Năm nay sẽ đánh dấu 1 chu kì đi lên của BĐS

teopremium

Xe tải
Hẹn 3 tháng nữa xem tình hình thế nào cụ nhé, em giữ quan điểm Covid đã hết, giờ guồng sản xuất sẽ khởi động lại, VN chỉ là mắt xích nhỏ phải vận động theo thế giới

Cũng mong là vậy chứ em bán hàng tụi nước ngoài sức mua yếu hẳn mọi năm, gửi mail xử lý case phải 5-7 ngày mới rep.

teopremium

Xe tải
E nghĩ là bds lên giá thì mấy ông ăn x2 x3 bán ra chốt lời cũng đc tiền , các ông ý đi du lịch , xây nhà , mua xe , sắm đồ đạc thì cũng giúp ông bán xe , ông nhà nc thu thuế , bán vlxd , dv du lịch phát triển chứ tiền các ông ý có đốt đi đâu , lãi suất nh càng giảm thì các ông ý lại càng ko gửi tk thì vẫn chỉ chui vào ck , bds mà ck thì tốt cho doanh nghiệp sxkd
Nếu ông nhà nc tăng lãi suất thì sxkd chết , ng dân bỏ tiền gửi nh , ai cũng rút ra gửi nh , ck chết , bds chết , nhà nhà chết
1 vodka cho bác, không phải ai cũng có tầm nhìn như bác. Không riêng gì đội bds mà cả đội chứng khoán, đa cấp, lan đột biến, coin chốt lời thì đều phải tận hưởng thành quả. Vấn đề là nhà nước có các số liệu thống kê để tùy chỉnh ls tăng hay giảm và các chính sách tài khóa để tốt cho nền kinh tế. Em và các cụ chẳng có số liệu thì cứ đoán mò thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe container

tung1311 .

Xe container
Cụ hơi lạc quan về bệnh dịch quá, ngay cả ban CDC họ cũng chỉ mong lạc quan nhất là hết năm nay, bình thường trở lại giữ 2022. Ko phải cứ có vacxin là ngon ngay đâu, chỉ một số nc tiêm trc thôi, mà trong mỗi nc cũng chỉ có 1 phần trăm nhất định đc tiêm trc, nguồn cung đâu mà đủ cho tất cả mọi người? Mở cửa trở lại nó chỉ từng bc, ko lại toang hết, tiền chi cho cách ly, dập dịch tốn hơn tiền chi cho tiêm chủng. Ngay cả HN dân có thể đc tiêm sớm và miễn phí nhưng cũng phải Q2 trở đi, vậy toàn quốc hết năm có xong ko?
SXKD người ta lập KH, điều chỉnh theo sát tình hình dịch, có DN có cả ban tác chiến, điều chỉnh theo ngày. Khi chưa bình thường trở lại thì câu chuyện mở rộng sx còn phải từ từ.Khối fdi và dn xk có thể hơi khác phụ thuộc tình hình đơn hàng NN

tung1311 .

Xe container
Sản xuất kinh doanh đình trệ, mất việc làm. Vốn có giải ngân dc vào doanh nghiệp đâu mà tăng LS. Còn phải dùng thuốc liều cao, tác dụng phụ là ko tránh khỏi.
Việc để ls thấp thì tiền chảy vào bds là ko thể tránh được, chính phủ họ biết điều đó từ lâu và ohair chấp nhận 1 phần tiền chảy vào bds, nhưng CP sẽ có các biện pháp hiện chế tối đa để hướng dòng tiền chảy cào khu vực sxkd, chứ bây giờ mà tăng ls thì hậu quả rất kinh khủng, sx ko phát triển, bds vỡ. Mà bds vỡ thì cụ biết hậu quả nó kinh khủng thế nào rồi.
Vậy nên em cho là chứ thể nói chuyện tăng ls vào lúc này.
Bác chuẩn. Tăng ls rất khó cho DN SXKD, tiền 1 phần chảy qua TT tài sản ai cũng nhìn thấy nhưng tác dụng phụ phải chấp nhận. Địa phương nào sốt ảo CP đều can thiệp bằng các biện pháp hành chính như cấm, hạn chế phân lô, tách thửa, chuyển đổi mục đích sd đất, thắt chặt pháp lý... Nên bds vẫn trong tầm kiểm soát. Dân mà chuyển 1 phần tiền tk sang TT CK thì càng tốt cho nền KT vì TT sôi động tạo tiền đề cho các DN trên sàn ck phát hành CP, huy động vốn dài hạn. Năm nay rất nhiều DN NN IPO như Agribank, Mobile Phone, tư nhân lớn có Bamboo Airway, 2022 có thể Vinfast,...
Thay đổi ntn cụ? Liệu có bơm tiền ra tiếp? Chính sách lãi suất huy động và cho vay ntn ? Cụ cho chút ý kiến.

