[Funland] Năm mới lại đau đầu vì chuyện vợ con

thichlexus

Xe điện
Cụ chủ đã 45 thì quyết nhanh đi thôi, độ 2-3 năm nữa gần 50 là chán chả buồn lấy vợ nữa đâu

Diep1979

Xe điện
Bậy! Tui mà có vợ kém 5 tuổi thôi là tuần chạ thiếu ngày nào.... Và trong trường hợp kiểu này tôi....bế cả 2.
Nhà cháu giờ hay lên phố Đinh Liệt, Hàng Bún chơi rồi :))

FUN tí thôi cụ, chứ cụ chủ thớt bằng tuổi nhà cháu, lại đang xây nhà... tức là trưởng thành, kinh tế ổn mà vẫn phải nhìn mặt mẹ chọn vk thì kể cả có cưới ai cũng chả bền cụ ạ ;))

Batman

Xe điện
Lấy vợ là canh bạc lớn nhất đời, may nhờ, rủi chịu, rất khó tư vấn. :))
Thưa cccm, đầu năm em lại xin giãi bầy chuyện của em mong xin vài lời khuyên:
Tết vừa rồi đưa ông bà già về quê thắp hương, thăm họ hàng và đầu năm mới cũng đưa 2 ông bà đi chúc Tết họ hàng bạn bè thì đi đâu cũng bị hỏi: Bao giờ cho cô/chú/bác/anh/chị...ăn cỗ đây? Sao kén chọn thế hay có vấn đề gì? #:-s
Em nín thinh chả biết nói sao, chỉ có bà già nói đỡ là cháu/em nó chưa đến duyên =(( Nhưng sắp rồi, mọi người cứ chuẩn bị.
Tưởng vấn đề chỉ có trên báo chí mà nay lại chứng kiến vào trường hợp bản thân, thấy áp lực kinh khủng cccm ạ :-sVà nhân chuyện này em cũng xin chia sẻ chuyện riêng như sau:
Thời gian qua thì em cũng có 2 cô bạn và cũng đang phân vân:
- Cô thứ nhất: Là con gái một bà bạn của bà dì em giới thiệu, cô này thì hơi cao tuổi SN 85 nhưng hình thức rất ổn, cao tới 1m68 rất chắc chắn, khỏe mạnh. Có vẻ như hồi trước cũng khá kén chọn nên quá đà giờ khó tìm được người phù hợp với lứa tuổi. Tính tình thì có vẻ cứng rắn và thẳng, xốc vác, nhanh nhẹn và thạo việc. Sau khi làm quen rồi thì hay qua nhà em chơi và giúp bà già các việc nội trợ, ngay cả các buổi giỗ chạp cũng hay qua giúp và thể hiện như người nhà mặc dù chúng em chưa gì. Bà già em có vẻ quý cô này.
Tuy nhiên em hơi e ngại vì với cô này em có vẻ là cửa dưới toàn tập, với lại tính hơi cứng làm cho em chưa nảy sinh cảm giác tình yêu. Thi thoảng cũng bảo em mua vé đi xem phim cùng và cũng có những hành động giả vờ yếu đuối, nữ tính để lấy lòng em nhưng khổ thay là em lại nhận ra là diễn nên tình cảm cũng chưa tiến triển đến đâu. Và có 1 chi tiết như thế này làm em nhớ mãi: Có 1 lần ở nhà em, cô ấy đang nói chuyện gì với mẹ em và em có góp vui vào vài chuyện trong đó có chuyện hài về gái ế gì đó thì cô ấy đột nhiên quay ngoắt lại nhìn em với ánh mắt rất đáng sợ (em nhớ mãi ánh mắt này), từ đó trong đầu em luôn lởn vởn ý nghĩ về sống chung chắc mình thành đầy tớ chắc luôn :-s
- Cô thứ 2: Tinh cách ngược lại với cô trên :D Tức là rất nhõng nhẽo, ủy mị. Được cái trẻ hơn 7 tuổi và ngoại hình thì cũng ổn nhưng kiểu liễu yếu đào tơ. Quen nhau chưa được bao lâu, đang trong quá trình tìm hiểu mà cô ấy coi như em là Ny rồi cccm ạ :(( Rất hay ghen và tự ái, cứ thấy em nói chuyện với con gái khác là hờn dỗi, tra hỏi rồi khóc lóc này nọ, phát mệt. Ví dụ nếu cô ấy nhắn tin hay lập tus mới trên fb, zl mà em chưa kịp vào like hay trả lời thì lập tức xóa ngay và sau đó trách em là ko quan tâm, bắt giải trình đủ kiểu rất bực mình mà ko thể hiện đc.
Nhưng được cái cô này thì tính tình hiền lành và luôn nghe lời, việc nội trợ thì làm được nhưng khá chậm vì được bố mẹ nuông chiều nên ở nhà ko bắt làm gì. Có lần đến nhà em tham gia với mẹ em ghi điểm sau đó mẹ em buông 1 câu: Con mà lấy cô này thì lo mà hầu vợ suốt đời con ạ. Em thì có cảm tình với cô này hơn.

Em thì đang xây nhà để có nơi ở riêng ko phụ thuộc bố mẹ rồi mới cưới vợ được, chắc tầm tháng 9 là xong nhưng giờ đang rất phân vân về chuyện lấy vợ. Mong cccm có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em. Em xin cảm ơn.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu giờ hay lên phố Đinh Liệt, Hàng Bún chơi rồi :))

FUN tí thôi cụ, chứ cụ chủ thớt bằng tuổi nhà cháu, lại đang xây nhà... tức là trưởng thành, kinh tế ổn mà vẫn phải nhìn mặt mẹ chọn vk thì kể cả có cưới ai cũng chả bền cụ ạ ;))
Vâng! Nhưng đọc thớt,đọc các coment thì tôi thấy 1 là bác thớt troll,cày bài cho vui. ( khả năng này nhiều). Khả năng khác có thật thì như bác nói. Thậm chí tệ hơn.....

