[Funland] Nâng cao kiến thức , đè vạch liền màu vàng, vạch mắt võng sẽ không bị phạt.

zaiwaz123

Xe điện
Các cụ lưu ý nhé , thường xuyên cập nhật kiến thức để không mất tiền oan, rất nhiều cụ đã bị mất tiền rồi trong đó có em .

"Phần vạch liền màu vàng trong ảnh trên không phải vạch độc lập mà là một phần của vạch mắt võng, do đó không có tác dụng cấm đè vạch như các loại vạch liền phân chia làn đường. Tức là, tài xế có thể đè, chạy xuyên qua vạch này để vào làn rẽ phải."
đè vạch vàng.png

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Đúng mà cụ :) vạch ko có mũi tên thì cứ đi - đè thoải mái ko sao. Vạch có mũi tên hướng phải đi mà đè vào thì ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường :)

Vo_thuong

Xe điện
Chỗ ngã 3 Pháp Vân rẽ phải ra Giải Phóng nhiều Cụ rơi xiền ở đây.
Hôm em cũng đè, cũng bị xxx vẫy nhưng em cứ lờ đi, bà chị ngồi cạnh hỏi "cậu dính lỗi gì đó?", em bảo "chắc họ vẫy ng khác" nhưng vẫn biết là mình vừa đè cái mắt cáo này. May ko sao :). À mà em từ PV ra cao tốc cơ.

CRV-2015

Xe buýt
Hôm em cũng đè, cũng bị xxx vẫy nhưng em cứ lờ đi, bà chị ngồi cạnh hỏi "cậu dính lỗi gì đó?", em bảo "chắc họ vẫy ng khác" nhưng vẫn biết là mình vừa đè cái mắt cáo này. May ko sao :). À mà em từ PV ra cao tốc cơ.
Đè để đi nhưng Ko dừng lại thì sao mà sợ bị phạt ?

alongcamepolly

Xe lăn
Ko hiểu cụ ạ, một anh vàng vẩu cầm dùi cui ra vẫy vào nhưng may đường rộng nên em tránh ra và đi tiếp (hơi run tý :)) )
Cái vạch cụ nói hình như xương cá màu trắng, đây là đảo mềm, đè lên là bị phạt chứ ko phải loại màu vàng thì phải!

matizvan2009

Xe ba gác
Các cụ lưu ý nhé , thường xuyên cập nhật kiến thức để không mất tiền oan, rất nhiều cụ đã bị mất tiền rồi trong đó có em .

"Phần vạch liền màu vàng trong ảnh trên không phải vạch độc lập mà là một phần của vạch mắt võng, do đó không có tác dụng cấm đè vạch như các loại vạch liền phân chia làn đường. Tức là, tài xế có thể đè, chạy xuyên qua vạch này để vào làn rẽ phải."
đè vạch vàng.png

Ai đọc tít không đọc nội dung là ăn đòn

Phuongnh28

Xe hơi
Nếu rẽ mà ko đi vào các vạch này có bị phạt k ạ?

isak

Xe tăng
Nếu rẽ mà ko đi vào các vạch này có bị phạt k ạ?
Không bị phạt, miễn là chỗ đường cụ rẽ nó cho rẽ (ko yêu cầu bắt buộc đi thẳng).
Các cụ phải hiểu vạch mắt võng vàng là vạch “Cấm dừng đỗ”. Tức là cụ ko được dừng ở đây, để hạn chế việc dừng xe chờ đèn đỏ ở phần đường có vạch mắt võng. Vạch này ko có tác dụng yêu cầu hướng phải đi (là rẽ phải), hay phân làn đường

Cái vạch này hiệu quả nhất phải là ở ngã tư như Quy chuẩn quy định “ Thông thường, vạch 4.4 xuất hiện ở giữa ngã tư để báo xe không được đi vào, dễ tắc đường” Nhưng hài cái là giữa ngã tư ở VN ko thấy kẻ vạch này

Chỉnh sửa cuối:

Toilatoi242_2

Xe tải
Nếu có đè bị tuýp thì cứ thẳng thắn xin biên bản mất tiền nếu có rút bài học kinh nghiệm nhá cc.
Đừng 50-50 là mất tiền tươi lại hư cán bộ à.

