[Funland] Năng lượng gốc

Nuisu

Xe hơi
Riêng vụ học lớp 3 bắt tải telegram điền form đăng kí đầy đủ mail số điện thoại rồi qua facebook học trong group kín đã đáng ngờ rồi các bác. Trong group kín fb thì ai cũng vào được không cần điền form, điền form mục đích chính là lấy thông tin người dùng và lôi kéo vào telegram xem ảnh bao nhiêu người ủng hộ rồi bán sách là chính. Ngoài ra còn điều lạ là lai lịch ô Phúc trước nay không thấy ai công bố chỉ báo được bề trên cử xuống giúp đỡ mọi người cái gì gì ấy @-)@-)
Hôm nay cũng ko học nốt lớp 3 nữa thì phải

Nuisu

Xe hơi
Hôm qua là chúng nó bị lùm xùm thấy có người đọc và phản ánh trên group của chúng ta và chị An Huỳnh (https://www.facebook.com/angela.huynh.161) nên họ thấy sợ quá, chạy té khói. Vậy nên chúng nó phải hoãn đó. Vụ này y chang đợt tháng 4 5 vừa rồi khi một loạt các học viên bỏ học NLG đốt logo NLG vì trong đó bị yểm vong linh để Phúc Lê sai khiến nên sau đó chúng nó tích cực băng mọi giá vơ vét để lấy lại quân số hơn 40,000 người. Chỉ trong vòng 2 năm mà nó thu hút được hơn 40,000 người và có nhóm trên Zalo, trong khi Võ Hoàng Yên phải mất 14 năm mới có hơn 2000 người theo thì các cccm thấy kinh khủng thế nào. Mục tiêu của chúng nó đến cuối năm nay là 100,000 người theo học. Mình nói thêm về cái Logo NLG, trong đó Phúc Lê đã yểm âm binh vô đó để khiển mọi người. Chỉ có lớp 3, 4 trở lên mới được phát. Ở lớp 3 4 sẽ có công thức chiêu dụ âm hồn, đi truyền cho bệnh nhân, gặp vong linh nào là hút vô nhốt vào đó để Phúc Lê khiển như khiển ma xó trong dân gian nói. Tuy nhiên, Phúc Lê sẽ khôn khéo nói là đưa các linh hồn có trái tim thiện lành vô đó để hưởng phước đức, tình thương. Cccm có thấy điên và mê tín không? Có ai đi rước vong linh về nhà thả vô đó rồi để thờ trong khi nó bảo người ta dẹp hết thờ ông bà tổ tiên vì ông bà tổ tiên cũng sẽ chui vô logo ở sướng hơn, có năng lượng không ở trên ban thờ đâu, đập bỏ đi. Tượng Phật / Chúa khéo có ma quỷ, do pháp sư sai nhập vô nhà nên mọi người đập bỏ nhé. Đấy cccm nghe có khốn nạn không? Hãy cẩn thận với các thể loại Việt kiều vượt biên năm 75. Nó cùng đám con nuôi là Lan Anh ở Hoài Đức, A Nan, Ca Diếp và 1 số thành phần tinh nhuệ vẫn 2h đêm dậy để luyện âm binh. Trước bạn em cũng được lôi vào nhóm đó, sau vài ngày người như cô hồn, xác ve. May mà em cứu kịp. Em hỏi vô đó làm gì thì bạn em bảo chú bảo vào đó làm việc quan trọng cho đất nước, giải cứu cả tỷ linh hồn gồm cả Lạc Long Quân và Âu Cơ bị giam giữ ở Hồ Gươm HN và giải cứu các linh hồn bị giam giữ ở Thiên An Môn TQ. Trong đó cầm đầu đám lên đồng cốt là con mụ Lan Anh. Nó khiển cả hội, cha Phúc Lê nghe như bổ củi.
Lớp 3 hôm qua bị gián đoạn lỗi mạng ko học đc nói tối nay. Nhưng hình như h.nay cũng ko học đc nữa pk bạn?

Leminh_28

Đi bộ
Nó liên quan quốc tế mà. Phúc Lê là Việt kiều Mỹ, tay sai Trina Dinh là Việt kiều Canada, lén lút dạy chui từ bên kia về và bắt đầu có âm mưu gì đó nên mới tuyên truyền mọi người bỏ thờ ông bà tổ tiên, đập tượng Phật Chúa và chia rẽ tôn giáo. Kêu là Ngài Dalai Lama nói lơi nhân nghĩa nhưng sau lưng thờ ma quỷ. Kêu VN phải xoay lại ngôi sao trên quốc kỳ ngược như hội kín tinh nhuệ Iluminati và nó chế tạo luôn cả một cái mặt trống đồng in luôn ngôi sao đó lên mặt trống đó. Hiện nay cái trống đó đang đặt ở nhà 1 thằng đệ tử ruột trong SG tên Quyết. Trước nó định kêu đem cái đó đi gặp bà Ngân trong Quốc Hội do con Lan Anh bày nước để hợp thức hoá bê cái trống đó vào đó đặt với danh nghĩa trao nguồn năng lượng thanh quý của thượng thiên cho VN nhận để vận nước đi lên đó. Bà Ngân đã từ chối bọn thần kinh này. Nó còn bốc phét chữa bệnh cứu bác Trọng, kêu là nếu không có NLG thì bác Trọng... Kinh chưa các vị!!!
Hình như hội này cũng lôi kéo hội viên đóng tiền để chơi tiền ảo đúng không bác nhỉ ?

