[Funland] Năng lượng gốc

Nó đánh vào lòng tham. Già rồi, yếu rồi tiền bạc công danh có thể ko tham njg chắc chắn là tham sống và tham ăn thì đến chết ko bỏ đc

Anita Emi

Xe điện
Em chả phải nhà khoa học, song thú thực, em là nhà... rảnh việc.
Em đã 'hoàn thành chỉ tiêu' kiếm hào cho năm nay rồi, nên khá... rỗi hơi. (Tất nhiên là chỉ từ giờ cho đến lúc các chuyến bay thương mại được khôi phục mà thôi.)

Trong quán cà phê 'Năng lượng gốc' này, ở một 'tán phét' nào đấy em có chém gió rằng 'một trong vài tiêu chí quan trọng nhất của GD là giúp cho hs trở thành người HAM HIỂU BIẾT'.

Tự do của ý chí con người được xác định bằng sự hiểu biết. Càng hiểu biết ta càng tin chắc vào những gì mình làm là chuẩn; ngược lại, thiếu hiểu biết sẽ khiến ta thiếu tự tin. Để hiểu biết chỉ có thể thông qua học - đọc - suy tư... và đó là quá trình không ngưng nghỉ từ nhỏ tới... cao tuổi.
Chả hay các cụ khác thế nào, chứ em là một kẻ... như rứa.

Cụ zorgvn từng phán em chả có bằng cấp gì cao sang, thua xa anh chị em trong gia đình; đúng thế, chuẩn không cần chỉnh. Cho dù từng mài đũng quần ở dăm trường ĐH tại VN - Nga - Úc, em chả có danh vị gì, chỉ cố dẫn dắt mình "sống, chiến đấu, lao động, học tập theo gương"... HAM HIỂU BIẾT.

Trang web "researchgate" có bài Y học năng lượng: Hiện trạng và viễn cảnh tương lai mà cụ phán là "thuộc loại ngụy biện cao cấp và công phu. ... Ba thực bảy hư, bảy thực ba hư, thậm chí là chín thực một hư ..." đã quảng cáo đó là nơi "Khám phá kiến thức khoa học của thế giới Với hơn 135 triệu trang xuất bản, hơn 20 triệu nhà nghiên cứu và hơn 1 triệu câu hỏi, đây là nơi mọi người có thể tiếp cận khoa học".
Quả tình là em hơi bị mê trang này. Vốn còn dây mơ rễ má với 1 trường ĐH từng đứng top 3 thế giới, em được quyền truy cập thoải mái dưới danh nghĩa 'lều nghiên cứu'. Em ưa khám phá và chả ngại chia sẻ, dù mình đi đứng có phần ngược chiều với Mod zorgvn.

Cụ Anita Emi có thể truy cập với 'chức danh' ; "công việc của tôi không phải là khoa học" và đọc thoải mái vì "ResearchGate là nơi những người không làm việc trong lĩnh vực khoa học có thể đọc những nội dung khoa học, bao gồm hơn 100 triệu ấn phẩm."
Qua ResearchGate, cụ có thể tự trả lời câu hỏi của mình: "... trường năng lượng này là năng lượng điện từ hay một dạng năng lượng khác?"
Em không nghi ngờ gì việc cụ là một người HAM HIỂU BIẾT. Em chỉ tranh luận với cụ về những thông tin và nhận định cụ đưa ra thôi. :D

Cụ có thói quen kể về người này người kia, tổ chức này tổ chức nọ. Theo em tự cụ đã bị rơi sâu vào bẫy "ngụy biện người nổi tiếng" từ lúc nào không biết. Các Mác đã nói, ắt hẳn nó đúng, Lý Ninh đã làm, nhất định là nó hay, tốt nghiệp MGU ra, chắc anh ta giỏi... đây là những câu ta hay bắt gặp ở thế hệ cụ và đều là một dạng ngụy biện như vậy.

Researchgate có hàng triệu bài đúng, không liên quan gì đến việc nó cũng có thể có hàng ngàn bài sai. Ở đấy có hàng triệu thông tin hay, không loại trừ việc nó có những thông tin dở.

Trong đại dương thông tin trên internet, ngọn hải đăng duy nhất khiến ta không bị lạc lối, đó là logic và chứng cứ. Mặc cho ai nói "thiên hoa loạn trụy, khẩu thiệt như hoàng" ta chỉ cần bắt chết vào hai điểm đó là đủ, logic và chứng cứ.

