[Thảo luận] Năm nay em lại gặp hạn vì TNGT, nhưng cũng có 1 tí chuyện vui.

vutamhoan

Xe tăng
Hê hê hê, những quả như thế này mới thấy Xdriven giá trị cỡ nào. Cháu mới đầu tư đến giờ thấy đáng giá từng xu hé hé hé

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
họ làm đúng trách nhiệm đới,có người báo chẳng nhẽ họ lại lam ngơ,đặt địa vị cụ xem sao?
Thế cụ nhìn cái xe nó mới đét, chưa 1 vệt xước nhỏ thì cụ có bảo nó vừa gây tn nghiêm trọng không?
Hê hê hê, những quả như thế này mới thấy Xdriven giá trị cỡ nào. Cháu mới đầu tư đến giờ thấy đáng giá từng xu hé hé hé
E cũng định đầu tư rồi nhưng mới mua xe nên e mới lắp cái camera lùi với mấy cái DVD mà quên mất cái X-Driven.

Chỉnh sửa cuối:

tratida

Xe container
Thế cụ nhìn cái xe nó mới đét, chưa 1 vệt xước nhỏ thì cụ có bảo nó vừa gây tn nghiêm trọng không?

E cũng định đầu tư rồi nhưng mới mua xe nên e mới lắp cái camera lùi với mấy cái DVD mà quên mất cái X-Driven.
Không nói trước được cụ ạ, ví dụ như xe em bị xe máy lao vào bẹp cả ***, tối nó nở lại y như cũ, nhìn mãi không ra vấn đề gì. Lại có lần em bị xe trước nó lùi vào, cũng khá mạnh, vậy mà có mỗi cái biển số nó phẳng ra thôi (trước em đang khó chịu vì cái biển cứ vênh váo loạn lên, giờ thì đẹp lắm rồi).

Nghếch

Xe tăng
Em không nghĩ là bác chủ thớt không nhìn thấy ông kia ngã.:-?

FocusAT1403

Xe buýt
Năm ngoái 28 tết thì đâm mít Innova trên cầu UB, năm nay thì cũng 28 Tết thì bị hạn vì tai nạn giao thông. Chả là nhà em đang vi vu trên đường đoạn qua Quảng Nam. Đi qua khu dân cư hay đông dân e toàn 40-50 cho an toàn nhưng khi gần hết đất QN thì em bị 1 đội có cả 113 lẫn CSGT đón lõng. E xuống xe chào theo điều lệ + hỏi phủ đầu luôn là: "Tôi đi đúng đường, k quá tốc độ, dây AT đầy đủ......" Nhưng bộp 1 phát:
xxx: Xe anh gây tn làm 1 người đang trong tình trạng nguy kịch, địa điểm cách chỗ này 5km, mời anh theo chúng tôi về trạm CA"
Em thề với các cụ em léo hiểu cái gì cả, cả nhà em cũng ngơ ngác, ngơ ngơ ra chả hiểu đâm vào đâu nữa. Cuối cùng cũng oánh xe về trạm.
Lúc về trạm nghe 1 bác đội trưởng mẹt đen xì như mứt chó kể rằng:
xxx già: Xe anh gây tai nạn nghiêm trọng mà còn bỏ chạy, tội này nặng lắm đấy, nếu thằng kia mà tạch thì anh cũng vài niên X_X.
Em: Em thề em không gây tai nạn và chưa va chạm vào ai từ lúc chạy ở HN vào. Xe em đây a kiểm tra đo đạc chính xác vào, mạng người chứ có phải chuyện đùa đây, a ra đây luôn đi, xe em vừa mua chạy thuế trước 1/1 chưa xước phát nào, a là CA a nhìn a phải biết nếu đâm 2B mà nguy kịch thì xe em cũng phải bét nhè ra chứ...."
XXX: Cái đấy thì còn phải chờ chúng tôi đo đạc, dựng lại hiện trường. :-<

Lúc e cùng xxx đến hiện trường thì thằng 2B đã đi viện, xe thì người nhà nó vác về nhà. Em cũng đến nhà nó thì thấy con 2B chỉ bị tan 2 cái yếm trước chứ xe nó chả bị ls cả. Em cũng nói với thằng xxx là nếu đâm mà nguy kịch sao cái xe máy lại chỉ bị tan 2 yếm mà k tan tành luôn. Vẫn là câu nói quyen thuộc :" Chờ chúng tôi đo đạc, dựng ht, vân vân và vân vân mới biết chính xác anh có gây tn hay không".
Em tức quá mới chửi nó:
Em: đc.m ông là csgt, tôi léo có chuyên môn nhìn còn biết, sự việc nó sờ sờ ra đấy ôg vẫn cần đo đo cái ccc à" x-(
XXX: Đề nghị anh bình tĩnh, sai hay đúng đã có pháp luật
Em: Bình tĩnh cái đ.m ông à, sắp tết ông đang đi đường về nhà mà bị chặn é.o được về với gia đình thì ông có tức không?
Nó hành em đến chiều hôm sau tức 29 Tết, bọn nó biết xe em chả gây tn từ lúc mới chặn rồi nhưng bọn thất đức nó cầy tiền thêm chứ chả có cái xe éo nào gây tn cả. x-(
Lúc có kết quả xe em k gây tn thì nó lại lôi cái trò giấy tờ ra, giấy tờ đủ thì nó bắt đầu tha. Em vẫn nhớ nó nói với em câu này.3:-O
XXX: Ông é.o phải lắm mồm, còn ông thích tôi kể đủ lỗi của ông ra cho ông đón giao thừa ở đây đấy, đừng có thách tôi. /:)
Em thề em muốn chốt vào mồm nó mấy cái đấy nhưng kiềm chế đc, nhỏ nhẹ nói: "Thôi thì lúc trước em hơi nóng, có gì anh bỏ qua cho. Tết nhất cả rồi anh.
XXX: Thế là ông còn biết điều đấy, thôi cầm giấy tờ đi đi. [..]
*** nó hành nhà em đến tận chiều tối 29 nó mới cho đi. Lịch trình là nhà em 29 là được đón giao thừa với nhà rồi.
Hóa ra trong lúc em đi qua QN thì có 1 chú choai choai đi 2b từ ngõ lao ra đường thì đúng lúc đấy xe em đi qua, nó sợ quá phi xuống ruộng rồi đập đầu vào đá. Người dân chạy qua thì thấy cái mít cùng biển xe em nên nó bảo xxx luôn. Vừa hết TP thì em đã bị tóm gọn.....