Hong rose

Xe đạp
Nay chú Fuc chuyển sang học Zoom và chiếu trên youtube, vì các cụ kêu buổi hôm trước mạng lác lắm. Các cụ ko nhận được năng lượng T_T

Bui Tien Tuan

Xe đạp
Mình xin tóm tắt lớp 3 buổi 3 để các anh em có nhu cầu "biết người biết ta" đọc để còn nói chuyện với người thân là nạn nhân của Chú Phúc. Và mình chưa đưa phán xét vào các câu của Chú Phúc trong bài Post này nhé. Nhiều câu Chú Phúc nói mình chả hiểu lải nhải cái gì.

B1. Việt kiều Mỹ lên nói về sự tốt đẹp của NLG và hát một bài.

B2. Hoàng Anh trình bày các vấn đề miễn trừ pháp lý và thanh minh việc NLG không đi ngược lại chính phủ và đạo đức con dân nước Việt.

B3. Chú Phúc bắt đầu lặp đi lặp lại câu chuyện: NLG -> Nền văn minh không gian -> Các bậc tiền nhân đã nắm bắt -> Chú Phúc đã được chỉ bảo để truyền lại cho toàn thế giới và đặc biệt là người dân Việt Nam -> Hãy thương yêu nhau và lan truyền NLG để giải quyết mọi vấn đề của cuộc sống (Sức khỏe, kinh tế...) (Cứ nói như thế hết 1 tiếng)
Ngoài ra có những ý như sau:
"Chú khuyên các anh chị em hãy yêu thương nhau"
"Không ai có quyền tiêu diệt phần năng lượng linh hồn"
"Người hành tinh cũng giống như người anh người cha, rất quan tâm tới các anh chị em trong quả địa cầu này"
"Không sát sanh là không sát sanh con người là đúng, còn con vật thì cần xem xét lại"
"Ông tình thương đã dạy chú liên tục trong 5 năm"
"Thấy cắt cổ gà xót xa quá, không nỡ thì là từ chối sự cống hiến của nó"
"Phải đền ơn đáp nghĩa thế hệ trẻ"

B4: 21h01 Chú Phúc bắt đầu truyền năng lượng thông qua trán hói của Chú. Hết 5 phút 30 giây.

B5: Thùy Trang vào trả lời câu hỏi hết 15 phút. Đại loại mọi người nên học tuần tự từ lớp 1-3, không nên nhận năng lượng nhảy cóc, sẽ có hại tới Cô bác lắm.

B6: Chú Phúc tiếp tục vào giải thích về luân hồi. Đại loại cần giữ lại năng lượng cho kiếp này để tốt cho kiếp sau. Mà giữ năng lượng như thế nào thì hãy tập NLG. Đoạn sau Chú Phúc cứ lòng và lòng vòng, đại ý là: Nếu con cháu mà cứ cúng viếng ông bà đã khuất là đang làm mất bớt năng lượng của ông bà làm cho lúc ông bà đầu thai sẽ khó khăn hoặc không được thành đại gia mà sẽ thành dô gia. Phương đông nên học phương tây là đừng cúng viếng nữa hãy để cho những người đã khuất ra đi thanh thản, đừng níu kéo họ bằng nhang khói hay ân tình ân nghĩa. Giữ lại tiền cúng viếng dành đầu tư cuộc sống cho các trẻ em, phụ nữ vì đó là kiếp sau của ông cha ta.
Ngoài ra có những ý như sau:
"Não bộ của anh chị tạo ra năng lượng lớn nhất để hút linh hồn của mình"
"Tất cả các nhà lãnh đạo sẽ đi nghiên cứu NLG này, và sẽ thấy được sự thật này và không bao giờ dám gây chiến tranh nữa"

B7: Chú Phúc truyền năng lượng. 3 phút 30 giây thì phải. (Hơi buồn ngủ nên lười tua lại)

B8: Chú Phúc quay lại lúc 10h15. Sau đó lải nhải về việc không ai giúp đỡ được các anh chị em, ngoài các anh chị em (Chắc là anh chị em luyện NLG đi, còn tự giúp mình)

....Chú Phúc còn nói tới 11h đêm lận. Mình buồn ngủ quá, cả ngày làm việc rồi, tối đi ngủ để sáng còn đi làm nữa. Anh em nào muốn xem lại thì coi ở đây nha:

Mà nó dài lắm, anh em cứ mở Speed x2 nghe cho nó tiết kiệm thời gian.

