N ên đi ban ngày hay đi ban đêm ?

vanvuong

Tháo bánh
Hai vợ chồng em hay có thói quen đi vào ban đêm vì có các ưu điểm sau :

1.Thời tiết mát mẻ.
2. Đường vắng không chịu cảnh kẹt xe bực bội.
3. Đỡ căng thẳng tâm lý do ban đêm xxx ít thổi xe du lịch vì các lỗi đè vạch ....
4. Hai tên F1 ngủ ngon lành nên đỡ nhức đầu với chúng nó.
5. Đi nhanh hơn do các yếu tố trên (mà cũng đỡ lo xxx núp bắn nữa nếu vô tình không thấy biển hạn chế tốc độ, vì nếu thấy em cố gắng tuânthủ như thường).
6. Tiết kiệm vô khối thời gian và tiền bạc (vì đỡ mất 1-2 ngày ngủ ks, tiền xăng cũng ít hơn, thời gian chơi nhiều hơn).

Lâu lâu có bữa mệt thì em cũng rúc vào cây xăng nghỉ ngủ (do gấu em mắc bệnh quáng gà nên ban đêm chịu không lái được :().

Hôm nay đọc đoạn tin này lại phân vân, thời buổi nó manh động như vầy thì đi cũng nguy hiểm quá các cụ ợ.

Rạng sáng 11-4, Tổ tuần tra CSGT số 1, Phòng CSGT Công an tỉnh Bình Thuận do Thượng tá Nguyễn Văn Nguyên cùng hai chiến sĩ đi tuần tra trên quốc lộ 1A thì được tin báo có bốn người đang cướp tài sản trên xe tải đậu ở một cây xăng gần đó.

Tổ CSGT áp sát, lập tức cả bốn nghi can nhảy lên hai xe máy tháo chạy theo hai hướng, một chạy về hướng Phan Thiết, một xe chạy hướng Phan Rang. Các CSGT lên xe hú còi truy đuổi và liên lạc với Phòng CSGT cử thêm lực lượng chốt chặn, đón lõng bọn cướp.
Trên đường tháo chạy, kẻ cướp dùng nón bảo hiểm ném thẳng vào kính xe CSGT và liên tục lạng lách, đánh võng để thoát thân. Sau hơn 70 km truy đuổi, tại thị trấn Phú Long (Hàm Thuận Bắc), CSGT đã bắt được Trần Văn Tài (trú phường Đức Long, TP Phan Thiết). Tài khai vừa ra tù về tội cướp giật tài sản. http://dantri.com.vn/phap-luat/csgt-truy-duoi-hon-70-km-bat-cuop-718390.htm

xuanta_vl

Xe tải
đi đêm có nhiều thuận lợi như cụ nói nhưng cũng có nhiều tiềm ẩn nhất là đối với những cung đường lạ. nên theo em cụ cứ đi những cung đường wen vào ban đêm còn ban ngày thì đi đường lạ. em toàn đi vậy

vanvuong

Tháo bánh
Do em chơi nhiều hơn làm nên hầu như cung nào cũng quen mới gay go chứ !
SG-HN, SG -VT-Bình thuận-nha trang- đà lạt-gia lai-kon tum,SG-L.an-Cần thơ-Anh giang- bến tre- cà mau, HN- lào cai-Q.ninh-Sơn la- mù căng chải .... em đều đi qua vài lần.
đi đêm có nhiều thuận lợi như cụ nói nhưng cũng có nhiều tiềm ẩn nhất là đối với những cung đường lạ. nên theo em cụ cứ đi những cung đường wen vào ban đêm còn ban ngày thì đi đường lạ. em toàn đi vậy

lam2990

Xe buýt
Cháu sợ nhất là bị ném đá buổi đêm ạ. Nguy hiểm

Mỉnh kều

Xe buýt
Đi đêm sợ nhất mấy ông xe đầu kéo và xe khách đường dài

laichuanhieu

Xe tăng
Do em chơi nhiều hơn làm nên hầu như cung nào cũng quen mới gay go chứ !
SG-HN, SG -VT-Bình thuận-nha trang- đà lạt-gia lai-kon tum,SG-L.an-Cần thơ-Anh giang- bến tre- cà mau, HN- lào cai-Q.ninh-Sơn la- mù căng chải .... em đều đi qua vài lần.
Cụ này đi nhiều và máu thế này thì đêm hay ngày quan trọng giề. Thích thì chạy thôi cụ ơi. Cụ tưởng chạy ban ngày mà không gặp cướp à? Vừa rồi nó cướp trên đường HCM đấy.

hongsondang2810

Xe đạp
cái vụ cướp giật là may hơn khôn thôi ạ
Nhưng công nhận là đi đêm sướng thật
em là cứ thích chạy đêm

Chun_Nin

Xe hơi
Ủng hộ cụ vụ đi đêm.