Nắng gió Mộc Châu !!!

Ngắm nghía đồi chè vườn cải chán chê, đoàn em tách thành 2 xe: 1 xe ở lại chờ một vài cụ mợ đi chợ chơi và mua sắm. 1 xe đưa cả đoàn đi tìm chỗ có cá hồi để đặt ăn và nghỉ ngơi luôn thể. Em theo đoàn 1 đi chợ ngắm nghía cho nó sướng.

Các khẩu hiệu thì ở đâu cũng vang rền...

Cứ hy vọng chợ ở đây khác chợ dưới xuôi và có nhiều đặc sản hơn cho bà con chọn lựa, nhưng sau khi đi một vòng em thấy cũng chả có gì đặc sắc ngoài măng đắng và chẳm chéo 20k/ lọ

Dù sao đã đến thì cũng nên đi một vòng cho biết. Ở đây ngoài những loại quần áo dân tộc địa phương thế này thì em cũng thấy có nhiều loại quần áo ngắn cũn cỡn chả hiểu bán cho ai mặc..

Mấy mợ nhà mình cứ phàn nàn cà chua gì mà 5k/kg, đắt bằng Hà Nội à. Em chỉ lẳng lặng buông 1 câu: Cà chua ở đây nó khác Hà Nội nhiều, cà chua sạch. Thế là mỗi mợ làm mấy cân.. hehe..

ăn uống phè phỡn, cơm no rượu say xong cả đoàn hành quân về HN đúng 15h. Đi qua đoạn đỉnh đèo Thung Khe không quên dừng lại nghỉ chân chém gió.

Đoạn này vừa đi vừa chụp nên ảnh rung quá , sorry bố con lão Tiger nhé.

Cả đoàn nhà em vào ăn uống một tí đứng lên hết gần 70 quả trứng. Gấu nhà cụ Cò kể: Không hiểu sao hôm trước cho bọn trẻ đi chơi, ăn hết bao nhiêu là trứng ở bên ngoài. Về nhà mẹ luộc có hai chục trứng mà chả đứa nào đụng vào.. :))
Chuyện, đi ra ngoài là nó có không khí, chưa kể trâu chậm là uống nước đục, ai chả cố mà ăn.. :P

Kết thúc dừng xe tại Grand Plaza, trả các cụ về nhà là đúng 20h15. Việc chia tay diễn ra hơi nhanh vì nhà ai cũng vội, nhưng hy vọng tình cảm trong các cụ mợ còn mãi với chuyến đi của đoàn. Riêng em về muộn hơn xíu vì phải có đôi lời với nhà xe khi các đồng chí đòi tính HN-MC là 225km/ chiều, trong khi thực tế chỉ có 193km. Chưa kể dám bảo đoàn đi phụ trội thêm 50km.. :)) . Cuối cùng thì phần thắng cũng thuộc về người lương thiện... ;)
Em xin kết thúc câu chuyện chuyến đi Mộc Châu ngắm hoa đầu xuân của box Câu Chuyện Chuyến đi tại đây. Chúc các cụ, mợ đã tham gia và các cụ, mợ ở nhà một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.
Hè này em tổ chức làm chuyến xuất ngoại, cụ mợ nào đi xin đặt gạch trước nhé. Tks all! Nice Weekend!