Nam Ninh - Thành phố lớn Trung Quốc gần HN nhất

Đỗ Hữu Hòa

Đi bộ
Chào Bác AQ! Cám ơn Bác đã mời em thăm nhà lần đầu tiên tham gia lên còn nhiều bỡ ngỡ có gì mong các Bác chỉ giáo nhé. Rất khoát em sẽ gặp và hàn huyên với Bác. Không say không về Bác nhỉ. Đam mê thứ hai của em là loanh quanh về cá đấy bác ạ.(c)

AQ.

Xe tăng
Chào Bác AQ! Cám ơn Bác đã mời em thăm nhà lần đầu tiên tham gia lên còn nhiều bỡ ngỡ có gì mong các Bác chỉ giáo nhé. Rất khoát em sẽ gặp và hàn huyên với Bác. Không say không về Bác nhỉ. Đam mê thứ hai của em là loanh quanh về cá đấy bác ạ.(c)
Bác ghé thăm CLB câu cá nhà em rùi ạ. WELCOME bác nhé. Mong gặp bác trong các trận chiến tại hồ. (b)

trungran

Xe hơi
Ôi em đang học năm cuối ở NamNinh nè,hehe.Em học ở Guangxi Medical University nè,em học Nha Khoa.Tháng 6 này là em tốt nghiêp rồi,6 năm ở bên này.Lúc nãy có bác nào hỏi có còn cá ở hồ trên núi Thanh Tú Sơn thì hiện tại vẫn còn nhiều như quân Nguyên ngày trước,vì đây là điểm du lịch mà.Ở NamNinh này được cái sướng là thành phố trẻ nên nó quy hoạch gọn gàng,đường phố rộng thênh thang,oto chạy tít mù chứ không như ở HN.Thành phố thì sạch sẽ lắm vì NamNinh là thành phố xanh của China mà,cây xanh thì đầy đường.Và nó có cái hay là chạy ngầm toàn bộ hệ thống dây điện,đt,cáp....cài này ở Bắc Kinh,Thượng Hải còn chưa làm được.

quatmo212

Xe điện
Ôi em đang học năm cuối ở NamNinh nè,hehe.Em học ở Guangxi Medical University nè,em học Nha Khoa.Tháng 6 này là em tốt nghiêp rồi,6 năm ở bên này.Lúc nãy có bác nào hỏi có còn cá ở hồ trên núi Thanh Tú Sơn thì hiện tại vẫn còn nhiều như quân Nguyên ngày trước,vì đây là điểm du lịch mà.Ở NamNinh này được cái sướng là thành phố trẻ nên nó quy hoạch gọn gàng,đường phố rộng thênh thang,oto chạy tít mù chứ không như ở HN.Thành phố thì sạch sẽ lắm vì NamNinh là thành phố xanh của China mà,cây xanh thì đầy đường.Và nó có cái hay là chạy ngầm toàn bộ hệ thống dây điện,đt,cáp....cài này ở Bắc Kinh,Thượng Hải còn chưa làm được.
bác cho em số alo dc ko? em hay lượn lờ sang bên đấy (b)

NamCuong4567

Xe tải
Em nghe nói đi Quảng Châu đánh hàng phải qua Nam Ninh có đúng không các cụ? Em đang tính đi Quảng Châu thử một chuyến, cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé ! (b)(b)

se7en_love_u

Đi bộ
E cũng đã đi Quảng Châu vài lượt đánh đợt hàng quần áo về, gọi là lai rai cho vui thôi, vì thực ra cũng chưa tìm được chỗ hàng rẻ nên ko dám đánh nhiều. visa thì lên đại sứ quán Tàu hỏi thôi, nếu muốn nhanh thì bác vứt cho cò, mất tầm 35 40 & j đó, bây h thì có thể đắt hơn nhưng được cái đi yên tâm.

Còn vụ giấy thông hành thì bác yên tâm, trên đường đi xe từ Hà Nội - Lạng Sơn sẽ có người trên xe hỏi bác ngay, hoặc bác cứ chủ động hỏi lái xe, vụ này họ không lạ, lên Lạng Sơn cũng đầy cò cho vụ này. Vé đi Quảng Châu thì bác mua tại Hà Nội, trên đường Trần Khát Chân, dt 0915.705.625

Lên Lạng Sơn, chỗ cửa khẩu, phòng xuất nhập cảnh, h này chắc đông như quân nguyên vì đang mùa đánh hàng, bác nhớ lấy giấy và khai khẩn trương ko thì đợi mút chỉ ở đấy nửa ngày. Sau đó sẽ có xe đưa bác ra Bằng Tường, nếu mua sim dt Tàu thì mua ở đây, vào trung tâm nó chém cho vỡ mồm mà tài khoản nạp thì linh tinh.