Nguyên ADN

Xe máy
Hình như hội này cũng lôi kéo hội viên đóng tiền để chơi tiền ảo đúng không bác nhỉ ?
Cái đó mình không biết, nhưng Phúc Lê và Trina Dinh chơi bitcoin. Bạn nhìn link facebook của Trina Dinh mình post nó đề luôn cryptocurrency - tiền ảo đó.

Nuisu

Xe hơi
Cái đó mình không biết, nhưng Phúc Lê và Trina Dinh chơi bitcoin. Bạn nhìn link facebook của Trina Dinh mình post nó đề luôn cryptocurrency - tiền ảo đó.
Mình có đọc đc bạn nói bạn cứu giúp 1 số người thân bạn bè của mình thoát ra khỏi NLG. Bạn có thể chia sẻ là cứu ntnao ko?

Nguyên ADN

Xe máy
Mình có đọc đc bạn nói bạn cứu giúp 1 số người thân bạn bè của mình thoát ra khỏi NLG. Bạn có thể chia sẻ là cứu ntnao ko?
Bằng cách chia sẻ và cho họ thấy sự thực là như thế nào.

Quang Võ 1204

Đi bộ
Mình phải chung tay nhau triệt bọn này bác ơi, có thể tạo group public phốt trên facebook luôn em hoàn toàn ủng hộ. May mắn em biết đến group này có người đồng cảnh ngộ chung với em, nhà em h như bị thôi muên hoá bởi lũ này rồi. Đang mùa dịch căng thẳng nên em cũng kị cự cãi nhiều, nói xíu là nhảy đong đỏng cả lên, tôn thờ ba Phúc như vị thần. Hôm nay xem bài thứ 3 nào là tăng cm chiều cao rồi sẽ có bài trị covid, mé nó thất đức thế có chứ, làm như phim chưởng làm e nghĩ thầm trong bụng tăng mẹ 5cm chiều dài con kiu quất vào mặt ổng cho rồi. Mng chung tay nhau giúp mng đang bị ảnh hưởng bởi nhóm đó nhé! Xin thêm ý kiến ạ!

Nuisu

Xe hơi
Càng ngày càng sợ quá các bác ơi 😰. Nhiều cái không hay đang ập đến trong đầu em quá.
Bình tĩnh bạn ơi. Phải giữ tâm bình thản. Lo lắng sợ hãi không tốt mà còn làm hại mình thêm.

Đâu có đó bạn ạ. Hãy sống thiện, tâm chân chánh ắt sẽ không sao, ko bị tà xâm nhiễm.
Tin sâu nhân quả bạn ạ.

Quang Võ 1204

Đi bộ
Các bác cho e gửi để mng lưu lại làm bằng chứng ạ! Đêm qua ngủ không được vì ba cái này, ko tài nào ngủ yên

edc

Xe lăn
Những điều bạn nói mình hoàn toàn hiểu. Cái năng lượng vượt khôn gian và thời gian là đúng các bạn ạ. Lấy ví dụ rất thực tế nhé: tại sao một bà mẹ sống cách xa con cuat mình nửa vòng trái đất mà vẫn hề cảm nhận được (nóng suột, bồn chồn) khi con mình/ người thân của mình bị tai nạn hay gặp sự chẳng lành. Đó chính là năng lượng các bạn ạ. Xung quanh cơ thể chúng ta luôn tồn tại một trường năng lượng phụ thuộc vào chính hành động, lời nói và suy nghĩ của bản thân. Năng lượng chia làm 2: năng lượng sạch và năng lượng bẩn. Năng lượng sạch chỉ có khi chúng ta sống đạo đức với thân, khẩu, ý thiện lành từ bi yêu thương, không tham sân si, không làm khổ mình và khổ người như lời Phật dạy. Và ngược lại sẽ là năng lượng bẩn. Năng lượng chính là trường sinh học, chúng ta có năng lượng gì thì sẽ thu hút người/ vật có tần số năng lượng tương ưng với mình. Như các cụ nhà mình có câu: ngưu tầm ngưu, mã tầm mã, hay đồng thanh tương ứng đồng khí tương cầu. Nên mỗi người cần thay vì lo lắng bên ngoài hãy tự quay trong thân tâm tạo dựng nguồn năng lượng sạch bảo vệ chính mình và đồng thời cũng là giúp người khác rồi. Các bạn cứ thử xem: nếu chúng ta tích cực lạc quan vui vẻ hòa ái thì người khác gần m họ cũng thấy được dễ chịu, bình an. Còn nếu chúng ta sân giận, ích kỉ, tính toán phiền muộn.. người khác gần mình họ cũng thấy khó chịu và mệt mỏi thậm chí bị lây nhiễm cái sự tiêu cực của mình nữa phải không ạ. Hoàn toàn khoa học
Cụ viết vớ viết vẩn. :D
Cứ dậy sớm, đi học online hô khẩu hiệu, nghĩ tích cực.....là đầy năng lượng :))