Jiren198

Xe điện
E thấy sắt thép, thực phẩm , dầu đã tăng...1 số chi phí chữa bệnh , học tập tăng... rõ ràng là lạm phát r....nhưng nếu tăng lãi tiết kiệm thôi thì e nghĩ chưa kìm hãm đc bds....

xe đạp mini62

Xe buýt
😁 Ít nhất VN cuối 2021 nhé, quan điểm em như vậy. Nhiều loại nhà báo lắm.
Mà LS phải tăng đến độ nhất định nó mới hấp dẫn tiền gửi cơ, lúc đó mới mong hút đc tiền về

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
😁 Ít nhất VN cuối 2021 nhé, quan điểm em như vậy. Nhiều loại nhà báo lắm.
Mà LS phải tăng đến độ nhất định nó mới hấp dẫn tiền gửi cơ, lúc đó mới mong hút đc tiền về
Lãi tăng đến mức hấp dẫn thì bđs chưa kịp sập nền kinh tế đã sập trước rồi :))

xe rùa 2012

Xe container
1- nếu bơm thổi mãi lạm phát sẽ như 2011

2 - nếu khoảng quý 2 tăng nhẹ lx thì đúng dự đoán của em

teopremium

Xe tải
Em trực tiếp bán hàng cho tụi Mỹ đây. Khách mua nhiều nhất là các bang CA, NY, TX, FL. Mấy nay chạy ads và giảm giá các kiểu mà vẫn không ăn thua, đơn hàng không bằng 30% mọi năm. Không biết các bác làm nghề gì mà suy nghĩ lạc quan và nói em bi quan. Em thì cứ người thật việc thật vậy chứ không ngồi suy diễn được.

kenzzz

Xe buýt
Có nhiều cách chống lạm phát mà , cách tốt nhất là thu tiền thuế xong đừng bơm ra nữa , tiền ít đi thì tự nhiên nó lại có giá thôi

tung1311 .

Xe container
Em trực tiếp bán hàng cho tụi Mỹ đây. Khách mua nhiều nhất là các bang CA, NY, TX, FL. Mấy nay chạy ads và giảm giá các kiểu mà vẫn không ăn thua, đơn hàng không bằng 30% mọi năm. Không biết các bác làm nghề gì mà suy nghĩ lạc quan và nói em bi quan. Em thì cứ người thật việc thật vậy chứ không ngồi suy diễn được.
Cụ bán gì thế? Em cũng làm với Mỹ và Âu. Covid làm thay đổi thói quen tiêu dùng khá nhiều nên cụ thử xem lại nhé. 1 góc nhỏ không phản ánh cục diện chung đâu ạ.

cadan

Xe container
Thực ra nếu không tính những tài sản mang tính đầu tư/đầu cơ như vàng đất đô

thì cá nhân em thấy chi tiêu bây giờ rẻ hơn/bằng cách đây 5-7 năm, thậm chí chục năm.

và có nhiều lựa chọn hơn

ví dụ: đây là nói về đi chợ:

hàng chế biến sẵn có loại còn rẻ đi nhiều. Ví dụ 10 năm trước bước chân vào pizzaHut tốn cỡ 2-300k 1 người.