Xe đi qua đêm, đánh giấc là đến Quảng Châu, ở đây từ bến xe Việt Tú Nam bác rẽ phải 200m đến cuối dg thấy ngã ba, rẽ trái thấy ngay khách sạn Đức CHính, phóng thẳng lên tâng 5 (hay 6 eko nhớ rõ lắm), tầng đấy là dân VIệt thầu lại để cho dân Việt thuê, tiền thuê 150 tệ 1 ngày. Ăn uống thì cứ Mcdonald mà phang, rẻ, dễ ăn. Chú ý đừng thấy của hàng VIệt là lao vào, dân ta chém dân ta cũng khiếp lắm.

Nói chung bác vẫn nên có guide (200tệ 1 ngày)để họ dẫn đi, chứ 1 mình đi chiến thì cũng lắm thứ nhức đầu lắm. mang tiếng học ngoại ngữ mà sang đấy vẫn cứ phải body language với chúng nó. Trừ những nơi sang trọng hay hiện đại nhân viên còn chịu khó dùng tiếng Anh, mấy chỗ chợ hoặc quán ăn thì nevre.

Tiện đây có bác nào biết khu Dongguan nằm ở đâu ko. E đang định sang đó tìm nguồn hàng quần áo để đánh về. Sang bên này e có đi chợ Zhanxin thì phải, hàng cũng nhiều, đa dạng, nhưng giá đánh về cũng đắt quá, bác nào đi có kinh nghiệm hàng họ quần áo mà rẻ hơn chỗ zhanxin thì tư vấn, pm dùm e, e xin hậu tạ một chầu. Đợt này e lại sắp sang tìm nguồn hàng tiếp, nên phải chuẩn bị thông tin trước, chứ sang đấy lang thang vài ngày ko giải quyết dc j cũng dở hơi, bác nào biết tư vấn dùm e nhé, mọi thông tin đều rất đáng quý!

vinatour

Xe buýt
Em không dám còi to, kiến thức cũng chỉ bằng trái nho nhưng với tinh thần đóng góp, em chỉ dám nói vài lời, mong là không múa rìu qua mặt 1 số bác thợ. Tại em đợi mãi không thấy bác nào vào ý kiến.

Em chỉ biết vụ xin giấy thông hành, bác cứ bắt xe Lạng Sơn đi, lên cửa khẩu rồi cò xung quanh không thiếu, làm cái giấy thông hành ngon ơ. Nhưng nếu là em thì em sẽ lên sứ quán Tàu em xin cái visa du lịch đâu cũng tầm khoảng 35-40$ gì đó. Hình như là 2 tuần thì phải. Cầm passport với visa cảm giác nó yên tâm hơn giấy thông hành thế nào ý. Thiển ý của em là thế.

Còn biển Bắc Hải, các bác cứ thoải mái đi đi, sợ gì đâu. Sang Nam Ninh rồi lên bến xe Lãng Đông mua lấy cái vé xe du lịch (to và rộng hơn xe Kim Liên nhiều) giá đâu khoảng 70 tệ / 1 chiều. Khách sạn ở Bắc Hải nói chung là rẻ, rẻ hơn Nam Ninh 1 tẹo, cũng rơi vào tầm 80 đến 100 tệ / 1 ngày đêm. Ăn uống giống như Nam Ninh, ở chơi 2,3 ngày rồi mua vé về Nam Ninh cũng tầm tiền đó.

Còn nếu đi 5,6 người, tài chính dư dả ra 1 tí thì bác cứ ra ga tầu đi, cò ở đó chẳng thiếu mà nó cũng không chặt chém quá tay đâu. 1 cái xe 6 chỗ (kiểu như Innova ý) nó chạy cho bác ra Bắc Hải thì em nhớ ko nhầm là 500 tệ 1 xe, thời gian thoải mái theo ý thích của mình.

