[CCCĐ] Nằm mãi ở hai cái Khách sạn 5, 6 Sao Đà Nẵng chán ốm , trốn đi Lý Sơn chơi.

giaophuong

Xe điện

Một chút Intercon nhé. Cách trung tâm thành phố Đà Nẵng hơn 20km .Riêng biệt trên bán đảo Sơn Trà , đẹp văn minh nhưng ...buồn.

Gồm nhiều các biệt thự trên núi.

Phòng rộng

Bar ngoài ban công ngắm biển.

Nằm ngắm biển từ trên giường.

Rest room rộng rãi.

Có bồn tắm vừa tắm vừa ngắm sóng vỗ vào bờ.

giaophuong

Xe điện

Lối đi trong Intercon , ra Lễ tân , đi tắm biển , đi ăn ..hơi xa nhưng xe điện gọi khá nhanh .

Kiến trúc đậm nét Gô tích.

Phòng " chém gió" ở Nhà hàng.

Lô đẹp dành cho Đôi uyên ương vừa ăn vừa ngắm biển , ngắm nhau.

Em thì ra bàn ăn thế này.Một mình với Thiên nhiên.

giaophuong

Xe điện
Và cuộc chơi bắt đầu.
8h30 em có mặt tại sân bay Đà Nẵng , thế nào lại gặp mấy con bé lễ tân của Intercon đi đón khách.

" Này , về đừng nói là gặp anh ở sân bay nhé các cháu "
" Dạ , anh yên tâm "
Màu chủ đạo của KS này là Đen và Trắng nên trang phục các cháu nó cũng là Trắng và Đen.

giaophuong

Xe điện

Các ông , các bà cứ chê Vietjet chứ " bà ấy" nhà em đi chuyến 7 h30 tại HN , đến Đà Nẵng đúng giờ luôn làm em đang ngắm các teen phải nhổm vội lên vì trông thấy " mụ ta" xuất hiện tại cửa ra..Sao mà đến đúng giờ thế !

giaophuong

Xe điện

Tiết kiệm cả đời , chắt bóp bản thân cả bao đời rồi , nay cho vợ con đi chơi cũng phải tử tế chứ .Tiếc lắm nhưng em cũng phải cắn răng thuê một chiếc 16 chỗ với giá là 3 triệu cho 3 ngày Lý Sơn .( Mà lạ nhé , HN thì toàn Ford Transit , ĐN thì lại khoái Merc ) .Bác tài đứng tuổi , giữ xe hơn giữ vợ nên mặc dù đời em nó cũng sâu sâu nhưng thơm tho , sạch sẽ , máy rất ngọt. Tranh thủ lúc bác tài kiểm tra lôp xe , vợ con em nó ngồi chơi , chụp ảnh ở vườn hoa 23/9 .( Cái vườn hoa này hồi xửa hồi xưa , em quen một bé người Đà Nẵng , lần đầu đi chơi , có một người đi theo mãi , bé nó thốt lên : đấy là ông người yêu em . Hú vía , vứt xe chạy luôn , hehe)

giaophuong

Xe điện

Ăn chơi , bún bò , cafe một hồi ở Đà Nẵng , 11 h em bắt đầu đi Lý Sơn .Đến Tam Kỳ là bụng lại vừa đủ đói để ăn trưa .Nói đến Quảng Nam , Quảng Ngãi là nhớ đến Gà , đến Gạo một thời. Cơm Gà Bà Buội nổi tiếng ra tận Hà Nội.Bác Tài dừng xe ở một Hàng Cơm Gà cũng nổi tiếng ở Tam Kì , Bà Hoa bà Hòa gì đấy .Nhưng , Bà Chủ lại là một cô gái rất trắng , cao và xinh .Quảng Ngãi mà gái xinh thế ." Em cao mét ? " " Dạ , m7" , Thật là Cơm Gà đã ngon lại được ngắm cô chủ đẹp .Ăn xong , có cảm tình với em hay sao ấy ( vì em chém gió vù vù ) cô ấy lại tự tay dúi cho em mấy củ sắn luộc nóng hổi ( lúc mụ kia cùng con gái ra xe trước , nhọc thế)

hecvn

Xe tăng
Bà chủ quán gà ấn tượng thế mà cụ giáo không chụp:))

Rượu Ngô

Xe tải
Tiết kiệm cả đời , chắt bóp bản thân cả bao đời rồi , nay cho vợ con đi chơi cũng phải tử tế chứ .Tiếc lắm nhưng em cũng phải cắn răng thuê một chiếc 16 chỗ với giá là 3 triệu cho 3 ngày Lý Sơn .( Mà lạ nhé , HN thì toàn Ford Transit , ĐN thì lại khoái Merc ) .Bác tài đứng tuổi , giữ xe hơn giữ vợ nên mặc dù đời em nó cũng sâu sâu nhưng thơm tho , sạch sẽ , máy rất ngọt. Tranh thủ lúc bác tài kiểm tra lôp xe , vợ con em nó ngồi chơi , chụp ảnh ở vườn hoa 23/9 .( Cái vườn hoa này hồi xửa hồi xưa , em quen một bé người Đà Nẵng , lần đầu đi chơi , có một người đi theo mãi , bé nó thốt lên : đấy là ông người yêu em . Hú vía , vứt xe chạy luôn , hehe)
Hình như tài miền trung cẩn thận lắm, năm nào em cũng về quê gấu ở Huế ăn giỗ, có năm em thuê xe từ Huế đi Đà Nẵng chơi, thấy bác tài còn ghé tiệm sửa xe cân đều 4 lốp trước khi đi ;;)

TECHN

Xe tải
hóng ảnh Lý Sơn của CỤ ...

bubu8x

Xe hơi
Ăn chơi , bún bò , cafe một hồi ở Đà Nẵng , 11 h em bắt đầu đi Lý Sơn .Đến Tam Kỳ là bụng lại vừa đủ đói để ăn trưa .Nói đến Quảng Nam , Quảng Ngãi là nhớ đến Gà , đến Gạo một thời. Cơm Gà Bà Buội nổi tiếng ra tận Hà Nội.Bác Tài dừng xe ở một Hàng Cơm Gà cũng nổi tiếng ở Tam Kì , Bà Hoa bà Hòa gì đấy .Nhưng , Bà Chủ lại là một cô gái rất trắng , cao và xinh .Quảng Ngãi mà gái xinh thế ." Em cao mét ? " " Dạ , m7" , Thật là Cơm Gà đã ngon lại được ngắm cô chủ đẹp .Ăn xong , có cảm tình với em hay sao ấy ( vì em chém gió vù vù ) cô ấy lại tự tay dúi cho em mấy củ sắn luộc nóng hổi ( lúc mụ kia cùng con gái ra xe trước , nhọc thế)
cụ không cho cái hình minh họa bà chủ cao m7 cái :D

giangsuki

Xe ngựa
Đề nghị cụ giáo về sắm cái ống tê lê đi, chụp ái mà mờ quá

giaophuong

Xe điện

Chiều , em đến KS Mỹ Khê ( Quảng Ngãi) , ở khu vực cảng Sa Huỳnh và Mỹ Khê thì chỉ có KS này là xịn nhất .Cũng được.

Biển Mỹ Khê.

Tối , cả nhà đi ăn hải sản ở ngay cạnh KS , hơn 200 m , toàn hàng quán hai bên đường nhưng mùa này cũng vắng khách.

giaophuong

Xe điện

Sáng hôm sau , nhà em dạy sớm để ra cảng Sa Kỳ , đi tàu ra Mỹ Sơn .Đường từ KS Mỹ Khê ra Cảng thật nên thơ , thanh bình.

Đã đến Cảng Sa Kỳ.