Năm mới với cuộc sống đầy chán nản và lo lắng. Có cụ mợ nào như em không?

diennuocxaydung

Xe buýt
Đầu năm mới, em chúc các cụ các mợ nhà ta tay to, vần vo lăng khỏe, kiếm nhiều xiền. Nhất là không mong cụ nào rơi vào hoàn cảnh như em, vì vậy em lập thớt để các cụ chém cho cái đầu em nó sáng ra với:)
Thưa các cụ các mợ, em năm nay tròn 3 tá:)+1, vừa thoát cái hạn LA HẦU, nhưng lại chạm cái hạn lớn quá, chẳng biết thái dương cứu được e không? Ngẫm nghĩ cả cái tết này chẳng có ngụm riệu nào ngon cả, thuốc cứ đêm 1 bao, giờ e đem lên thớt này cho các cụ ném cho em tỉnh người với:
Với cái tuổi trên chẳng ra trên, dưới chẳng ra dưới, sự nghiệp công chức của em cống hiến cũng 16 năm rồi, lại nhọ cái, em mới sinh cháu thứ 3, vợ thì cho nghỉ sinh cháu hơn 2 năm, và em cũng quyết định cho vợ nghỉ việc(2 vợ chống cùng cơ quan). giờ đến lượt em, sắp tới bổ nhiệm lãnh đạo, mà em vốn vẫn là ứng cử viên có số má, nhưng giờ sinh con thứ 3, em xin rút hẳn ko bổ biếc gì nữa, ngẫm nghĩ bao nhiêu công sức mình đóng góp cũng thành cát bụi. Tiếc thì ko tiếc nhưng nếu còn công tác thì em chắc sẽ ko làm nổi vì công sức cống hiến của mình có 2 thứ trong 1 công việc: 1 là danh, 2 là lợi, mà công việc của em nếu tiếp tục thì cả hai thứ đó vẫn ko đến với em. Buồn toàn tập. giờ nghỉ thì bắt đầu một công việc mới cũng chẳng biết làm gì vì mình cầm phấn quen rồi. Nghĩ đi nghĩ lại em cũng an ủi, Ông trời cho mình thằng chống gậy thì cũng phải lấy đi công sức của mình. giờ em đang phân vân quá:
1. Nghỉ và bắt đầu nghĩ một cv mới=> đầy gian truân và mù mịt
2. Tiếp tục cái sự nghiệp cao quý=> chẳng có gì
3. Vừa tiếp tục cái sự nghiệp cao quý kia, chấp nhận hy sinh lòng tự trọng (kỷ luật). Xong=> Làm lại từ đầu => mờ mịt lắm.
Theo các cụ em phải làm sao:-). Các cụ cứ chém mạnh vào cho em khôn ra nhé

Usher

Xe hơi
Sướng trước khổ sau cụ ah...:P
Cụ đưa ra 3 hướng đi cho bản thân mình mà em thấy hướng nào cũng mù mịt và mịt mờ cả...

Chỉnh sửa cuối:

diennuocxaydung

Xe buýt
Sướng trước khổ sau cụ ah...:P
Cụ đưa ra 3 hướng đi cho bản thân mình mà em thấy hương nào cũng mù mịt và mịt mờ cả...
Đời em dang dở lắm ạ, lok mọ từ miền núi về, dựng cái cơ đồ nửa đường đứt gánh:)

shuttle bus

Xe tăng
Cụ và Gấu dạy bộ môn gì đấy ạ ? Nếu trùng hợp em có thể tiến cử cụ với bạn của em.

My Mò

Xe điện
Cái gì nó cũng có giá. Bản thân em tin là vậy. Vấn đề cụ chọn hướng đi cụ phải xác định nó làm được gì cho mình. Túm cái váy lại là mục đích phải rõ ràng. Còn làm cái gì nó lại phải phụ thuộc vào hoàn cảnh, điều kiện, kinh tế. Em ngu chỉ nghĩ được đến thế cụ thông cảm

hoalocvung

Xe điện
Em thì nghĩ nó không phức tạp quá như Cụ. Mình phấn đấu, kiếm tiền có lẽ cũng là lo cho gia đình, cho con mình và tất nhiên thêm cả phần mình càng tốt. Vậy thì bây giờ mình cứ cân đối làm cái gì tốt cho con mình thì làm. Còn đành dẹp cái tôi sang một bên. Khi nào có điều kiện lại tiếp tục. Cố quá lại thành quá cố.