P/S : Nếu gặp khó khăn gì, các bác cứ gọi điện cho em, số fone : 0988220188 (nhớ sms 1 tiếng trước giúp em trước khi gọi, ko là em ko nghe đâu :D)
Cái dòng đỏ đỏ là 30 usd và 4 ngày làm việc ạ (b)

pmQ

Xe máy
Ngày trước em cũng đi Nam Ninh 1 lần rùi.Nhìn không thay đổi nhiều lắm.Em nhớ sau khi đi Nam Ninh còn đi Quế Lâm nữa.Lần đấy ngồi xe ô tô của bác tài Trung Của vít toàn 140-160km/h..Vãi hết cả linh hồn..Dưng mà ngồi 1 lúc đâm quen..Nhìn ảnh chuyến đi của các bác vui thật...Have fun and take care(b)(b)

inova2611

Xe điện
Nanning vẫn thế nhỉ bác, em đi đợt đầu năm vừa rồi, bên đó có mấy cái sàn cũng hay, nhìn trên sàn gái tàu có vẻ ngon phết, hàng họ ổn ra phết......mà khách sạn em ở các bác bỏ ra 300 tệ là xxx luôn...he he he!

hanoi06

Xe buýt
thế có bác nào lập đoàn không? em đặt gạch nhé(b)

fuser

Xe đạp
Bác cho e xin cái số luôn, khoảng 12h trưa nay là e đến Nam Ninh rồi, đi du lịch bụi, hi vọng bác cho e số sớm, e gọi cho bác luôn. Thanks

AQ.

Xe tăng
Anh em trong cơ quan em đang định làm 1 tua Nam ninh vào thời gian sau thi Đại học (khoảng 6/7 đến 10/7). Đoàn hiện có 6 người. Em đã xin ý kiến bác Vinatour và được biết nếu đoàn 10 người , bác ấy có thể giúp tổ chức 1 tour đi tự do theo ý mình. Vậy có bác nào muốn nhập đoàn thời gian ấy thì PM cho em nhé.

Nhân tiện, bác nào có thêm thông tin về Nam ninh: giá, địa chỉ khách sạn; thuê xe tại NN, chỗ ăn chơi thì chia xẻ cùng em với. Cám ơn các bác

Sucukinhtrang

Xe tăng
Bác tự đi chứ không theo tua à - em khoái vụ này đới.

Bác làm ơn kể kỹ xem đi thế nào: xe cộ, hộ chiếu hay thông hành, tìm thuê KS ra sao.... và giá bác cho xin tí ảnh chụp cái tên (hoặc cạc vì zịt) KS ấy, bản đồ thì hay quá
Các bác cứ đến cửa khẩu hỏi em này thi ai cũng biết, em tên là Lã Băng Băng cháu bảy đời của Lã Bất Vi hiện đang làm nghề hướng dẫn viên du lịch, ăn nói rát duyên dáng và hấp dẫn. Em đã từng được em này dẫn đi rồi và có cảm nhận cá nhân rất tốt về em.

xetrau77

[Tịch thu bằng lái]
hiện đại qúa nhỉ:77: bao giờ hà lội mềnh mới được dư lày đay:^)

quangna

Xe tăng
Các bác cứ đến cửa khẩu hỏi em này thi ai cũng biết, em tên là Lã Băng Băng cháu bảy đời của Lã Bất Vi hiện đang làm nghề hướng dẫn viên du lịch, ăn nói rát duyên dáng và hấp dẫn. Em đã từng được em này dẫn đi rồi và có cảm nhận cá nhân rất tốt về em.
Em chả thấy "băng băng" lắm, cứ nghẹo hết cả cổ mà nhìn :21::21::21::21:

duoxiele

Xe đạp
76 - Trần Đại Nghĩa - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Quãng 150-200k, bác call Mr.Lâm - 0913 211 470 hỏi nhé, lấy luôn trong ngày thì phải

Các bác ơi, cho em hỏi xin giấy thông hành đi Nam Ninh ở đâu? Mất bao nhiêu tiền ? Sang Nam ninh thì đi chơi những nơi nào??? Em đang cần thông tin gấp lắm, Tuần sau em dự định đi cùng 5,6 đưa bạn nhưng vẫn chưa tìm được chỗ làm giấy thông hành.

tranduc7592

Đi bộ
bác con theo dõi otofun không, e hỏi ít kinh nghiệm để sang nam ninh được không ạ

MrMilan

Xe điện
bác con theo dõi otofun không, e hỏi ít kinh nghiệm để sang nam ninh được không ạ
Tối cụ lên tầu bên ga Gia lâm và mua cái vé liên vận chạy tới tận Nam Ninh, nhớ xin visa trước khi nhập cảnh vào nước bạn.