Những bài cụ viết trên này, rất nhiều thông tin, nhưng rất ít chứng cứ. Số liệu cụ đưa ra, nếu có, cũng không liên quan nhiều đến vấn đề.

Ví dụ như em hỏi cụ, "trường năng lượng sinh học là năng lượng điện từ hay năng lượng khác". Thay vì trả lời trực tiếp ngắn gọn, đưa ra nghiên cứu, dẫn chứng, số liệu, minh họa... hoặc chẳng thèm nói gì thì cụ quẳng cho em 1 đường link là đủ... thì cụ kể lể rất dài dòng về sự ham hiểu biết của cụ, rồi về hàng triệu triệu tài liệu trên trang Research Gate, rồi cái bài báo cụ trích cũng từ trang này...tất cả chỉ nhằm tạo uy tín cho thông tin cụ đưa ra.

Nhưng rất tiếc, cụ mất công giới thiêu về bản thân và về cái trang researchgate nhiều thế, mà chẳng có câu trả lời cụ thể nào, xong rồi cụ hướng dẫn em vào đọc để "tự trả lời câu hỏi" :D

4nothing

Xe hơi
Trong đại dương thông tin trên internet, ngọn hải đăng duy nhất khiến ta không bị lạc lối, đó là logic và chứng cứ.
truyền năng lượng trị liệu

Phần (dạo) đầu
Tỏa sáng

Trời còn để có hôm nay
Tan sương đầu ngõ vén mây giữa trời

Có một gã sống ở thành phố Melbourne này (nơi dăm lần từng được bình chọn là thành phố đáng sống nhất thế giới), năm 18 tuổi, đột nhiên gã tuyên bố có khả năng chữa trị bằng bàn tay và ý nghĩ - nghĩa là chữa trị bằng cách truyền năng lượng .

Gã từng mang đến bệnh viện và gửi cho giới khoa bảng cả đống tư liệu - hồ sơ bệnh án - lời cảm ơn của những người gã từng giúp để yêu cầu họ quan tâm nghiên cứu khả năng kỳ bí của gã.
Suốt 15 năm như vậy, giới y tế Úc vẫn chả thèm đoái hoài đến chiêu trò mà họ cho là 'lang băm' của gã.

Quê nhà, bản quán không công nhận tài năng thiên phú của mình thì chả lẽ... đồng ý?
Không, gã chọn cách tiếp cận khác.
Gã tìm đường sang Mỹ, quốc gia có nhiều nhà khoa học giành được giải Nobel nhất thế giới do mạnh tay tài trợ cho nghiên cứu cơ bản - khích lệ các nhà nghiên cứu trẻ - để tâm tới tài năng của người di cư...

Gã mò đến một trung tâm Y tế để làm thiện nguyện. Gã không nhận bất cứ khoản thù lao nào, chỉ xin được trợ giúp những bệnh nhân đang bị các cơn đau hành hạ.
Chỉ bằng giơ tay, có khi chạm vào người bệnh - có khi để xa, vậy mà gã đã giúp nhiều người đã giảm thiểu đau đớn của họ, thậm chí có người... hết đau.

Các bác sĩ Mỹ... trầm trồ:
"... Khi anh ta giới thiệu bản thân và giải thích bản chất công việc của mình, với tư cách là một người chữa bệnh, tôi phải thừa nhận là tôi đã nghi ngờ. Trong trường y, giáo dục chủ yếu dựa trên y học phương tây và chúng tôi được dạy để tiếp cận bất kỳ phương pháp thay thế nào với sự hoài nghi.
Khi tôi chứng kiến anh ấy thành công như thế nào trong việc chữa trị những cơn đau mà trước đây khó chữa của bệnh nhân, tôi ngày càng chấp nhận khả năng chữa bệnh (bằng năng lượng) của anh ấy..."

