[Funland] Nắng ấm quê hương_ Một thoáng Nghệ An

Leanh65

Xe container
Bé nó có cái chất của bé. Nên e có thích to đâu :))
Lá bé, dọi nắng, dày, giòn, nấu lên nước vàng, thơm ngon lắm. Nhưng e chẳng uống nc chè, uống vào ko ngủ dc
Tiếc quá, nhà có đồi chè mơn mởn thế kia lại không biết uống. Em mấy mự hôm nọ vừa mới trong Vinh ra cho 1 bao tải lạc hạt với bó tướng chè tươi bỏ tủ lạnh uống dần. Công nhận cái xứ ấy lạc hạt nhỏ, đều rang bỏ lọ ăn nó cứ ngọt lịm, chè uống ngấm đến tận lông tơ. Cơ mà cả nhà em từ con nít đến gấu nghiện chè, cứ cơm tối xong làm ấm. Uống nhạt rồi ngủ lăn quay, chả biết mất ngủ là gì.

MuathuHN252

Xe cút kít
Tiếc quá, nhà có đồi chè mơn mởn thế kia lại không biết uống. Em mấy mự hôm nọ vừa mới trong Vinh ra cho 1 bao tải lạc hạt với bó tướng chè tươi bỏ tủ lạnh uống dần. Công nhận cái xứ ấy lạc hạt nhỏ, đều rang bỏ lọ ăn nó cứ ngọt lịm, chè uống ngấm đến tận lông tơ. Cơ mà cả nhà em từ con nít đến gấu nghiện chè, cứ cơm tối xong làm ấm. Uống nhạt rồi ngủ lăn quay, chả biết mất ngủ là gì.
Vâng, e về mấy hôm, thứ 2 e lại ra HN. Cụ uống ko e mang ra 1 ít?

otothanglong

Xe điện
Nghe nói Hà Lội đang mưa, em flex 1 chút nắng quê em ạ.
Ah em đơn thuần chụp phong cảnh tự do, điện thoại cùi, và ko biết chụp ảnh, mong cc ngắm tạm ạ!
2 ảnh này e chụp lúc 17h30 chiều nay.

Ảnh này chụp lúc 16h30 ở sân nhà em

Và 1 số ảnh vườn cây, chụp vào buổi sáng ạ. Buổi sáng trời âm u hơn 1 chút, chiều nắng rực rỡ hơn.

Nhìn mà thèm, em phố đặc chẳng có quê mà về cụ ;))