thì bây giờ với sự cạnh tranh ghê gớm tron thị trường fast food, 1 combo party đủ thức ăn cho 5-6 người mà chỉ hết quanh 1 triệu đồng.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]

thì cá nhân em thấy chi tiêu bây giờ rẻ hơn/bằng cách đây 5-7 năm, thậm chí chục năm.

và có nhiều lựa chọn hơn

Bù lại ung thư sớm hơn :))

hàng chế biến sẵn có loại còn rẻ đi nhiều. Ví dụ 10 năm trước bước chân vào pizzaHut tốn cỡ 2-300k 1 người.

thì bây giờ với sự cạnh tranh ghê gớm tron thị trường fast food, 1 combo party đủ thức ăn cho 5-6 người mà chỉ hết quanh 1 triệu đồng.
Bù lại ung thư sớm hơn, đi viện nhanh hơn :))

Jiren198

Xe điện
Đa

và có nhiều lựa chọn hơn

Đang giảm phát thôi cụ nhé....đang thời kì dịch như cầu ít đi, sau khi ổn định nhu cầu tăng lên mọi thứ sẽ khác, dầu tăng thì kéo theo rất nhiều thứ tăng lên , đặc biệt thg TQ nó nhập khẩu lương thực rất nhiều... gây giá thực phẩm tăng...

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Đa

Đang giảm phát thôi cụ nhé....đang thời kì dịch như cầu ít đi, sau khi ổn định nhu cầu tăng lên mọi thứ sẽ khác, dầu tăng thì kéo theo rất nhiều thứ tăng lên , đặc biệt thg TQ nó nhập khẩu lương thực rất nhiều... gây giá thực phẩm tăng...
Bây h do dịch bệnh và xuất hiện giảm phát là có thật như cụ nói, mẹ nó mà giảm nữa đình trị trệ sx do thói quen cắt giảm chi tiêu thành lối sống thì suy thoái chết đói hết lấy đâu thị trường bđs và ck nữa. Em vừa xem tv thất nghiệp của Việt Nam đang lớn nhất trong 10 năm qua và ngày càng nhiều ng đến xin hưởng trợ cấp xh. Bây g thế giới nhiều nc đang phải ngửa tay vay TQ đấy

cadan

Xe container
Bù lại ung thư sớm hơn, đi viện nhanh hơn :))
Đa

lúc kinh tế tăng trưởng nóng, vẫn càng có nguy cơ ung thư thôi, vì nhịp sống hối hả hơn

ăn đồ ăn nhanh nhiều hơn

em chỉ thuần túy đối chiếu và giá, mỗi năm, trong khoảng 10 năm vừa qua, về cơ bản nhu yếu phẩm không tăng gấp đôi gấp ba như nhiều cụ dọa dẫm thiên hạ

chỉ những món đầu tư/đầu cơ thì tăng, cũng nhờ công ơn các cụ mợ chăm bơm thổi

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
lúc kinh tế tăng trưởng nóng, vẫn càng có nguy cơ ung thư thôi, vì nhịp sống hối hả hơn

ăn đồ ăn nhanh nhiều hơn

em chỉ thuần túy đối chiếu và giá, mỗi năm, trong khoảng 10 năm vừa qua, về cơ bản nhu yếu phẩm không tăng gấp đôi gấp ba như nhiều cụ dọa dẫm thiên hạ

Cách đây 5 năm cầm 2 tỷ mua nhà ngon ơ. Giờ cầm 4 tỷ thấy hoang mang :))

Jiren198

Xe điện
Thời gian q

ăn đồ ăn nhanh nhiều hơn

[/QUOTE
Thời gian qua ko tăng nhiều, thậm trí nhiều thực phẩm rẻ đi vì công nghệ sản xuất tốt hơn,lượng hàng hoá nhiều hơn, khi dịch đến nó rơi vào giảm phát vì nhu cầu ít đi , nhưng bây giờ mọi thứ bắt đầu tăng trở lại, bọn TQ nhập khẩu cực nhiều ... nhiêu nước trên thế giới đã lạm phát mạnh thực phẩm r cụ