"Hầu hết các loại thuốc giảm đau có chất dễ gây nghiện của bệnh viện có thể làm giảm cơn đau của bệnh nhân từ 3 đến 5 điểm. Từ thang điểm 10 - nỗi đau tồi tệ nhất mà thuyên giảm xuống 7 hoặc 5 là điều rất đáng ... khoe.
Vậy mà trong một số trường hợp, anh ấy đã làm giảm cơn đau của bệnh nhân từ 10 xuống 0. Anh ấy còn điều trị cho những người bị nhiễm trùng mà thuốc kháng sinh không hiệu quả và sự thay đổi tình trạng của bệnh nhân từ trì trệ sang chữa bệnh lành nhanh chóng. Tôi không thể định lượng được, nhưng tôi có thể nói rằng anh ấy đã cắt giảm thời gian nằm viện của bệnh nhân."

"Ngày đầu tiên khi chúng tôi bắt đầu, một bệnh nhân đã giảm từ 8 xuống 3 trong thang điểm đau. Thật là kỳ diệu, chỉ trong vòng năm giây sau khi anh nhắm mắt, bệnh nhân đã giảm đau. Điều thực sự ấn tượng là tốc độ và quy mô của các hiệu ứng mà anh ta có là không cần chạm vào bệnh nhân hoặc nói bất cứ điều gì. Một số đồng nghiệp đã không tin. Một số chỉ nhếch mép. Không phải ai cũng thấy anh ấy có thể làm được gì..."

Trước kết quả nhãn tiền đó, vị bác sĩ sáng lập TT y tế đó không khỏi... bàng hoàng. Bà lập tức giới thiệu gã tới một bệnh viện lớn, nơi có giới khoa bảng từng triển khai hơn 100 nghiên cứu khoa học về các kiểu ứng dụng chữa trị.

Một nghiên cứu bài bản , khoa học, khách quan - với sự giám sát chặt chẽ đã được tiến hành và thành công rực rỡ.
Kể từ khi phát hiện ra mình được trao tặng "món quà" độc đáo (từ của gã nọ) sau 17 năm, gã mới... tỏa sáng.

Cái thằng cha ấy là ai
Cái Nghiên cứu nọ có bài bản không
("Hà lội không vội được đâu".Xem 2,3,4 phần sau sẽ may ra... rõ.)

Phần hai
buổi ban đầu

Từ ấy trong gã bừng... NĂNG LƯỢNG
Kết nối tình thương với nhiều người

Lần đầu tiên gã phát hiện ra món quà của mình trong một khóa tu tập sức khỏe tại một vùng biển hoang sơ liền kề khu rừng cận nhiệt đới và những ngọn núi hùng vĩ... (Ai tới Úc mà chưa đến Sunshine Coast thì coi là... chưa đến. Một trong những đặc sản xứ 'chuột túi' chính là môi trường tự nhiên nguyên sơ)

Gã nhớ lại: “Tôi đi đến chỗ ăn sáng, nơi đó có mấy bàn ăn và mỗi bàn có chừng dăm bảy người. Tôi ngồi vào chỗ của mình. Khi tôi cầm dao và dĩa, chúng kéo nhau như thể có nam châm. Tôi thốt lên: 'Oh, thật kỳ lạ'; tôi tách hai tay ra và cảm thấy lực hút rất mạnh giữa hai tay của mình.
Lúc đó tôi nghĩ, 'Có lẽ mình bị ốm rồi. Có điều gì đó thực sự không ổn với mình. '
Ai đó ngồi đối diện với tôi thảng thốt: 'Bạn ổn chứ?'
Tôi nói, “Không. Tôi cảm thấy thứ gì đó giữa hai bàn tay của mình."
Tôi quay sang người phụ nữ ngồi bên nói 'Nhìn này.'
Thấy hai tay tôi có dao dĩa dính nhau, cô ấy đưa tay lên trời, với bộ dang như thể, 'Ôi Chúa ơi, cái gì vậy?'
Sau đó, rất nhiều người bắt đầu đến để chứng kiến hiện tượng xảy ra từ tay tôi."

Không phải ai cũng có thể cảm nhận được nguồn năng lượng từ tay gã, nhưng đám đông đã chứng thực những gì gãđang trải qua và thấy gã đã có thể chữa lành cho người bệnh đầu tiên.