hungk46

Xe tải
mình cũng bị rơi tiền chỗ vạch này ở ngã 3 pháp vân giải phóng,

Bopbi_hsgs

Xe container
Đúng mà cụ :) vạch ko có mũi tên thì cứ đi - đè thoải mái ko sao. Vạch có mũi tên hướng phải đi mà đè vào thì ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường :)
Vạch này thì chả liên quan đến có mũi tên hay ko ợ

cairong_2011

Xe container
Nếu có đè bị tuýp thì cứ thẳng thắn xin biên bản mất tiền nếu có rút bài học kinh nghiệm nhá cc.
Đừng 50-50 là mất tiền tươi lại hư cán bộ à.
Em thấy nhiều ngã ba tư có nhưng khi đèn đỏ hướng đi thẳng thì có đèn xanh cho rẽ phải nên đã phần đi vào vạch mắt võng này để rẽ và ko sao cả. Nhưng giả sử ko có đèn xanh cho rẽ phải mà đèn đỏ đi vào đây dừng lại là ăn đòn ?

vutranhung

Xe tăng
E thắc mắc vạch vàng mắt võng thì ko cho phép dừng nhưng đi qua được.
Còn vạch vàng mắt võng lại có vẽ thêm mũi tên chỉ hướng rẽ phải thì có được phép đi thẳng qua ko.???
Sáng nay công an đứng trên đường Võ Chí Công, cụ nào đi qua đèn xanh đỏ hướng đi cầu Nhật Tân đi qua vạch vàng mắt võng này đều bị công an vẫy hết

xitruman

Xe tăng
Còn vạch vàng mắt võng lại có vẽ thêm mũi tên chỉ hướng rẽ phải thì có được phép đi thẳng qua ko.???
Sáng nay công an đứng trên đường Võ Chí Công, cụ nào đi qua đèn xanh đỏ hướng đi cầu Nhật Tân đi qua vạch vàng mắt võng này đều bị công an vẫy hết
Em nghĩ là không được đi thẳng nếu có mũi tên rẽ phải cụ ạ. Lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường ạ.

kenkem

Xe tải
Không bị phạt, miễn là chỗ đường cụ rẽ nó cho rẽ (ko yêu cầu bắt buộc đi thẳng).
Các cụ phải hiểu vạch mắt võng vàng là vạch “Cấm dừng đỗ”. Tức là cụ ko được dừng ở đây, để hạn chế việc dừng xe chờ đèn đỏ ở phần đường có vạch mắt võng. Vạch này ko có tác dụng yêu cầu hướng phải đi (là rẽ phải), hay phân làn đường

Cái vạch này hiệu quả nhất phải là ở ngã tư như Quy chuẩn quy định “ Thông thường, vạch 4.4 xuất hiện ở giữa ngã tư để báo xe không được đi vào, dễ tắc đường” Nhưng hài cái là giữa ngã tư ở VN ko thấy kẻ vạch này
Mập mờ dân mới khổ

Bopbi_hsgs

Xe container
Em thấy nhiều ngã ba tư có nhưng khi đèn đỏ hướng đi thẳng thì có đèn xanh cho rẽ phải nên đã phần đi vào vạch mắt võng này để rẽ và ko sao cả. Nhưng giả sử ko có đèn xanh cho rẽ phải mà đèn đỏ đi vào đây dừng lại là ăn đòn ?
Thg những chỗ ntn nếu ko có mũi tên xanh rẽ phải thì cũng có biển đèn đỏ đc phép rẽ phải

isak

Xe tăng
Mũi tên chỉ hướng đó theo đùn quy chuẩn ko được vẽ đè lên vạch mắt võng vàng, gtcc vẽ đè lên nhau là sai, và không có hiệu lực để csgt phạt. Cụ nào bị phạt thì biết vậy để cãi chứ em ko ủng hộ việc đi vào làn trong cùng (cho rẽ phải) để đi thẳng

• Vodka
Reactions: XPQ

Ôi thích quá

Xe buýt
Phan Đình Phùng - Hùng Vương.
CSGT rất hay đứng ở đỏ để bắt xe dừng chỗ vàng