N u d e - Lần đầu tiên với nude

Trạng thái
Thớt đang đóng

vungocanhxd

Xe tăng
Em xin mạn phép các cao nhân có đôi lời bày tỏ quan điểm cá nhân, có gì sai xin các cụ chỉ dạy ạ
Cá nhân em em vẫn thích nhất tấm 13. Kỹ thuật ánh sáng tốt tạo chiều sâu tối đa và tạo được cả chiều sâu cho từng lớp, có cảm giác được sự tách biệt lớp. Lớp tiền cảnh vừa là để tạo khung hình bằng lá cỏ rất mềm nhưng lại tạo được khung hình rất rõ nét. Lớp hậu cảnh khá chi tiết không quá tối và không hề bị bết màu nhìn rất hoàn hảo nhưng không làm người xem sao lãng đi chủ thể. Lớp chủ thể rất rõ ràng, sâu ánh sáng tuyệt vời. Tuy nhiên có một chút về phía mẫu giá như mẫu hơi ưỡn người về phía trước tạo thêm sự thắt lại của vòng hai đẩy vòng ba ra phía sau và giữ đúng vị trí ngồi so với khúc gỗ tạo sự đầy đặn hơn cho vòng ba thì không còn điểm gì chê được nữa. Em đánh giá kỹ thuật về phía người chụp 10/10 mẫu 9.5/10.
Tấm 14 vẫ chùm sáng đó nhưng chủ thể không nổi bật như tấm 13, phần tiền cảnh cũng không được như tấm 13, hậu cảnh thì khoảng tối khá nhiều không chi tiết (cái khoảng tối giữa lá cây giao với mặt nước).Mẫu hơi lỗi giống như mợ Dims nói.
Tấm 15 thì phần tiền cảnh hơi nhạt nhòa và đập vào mắt cảm giác hơi tức mắt, còn lại vẫn 10/10.
Cụ X5: Em xem cùng với gấu nhé, gấu hoàn toàn ủng hộ bộ môn này, tôn thờ vẻ đẹp của phái đẹp tại sao lại không ủng hộ nhỉ:D
All các cụ: Phàm ở đời thì trong đầu ta hay có sự so sánh nhưng em nghĩ không nên nói. Các cụ thử đặt tình huống có 3 người con gái các cụ thấy một cô đẹp xúm hết lại bỏ rơi hai cô kia thì trong đầu hai cô kia nghĩ gì nhỉ, cô được xúm lại thì sẽ nghĩ ngày mai cũng có 3 cô mà mình là người xấu nhất thì thế nào...
À mà cụ chủ em vẫn thích một số tấm cụ xử lý hậu kỳ cánh tay mẫu
Hi hi! Hi vọng em không bị nhận gạch đá:D cụ chủ nếu em có sai xin cụ chỉ dạy cụ đừng mắng em nhé

Chỉnh sửa cuối:

kraz255b

Xe điện
Tấm này thân tặng các cụ nào muốn thấy mặt mẫu ...

10
E ấp
Em nghĩ khi xzem thể loại ảnh này, hoặc khi chụp không nên quan tâm đến gương mặt chứ các cụ nhỉ, vì tác phẩm đâu có nói đến gương mặt đâu!

Hiểu biết nghệ thuật của em hạn chế lắm nên em chỉ vào đây đọc comment & phân tích của các cụ cùng với cụ chủ thớt để học hỏi thôi. Đi vào đi ra cái thớt này mấy lần em xin dưa góp chút ý kiến cá nhân tấm ảnh "Nỗi niềm riêng".

Tất cả tên của mỗi bức ảnh đều được cụ chủ thớt lựa chọn kỹ, hay & sâu để chuyển tải (hoặc để tôn vinh) ý tưởng của chủ thể, của khoảnh khắc, của một dấu chấm kết/ dấu nhấn cho hàng triệu điểm sáng tạo nên một bức ảnh hoàn mỹ như "Nắng thu", "E ấp", "Tạo hóa lung linh", giữa tên & ảnh có một sự kết nối không nhìn được không nắm được vì sự kết nối đó thực sự lan tỏa trong nhau - nhưng với tấm "Nỗi niềm riêng" thì cá nhân em chưa thấy được sự lan tỏa kết nối đó.