Tuy buồn nhưng đúng hôm 2 Tết thì lại có chuyện vui phết các cụ ạ, chả là chán Tết rồi em đi lượn ngắm cảnh đến hôm mùng 2 Tết vs về, đi qua Đà Nẵng thì mấy bác xxx lại vẫy em, xuống xe e chưa kịp chào thì 1 bác xxx trẻ măng lại đẹp zai chào em rất tươi. Em cũng chào lại.
XXX: Chào anh, năm mới em chúc sức khỏe anh cùng gia đình, à chưa cài dây AT kìa, xe lại có trẻ nhỏ nữa nên lần sau anh phải cài dây đấy, hãy giữ an toàn cho mình với mọi người". F1 nhà em đang ngồi ở ghế bên phụ nhưng mở cửa thì xxx này chạy lại rồi xòe 1 bao lì xì tặng cu F1 nhà em: "Năm mới, chúc cháu khỏe mạnh, ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ, mau chóng lớn nhé. :@).
E chả hiểu cái gì nó đang xảy ra nữa, lần đầu tiên thấy xxx như thế, chả hiểu là mình đang tỉnh hay mơ, nói chuyện 1 lúc thì e biết chú xxx này cũng ở HN, xa gia đình mấy năm, cứ thấy xe nào biển HN thì chú ấy vẫy lại chúc Tết. Xã hội này vẫn còn người này người kia các bác nhỉ.
Văn chương em hơi lủng củng, có gì các bác đại xá cho em nhé, sáng nay em mới về đến HN đấy ạ.
Hóng chuyện của Bác mà em thấy Bác còn sướng vãi. Chả bù với chuyện của em... đen như c..t chó..
http://www.otofun.net/threads/320865-nho-cac-bac-tu-van-giup-em-tinh-huong-nay
Thôi thì mất ăn tết nhưng cũng vui rồi. Em chúc gia đình bác ly rượu đầu xuân.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ chủ sắm lấy quả DVR, gặp tình huống như vầy, cụ cứ vành mắt nó ra nhét DVR vào là xong. Đỡ mất thời gian :D

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Em không nghĩ là bác chủ thớt không nhìn thấy ông kia ngã.:-?
:D :D :D :D :D :D
Hóng chuyện của Bác mà em thấy Bác còn sướng vãi. Chả bù với chuyện của em... đen như c..t chó..
http://www.otofun.net/threads/320865-nho-cac-bac-tu-van-giup-em-tinh-huong-nay
Thôi thì mất ăn tết nhưng cũng vui rồi. Em chúc gia đình bác ly rượu đầu xuân.
Em là em gặp anh xxx ở mấy cái Phố ẩm thực chứ k phải ngoài đường QL cụ ạ.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
2 chuyện của bác đều đặc sắc, chuyện sau thật... như bịa ý nhỉ :)

Website
www.facebook.com
Thời buổi nhiễu nhương nên em sắm xe là sắm luôn Xdriven. Nay xe bán rồi nhưng Xdriven em vẫn giữ lại, nhỡ có mượn xe ai là em lại lôi ra gắn lên kính lái.

Trong những thứ đồ hầm bà lằng dùng deerd độ xe, em thấy camera là xứng đáng nhất, thậm chí xứng đáng độ cả camera phía sau

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thời buổi nhiễu nhương nên em sắm xe là sắm luôn Xdriven. Nay xe bán rồi nhưng Xdriven em vẫn giữ lại, nhỡ có mượn xe ai là em lại lôi ra gắn lên kính lái.

Trong những thứ đồ hầm bà lằng dùng deerd độ xe, em thấy camera là xứng đáng nhất, thậm chí xứng đáng độ cả camera phía sau
Bụp để nốt cho em cái X-Driven để em gắn lên kính sau Ếch đê!

Hôm mùng 3 Tết có một lão điên đuổi theo em chửi vì tí đâm vào mít em do em phải phanh gấp! May mà nó nhìn vào xe thấy ngoài Gấu và F1 ra còn hai anh em trai nhà em đều to như Gấu rừng nên nó lượn!