[Funland] Năng lượng gốc

tuha_vt2015

Xe tăng
Em vào nằm vùng chả thấy nóng cột sống, mà lại thấy mê cái mặt với cái miệng em Thùy Trang mí chết dở!
Chỉ vì em ấy có nét của 1 baby xưa

Kim possible

Xe đạp
Ông nhà e hqua thức đến 2h sáng để đàm đạo vs bọn đấy, xong sáng dậy khoe đg huyết ổn định, huyết áp tốt. Chắc đang nghĩ dc truyền năng lượng rồi nên k cần ăn ngủ điều độ nưa chắc. Nghe mà sôi cả máu

Chíu ù

Xe tăng
Ông nhà e hqua thức đến 2h sáng để đàm đạo vs bọn đấy, xong sáng dậy khoe đg huyết ổn định, huyết áp tốt. Chắc đang nghĩ dc truyền năng lượng rồi nên k cần ăn ngủ điều độ nưa chắc. Nghe mà sôi cả máu
Phải âm thầm học đi, mới có lý lẽ để mà phân tích cho đúng 😆

vihali

Xe container
1 số bọn là tay sai, 1 số là không hiểu biết do mới học các lớp thấp và đặc biệt là không hiểu chuyện sự tình nội bộ của NLG nên sẽ ra sức bênh ông Phúc. Ông Phúc Lê rất tinh vi, trước mặt các môn đệ và học viên chỉ nói nhân nghĩa, phước đức, tình thương, năng lượng, nhưng mà phía sau thì khác hoàn toàn. Học viên cứ phải để đến lúc tà năng lượng ngấm dần rồi bắt đầu hoảng loạn thì lúc đó hối không kịp. Các bạn mình ngày xưa đi lôi kéo cả đống người đi học xong giờ thoát ra không thể há mồm ăn nói sao vì trót bị dụ. Những người rời NLG: nữ thì bị nói là mê ông ta, ông ta không thèm nên tức phá, nam thì bị nói phản và dụ ông ta làm tiền với NLG...đủ kiểu luôn. Xin mọi người hãy tỉnh thức nương tựa chính mình, sớm thoát khỏi bờ mê. Từ xưa đến nay, các bậc đại giác, chân tu, họ đều đạt đến 1 sự tĩnh lặng và khiêm nhường, không có ai đi hô hào, chiêu dụ và nhân danh Thượng thiên để cứu người dân VN như ông Phúc đâu. Có bậc giác ngộ nào đi khoe mình được thượng thiên cử về VN cứu độ người Việt và năng lượng của mình cao hơn Phật / Chúa? Mọi người phải hiểu Phúc Lê là đi ra từ Nhân điện của ông Lương Minh Đáng - người và bộ môn của ông ta bị nhà nước cấm. Mọi người hãy search Youtube Lương Minh Đáng sẽ thấy Phúc Lê và ông ta nói cùng 1 ngôn ngữ, cử chỉ, phương pháp tập luyện, nhưng Phúc Lê chối bay biến để lách vào VN dậy. Dân mình vì thiếu tư duy logic và phản biện nên dễ để cho ông ta mê hoặc bằng những câu nhân nghĩa. Khổ cứ nghe thấy tình thương, phước đức là cho là tốt hết. Đức Phật đã nói "Từ bi phải có trí tuệ, nếu không hại mình, hại người". Thời mạt pháp, tà đạo đánh vào sự tham lam, tham sống, sợ chết, tham phép lạ mà không biết phép lạ đến từ nguồn nào, tham tiền (chú Phúc hứa học xong NLG không giàu cũng phải giàu, người ta lao đi học, lao đi truyền năng lượng, bỏ bê công việc, gia đình,...). Còn những ai chưa hiểu là năng lượng liệu có truyền qua online được không thì mình trả lời là có. Các dân học về Vật lý lượng tử hãy tìm đọc tài liệu khoa học về các chiều không gian và năng lượng. Ý thức của chúng ta là năng