Nâng bằng lái xe từ B2 lên C như nào các cụ ?

Nazai

Xe buýt
tiện thể em hỏi nhờ luôn, em gần hết hạn bằng B1( trương giao thông thái nguyên cấp), em muốn nâng cấp B2 hà nôi cấp vì B2 bây giờ hạn cũng 5 năm mà, các bác biết giúp em về thủ tục với nhé. cám ơn các bác nhiều.(b)

4x6

Xe đạp
tiện thể em hỏi nhờ luôn, em gần hết hạn bằng B1( trương giao thông thái nguyên cấp), em muốn nâng cấp B2 hà nôi cấp vì B2 bây giờ hạn cũng 5 năm mà, các bác biết giúp em về thủ tục với nhé. cám ơn các bác nhiều.(b)
Nếu GPLX B1 của bác hiện đang do Sở GTVT Thái Nguyên quản lý gốc thì Bác KHÔNG thi chuyển loại chuyên nghiệp (B2) tại Hà Nội được mà phải thi trên TN!

Còn nếu muốn thi tại HN thì bác phải làm như sau:

Sẵn đang gần hết hạn, bác lên Sở GTVT TN xin được cấp 1 Giấy Chuyển vùng, sau đó căn trước khi hết hạn 1 tháng, bác nộp toàn bộ HS gốc + GPLX + Giấy chuyển vùng + đơn xin đổi GPLX có xác nhận cư trú tại 1 địa phương thuộc HN + giấy khám SK + 04 ảnh thẻ cho Phòng Quản lý Sát hạch, Sở GTVT Hà Nội để được đổi GPLX B1 mới do HN cấp và Qlý! Sau khi có B1 Hà Nội rồi thì mới thi chuyển B2 tại đây được!
Sở dĩ khuyên bác căn trước hạn 1 tháng vì nếu không, họ sẽ đổi GPLX HN cho bác chỉ tới hết thời hạn cũ mà thôi, lắm khi chỉ vài tháng sau lại phải làm thủ tục đổi làn nữa mất công lắm!

Thực tình e thấy nhiêu khê quá, cứ thi chuyển B2 trên TN cũng được chứ đâu có sao, có khi còn "rẻ" hơn HN ý chứ lỵ! Còn nếu bác đã chuyển khẩu HN rồi thì cứ làm như trên là chuẩn, chúc bác không bị trở ngại gì!

Nazai

Xe buýt
Nếu GPLX B1 của bác hiện đang do Sở GTVT Thái Nguyên quản lý gốc thì Bác KHÔNG thi chuyển loại chuyên nghiệp (B2) tại Hà Nội được mà phải thi trên TN!

Còn nếu muốn thi tại HN thì bác phải làm như sau:

Sẵn đang gần hết hạn, bác lên Sở GTVT TN xin được cấp 1 Giấy Chuyển vùng, sau đó căn trước khi hết hạn 1 tháng, bác nộp toàn bộ HS gốc + GPLX + Giấy chuyển vùng + đơn xin đổi GPLX có xác nhận cư trú tại 1 địa phương thuộc HN + giấy khám SK + 04 ảnh thẻ cho Phòng Quản lý Sát hạch, Sở GTVT Hà Nội để được đổi GPLX B1 mới do HN cấp và Qlý! Sau khi có B1 Hà Nội rồi thì mới thi chuyển B2 tại đây được!
Sở dĩ khuyên bác căn trước hạn 1 tháng vì nếu không, họ sẽ đổi GPLX HN cho bác chỉ tới hết thời hạn cũ mà thôi, lắm khi chỉ vài tháng sau lại phải làm thủ tục đổi làn nữa mất công lắm!

Thực tình e thấy nhiêu khê quá, cứ thi chuyển B2 trên TN cũng được chứ đâu có sao, có khi còn "rẻ" hơn HN ý chứ lỵ! Còn nếu bác đã chuyển khẩu HN rồi thì cứ làm như trên là chuẩn, chúc bác không bị trở ngại gì!
cám ơn bác rất nhiều, để em rút hồ sơ gốc về hn rồi đổi B1 hn khi cần em nâng cấp B2 cho tiện. chúc bác và gd mạnh khỏe.

4x6

Xe đạp
Em chả hiểu các bác nghĩ như thế nào mà lúc làm bằng lại làm B1, Em thì Em chơi luôn C từ đầu :P:P:P
Nhiều khi lúc lấy GPLX lần đầu, các bác ý chỉ mới mười tám tròn trăng thì làm sao lấy C như bác được?
Như bác là hơi bị già đới...E 21t là có bằng D rùi!

