nâng cấp hệ thống âm thanh cho xì vịt

honda acura

Xe điện
Kính thư các cụ trên diễn đàn
chả là con được 1 cụ bên forum audio để lại cho bộ củ loa của audax(pháp) gồm hai tép đom và 4 củ trung trầm, con thấy kích cỡ nó cũng xêm xêm với mấy cái củ trong con xì vịt của con nên con muốn thay
vậy theo ý các cụ thì có nên thay không và có cần phải lắp thêm cái gì vào đó nữa không
à mà em thấy có con pre của mỹ gì đó chạy những 4 quả tubes 6dj8 hàng chuyên dùng cho xe hơi , chạy điện 12v của xe luôn.không biết có cụ nào lắp chưa cho con xin ý kiến
con cảm ơn các cụ lắm ạ

honda acura

Xe điện
đây ạ

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
...

chả là con được 1 cụ bên forum audio để lại cho bộ củ loa của audax(pháp) gồm hai tép đom và 4 củ trung trầm, con thấy kích cỡ nó cũng xêm xêm với mấy cái củ trong con xì vịt của con nên con muốn thay
vậy theo ý các cụ thì có nên thay không và có cần phải lắp thêm cái gì vào đó nữa không
à mà em thấy có con pre của mỹ gì đó chạy những 4 quả tubes 6dj8 hàng chuyên dùng cho xe hơi , chạy điện 12v của xe luôn.không biết có cụ nào lắp chưa cho con xin ý kiến
con cảm ơn các cụ lắm ạ
Thế bác không sợ nó mất zin à? Âm thanh của Civic chắc là ngon rồi không cần nâng cấp nữa đâu. Trừ khi bác muốn lắp Tube amp cho con Civic thì chắc trên này chưa chắc đã có bác nào chơi.

GAT

Xe điện
con cảm ơn các cụ lắm ạ
Về âm thanh thì em thấy chỗ bác Minh Khôi làm ổn, bác thử xem sao

Trungmytu

Xe điện
Bác chỉ nói là để lại nên e chả hiểu là bán hay cho!Nếu bán thì nên cân nhắc, còn nếu cho thì cứ thế mà lắp, mất gì đâu!Như e đây được cho 4 cái loa Alpine thế là e lắp luôn, hay hơn loa theo xe nhiều!
Có thay loa khác vào mới biết là loa theo xe lởm các bác ạ!

tungminick

Xe đạp
Có bác nào để lại bộ dàn của 2.0 không ạ? Nhà em mua MT, vẫn đang để trống, chưa lắp gì cả.
Bác nào có cho em biết nhé. Tùng 0989097213

Xuan Son

Xe buýt

spiderguy

Xe đạp
Em đang chạy 1.8AT, nếu muốn độ âm thanh cho Civic ngon lành thì làm thêm những gì nhỉ?

Thanhlanaudio

Xe hơi
Bác đến với em. Em sẽ chia sẻ ít kinh nghiệm với Bác .

gsmeanspro

Xe máy
1 em cũng nghĩ bác nên đến chỗ bác Khổi với những yêu cầu của mình, bác áy sẽ tư vấn và làm ngon cho bác với giá hợp lý.

Em cũng vừa lắp trọn bộ Alpine chỗ bác Khôi cho SantaFe và cảm thấy rất hài lòng với chất lượng âm thanh. Đặc biệt khi nghe nguồn sound chuẩn (CD xịn, file MP3 320kbs, .v.v).

tungminick

Xe đạp
Bác vào đây mà mua nè. Địa chỉ ở Sài Gòn cơ, nhưng mừ toàn anh em chơi xe, hàng chắc kô vấn đề gì đâu, bác cứ yên tâm. Vấn đề là giá thôi
http://www.hondafc.net/forum/showthread.php?t=417&page=4

Chúc bác thành công.
Có bác nào ở Hà Nội có kô ạ. Em tìm vì thấy nó hợp với thiết kế trong, nhưng cũng thấy là nó không được nhiều chức năng lắm. EM không lắp màn hình, chỉ cần CD, MP3, USB. Bác nào tư vấn giúp em với ạ, em vừa gia nhập forum nên còn nhiều điều chưa biết

Trungmytu

Xe điện
nếu chỉ cần CD và MP3 thì bác cứ lắp bộ của 1.8 AT hay 2.0 cũng được!
Bác vào mục chợ giời post tin tìm mua hoặc ra chỗ các cửa hàng nội thất oto, họ sẽ có hàng cho bác vì cũng nhiều bác lắp màn hình bán lại nhưng giá sẽ đắt hơn mua của ae OF đấy!