lượng và không bị giới hạn bởi không - thời gian (Our consciousness is energy, not bound by sapce and time). Hoặc đọc các công trình nghiên cứu về Holographic universe để hiểu về điều này. Khi chúng ta cho phép và gỡ bỏ tâm trí phòng vệ, chúng ta mở cửa tâm thức để Phúc Lê có thể tác động năng lượng đó vào. Những người bị nhiễm năng lượng của NLG đều có trường năng lượng rất bẩn tuỳ vào các lớp cao thấp và đi truyền cho bao nhiêu người. Chúng ta như các tấm giấy thấm bẩn năng lượng vậy. Xin mời các bạn đọc thêm về Bioenergy và các công trình nghiên cứu được thực nghiêm khoa học với kính Kirlian. Những người may mắn, do có tần sô rung động khác người bình thường có thể do bẩm sinh hoăc tập luyện sẽ có khả năng có thể dùng mắt thường để nhìn được aura từ cơ thể người và vật thì sẽ thấy người học và tập luyện NLG trường năng lượng bị vấy bẩn ra sao. Phần vì không nhìn và thấy được nên sẽ tưởng nó tốt.
Những điều bạn nói mình hoàn toàn hiểu. Cái năng lượng vượt khôn gian và thời gian là đúng các bạn ạ. Lấy ví dụ rất thực tế nhé: tại sao một bà mẹ sống cách xa con cuat mình nửa vòng trái đất mà vẫn hề cảm nhận được (nóng suột, bồn chồn) khi con mình/ người thân của mình bị tai nạn hay gặp sự chẳng lành. Đó chính là năng lượng các bạn ạ. Xung quanh cơ thể chúng ta luôn tồn tại một trường năng lượng phụ thuộc vào chính hành động, lời nói và suy nghĩ của bản thân. Năng lượng chia làm 2: năng lượng sạch và năng lượng bẩn. Năng lượng sạch chỉ có khi chúng ta sống đạo đức với thân, khẩu, ý thiện lành từ bi yêu thương, không tham sân si, không làm khổ mình và khổ người như lời Phật dạy. Và ngược lại sẽ là năng lượng bẩn. Năng lượng chính là trường sinh học, chúng ta có năng lượng gì thì sẽ thu hút người/ vật có tần số năng lượng tương ưng với mình. Như các cụ nhà mình có câu: ngưu tầm ngưu, mã tầm mã, hay đồng thanh tương ứng đồng khí tương cầu. Nên mỗi người cần thay vì lo lắng bên ngoài hãy tự quay trong thân tâm tạo dựng nguồn năng lượng sạch bảo vệ chính mình và đồng thời cũng là giúp người khác rồi. Các bạn cứ thử xem: nếu chúng ta tích cực lạc quan vui vẻ hòa ái thì người khác gần m họ cũng thấy được dễ chịu, bình an. Còn nếu chúng ta sân giận, ích kỉ, tính toán phiền muộn.. người khác gần mình họ cũng thấy khó chịu và mệt mỏi thậm chí bị lây nhiễm cái sự tiêu cực của mình nữa phải không ạ. Hoàn toàn khoa học
Bẩm các cụ, thấy các cụ nhắc tới Vật lí lượng tử, đúng môn học mà em dạy ở bậc Đại học. Về cơ bản thì em cũng hiểu đôi ba phần, giờ thấy các cụ khuyên đọc về Bioenergy, Holographic universe và các phương pháp khoa học chụp hào quang, linh hồn của Kirlian, em thấy như một con đường mới. Để tránh lầm đường lạc lối, các cụ cho em hỏi cái các cụ nói có phải những bài báo đăng trên các tạp chí nổi tiếng này không?