ChiePCW

Xe tăng
Thế thì em phải đi học C rồi, em đang quản lý xe tải mà chưa có C nên muốn học.
Có bác nào làm được thì báo cho em cái giá bằng C trọn gói chỉ việc đến thi không phải học được không ạ ? Qua vote hoặc PM cho nó lành.

new oto

Xe máy
mấy bác hoc b1 là mấy bác khi đi học đã qua lục tuần hay còn gọi là thế hệ 4x nên bi giờ làm sao lên d đc:21:

4x6

Xe đạp
Có bác nào làm được thì báo cho em cái giá bằng C trọn gói chỉ việc đến thi không phải học được không ạ ? Qua vote hoặc PM cho nó lành.
Dù thực tế bác lái giỏi đến đâu đi nữa thì vẫn phải đầu tư thời gian để lên luyện thực hành tại sân thực thi chứ không thể tu tại gia như môn lý thuyết được!
Nếu đã có B2 thì bác nên chờ đủ niên hạn rồi nâng hẳn lên D, tiết kiệm thời gian, tiền bạc và công sức hơn nhìu!
Cheer!

NewCyberCafe

Xe tải
Em thấy chỗ này họ bảo thế này:
Theo ông Nguyễn Văn Quyền, Phó cục trưởng Đường bộ Việt Nam, các quyết định mới được sửa đổi theo hướng tăng câu hỏi lý thuyết khi đào tạo xe máy và chuẩn hoá, nâng cao chất lượng tại các cơ sở đào tạo, sát hạch ôtô.

Theo đó, người thi lý thuyết xe máy sẽ thực hiện trắc nghiệm trên giấy hoặc trên máy vi tính. Người sát hạch lái ôtô sẽ thực hiện tại trung tâm có gắn thiết bị chấm điểm tự động, không có người chấm thi cùng trên xe sát hạch.

Bên cạnh đó, một quy định khá ngặt nghèo là người được phép tham gia sát hạch lái xe khi muốn tăng hạng phải có giấy xác nhận thời gian lái xe và số kilomet lái xe an toàn theo giấy phép do thủ trưởng cơ quan, tổ chức, đơn vị xác nhận. Trường hợp lái xe chính là chủ xe hoặc xe của hộ gia đình thì phải có bản cam kết bảo đảm đủ thời gian hành nghề và số kilomet lái xe an toàn.

Cụ thể, nếu nâng từ hạng B1 lên B2 phải có thời gian lái xe ít nhất là 1 năm và có 12.000 km lái xe an toàn. Từ B2 lên hạng C, từ hạng C lên hạng D, từ hạng D lên hạng E và từ các hạng GPLX lên hạng F tương ứng phải có thời gian lái xe ít nhất 3 năm và có 50.000 km an toàn. Từ B2 lên hạng D, từ hạng C lên hạng E phải có thời gian lái xe ít nhất đủ 5 năm và có 100.000 km lái xe an toàn; Nâng lên các hạng D, E phải có trình độ văn hoá tốt nghiệp từ Trung học cơ sở trở lên.

Ngoài ra, người học thi lấy bằng lái xe sẽ được tăng thời gian học lý thuyết và thực hành từ các hạng B1 - F; tăng số tiết của bộ môn Đạo đức người lái xe lên gấp đôi.
:69:

lam_nv

Đi bộ
mấy bác ak cái bằng B1 là thế nào nhỉ hiii.mong các bác chỉ dúp em nhé.
thanks.

WHITE TIGER

Xe container

mimy

Xe tải

quan trọng là trọng tải bao nhiêu tấn chứ bằng B2 lái đc tải dưới 3,5tấn
học bằng c thì 4 tháng là xong nếu học từ đầu.còn nếu lái đc rồi thì chen ngang mất 1 tháng thôi

ga.quay

Xe tải
Em có bằng B2 mới được vài tháng, giờ muốn có bằng C thì em phải hủy bằng B2 và thi bằng C từ đầu phải không các cụ? Luật pháp đúng là củ chuối cả buồng, tại sao có B2 phải lái 3 năm rồi mới được thi nâng hạng bằng C cơ chứ trong khi mấy ông không lái xe bao giờ vẫn được thi bằng C luôn???? :77: Chả hiểu bố nào nghĩ ra cái này :77:

thangmazda6

Xe đạp
Đấy là quy định mới, bắt buộc đủ 21 tuổi thì đc học C. Bác cứ tìm Thông tư 07/2009/TT-BGTVT về mà nghiên cứu, e vừa đi tập huấn ở HẢI PHÒNG về xong. Bác nào có nhu cầu về bằng lái từ A1 đến E thì cứ alo cho em theo số 0914834513.

Cho e hỏi e nay 21t! Có bằng b2 năm ngoái! Năm nay e lên bằng c được k mấy bác

xauxi6868

Xe điện

xauxi6868

Xe điện
CỤ CHECK IB GIÚP EM NHÉ

korando TX-5

Tháo bánh
Em có bằng B2 mới được vài tháng, giờ muốn có bằng C thì em phải hủy bằng B2 và thi bằng C từ đầu phải không các cụ? Luật pháp đúng là củ chuối cả buồng, tại sao có B2 phải lái 3 năm rồi mới được thi nâng hạng bằng C cơ chứ trong khi mấy ông không lái xe bao giờ vẫn được thi bằng C luôn???? :77: Chả hiểu bố nào nghĩ ra cái này :77:
Thì cụ bỏ bằng b2 đi. Nộp hồ sơ học và thi lại bằng C từ đầu đc mà