[Funland] Nấm da đầu- dầu gội Nizoral

6diop

Xe buýt
Đầu em ngứa quá...
Hỏi mua loại dầu này xung quanh nhà mà không có, toàn kêu hết hàng! Cụ nào biết thông tin chỗ nào bán loại này ở Hà Nội làm ơn mách cho em với ạ
Em rót vodka trước ạ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Đi xa nhà hơn chút thì đâu chả có.

MotoG

Xe tăng
Vô hiệu thuốc mà hỏi cụ ah.
Mà e khuyên cụ nên gội bồ kết mới chuẩn.

Chembao

Xe container
Cụ dùng loại này xem cũng tương đương như loại cụ tìm đấy
Dầu gội trị nấm da đầu Selsun thuộc tập đoàn dược phẩm Rohto – Mentheolatum, ứng dụng công nghệ Selsuniyn Sulfide & vượt trội, có khả năng trị mọi loại gàu, đặc biệt là gàu do nấm Malassezia gây nên.
Dầu gội Selsun với thiết kế chai nhựa nhỏ gọn hoặc đóng gói sử dụng một lần. Bao bì với màu cam và xanh dương chủ đạo khá bắt mắt, dễ dàng phân biệt với các sản phẩm khác.

Thành phần của Selsun
Với thành phần selsunium sulfide nên dầu gội Selsun có thể loại sạch gàu, ức chế bã nhờn do da đầu tiết ra, hình thành lớp màng bảo vệ, giảm sự hình thành của lớp sừng và chăm sóc da đầu, giúp da đầu không bị ngứa hay có gàu.
Hiện tại, dầu gội Selsun có 2 dòng là Selsun Anti-dandruff với selsunium sulfide 1% dùng trị gàu, ngăn ngừa gàu quay lại và Selsun 1,8% dành cho người bị gàu nặng đến rất nặng, giúp điều trị và dự phòng gàu, ngứa da đầu, viêm da tiết bã do nhiễm vi nấm Malassezia.

Tên hoạt chất: SelsunThương hiệu: selsun và selsun.

Công dụng của dầu gội Selsun
Dầu gội Selsun đem lại những công dụng như sau:
  • Làm sạch vảy nấm và ngứa da đầu, trị gàu tận gốc, dưỡng sâu bên trong giúp tóc mượt mà
  • Tìm và tiêu diệt nấm gây gàu và bệnh về da đầu, ức chế sự hình thành và phát triển của tế bào sừng
  • Trị ngứa, kháng viêm và kiểm soát sự hình thành tế bào sừng, chấm dứt cảm giác khó chịu do ngứa gây ra
  • Kiểm soát sự hình thành bã nhờn và nấm, ngăn ngừa gàu quay trở lại
Đối tượng sử dụng dầu gội Selsun
Những người gặp phải tình trạng ngứa do nấm da đầu, bị gàu nặng đều nên sử dụng thử dầu gội trị gàu Selsun.
Bạn vẫn có thể dùng dầu gội Selsun cho cả tóc nhuộm và uốn.
Lưu ý, một số đối tượng sau không nên sử dụng Selsun:
  • Dị ứng với bất kì thành phần nào của thuốc
  • Không dùng khi có viêm cấp tính hoặc xuất tiết
  • Không dùng cho phụ nữ có thai và trẻ em dưới 5 tuổi
Cách dùng dầu gội Selsun
Trước khi sử dụng, bạn cần lắc kỹ dầu gội.
Làm ướt tóc và da đầu, tiếp theo thoa đều dầu gội lên và mát xa nhẹ nhàng trong 2–3 phút.
Sau đó, xả sạch lại với nước để loại bỏ hết bọt và dầu gội.
Để chống gàu hiệu quả, bạn nên dùng đều đặn 2 lần/tuần cho đến khi gàu hết hẳn. Sau đó, bạn có thể dùng 1 lần/tuần để ngăn ngừa gàu quay trở lại.
Nếu bạn nhuộm hoặc uốn tóc, hãy sử dụng dầu gội trị gàu Selsun khoảng 1–2 tuần sau khi nhuộm. Bên cạnh đó, bạn cần uống nhiều nước và tránh ánh nắng mặt trời để không làm hỏng tóc.
Chú ý, trong khi gội đầu, tránh để dầu gội tiếp xúc với mắt. Nếu dầu gội dính vào mắt, bạn phải rửa kỹ bằng nước sạch ngay lập tức.

https://thuocdongycotruyen.com/cam-nang-suc-khoe/dac-tri-gau-nam-da-dau/bi-nam-da-dau-dung-dau-goi-gi.html

illidandh

Xe tải
Em cũng bị nấm da đầu, nó chóc thành mảng gầu to đùng, và bị mần đỏ ở da đầu. Em bôi thuốc mỡ Dibetalic và gội Selsun thì đỡ nhưng không khỏi hẳn được .