Nguyên ADN

Xe máy
Bẩm các cụ, thấy các cụ nhắc tới Vật lí lượng tử, đúng môn học mà em dạy ở bậc Đại học. Về cơ bản thì em cũng hiểu đôi ba phần, giờ thấy các cụ khuyên đọc về Bioenergy, Holographic universe và các phương pháp khoa học chụp hào quang, linh hồn của Kirlian, em thấy như một con đường mới. Để tránh lầm đường lạc lối, các cụ cho em hỏi cái các cụ nói có phải những bài báo đăng trên các tạp chí nổi tiếng này không?

View attachment 6476820

View attachment 6476823
Mình chưa đọc mấy bài báo kia, cái bioenergy cụ search cụ thể là biofield tìm cho dễ nhé.

Nguyên ADN

Xe máy
Mình phải chung tay nhau triệt bọn này bác ơi, có thể tạo group public phốt trên facebook luôn em hoàn toàn ủng hộ. May mắn em biết đến group này có người đồng cảnh ngộ chung với em, nhà em h như bị thôi muên hoá bởi lũ này rồi. Đang mùa dịch căng thẳng nên em cũng kị cự cãi nhiều, nói xíu là nhảy đong đỏng cả lên, tôn thờ ba Phúc như vị thần. Hôm nay xem bài thứ 3 nào là tăng cm chiều cao rồi sẽ có bài trị covid, mé nó thất đức thế có chứ, làm như phim chưởng làm e nghĩ thầm trong bụng tăng mẹ 5cm chiều dài con kiu quất vào mặt ổng cho rồi. Mng chung tay nhau giúp mng đang bị ảnh hưởng bởi nhóm đó nhé! Xin thêm ý kiến ạ!
Em đồng ý bác ơi. Có ơi quản lý group đó được không? Em tin sẽ có vô số gia đình vào kêu than thảm cảnh như chúng ta vì NLG giờ như virut luôn.

NguyenPhuoc96

Đi bộ
Mình phải chung tay nhau triệt bọn này bác ơi, có thể tạo group public phốt trên facebook luôn em hoàn toàn ủng hộ. May mắn em biết đến group này có người đồng cảnh ngộ chung với em, nhà em h như bị thôi muên hoá bởi lũ này rồi. Đang mùa dịch căng thẳng nên em cũng kị cự cãi nhiều, nói xíu là nhảy đong đỏng cả lên, tôn thờ ba Phúc như vị thần. Hôm nay xem bài thứ 3 nào là tăng cm chiều cao rồi sẽ có bài trị covid, mé nó thất đức thế có chứ, làm như phim chưởng làm e nghĩ thầm trong bụng tăng mẹ 5cm chiều dài con kiu quất vào mặt ổng cho rồi. Mng chung tay nhau giúp mng đang bị ảnh hưởng bởi nhóm đó nhé! Xin thêm ý kiến ạ!
Bác nào lập group bóc phốt đc không để cho nhiều người khác biết mà tránh ngay từ đầu chứ ntn nguy hiểm quá rồi

Dzung nike

Xe buýt
Bác Nguyên ADN nói dài nhưng e thấy toàn nói suông. Bác có clip nào ông Phúc nói đập ban thờ các cái abc... gì thì cho lên mới thuyết phục được
Nếu bác nói có sách mách có clip thì e làm một bài lên group otofun facebook cho

Chỉnh sửa cuối:

Nguyên ADN

Xe máy
Bác Nguyên ADN nói dài nhưng e thấy toàn nói suông. Bác có clip nào ông Phúc nói đập ban thờ rồi ********* abc... gì thì cho lên mới thuyết phục được
Nếu bác nói có sách mách có clip thì e làm một bài lên group otofun face book cho
Trên đó có bài rồi.

