[Funland] Nam sinh lớp 8 bị bạn dập vùng kín vào cột cờ

TorienT

Xe container
Có bố mẹ còn khuyến khích con hành xử côn đồ.
Hôm nọ em họp phụ huynh nghe 1 nhóm phụ huynh trong lớp nói chuyện mà hãi (đa phần là mẹ các cháu nữ đấy ạ). Các cháu húng lắm mà phụ huynh lại có thái độ cổ xúy nữa thì chết rồi. Đó là lớp "chọn" trường công ạ. :)
:D Thời đại này chỉ có mình bảo vệ con mình thôi mợ. Tất nhiên là phải bảo vệ đúng cách, cho nó trải nghiệm, cho nó sai xót nhưng giữ nó khỏi những nguy hiểm quá mức. Mình cũng phải đánh giá được cái gì là "trò trẻ con" cái gì là chuyện phải can thiệp, đau đầu nhức não phết. Có con trai thì lại lo nó không chỉ là nạn nhân mà còn là hung thủ nữa :(( phức tạp lắm.

TorienT

Xe container
Cái gì cũng sai thì luật phải xem lại. Thực sự không có biện pháp kỷ luật thì khó mà duy trì được 1 môi trường lành mạnh. Gia đình chăm lo, quan tâm đến con cái thì hầu như trẻ con ko gây gổ, còn nghịch ngợm có thể có nhưng không đến nỗi gây hậu quả. Ví dụ gia đình giữ quy củ, ko nói tục chửi bậy, cãi nhau vvv thì con cái nhìn chung sẽ ngoan hơn. Phía gia đình gửi con đến trường thì cũng phải dựa vào nhà trường quản lý trong thời gian đi học chứ nhà trường ko quản nốt thì hỏng cả.
Chào mừng cụ đến với thực tế là nhà trường không còn được trao năng lực đủ để bảo vệ con em chúng ta đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Đọc nhiều còm thì thấy các cụ mới đóng vai là phụ huynh kiêm óp phờ thôi chứ chưa quản lý giáo dục dc, thực tế nó khác xa

Demchinhhang.net

Xe container
Rất tiếc là đến thời đại này rồi, OF cũng quy tụ nhiều thành viên có hiểu biết xã hội nhưng nhiều cụ vào thread này vẫn cho cái trò ngu xuẩn kia là bình thường thì cũng đến chịu các cụ. Các cụ như thế thì dạy con cháu kiểu gì? Hay "chúng mày cứ chơi đi, không sao đâu". Đến khi xảy ra chuyện gì thì "cháu nó ở nhà ngoan lắm.
Thỉnh thoảng bệnh viện lại phải cấp cứu ca thủng trực tràng vì bị bạn ngu dựng ngược bút khi nạn nhân đang ngồi xuống. Một bác sĩ Việt Đức đã phải lắc đầu ngao ngán " ngu thôi đừng ngu quá", sau khi mổ cấp cứu cho 1 ca bị bạn găm nguyên cây bút ở lưng khi chơi đùa trên lớp. Cây bút găm vào tủy sống. Cậu học sinh giữ được tính mạng, hình hài nhưng bị liệt toàn thân vĩnh viễn. Ai đền tương lai cho cậu bé?
Công nhận với mợ, bê cái nếp sống thập kỉ 70, 80 của thế kỷ trước ra làm mẫu mới hãi.

huyhung123

Xe điện
SG có 2 quận là thủ phủ của dân nhập cư bình thạnh và bình tân. bình tân đa số dân miền tây nhà ống xập xệ.bình thạnh thì miền bắc nhiều đa phần toàn chung cư. cả 2 quận này đều phức tạp xô bồ .
Qua Tên Lửa coi xem khu nào SG nhà đẹp như vậy cụ ơi?

huyhung123

Xe điện
Vẫn làm đến nơi đến chốn, ảnh hưởng đến sức khỏe, tâm lý của cháu nữa. Mọi người đều phẫn nộ trước việc GV có hành vi không phù hợp nơi học đường thì đây cũng vậy. Nhà trường cần tăng cường bảo vệ để có thể ngăn chặn, trấn áp kịp thời và có biện pháp xử lý mang tính răn đe để không tái phạm cũng như lan chuyền tình trạng bạo lực học đường.
Học phí nộp bn 1 tháng mà đòi hỏi nhiều thế cụ?

cunglatruong

Xe container
Qua Tên Lửa coi xem khu nào SG nhà đẹp như vậy cụ ơi?
tên lửa chiếm bn% dt bình tân. ?? tên lửa chơi kiểu mô hình kiểu ốc đảo này là copy q7 nhưng cư dân q7 toàn thành phần ưu tú t Hàn nhật và ng Hà Nội gốc . diễn đàn mình toàn xuất thân bần nông nghèo khó giờ có tí tiền trong túi nêi đi mua bds chỉ soi hạ tầng không soi hàng xóm. :)
Người mẽo ng trung quốc và người Hà Nội gốc đi mua nhà điều đầu tiên họ q tâm là hàng xóm và trường học nhé. :)

huyhung123

Xe điện
Vậy cụ cứ kệ nó đi và đừng phẫn nộ với việc GV có cử chỉ ngôn ngữ không phù hợp là công bằng.
Hiển nhiên rồi cụ. Tiền nào của nấy mà.
Nộp thì muốn ít nhưng chất lượng muốn cao thì ko thể có cụ ạ. Lương GV phấn đấu 10 năm mới dc 10tr thì ko nên đòi hỏi gì ở họ cả. Anh hiệu trưởng phấn đấu mấy chục năm, mất bao nhiêu lúa mới ngồi vào cái ghế đó mà cũng chỉ thu nhập vài ba chục 1 tháng thôi.