"Tôi không biết con số chính xác, có thể ít nhất là 50 phần trăm nhưng có thể hơn - những người cảm thấy năng lượng thoát ra từ tay tôi.
"Một người phụ nữ cũng đến để... thử. Tôi nhắm mắt. Ngay khi cô ấy đưa tay lên, tôi có cảm giác bàn tay của cô ấy rất khác với những người trước đó đặt tay trước mặt tôi. Tôi cảm thấy một cục u. Tôi chỉ thực sự muốn làm phẳng cục đó. Tôi không biết mình đang làm gì, hay tại sao tôi lại làm điều đó. Tôi chỉ biết mở mắt ra khi khối u dường như xẹp xuống. Người phụ bắt đầu cử động các ngón tay của mình và thốt lên, "Tôi đã không thể uốn cong ngón tay như thế này trong nhiều năm. "

Với một món quà bất ngờ như thế, với gã, áp lực luôn song hành.
Áp lực phải giúp những người thực sự cần giúp đỡ.
Áp lực phải chứng minh gã không phải là kẻ lừa đảo
đối với những người hoài nghi.

Quyết định giúp ai là một trong những phần khó khăn nhất đối với gã.
“... Về cơ bản, tôi không coi chữa trị như một công việc, dù tôi vẫn trợ giúp một vài người mỗi ngày. Tôi cố gắng tập trung vào những người trong tình trạng không thể chữa khỏi, hoặc rất lâu chưa có cách giải quyết.
Khi tôi cố gắng giúp đỡ nhiều người, tôi cảm thấy rất mệt mỏi khi chữa trị. Rõ ràng là tôi ước mình có thể giúp được tất cả mọi người. Song tôi chỉ có thể chọn một số trường hợp phù hợp để giúp chữa trị."

Tại sao gã không lấy tiền chữa bệnh.
“Khi tôi chữa trị vào năm 18 tuổi, một vài lần, người ta cho tôi tiền.
Tôi không nhận. Tôi không thích nó. Nó không làm tôi cảm thấy thoải mái.
Tại thời điểm đó, tôi đã nói, 'Tôi không muốn tính phí' .
Vì một vài lý do, điều đó thực sự hiệu quả với tôi. Khi bạn được trả tiền để làm điều gì đó, bạn thực sự phải tuân theo đồng tiền, theo một cách nào đó.
Tôi chữa bệnh cho người nào mà tôi muốn. Khi đó, tôi sẽ sắp xếp thời gian giúp họ. Nhưng khi tôi muốn thực hiện một nghiên cứu và dành vài tháng để làm điều đó, tôi không có rào cản tài chính nào.
Mọi quyết định mà tôi đưa ra đều hoàn toàn dựa trên những gì tôi cảm thấy là điều đúng đắn cho tôi và cho món quà của tôi."

Gã đã thành lập công ty trong lĩnh vực quảng cáo / tiếp thị ( không dính dáng đến việc chữa bệnh), công việc này sẽ thanh toán các chi phí của gã để gã thực hiện công việc chữa bệnh của mình miễn phí.

Với những người hoài nghi và những kẻ... ném đá, gã có đối sách rõ ràng
.
“Một trong những điều tôi đã học được từ rất sớm là sẽ có rất nhiều câu hỏi mà tôi sẽ không bao giờ biết câu trả lời.
Tôi muốn tập trung vào những gì tôi biết, đó là tôi biết mình có thể giúp mọi người, và tôi muốn tập trung vào điều đó hơn là bị cuốn vào lý do tại sao hoặc bằng cách nào."

Năng lượng chữa bệnh EM - Energy Medicine có hiệu quả không?
Gã biết điều đó và nếu "trăm nghe không bằng một thấy" - hễ cứ nhìn thấy là giảm thiểu nghi ngờ thì gã sẽ khiến những 'người trần mắt thịt' đó trở thành fan tin tưởng EM.

Đó không phải là ảo ảnh - là 'khói và hương' - là mê tín dị đoan - là... mê muội mù quáng.
Gã chữa bệnh bằng năng lượng xứ Úc, kẻ miễn cưỡng phát hiện ra tài năng của mình khi 18 tuổi, hiện đang thực hiện sứ mệnh góp phần đưa Energy Medicine trở thành xu hướng tích hợp trong y học hiện đại.
Gã tình nguyện dành thời gian và tài năng của mình cho nhiều nghiên cứu khoa học. Nghiên cứu đầu tiên đã được công bố trên một tạp chí chuyên ngành về ... EM

Phần ba
Nghiên cứu khoa học thật... hay rởm?

Chỉnh sửa cuối:

VladimirP

Xe tải
Số người tham gia học NLG có vẻ ngày càng đông...