chuột 74

Xe điện
dám chơi dám chịu cụ ơi:)bạn e có đứa là xxx viên...2 gái,giờ mún đẻ thêm cũng khó,kô phải cái j cũng đặt lên bàn cân được đâu;))

shuttle bus

Xe tăng
Cái gì nó cũng có giá. Bản thân em tin là vậy. Vấn đề cụ chọn hướng đi cụ phải xác định nó làm được gì cho mình. Túm cái váy lại là mục đích phải rõ ràng. Còn làm cái gì nó lại phải phụ thuộc vào hoàn cảnh, điều kiện, kinh tế. Em ngu chỉ nghĩ được đến thế cụ thông cảm
Về coi show ơ lon đi cụ ! Lang thang ở đây mợ nào bắt được bị đền ọp chui thì chết :))

diennuocxaydung

Xe buýt
Cụ và Gấu dạy bộ môn gì đấy ạ ? Nếu trùng hợp em có thể tiến cử cụ với bạn của em.
Cảm ơn cụ, với cái tuổi của em giờ lọ mọ đi xin việc thì đúng là không ra gì, cũng đủ tuổi để làm nghề cho ra nghề, giờ đổi mệnh thực chẳng biết gia đình đi về đâu:)

diennuocxaydung

Xe buýt
Em thì nghĩ nó không phức tạp quá như Cụ. Mình phấn đấu, kiếm tiền có lẽ cũng là lo cho gia đình, cho con mình và tất nhiên thêm cả phần mình càng tốt. Vậy thì bây giờ mình cứ cân đối làm cái gì tốt cho con mình thì làm. Còn đành dẹp cái tôi sang một bên. Khi nào có điều kiện lại tiếp tục. Cố quá lại thành quá cố.
Em đã dẹp cái tôi sang một bên, vấn đề trong nghề nghiệp mà mình cứ mang 1 cái ách thì đúng là không có lòng tự trọng làm nghề cụ ạ, mà nghề của em chỉ có mỗi lòng tự trọng thôi:)

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Tối mai có ở PL không, đi làm vài chén đỡ bùn nhá

diennuocxaydung

Xe buýt
dám chơi dám chịu cụ ơi:)bạn e có đứa là xxx viên...2 gái,giờ mún đẻ thêm cũng khó,kô phải cái j cũng đặt lên bàn cân được đâu;))
Em đã dám chơi và rất dám chịu đó cụ ạ, vẫn đề là chịu đựoc đến đâu thôi ạ. nếu đem cả cs và gd đánh đổi thì ai cũng phải cân nhắc, mà cân nhắc rất kỹ nữa là khác ạ:)

Chỉnh sửa cuối:

shuttle bus

Xe tăng
Cảm ơn cụ, với cái tuổi của em giờ lọ mọ đi xin việc thì đúng là không ra gì, cũng đủ tuổi để làm nghề cho ra nghề, giờ đổi mệnh thực chẳng biết gia đình đi về đâu:)
Quan trọng là ý chí của mình thôi cụ ạ !
Dòng đời xô đẩy biết về đâu ?
Bao năm vất vả xây mộng đẹp,
Bỗng chốc mất đi vì luật đời.
Lửa thử vàng, gian nan thử sức,
Quyết chí làm nên lại cơ đồ !

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Cụ nên nhận kỷ luật và làm tiếp công việc của mình, đảm bảo phần nào cuộc sống cái đã.
Con lớn tí tính sau.
Có những ngã rẽ không biết trước được cụ ạ.

Cứ vui với thành quả to lớn của mình đi đã.
Nhiều người chức to, lắm tiền, mong được như cụ mà không được.

diennuocxaydung

Xe buýt
Cụ nên nhận kỷ luật và làm tiếp công việc của mình, đảm bảo phần nào cuộc sống cái đã.
Con lớn tí tính sau.
Có những ngã rẽ không biết trước được cụ ạ.

Cứ vui với thành quả to lớn của mình đi đã.
Nhiều người chức to, lắm tiền, mong được như cụ mà không được.
Sự chia sẻ của cụ thật ý nghĩa. E đã và đang phân vân đấy ạ, chắc cụ cũng hiểu nghề như em:)