[Thảo luận] Năm 2010 xóa hết các điểm ùn tắc tại HN - Chém gió ?

doremonmattich

Xe tăng
tên GTCC này nói xxx vãi , chắc là xóa được ùn tắc lúc 12 giờ đêm :21:

bizviet

Xe điện
Cái này là nó nằm trong gói kích cầu phục hồi kinh tế các cụ ạ

relaxhn

Xe hơi
Các Cụ đọc chả kỹ gì mà đã đi ném đá vào Cán bộ rồi :P:P:P. Trên thực tế HN chỉ bị ùn tắc vào giờ cao điểm thôi còn những lúc 1.PM và 1.AM thì xóa các điểm đen đó nhẹ tênh. Cán bộ nói "Quyết tâm của Sở là cố gắng từ nay đến năm 2010 xóa bỏ hết các điểm đen về ùn tắc giao thông." Chả có câu nào liên quan đến ùn tắc giờ cao điểm cả. :77::77::77:
Em tin là họ sẽ làm được như những gì họ nói. (b)(b)(b)

XPQ

Xe cút kít
Nguyên nhân quan trọng nhất dẫn đến ùn tắc là đa phần anh em chúng mình đều được dạy phải:
Tiến lên ta quyết tiến lên!
Tiến lên ta quyết tiến lên hàng đầu
Hàng đầu rồi tiến đi đâu!
Đi đâu cũng cứ hàng đầu tiến lên!

Cái bài này có từ cách đây ba bốn chục năm cơ.Công nhận là văn hoá dân gian có cái dự cảm rất là bác học các bác nhể!
Trở lại phát biểu của bác Hùng,chưa biết đâu bác ấy cũng là một ốp phờ cũng nên,em hoàn toàn đồng ý.Không biết bác này có chơi chữ không chứ ngay bây giờ ở Hà Nội làm gì có chỗ nào gọi là "điểm" ùn tắc,em nghe VOV FM91 toàn thấy đoạn này ùn đường kia tắc,số đo hàng vài trăm mét hay lắm khi tính bằng nửa tiếng đồng hồ.
Có phỏng ợ các bác!

vihali

Xe container
Chuẩn thì phải là: "Năm 2010 xóa hết các điểm ùn tắc hiện tại của HN", nghĩa là di chuyển các điểm này sang chỗ khác.
Đường HN sắp tới sẽ không được rẽ trái mà phải đi thẳng thêm 100m rồi vòng lại. Mỗi lần rẽ trái mất toi 200m.
Ối giời, thảo nào em thấy mấy ngày nay, chúng nó đào phần giữa đường Nguyễn Trãi lên, đoạn từ trường ĐHKHTN về Hà Đông cũng tới 5 cái, hóa ra là để bà con rẽ trái. Đường Nguyễn Trãi ít tắc mà chỉ ùn do lưu lượng lớn, không có ngã 4 mà chỉ có ngã 3, giải quyết đi đúng làn là đã ổn lắm rồi. Đoạn vào Khuất Duy Tiến, bọn xe to đứng chờ rẽ trái toàn chen lấn làn đi thẳng, xxx đứng trơ mắt ếch, chả làm gì vì tóm bọn này thì tắc liền, toàn đứng bên thoáng để bắt vượt đèn đỏ và MBH.

Tui_thom

Xe đạp
em nghĩ là ng ta viết nhầm 2010 thành 2110 rồi ;))
impossible

ở VN ít nhất 50 năm nữa mới cải thiện đc tình trạng đường xá, 50 năm nữa may ra lambor mới có thể tung tăg đi ngoài đường mà sợ dập gầm :))

thienphuc

Xe điện
Này cụ đừng nói thế, Lão này nói đúng đấy, không chém gió đâu.
Cuối năm nay Lão đưa ra nghị định, thông tư, công văn .... gì gì mà có nội dung cứ một 4b ra khỏi nhà là CA Phường phải thu 20.000 đ, và một 2b ra khỏi cửa là thu ngay 5.000đ, thu tiền tươi thóc thật, thì các cụ chỉ có đi bộ thôi ---> các điểm ùn tắc được giải quyết nhanh gọn :77: :77: :77:
việc gì phải thu tiền cho mang tiếng ra.phải em là em cấm tiệt k cho cái xe nào lưu thông đi bộ hết để xem có tắc đc nữa k (y)

hieu0210

Xe buýt
nói chung là các bố gtcc nhà mình làm ăn dở bỏ mị e,trước đây nhiều tai nạn thì giảm bớt lối sang ngang đường nay bị tắc đường nhiều thì lại chia ra làm nhiều lối sang đường,các cụ có để ý là mấy ngày gần đây đoạn đường nào có giải phân cách cứng là đều chia ra làm nhiều lối rẽ kô nhể,nhất là đường Nguyễn Trãi

Nangtiencodon

Xe tăng
Cầu Lường, Quang Thịnh, Lạng Giang, Bắc Giang
ngày 21-6 có kênh phát thanh mới về vấn đề giao thông đó các bác ạ! Tha hồ mà giải quyết các vấn đề còn vướng mắc. ^^ Các bác đón nghe nhé. E cũng quên tần số rùi.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
ngày 21-6 có kênh phát thanh mới về vấn đề giao thông đó các bác ạ! Tha hồ mà giải quyết các vấn đề còn vướng mắc. ^^ Các bác đón nghe nhé. E cũng quên tần số rùi.
Bác ơi, VOV-Giaothông đang phát thửu nghiệm trên FM 91Mhz rồi ạ :41::41: Nhưng có lẽ năm sau bọn em chuyển sang VOV-Hàng không :)):)):))

AQ.

Xe tăng
Em nghĩ bộ Tài chính cần đưa ra 1 luật thuế mới: thuế chém gió. Mỗi năm thu được ối xiền để đầu tư vào đường xá.
Chỉ sợ lúc ấy bộ Cong thương lại ra hạn ngạch: mỗi cán bộ chỉ được chém gió 1 lần khi đang tại chức.
Chả còn ai làm cán bộ nữa thì xã hội loạn mất, em lo quá :'(