"Nỗi niềm riêng" rất mông lung, rất mơ hồ, rất nhiều nhưng cũng rất ít, rất rõ ràng nhưng cũng rất loang loáng - tìm một từ để khái quát nên ý nghĩa của nỗi niềm riêng thì ngắn gọn nhất chỉ có thể nói là riêng một nỗi niềm & thể hiện bằng hình ảnh chắc chắn là muôn vàn khó hơn. Trong ảnh này em thấy khung cảnh tĩnh mặc, xét pose của mẫu đúng là đang ngụ ý thể hiện cái đó - và vì thế làm mất đi cái hồn của bức ảnh trong cái tinh của tên gọi.
Em cũng khó diễn đạt ý của em nên nói nôm na như thế này "Diễn mà như không diễn", mẫu tạo dáng hoặc người đạo diễn phải làm sao để cho người xem thấy được rằng không phải mẫu tạo dáng theo sự chỉ đạo, theo dụng ý thì sẽ tốt hơn.

Ngoại cảnh & hình thể mẫu quá rõ ràng trong việc chọn ánh sáng, thiếu cái sự cô độc man mác, thiếu đi góc tối làn sương của nỗi niềm trong một vũ trụ tràn ngập ánh sáng. Cá nhân em nghĩ nếu khung cảnh mờ ảo hơn chút, hình thể của mẫu có sự tương phản tốt giữa đen & trắng, tổng thể mờ ảo đi hoặc mở rộng khung hình để cho hình thể mẫu thu nhỏ lại thì có thể kết quả tốt hơn.

Em xin FUN tí nên đặt tên tấm này là "Đau bụng" :D - Em FUN thôi ạh

Jaispierre

Xe buýt
Còn em thì nghĩ tấm trên bỏ được thân cây thì đẹp. Các bác khai phá nhiều góc đẹp quá :)

kraz255b

Xe điện
Nhìn bộ đồ nghề của cụ Dằn di đây đã thấy khủng rồi! Bái phục, bái phục ạ! :D
nhìn mẫu nghệ sỹ quá nhỉ, trẻ nữa, nhìn gương mặt mộc của mẫu đẹp hơn khi make up để sáng tác ! nhìn hoài không chán!

Chỉnh sửa cuối:

Catiner

Xe tải
Em cám ơn all các cụ đã quan tâm và có comment để em được học hỏi!

@hoangtrunganh: em chỉ ăn theo các đại ca chứ kg quen biết gì với mẫu cụ ạ!

sunsun

Xe tải
Cháo thấy đẹp, hi vọng ...

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Các cụ cho em hỏi, một tấm ảnh như nào thì được gọi là nghệ thuật nude và làm sao để người xem không nghĩ đó trần trụi là tấm ảnh sex!!!!?????

Xem ảnh của cụ chủ em:-/X_X
Em mải nghe điện thoại và F1 vừa ngó qua bảo: có 1 cô cởi trần bố ơi......

Chỉnh sửa cuối:

N68

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, một tấm ảnh như nào thì được gọi là nghệ thuật nude và làm sao để người xem không nghĩ đó trần trụi là tấm ảnh sex!!!!?????
Em nghĩ là nó tương tự với việc cụ khám cho một bệnh nhân nữ k mặc quần áo và "ở" với một nữ cũng k mặc quần áo ở nhà nghỉ í ạ =))

Catiner

Xe tải
Mẩu và đại ca Olympus

Duonganh2004

Xe tăng
Post ảnh kiểu này thì thôi thế là OF giờ vợ cả cũng cũng xem nốt roài :((

Catiner

Xe tải
Em nghĩ là nó tương tự với việc cụ khám cho một bệnh nhân nữ k mặc quần áo và "ở" với một nữ cũng k mặc quần áo ở nhà nghỉ í ạ =))
Đọc comment này của cụ làm em cười quá suýt té ghế cụ ạ! ... cụ thật là dí dõm ...

Xem ảnh nude mà thấy " người nông dân nổi dậy " thì đấy không phải là ảnh nghệ thuật nhá :D

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Hey...! Việc khám bệnh trong một hoàn cảnh khác nên không thể thấy có cảm xúc "rạo rực" như ảnh node được:))

Catiner

Xe tải
17

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng