[Funland] Năng nhặt chặt bị

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Năm nay cháu 24 tuổi, còn ít nhất 30 năm nữa để trade, sao phải vội làm gì nhỉ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Trading không cần phải xếp hàng lần lượt đâu ạ, bác nào thích cứ xông lên trước ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Quay trở lại câu chuyện “lỗ che, lãi khoe”.

Cái này khá đơn giản khi trade bằng MT4, cứ chọn Spot (giữ lệnh vô thời hạn) rồi đóng lệnh khi lãi, gồng mãi lệnh khi lỗ.

Nhưng mà CQG không làm thế được (đóng lệnh theo nguyên tắc: first in first out), đặc biệt là khi trade tại MXV (tất cả đều là Futures, nghĩa là kiểu gì cũng đến lúc đáo hạn, mà lại còn đáo hạn sớm hơn thế giới 02 tuần lễ). Cho nên lệnh đã lỗ mãi thì kiểu gì cũng đến lúc phải nổi, không che được nữa ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cho nên các “chuyên gia” đố dám bén mảng sang Futures, lộ ngay ạ. Các bác có thể google vụ mất tiền 71 tỷ của “chuyên gia”, né Futures (CQG), sang Forex (MT4).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cho nên khi gặp chuyên gia mà trade MT4, có thể đặt nghi vấn, nhưng nếu họ trade CQG, tạm thời có thể tin tưởng ạ.

Riêng với cháu (đang trade CQG), các bác lúc nào cũng phải nghi ngờ nhé, như vậy thớt này mới luôn sôi động ạ.

KoThich

Xe buýt
Có 200 củ sẵn có và 200 khác dự phòng mà mãi chưa copy trade đc phát nào để "theo chúng bạn đua xe", hơn tháng rùi cháu ơi. Tềnh hềnh này đợi qua giữa tháng 6?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Có 200 củ sẵn có và 200 khác dự phòng mà mãi chưa copy trade đc phát nào để "theo chúng bạn đua xe", hơn tháng rùi cháu ơi. Tềnh hềnh này đợi qua giữa tháng 6?
Tầm này các trader đều đang "cóng tay" ạ, bác không thấy 3 ngày nay Crude Oil không chạy đi đâu cả. trong khi hai tuần trước giật, lắc, tưng bừng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tầm này cứ nằm im cho lành ạ, đến cả scalping Micro cháu cũng không nghịch nữa ạ.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Không phải làm giàu ạ, cháu chỉ gợi ý một hướng đầu tư (vốn ít, rủi ro cao, lợi nhuận lớn).
Hiện ở VN cũng đang có khá nhiều người quan tâm tới sàn giao dịch sàn đầu tư quốc tế (vàng, ngoại hối, hàng hóa, cổ phiếu ngoại...) TRADETime thông qua App/phần mềm MT5... Nếu có thể, xin Mợ Jochi Daigaku phân tích so sánh sàn TRADEtime với sàn giao dịch hàng hóa MXV giúp nhé?!:-/
P/S: Nếu Mợ (và các OFers khác) đã (từng) tham gia TRADETime thì xin chia sẻ/tư vấn các thông tin/kinh nghiệm 'thực chiến" hữu ích.. Nếu không tiện chia sẻ public thì xin Inbox...Tks!:-w

