Năm nay sẽ đánh dấu 1 chu kì đi lên của BĐS

teopremium

Xe tải
Bài này rất hay và phân tích rõ ràng. Em nghĩ TQ đã bắt đầu thì VN cũng theo sớm thôi.
Khó lắm , mỗi nước 1 hoàn cảnh khác nhau nên không thể cứ copy rồi paste là được. Mà có bắt chước cũng phải đợi TQ nó làm 1 thời gian kq ra sao mới dám làm theo chứ không có chuyện hôm nay nó làm tuần sau mình bắt chước nó.

fine_thanks

Xe điện
Bài này rất hay và phân tích rõ ràng. Em nghĩ TQ đã bắt đầu thì VN cũng theo sớm thôi.
Khó nói lắm bác ơi. Trung quốc sản xuất nó phục hồi mạnh rồi

fine_thanks

Xe điện
Ủa, SX phục hồi mạnh thì càng có điều kiện cho chính phủ đẩy lãi suất lên chứ bác nhỉ?
Ý em là sx của nó đã phục hồi nên có điều kiện để tăng ls rồi dần hạn chế các bong bóng kia để tiến tới mục tiêu ổn định. Còn vn mình, sx vẫn còn đình trệ, giờ mà tăng ls thì e rằng sẽ bóp chết cả sx, nên vẫn còn phải e dè cụ ạ. Theo em thì vn còn cần thêm thời gian nữa mơia tăng ls

xe đạp mini62

Xe buýt
Ý em là sx của nó đã phục hồi nên có điều kiện để tăng ls rồi dần hạn chế các bong bóng kia để tiến tới mục tiêu ổn định. Còn vn mình, sx vẫn còn đình trệ, giờ mà tăng ls thì e rằng sẽ bóp chết cả sx, nên vẫn còn phải e dè cụ ạ. Theo em thì vn còn cần thêm thời gian nữa mơia tăng ls
Chuẩn, tăng LS thì DN SX chết đầu tiên do sức tiêu thụ SP chưa phục hồi, giá SP ko tăng được trong khi chi phí lãi vay tăng thì chỉ có tèo.

Thanhvuóng71

Xe container
Chưa dám tăng lãi suất ( hút tiền về) đâu. Chẳng qua tin này , tin nọ , dự đoán dự báo để mấy ông ck , bds chùn tay không thổi giá lên tạo bong bóng tài sản. Nếu có dấu hiệu ổn định ( dịch bệnh lắng xuống) thì việc đầu tiên là đổ thêm tiền ra đê kích cầu , du lịch dịch vụ rồi hỗ trợ sx các kiểu con đà điểu... Sau một thời giian nếu các chỉ báo tốt thì mới có thể hút bớt tiền về ( tg nhanh thì cũng cả năm). Giai đoạn tớisẽ là các biện pháp để nắn dòng tiền không cho vào ck và bds.

teopremium

Xe tải
Nhìn giá vàng chênh với giá thế giới, ls tiết kiệm thì thấp cũng hiểu nhà nước đang muốn ép dòng tiền trong dân đi về đâu.

tung1311 .

Xe container
Chuẩn, tăng LS thì DN SX chết đầu tiên do sức tiêu thụ SP chưa phục hồi, giá SP ko tăng được trong khi chi phí lãi vay tăng thì chỉ có tèo.
Chưa dám tăng lãi suất ( hút tiền về) đâu. Chẳng qua tin này , tin nọ , dự đoán dự báo để mấy ông ck , bds chùn tay không thổi giá lên tạo bong bóng tài sản. Nếu có dấu hiệu ổn định ( dịch bệnh lắng xuống) thì việc đầu tiên là đổ thêm tiền ra đê kích cầu , du lịch dịch vụ rồi hỗ trợ sx các kiểu con đà điểu... Sau một thời giian nếu các chỉ báo tốt thì mới có thể hút bớt tiền về ( tg nhanh thì cũng cả năm). Giai đoạn tớisẽ là các biện pháp để nắn dòng tiền không cho vào ck và bds.
Em thấy sai hết :D

xe đạp mini62

Xe buýt
Tăng ls kiểu gì thì ls tiết kiệm vẫn thua các kênh đầu tư khác, kể cả nó an nhàn hơn nhưng sẽ ko thể hút đc thêm tiền gửi trong khi đó NH huy động cao thì cho vay ra sẽ cao, người hứng chịu lại là DN SXKD cần vốn.
Bác cứ lưu lại kiểm chứng xem ntn, TT tài sản nó còn do tâm lý, nên kể cả lãi suất tăng thì lúc đó bds nó lại vào đoạn tăng thốc, đố bác biết tại sao? Bds tăng sốc và ảo nhất 2008 lúc đó ls tăng từ 12% lên 24%, sau đó mới tèo :)

Jiren198

Xe điện
Em

Em có lô trên HL vẫn chưa bán được.
E ôm dưới q yên cụ ạ..e vay thêm 5 lít ôm thêm . sóng ầm ầm, ko vào đc ...nên e chắc thôi , chờ xem có điều chỉnh ko ,giờ đúng là mua bán như rau luôn , chả cần biết quy hoachj , sau làm gì ...cứ rẻ là mua , mua là thắng , toàn tiền tỷ chứ ít gì đâu ...hic

Chỉnh sửa cuối:

duc6887

Xe hơi
E ôm dưới q yên cụ ạ..e vay thêm 5 lít ôm thêm . sóng ầm ầm, ko vào đc ...nên e chắc thôi , chờ xem có điều chỉnh ko ,giờ đúng là mua bán như rau luôn , chả cần biết quy hoachj , sau làm gì ...cứ rẻ là mua , mua là thắng , toàn tiền tỷ chứ ít gì đâu ...hic
quảng yên sốt giao dịch ầm ầm ah bạn?

Thanhvuóng71

Xe container
Tầm này choáng luôn, kể cả những người chuyên sâu. Chịu không hiểu nổi.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này choáng luôn, kể cả những người chuyên sâu. Chịu không hiểu nổi.
Có gì mà khó hiểu đâu cụ. 6-7 năm liên tục vừa qua GDP tăng toàn 6-7% 1 năm. Tích luỹ tiền trong dân dồi dào. Ở HN, SG số nhà có vài tỷ tiết kiệm cả triệu nhà. Dân ở quê nhà có tích luỹ 800-1 tỷ cả chục triệu.
Thế thì giá đất nó phải tăng thôi, ai cũng có nhu cầu tích luỹ đất hết. Địa tô nó vẫn là nhất trong các loại tô.

10 năm nữa nếu tiếp tục 6-7% tăng trưởng mỗi năm thì xác định giá nhà đất siêu đắt. Gia đình trẻ thành phố HN, SG chỉ có thể đi thuê chứ còn lâu mua nổi.

Chả khác gì thượng hải bây giờ

boileroperator

Xe hơi
Ko biết đất đai có toang không nhưng em thấy tin giao bán đất/ nhà trên otofun dạo này nhiều hơn hẳn.

Jiren198

Xe điện
quảng yên sốt giao dịch ầm ầm ah bạn?
Vâng cụ, bọn vin nó lại khuấy nước, HP , Hà Nội, hạ Long phang nhau ầm ầm, ng người làm cò, nhà nhà làm cò .... mua ko cần nhìn luôn, e hnay về xem 2 lô hạt rẻ mà tạch hết... nhiều lô mua xong e chả biết sẽ làm gì với nó mà vẫn bay, giá vẫn lên từng phút... vãi thật

Thanhvuóng71

Xe container