Diep1979

Xe điện
Vâng! Nhưng đọc thớt,đọc các coment thì tôi thấy 1 là bác thớt troll,cày bài cho vui. ( khả năng này nhiều). Khả năng khác có thật thì như bác nói. Thậm chí tệ hơn.....
Xưa nhà cháu yêu gấu (mối tình đầu). Cụ già cũng ngăn mãi, bảo cưới vợ xinh về sau này mày khổ con ạ.

Nhà cháu quyết tâm yêu và cưới, ở 20 năm, có 2 mặt con. Hôm tết mẹ cháu lại nói: Mày mà theo gái bỏ bê vợ con thì chết với tao :))

BMW_6688

Xe container
E thì đc cái này.. E thì thiếu cái kia .. Tốt nhất cụ chiến cả đôi cho nó bì trừ cân bằng sinh thái ... Đỡ phải nghĩ vs lăn tăn =)) =)) =))

Mytv

Xe điện
Xưa nhà cháu yêu gấu (mối tình đầu). Cụ già cũng ngăn mãi, bảo cưới vợ xinh về sau này mày khổ con ạ.

Nhà cháu quyết tâm yêu và cưới, ở 20 năm, có 2 mặt con. Hôm tết mẹ cháu lại nói: Mày mà theo gái bỏ bê vợ con thì chết với tao :))
Lấy vk mà còn phải nghe theo ngừoi khác thì để mịe nó ngta chọn cho. Vk sống với m chứ sống cho người khác đâu. Nhưng lấy vk đúng như đánh bạc vậy. May thì đẹp, đen thì...
Chúc mừng cụ đã chọn đúng. :D

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Vợ chồng là sống cho nhau. Tuy nhiên phải hòa hợp về mọi mặt 70% là ok,quá ok....
Bác nói vậy tôi cũng phiền thớt nói qua. Mối tình đầu của tôi là 1 ca sỹ,con nghệ sỹ nòi luôn,nhà có 2 chị em gái,tôi yêu cô chị. Cũng bị ông,bà cụ nhà tôi phản đối kịch liệt. Tôi là con trưởng. Sau khi thuyết phục không được, phần vì nản. ( khi đó trẻ,nản và thất vọng là chuyện thường). Tôi quyết định chuyển cv đi thật xa. Cắt hết liên lạc với mọi người. 2 năm đầu cô ấy vẫn qua nhà,vẫn liên lạc với tôi( qua đt).. Sau đó thì cũng yên phận cùng người yêu khác. Giờ 1 năm bọn tôi nhắn tin,gọi điện hỏi thăm nhau thôi. Dù từ nhà tôi tới nhà ( bố ,mẹ ) cô ấy chỉ 5p đi xe máy. 20p đi bộ. Và giờ cô ấy cũng có 1 vị trí khá cao trong đài tiếng nói VN.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Red One1

Xe lăn
Chả biết cụ thớt bn mùa bánh chưng? cá nhân em thấy tích cách cô 85 có vẻ ổn, cơ mà sn 85 giờ gần chạm 40 rồi cứng quá.

Diep1979

Xe điện
Lấy vk mà còn phải nghe theo ngừoi khác thì để mịe nó ngta chọn cho. Vk sống với m chứ sống cho người khác đâu. Nhưng lấy vk đúng như đánh bạc vậy. May thì đẹp, đen thì...
Chúc mừng cụ đã chọn đúng. :D
Bức ảnh tết Giáp Thìn thay lời nhà cháu muốn nói cụ ạ :x
Đôi khi ta sống như nào với gia đình nhỏ thôi. Sống tốt, đúng chuẩn mực, yêu thương vk con...

tungLam.nwl

Xe tăng
Cụ chả giới thiệu về bản thân thì biết thế nào là hợp.

Diep1979

Xe điện
Vợ chồng là sống cho nhau. Tuy nhiên phải hòa hợp về mọi mặt 70% là ok,quá ok....
Bác nói vậy tôi cũng phiền thớt nói qua. Mối tình đầu của tôi là 1 ca sỹ,con nghệ sỹ nòi luôn,nhà có 2 chị em gái,tôi yêu cô chị. Cũng bị ông,bà cụ nhà tôi phản đối kịch liệt. Tôi là con trưởng. Sau khi thuyết phục không được, phần vì nản. ( khi đó trẻ,nản và thất vọng là chuyện thường). Tôi quyết định chuyển cv đi thật xa. Cắt hết liên lạc với mọi người. 2 năm đầu cô ấy vẫn qua nhà,vẫn liên lạc với tôi( qua đt).. Sau đó thì cũng yên phận cùng người yêu khác. Giờ 1 năm bọn tôi nhắn tin,gọi điện hỏi thăm nhau thôi. Dù từ nhà tôi tới nhà ( bố ,mẹ ) cô ấy chỉ 5p đi xe máy. 20p đi bộ. Và giờ cô ấy cũng có 1 vị trí khá cao trong đài tiếng nói VN.
He he, nhà cháu tự lập từ nhỏ
Lấy vk sinh con cũng tự 2 vk ck chăm sóc, hạn chế phiền bố mẹ hai bên

Hiện con cái lớn, thì 2 vk ck lại quay về chăm sóc cha mẹ già

Vk là do mình chọn, mình phải tin vào mình. Mình sống cho mình ấy cụ