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác Nguyên ADN nói dài nhưng e thấy toàn nói suông. Bác có clip nào ông Phúc nói đập ban thờ rồi ********* abc... gì thì cho lên mới thuyết phục được
Nếu bác nói có sách mách có clip thì e làm một bài lên group otofun face book cho
Có clip bên OFFB rồi bác ơi. Đương nhiên là lão Phúc ko nói rõ ràng ra là đập bàn thờ mà nói vòng vo, mà nghe ai cũng hiểu đại ý là ntn:
- Không thờ ông bà tổ tiên nữa.
- Không nên ăn chay mà ăn mặn. Ăn chay ko phải sát sinh.
- Nên để vong nhập vào người. 😰

Nguyên ADN

Xe máy
Có clip bên OFFB rồi bác ơi. Đương nhiên là lão Phúc ko nói rõ ràng ra là đập bàn thờ mà nói vòng vo, mà nghe ai cũng hiểu đại ý là ntn:
- Không thờ ông bà tổ tiên nữa.
- Không nên ăn chay mà ăn mặn. Ăn chay ko phải sát sinh.
- Nên để vong nhập vào người. 😰
Khi nào có group bóc phốt mình và các nhân chứng sẽ tải lên đó cho mọi người thấy. Đây là tư liệu để điều tra.

Nguyên ADN

Xe máy
Clip rất dài, mình đã cắt ra một ít, các giấy tờ của bọn này mình giữ rất nhiều. Giờ mong có người hỗ trợ để lên bài chính thống hoặc có group để lấy tư liệu mọi người vào đóng góp.

MUL

Xe máy
Hôm qua tRong buổi cuối lớp lão đã hướng dẫn bước 1 là "làm 13 (em nghe số 13 dị ứng vãi ra)
bông hướng hay cái gì cũng đc,hoặc nến cũng đc. Đặt lên bàn thờ khấn các cụ, ông bà tổ tiên lên trên " Khối sáng" Không ở lại trần gian nữa, làm trong 3 ngày liền."
Em đoán b2: tổ tiên ko còn ngự trên đấy nữa thì Lão hướng dẫn tiếp cái gì các bác cũng đoán đc nhỉ.

Nguyên ADN

Xe máy
Hôm qua tRong buổi cuối lớp lão đã hướng dẫn bước 1 là "làm 13 (em nghe số 13 dị ứng vãi ra)
bông hướng hay cái gì cũng đc,hoặc nến cũng đc. Đặt lên bàn thờ khấn các cụ, ông bà tổ tiên lên trên " Khối sáng" Không ở lại trần gian nữa, làm trong 3 ngày liền."
Em đoán b2: tổ tiên ko còn ngự trên đấy nữa thì Lão hướng dẫn tiếp cái gì các bác cũng đoán đc nhỉ.
Từ lớp 3 trở lên đã hướng dẫn thờ Satan và bỏ ban thờ rồi. Sau này 1 lòng hướng về ông NLG. 1 bà lúc trươc hay gọi cho mình nói chị ngủ cũng nằm mơ chú Phúc, chị về trong mơ dạy chi công thức lớp 5 (lớp này chưa bao giờ mở). Sau đó bà này đi truyền bá dạy cho bệnh nhân. Bà ý là bác sỹ nha.

Dzung nike

Xe buýt
Link facebook đây các cụ nhé

Nguyên ADN

Xe máy

Nuisu

Xe hơi
Clip rất dài, mình đã cắt ra một ít, các giấy tờ của bọn này mình giữ rất nhiều. Giờ mong có người hỗ trợ để lên bài chính thống hoặc có group để lấy tư liệu mọi người vào đóng góp.
[/QUOTE
Bạn có thể lập group đi. M quản lý cho. M có thể sắp xếp thời gian được vì m sống độc thân, công việc ko quá bận rộn

Nook

Xe buýt
Mẹ vợ em cũng đang theo món năng lượng gốc này. Mỗi ngày tập chung nhìn vào điện thoại mấy lần. Bà đang có bệnh khá nặng trong người nên cái gì làm bà vui thì cứ để bà làm thôi. Ko để ý có vấn đề gì ko .