thudoll88

Xe tăng
Ko thể tin có 1 số cụ coi đây là chuyện bình thường. Xã hội giờ loạn quá

Su Đình

Xe tăng
Rất tiếc là đến thời đại này rồi, OF cũng quy tụ nhiều thành viên có hiểu biết xã hội nhưng nhiều cụ vào thread này vẫn cho cái trò ngu xuẩn kia là bình thường thì cũng đến chịu các cụ. Các cụ như thế thì dạy con cháu kiểu gì? Hay "chúng mày cứ chơi đi, không sao đâu". Đến khi xảy ra chuyện gì thì "cháu nó ở nhà ngoan lắm.
Thỉnh thoảng bệnh viện lại phải cấp cứu ca thủng trực tràng vì bị bạn ngu dựng ngược bút khi nạn nhân đang ngồi xuống. Một bác sĩ Việt Đức đã phải lắc đầu ngao ngán " ngu thôi đừng ngu quá", sau khi mổ cấp cứu cho 1 ca bị bạn găm nguyên cây bút ở lưng khi chơi đùa trên lớp. Cây bút găm vào tủy sống. Cậu học sinh giữ được tính mạng, hình hài nhưng bị liệt toàn thân vĩnh viễn. Ai đền tương lai cho cậu bé?
Các cụ giờ nhiều tuổi rồi, trải qua những quả nghịch ngu dại rồi nên giờ nghĩ lại tặc lưỡi là ngày xưa mình nghịch ngu thế nhưng có sao đâu, chỉ là trò trẻ con, nhưng biết đâu có những trường hợp có rất nhiều sao, để lại hậu quả nghiêm trọng thì các cụ ý có biết và có kể đâu, kể cả vụ chạy xe tốc độ cao, lạng lách đánh võng, nhiều cụ giờ vẫn tự hào kể ngày xưa tôi thế nọ tôi thế chai, mà có biết đâu có bao cụ giờ ko còn đê mà kể.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các cụ giờ nhiều tuổi rồi, trải qua những quả nghịch ngu dại rồi nên giờ nghĩ lại tặc lưỡi là ngày xưa mình nghịch ngu thế nhưng có sao đâu, chỉ là trò trẻ con, nhưng biết đâu có những trường hợp có rất nhiều sao, để lại hậu quả nghiêm trọng thì các cụ ý có biết và có kể đâu, kể cả vụ chạy xe tốc độ cao, lạng lách đánh võng, nhiều cụ giờ vẫn tự hào kể ngày xưa tôi thế nọ tôi thế chai, mà có biết đâu có bao cụ giờ ko còn đê mà kể.
Em cũng không hiểu vì sao có những người có những hành vi rất ngu, gây nguy hiểm, tổn thương thậm chí ảnh hưởng tới sức khỏe, tính mạng của người khác nhưng vẫn kể một cách đầy tự hào. Nhẽ nào dân trí thấp đến mức thế :(.

TorienT

Xe container
Em cũng không hiểu vì sao có những người có những hành vi rất ngu, gây nguy hiểm, tổn thương thậm chí ảnh hưởng tới sức khỏe, tính mạng của người khác nhưng vẫn kể một cách đầy tự hào. Nhẽ nào dân trí thấp đến mức thế :(.
Nếu mợ là phụ nữ mợ sẽ không hiểu sự "ngu xuẩn" ấy đâu. Đàn ông cơ bản ai cũng có thứ hoocmon đó trong người nhưng khác nhau ở chỗ tự kiểm soát hay không tự kiểm soát nó khi đã trưởng thành thôi.

TorienT

Xe container
Sẽ luôn luôn có cái giá cho trưởng thành mà cụ.

Binhtam99

Xe hơi
Xưa lộ hay ko ko phải vấn đề mà vấn đề là xử tội phạm vị thành niên như nào. Luật này ở VN còn nhẹ nhàng quá đã đến lúc để sửa rồi. Thậm chí nên sửa từ dăm bảy năm nay khi mạng XH phát triển, dân trí cao lên. Nếu hại người ta biến thành thái giám thì khác gì mấy bà vợ cắt của quý của chồng. Vừa vừa thì dòng họ ngta tuyệt tự, cả đời người ta ai ái có khi vì thế mà bỏ học bỏ sự nghiệp ăn bám cả đời. Vì lấy vợ làm gì nữa các cụ? E nghĩ xử hình sự nếu tỷ lệ bị tt đủ.

Tôi tài hèn sức mọn không thay đổi gì đuọc xã hội nên tập trung bảo vệ con mình.
Cũng xin nhận luôn con tôi là “con vàng con bạc”.
Giải pháp là trường chuyên lớp chọn từ lớp 1, đưa đón con hàng ngày từ ngày đầu tiên đi lớp mầm đến ngày cuối cùng thi tốt nghiệp lớp 12, quan sát thái độ con hàng ngày khi đi học về xem có gì bất thường không, thỉnh thoảng hỏi con ở lớp có vấn đề gì không, có bạn nào doạ dẫm bắt nạt gì không, “giao du” với các bạn của con và các phụ huynh của chúng để nắm bắt tình hình kịp thời…nhiều lắm các kiểu con đà điểu luôn.

honglong1

Xe điện
Chào mừng cụ đến với thực tế là nhà trường không còn được trao năng lực đủ để bảo vệ con em chúng ta đâu.
Nay có báo đưa tin này mà cảm thấy thương thầy cô quá: