[Funland] Nấm da đầu- dầu gội Nizoral

Xep

Xe tăng
Em cũng dùng Selsun. Mà da nhờn thì bôi cái kem đấy lên da đầu để nửa ngày có bị bết bền bệt ko cụ?
:)) em ko biết có bết bệt ko vì em để ngắn 1’ nên ko biết ạ. Lâu lắm rồi em ko biết chải tóc là gì =))

Đại tướng Alo

Xe điện
Đầu em ngứa quá...
Hỏi mua loại dầu này xung quanh nhà mà không có, toàn kêu hết hàng! Cụ nào biết thông tin chỗ nào bán loại này ở Hà Nội làm ơn mách cho em với ạ
Em rót vodka trước ạ
Cụ ngại ra khỏi nhà thì lên Lazada, Shopee....mà order, nó mang đến tận nhà.
Thời buổi Công nghệ 4.0, mà cụ biết lên OF này mà còn hỏi lơ ngơ vậy cụ ? :D

VCHDHN

Xe container
Nizoran bán ở các hiệu thuốc. Mà loại này dùng lâu da đầu khô, tóc rít rịt. Lâu dài cụ thử mua loại này xem. Hàng ship Mỹ, em dùng thấy tiệt gầu luôn, da không khô.

Han Riverside

Xe buýt
Em cũng đang bị nấm da đầu đây , gàu với da đầu bị mẫn đỏ , ngứa , dùng Clear bạc hà càng gội thì bữa sau càng gàu càng ngứa . Nhưng từ khi dùng Selsun , tuần em gội 2 lần , các cụ nên nhớ là sau khi gội thì nên dùng máy sấy cho tóc khô hẳn , gối với lược với mũ bảo hiểm phải luôn sạch sẽ , vệ sinh giặt rửa thường xuyện . Và sau gần 1 tháng thì đã đỡ hẳn .

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ra hiệu thuốc, cụ hỏi thuốc trị nấm đầu.
Nhanh hơn nhiều việc cụ tìm dầu gội đầu loại này

maroon5788

Xe buýt
trc đầu e cũng bị cả mảng gầu to lắm ngứa nổi đỏ. ra cắt tóc cu em nó bảo a gội đầu nhanh hay lâu, nếu nhanh thì bị là đúng. Gội lâu vào mới hết sạch xà phòng bám vào ko làm kích ứng gây nấm đầu :D

Phỗng new

Xe điện
Cụ đừng dùng Nizoral.
Trước em cũng dùng thời gian nhưng khô tóc và vẫn nhiều gàu.
Theo em cụ dùng Head and Shoulder hàng của Mỹ, đảm bảo hết ngứa, sạch gàu.
Đầu em ngứa quá...
Hỏi mua loại dầu này xung quanh nhà mà không có, toàn kêu hết hàng! Cụ nào biết thông tin chỗ nào bán loại này ở Hà Nội làm ơn mách cho em với ạ
Em rót vodka trước ạ

poiuy

Xe ba gác
Cụ vào viện da liễu khám đi đã.

illidandh

Xe tải
Khả năng các cụ bị bội nhiễm vi nấm bên trong cơ thể rồi, mẹ em hồi đẻ em xong thì bị vảy nến chân hay á sừng ở chân mà chữa mãi ko khỏi (giờ mới đỡ đi nhiều). Chả biết cái bệnh nấm này nó có di truyền ko mà em hồi bé hết bị lang ben lại đến nấm đầu. Cũng bóc cả mảng to giống cụ, đầu lúc nào cũng bết, đỏ au, khó chịu.
Chữa hơn năm mới hết thì đến năm 2 đh 2007 nó lại tự mọc ra cái hắc lào hay vảy nến j đó ở bẹn, mông rồi lại nhảy lên nách. Chữa hết thì nó lại chạy xuống vùng đai bụng. Bôi đủ loại chuối xanh, Asa, Bsi, thuốc gia truyền T.H.Đạo chỗ phòng khám đối diện cung Việt-Xô, thậm chí còn rửa cả Dạ Hương, bôi cả phèn... Cơ mà nó chỉ lặn đi vào m.đông xong qua đến mùa nóng ẩm là nó lại tự mẩn lên từng cái mề đay đồng xu như vậy.
Đến tận 2018 em vô HCM đc hơn năm rồi mà nó lại tái lại tiếp ở cả 2 nách và vùng mông bẹn. Sau chục năm thì đây là lần tái phát nhanh và mạnh nhất vì nó lan rất nhiều thành mảng to. Đến nỗi 1 cái móng chân cũng bị sần lên dày cộm kiểu nó chạy xuống thành nấm móng:-B
Bôi ASA đau rát vkl tới nỗi cháy xạm hết da mà cũng méo đỡ. Thế là cuối cùng vì ko chịu đau thêm đc nữa (phải nói thêm là em chịu đau cũng thuộc dạng lỳ chứ ko phải nhát j), em phải mặt dày đến bv da liễu để khám. May họ có option phòng vip 1 khám 1 nên đỡ ngại khối, cơ mà vẫn méo thoát nhục lúc phải lên phòng xét nghiệm cho 2 em y tá trẻ măng nó cạo vẩy ở nách ra:-B.
Cuối cùng em đc kê đơn cả thuốc uống và bôi, cái thuốc uống diệt vi nấm khá hiệu quả khi mà thuốc bôi em chỉ bôi những vùng bị hắc lào (hay vảy nến?). Cái móng chân thì quên ko bôi thế mà sau vài ngày cái móng nó cũng hết sần, tự mịn lại luôn.
Thuốc uống thì uống theo đơn, còn thuốc bôi thì bôi bao nhiêu thì tùy, miễn bôi đủ 2 lần/ngày. Nên em mua tới mười mấy tuýp liền. Cứ bóp đầy ra lòng bàn tay để bôi cho nhanh vì các mảng nấm nó rộng. Hiệu quả thể hiện rõ rệt khi mấy hôm đầu mới bôi nó ngứa và nóng râm ran, muốn gãi lắm nhưng phải nhịn (mà thuốc nó trơn nên cũng méo gãi đc:))). Sau vài ngày nó đỡ thì hết ngứa.
Em chữa từ đó đến giờ thì chả thấy tý ti dấu hiệu tái phát vùng nào nữa nên khả năng đã trị đc tận gốc con vi nấm trong người.

Em cũng bị tróc da tay, nó bong da tay chứ không phải vảy cứng sừng gì, cứ đến mùa đông là bị vì mua đồng bị ra mồ hôi tay nhiều, hết mùa đông lại tự nhiên khỏi. Em bị từ năm lớp 5 đến giờ gần 30 tuổi rồi đã thử thuốc đông tây đều không được. Vào thu cúc thì bác sĩ phán thiếu vitamin này nọ ( tốn tiền đi khám ). Chắc hôm vào em thử vào da liễu hà nội xem .