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net

Bài viết trên rất hay, có thể sử dụng cho nhiều lĩnh vực. Ví dụ:

Hiện nay số người tham gia [Đa cấp/sàn ảo/cờ bạc online/cá độ bóng đá...] lên đến hàng trăm nghìn người. Các buổi [hội thảo/tư vấn/hướng dẫn...] cũng ca ngợi kết quả [phương pháp đầu tư/phương thức kiếm tiền...] này. Tôi không hiểu sao một số người lại xuyên tạc nói xấu không đúng. Tại sao các nhà báo không phỏng vấn những người đã kiếm được nhiều tiền sau khi tham gia [đa cấp/sàn ảo/cá độ/cờ bạc online...], mà lại tìm hiểu những người chưa thực hành đúng cách, chưa kiếm được tiền hoặc mất tiền? Tôi thấy cần xem xét khách quan. Số người tham gia [đa cấp/sàn ảo/cờ bạc/cá độ...] ngày một đông chứng tỏ những cái đó có lợi ích, đã nhiều người kiếm được tiền.

MUL

Xe máy
Bài viết trên rất hay, có thể sử dụng cho nhiều lĩnh vực. Ví dụ:

Hiện nay số người tham gia [Đa cấp/sàn ảo/cờ bạc online/cá độ bóng đá...] lên đến hàng trăm nghìn người. Các buổi [hội thảo/tư vấn/hướng dẫn...] cũng ca ngợi kết quả [phương pháp đầu tư/phương thức kiếm tiền...] này. Tôi không hiểu sao một số người lại xuyên tạc nói xấu không đúng. Tại sao các nhà báo không phỏng vấn những người đã kiếm được nhiều tiền sau khi tham gia [đa cấp/sàn ảo/cá độ/cờ bạc online...], mà lại tìm hiểu những người chưa thực hành đúng cách, chưa kiếm được tiền hoặc mất tiền? Tôi thấy cần xem xét khách quan. Số người tham gia [đa cấp/sàn ảo/cờ bạc/cá độ...] ngày một đông chứng tỏ những cái đó có lợi ích, đã nhiều người kiếm được tiền.
Có phản hồi luôn trên nhóm cũng chuẩn ý cụ luôn ạ

HungNc2000

Xe buýt
Em đẩy thớt lên, em cũng đã học NLG và cũng đang dừng ko thực hành để tìm hiểu kỹ hơn, em ko adua theo bên nào, em thấy cái gì đúng sẽ theo

cuhaifus

Xe container
Hôm qua em với ông cụ nhà em lại có cuộc tranh luận nho nhỏ, do cũng chán ko phân tích nữa vì giờ có đưa truyền hình quốc hội, vov hay trung tâm NCTNCN vào cụ cũng đều phản bác bảo bọn đấy vớ vẩn, và em chán chả tranh luận đúng sai nữa nên em chỉ chốt lại 1 câu: Ông đừng gửi link mấy cái buổi học cho con nữa vì con ko xem đâu, nhấn mạnh với ông là ông thấy thích thì ông cứ xem, cứ học còn con thì không bao giờ con tin là nhìn vào trán thằng hói đó mà lại có năng lượng. Ông có làm sao chứng minh được cái năng lượng ông nhận vào người nó như thế nào không? Ông nhận được năng lượng giờ ông nhìn vào cái cốc nước này 1 tiếng mà nó ấm lên 1 độ chẳng hạn thì con còn tin, chứ con thì con chả cần nhìn trán thằng cha đó, con chỉ có 1 yếu tố bực mình thôi ko cần 5 yếu tố tình thương mà tự nhìn vào đầu gối con con cũng nhận được năng lượng cao gấp đôi của ông nhận được đấy ông có tin không? Cụ chịu ko chứng minh được nên là finish, hehe

VladimirP

Xe tải
Em tình cờ thấy clip này, có lẽ cũng có nhiều thông tin "bổ ích":

Tiến sĩ Vũ Thế Khanh, Tổng giám đốc Liên hiệp Khoa học công nghệ tin học ứng dụng UIA, nói về thế giới tâm linh và vấn đề ngoại cảm:

VladimirP

Xe tải
Theo như em hiểu, năng lượng của các nhà chữa bệnh bằng "năng lượng" thì "năng lượng" đó là một dạng năng lượng "vi tế" (Tây nó tạm dùng thuật ngữ: "subtle energy") - nó không phải là cơ năng, nhiệt năng hay điện năng mà nó là một dạng "năng lượng" khác - nó tác động vào hệ thống "khí", hệ thống năng lượng vi tế của con người..., từ đó tác động lên sức khỏe... Do đó có cụ nào đưa những thách đố kiểu như phát năng lượng để làm nóng 1 cốc nước, để rán 1 con cá, 1 miếng thịt bò... thì hoàn toàn không phù hợp... :D :D :D

Cái này là em nói về "năng lượng" của các nhà chữa bệnh bằng "năng lượng" thực sự mà thế giới người ta đang nghiên cứu, tìm hiểu... (Còn riêng về ông P và NLG thì em ko rõ lắm nên ko có bình luận gì...) :D :D :D

cuhaifus

Xe container
Theo như em hiểu, năng lượng của các nhà chữa bệnh bằng "năng lượng" thì "năng lượng" đó là một dạng năng lượng "vi tế" (Tây nó tạm dùng thuật ngữ: "subtle energy") - nó không phải là cơ năng, nhiệt năng hay điện năng mà nó là một dạng "năng lượng" khác - nó tác động vào hệ thống "khí", hệ thống năng lượng vi tế của con người..., từ đó tác động lên sức khỏe... Do đó có cụ nào đưa những thách đố kiểu như phát năng lượng để làm nóng 1 cốc nước, để rán 1 con cá, 1 miếng thịt bò... thì hoàn toàn không phù hợp... :D :D :D

Cái này là em nói về "năng lượng" của các nhà chữa bệnh bằng "năng lượng" thực sự mà thế giới người ta đang nghiên cứu, tìm hiểu... (Còn riêng về ông P và NLG thì em ko rõ lắm nên ko có bình luận gì...) :D :D :D
Em thấy cụ nhà em u mê quá thì em bắt chứng minh đơn giản vậy thôi, em quan điểm đã là năng lượng thì ko đo được bằng cái này phải đo được bằng cái khác, còn nếu ko đo được thì em khẳng định nhìn vào đầu gối của em năng lượng nhận được còn cao gấp đôi trán của tay hói kia đấy

VladimirP

Xe tải
Em thấy cụ nhà em u mê quá thì em bắt chứng minh đơn giản vậy thôi, em quan điểm đã là năng lượng thì ko đo được bằng cái này phải đo được bằng cái khác, còn nếu ko đo được thì em khẳng định nhìn vào đầu gối của em năng lượng nhận được còn cao gấp đôi trán của tay hói kia đấy
Vấn đề là cụ khẳng định thì chả ai tin cả, kể cả phụ thân của cụ... Còn ông P "hói" kia thì hình như hiện đang có vài chục ngàn người tin... :D :D :D

Có nhiều cái khoa học "phổ thông" hiện tại chưa có máy móc để đo đặc được rõ ràng... Dần đần mọi thứ sẽ đc làm rõ... Cách đây 200, 300 năm mà có người nói là có thể có những cái máy phát sóng âm thanh, phát hình ảnh đi xa hàng chục hàng trăm km thì chắc cũng chả có ai tin và cũng chả có máy móc nào đo được ở thời điểm ấy cả... :D :D :D

cuhaifus

Xe container
Vấn đề là cụ khẳng định thì chả ai tin cả, kể cả phụ thân của cụ... Còn ông P "hói" kia thì hình như hiện đang có vài chục ngàn người tin... :D :D :D

Có nhiều cái khoa học "phổ thông" hiện tại chưa có máy móc để đo đặc được rõ ràng... Dần đần mọi thứ sẽ đc làm rõ... Cách đây 200, 300 năm mà có người nói là có thể có những cái máy phát sóng âm thanh, phát hình ảnh đi xa hàng chục hàng trăm km thì chắc cũng chả có ai tin và cũng chả có máy móc nào đo được ở thời điểm ấy cả... :D :D :D
Em thấy cụ cũng đầy đủ tố chất để thành 1 cụ truyền bá nlg đấy, cụ giải thích đoạn vừa rồi y như cụ nhà em vậy, em cũng chán chả buồn nói nữa rồi nên kệ thôi tranh luận nhiêu gia đình lại mất hoà khí