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hiện ở VN cũng đang có khá nhiều người quan tâm tới sàn giao dịch sàn đầu tư quốc tế (vàng, ngoại hối, hàng hóa, cổ phiếu ngoại...) TRADETime thông qua App/phần mềm MT5... Nếu có thể, xin Mợ Jochi Daigaku phân tích so sánh sàn TRADEtime với sàn giao dịch hàng hóa MXV giúp nhé?!:-/
P/S: Nếu Mợ (và các OFers khác) đã (từng) tham gia TRADETime thì xin chia sẻ/tư vấn các thông tin/kinh nghiệm 'thực chiến" hữu ích.. Nếu không tiện chia sẻ public thì xin Inbox...Tks!:-w
Hiện tại, ở Việt Nam chỉ có duy nhất MXV là hợp pháp, và cháu xin phép không nói về các sàn không hợp pháp ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ai muốn trade với broker nào cũng được ạ, nhưng cháu xin không bàn bạc gì cả, để giữ cho thớt của cháu tồn tại ạ.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại, ở Việt Nam chỉ có duy nhất MXV là hợp pháp, và cháu xin phép không nói về các sàn không hợp pháp ạ.
Sàn MXV (hình như) vẫn còn giới hạn danh mục hàng hóa đầu tư: Nhiên liệu (Xăng, Dầu/Khí..), Nông sản (Gạo/lúa mỳ, Coffee..), Kim loại (?)...Vậy ở VN hiện có sàn đầu tư (hợp pháp) nào có thể giao dịch đầu tư cổ phiếu (ngoại), kim loại quý à Mợ? :-/
P/S: Trên sàn MXV thì mức nạp tiền tối thiểu và chuyển đổi VNĐ/ngoại tệ ra sao? Hỗ trợ tư vấn giao dịch như thế nào?? MXV có cho phép sử dụng đòn bẩy tài chính không nhỉ?? 🤔

deadlove

Xe điện
Đã chơi mầy sàn VN mở ra thì phải chơi hẳn bằng MT6 cho an tâm ;))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Sàn MXV (hình như) vẫn còn giới hạn danh mục hàng hóa đầu tư: Nhiên liệu (Xăng, Dầu/Khí..), Nông sản (Gạo/lúa mỳ, Coffee..), Kim loại (?)...Vậy ở VN hiện có sàn đầu tư (hợp pháp) nào có thể giao dịch đầu tư cổ phiếu (ngoại), kim loại quý à Mợ? :-/
P/S: Trên sàn MXV thì mức nạp tiền tối thiểu và chuyển đổi VNĐ/ngoại tệ ra sao? Hỗ trợ tư vấn giao dịch như thế nào?? MXV có cho phép sử dụng đòn bẩy tài chính không nhỉ?? 🤔

Bác tự nghiên cứu, trang chủ của MXV có đầy đủ câu trả lời ạ.

NDTBM

Xe điện
Chục năm trước cháu và thằng bạn cũng mải mê trader vàng, bạc, dầu, bạch kim, palladium, dầu WTI... rồi đá sang metatrader, sau cùng thì ăn cú lừa là sàn nó là sàn kín, chả thông ra quốc tế như lời đồn, quân ta thịt quân mình, ông trước thịt ông sau, mới vào thì lãi, sau càng chơi càng thấy mùi, lỗi server hay bị hủy lệnh rất đúng thời điểm, nhìn thấy tiền của mình mà có khi chả cầm nắm sờ được. Ảo ma lắm.
Gần đây Em cũng được nhiều người mời chào tham gia TRADETime (thông qua App MT5)... Mong được Cụ chia sẻ những thông tin+ kinh nghiệm thực chiến MetaTrader thời trước (..) để em tham khảo/học hỏi/rút kinh nghiệm...! Cảm ơn Cụ!:)
P/S: Nếu có vấn đề nhạy cảm không tiện public (..) thì phiền Cụ inbox sớm nhé..Tks!:-w

skype0211

Xe tăng
Gần đây Em cũng được nhiều người mời chào tham gia TRADETime (thông qua App MT5)... Mong được Cụ chia sẻ những thông tin+ kinh nghiệm thực chiến MetaTrader thời trước (..) để em tham khảo/học hỏi/rút kinh nghiệm...! Cảm ơn Cụ!:)
P/S: Nếu có vấn đề nhạy cảm không tiện public (..) thì phiền Cụ inbox sớm nhé..Tks!:-w
Thú thực cũng chả có kinh nghiệm quý giá gì cụ ạ, chơi theo trào lưu thời đó cùng thằng bạn, giờ cũng không đọng lại gì mấy. Cụ hỏi thử chủ thớt xem chứ em ko giúp được gì đâu ạ.