Dép tổ ong.

Xe tăng
Cái này em thấy hay có bán ở hiệu thuốc, chứ tạp hóa hay mấy hàng hóa mỹ phẩm lại ít chỗ bán.

Dan du an

Xe ba gác
Nói chung chủ yếu là do viêm da dầu, mà em nghi là do một số loại dầu gội kiểu kích thích mọc tóc nó cũng gián tiếp kích thích làm da đầu dầy sừng nhanh hơn sinh ra gầu.

Đầu em ngứa quá...
Hỏi mua loại dầu này xung quanh nhà mà không có, toàn kêu hết hàng! Cụ nào biết thông tin chỗ nào bán loại này ở Hà Nội làm ơn mách cho em với ạ
Em rót vodka trước ạ
Cụ mua dầu gội SnowClear mà dùng, em dùng cái đó hết gàu hết ngữa nhanh mà không bị khô tóc như mấy cái khác

An Nguyen 1

Xe tăng
Cụ phải uống Griseofulvin 1 tháng, còn gội Nizoral hay Selsun chỉ làm kích ứng thêm. Chỉ dùng các dầu dịu nhẹ.

6diop

Xe buýt
Cơ mà em dùng Nizoral rất hợp

Xep

Xe tăng
Em dùng selum thấy hết. Hơn nữa tắm mùa đông do tắm nóng nên da đầu mất nước, e bôi thêm cái kem dưỡng ẩm sau tắm thì sạch bóng ko còn tý gầu nào.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
em cũng bị đang dùng jasulem thấy hết mà bữa nay e chơi dầu gội thường vào lại ngứa gãi rách đầu

boy11

Xe hơi
E cũng tìm Nizo mà quanh khu Thành Công toàn hết hàng.

Đầu em ngứa quá...
Em rót vodka trước ạ
Em đang dùng Selsun và Snowclear thay đổi tránh nhờn thuốc. Trước dùng Haicneal thấy hợp nhưng giờ ko mua được nữa

Lê Đình Bá

Đi bộ
cụ mua dầu gội head & shoulder clinic loại của Mỹ ấy, hiệu quả lắm.

Mover

Xe máy
Cụ mua loại thuốc xịt chống nấm da đầu này xem, e dùng thấy hiệu quả lắm ( 100k/lọ). Rồi em kết hợp gội loại dầu Snowclear thấy còn rất ít gầu.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng Nizoral rồi, đun nước sả vs chanh các kiểu ko ăn thua. Cuối cùng thua hết cái lược. Nếu cụ bị nấm loang da đầu, có kèm mụn 1 vài chỗ do nấm, hoặc gàu nhiều lược cân hết. Bị nấm vs gàu do da đầu sinh sản nhiều dầu, bã. Cụ chỉ cần dùng dầu gội trị gàu thường như Head & shoulder thôi, dùng kèm 1 cái lược nhỏ nhỏ 10cm răng thưa 0.5mm đến 1mm cào da đầu thay móng tay, vì nó sẽ cào kĩ hơn tay, đỡ mỏi ngón và cào cực sạch gầu vs nấm, khi gội thấy đầy mảng gầu bẩn đục nó bám vào lược, gội 2 lần thời gian đầu, sau khi gội sấy luôn tránh ẩm, sau đó bôi kem chống nấm loại bth hay bôi cho tay chân tầm 30k lên vùng da bị nấm ấy. Độ 1 tháng chắc hết bay nấm. Em trc nấm loang da sau gáy, 2 bên mai và trên vành tai, sau khi áp dụng như trên 1 năm nay ko còn nấm, gàu cũng hết, hôm nào mệt vs bận 3 ngày ko gội chỉ ngứa nhẹ chứ ko có vảy gàu. Đợt lạnh trong năm có bữa ốm nhẹ 1 tuần ko gội bị nấm nhẹ sau gáy, em lại bôi kem trị nấm là hết. Bây giờ cứ cách ngày gội 1 lần, khỏe re.