VladimirP

Xe tải
Em thấy cụ cũng đầy đủ tố chất để thành 1 cụ truyền bá nlg đấy, cụ giải thích đoạn vừa rồi y như cụ nhà em vậy, em cũng chán chả buồn nói nữa rồi nên kệ thôi tranh luận nhiêu gia đình lại mất hoà khí
Vâng, có khi cứ để cụ nhà cụ tập... Có khi lại tốt cho tình thần và sức khoẻ...

cuhaifus

Xe container
Vâng, có khi cứ để cụ nhà cụ tập... Có khi lại tốt cho tình thần và sức khoẻ...
Em cấm đoán gì đâu, em bảo ông thích và thấy tác dụng cứ tập, thích chữa cho mấy ông bạn cứ chữa, nhưng đừng tung hô tuyên truyền thôi vì văn bản về vấn đề này từ Thành uỷ nó về đến từng Phường rồi, Còn đt cụ cụ dùng, tiền cụ cụ tiêu em ý kiến đâu.
Đau cái là cụ tâm sự chả thấy tác dụng gì với bản thân cả mà sao nhiều người lên ca ngợi thế nên có vẻ như đang nghiện cái món xem các đối tượng review ấy

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net

Trong lúc chờ mọi thứ làm rõ, cụ nào nhà đông bố mẹ và người thân theo kiểu chết người này còn vô số người khác thì cứ mặc kệ cho người thân tham gia. Ai dính vào rồi sau này có bị tâm thần bấn loạn, tự kỷ ám thị nặng đến mức mang bệnh thần kinh thì cũng chả sao, nhà thiếu gì người.

Ngược lại, cụ nào như nhà cháu chỉ có mỗi 1 bố, 1 mẹ, 1 vợ, 1 chồng thì nhất định phải giám sát, ngăn chặn và làm rõ trắng đen. Nhà mình ít người, mạng người nhà mình quý, không thể đem ra làm chuột bạch cho những kẻ không bằng cấp làm dịch vụ chui thử nghiệm kiểu đó được. Nếu không thể ngăn cũng không thể bỏ mặc.

VladimirP

Xe tải
Trong lúc chờ mọi thứ làm rõ, cụ nào nhà đông bố mẹ và người thân theo kiểu chết người này còn vô số người khác thì cứ mặc kệ cho người thân tham gia. Ai dính vào rồi sau này có bị tâm thần bấn loạn, tự kỷ ám thị nặng đến mức mang bệnh thần kinh thì cũng chả sao, nhà thiếu gì người.

Ngược lại, cụ nào như nhà cháu chỉ có mỗi 1 bố, 1 mẹ, 1 vợ, 1 chồng thì nhất định phải giám sát, ngăn chặn và làm rõ trắng đen. Nhà mình ít người, mạng người nhà mình quý, không thể đem ra làm chuột bạch cho những kẻ không bằng cấp làm dịch vụ chui thử nghiệm kiểu đó được. Nếu không thể ngăn cũng không thể bỏ mặc.
Em không phản đối ạ... :D :D :D

Nuisu

Xe hơi

Đây thì số người tham gia đông và khỏi bệnh lên chia sẻ đây ạ (Ảnh dưới). Đây là người thật, nhà cháu chắc chắn là còn nhiều lắm...
Mới thấy có hiệu qua ban đầu thì đi PR khoe cả làng cả họ. Khi bệnh trở nặng hay có biến chứng thậm chí.... thì im ỉm ạ. Lý do vì sao im ỉm thì cụ tự thẩm ạ

• Vodka
Reactions: MUL

VladimirP

Xe tải
Tình cờ gặp một clip về chuyện "gọi hồn" ở phương Tây - theo cảm nhận của em là các "nhân vật" tham gia đều rất "nghiêm túc"..., cũng có khá nhiều thông tin "bổ ích"...

Anita Emi

Xe điện

Vâng, tưởng tượng thì chẳng mất gì cả. Năng tượng vi tế, siêu vi, tế tế, vi vi... muốn nghĩ thế nào cũng được cụ ạ.

Nhưng mà, nói mà không có bằng chứng là nói dối.

Dùng lời nói dối để tác động đến người khác là lừa đảo. :D

Còn có bằng chứng, thì cứ đưa ra thôi. Có ai cấm đâu cụ nhỉ? Mỗi giây mỗi phút đều có những phát kiến, phát minh khoa học công nghệ mới ra đời, có ai chặn đâu cơ chứ.