[Funland] MYANMAR -INLE LAKE Không đi đừng tiếc !

honglaumong

Xe tăng
Treo mấy quả ảnh tác nghịp của mấy ông Ô Phỡ này cái:

honglaumong

Xe tăng
Tiếp nè:

Alone77

Xe container
Lão Cò, lão Hongha, lão Nhè dấu ảnh đâu dồi, chạ thấy chưng lên nhể :))

HongHa

Xe điện
treo mấy cái anh chùa Vàng

honglaumong

Xe tăng
Em phọt nhiều dồi, nghỉ ngơi tý để hóng ảnh các Kụ khác ạ :))

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn

Chùa Shwedagon là một trong những công trình kiến trúc tôn giáo nổi tiếng trên thế giới. Không ai biết chính xác thời điểm ngôi chùa này được xây dựng, các nhà khảo cổ chỉ ước chừng ngôi chùa có lịch sử khoảng 2.500 năm, được xây dựng trong khoảng thế kỷ thứ VI đến thế kỷ X. Shwedagon đã trở thành một điểm đến thu hút rất đông khách du lịch đến thăm quan, lễ phật và chiêm ngưỡng vẻ đẹp kiến trúc của chùa.
Vào chùa, mọi người phải bỏ dép, kể cả các nhà sư, thức ăn cũng để ngoài luôn, với khách nước ngoài thì vé là 6USD và được bỏ dép vào cái tủ, khi lấy dép có khăn lạnh lau chân

Trên đỉnh tháp là lá cờ đuôi nheo được làm hoàn toàn bằng vàng, khảm kín với 5.448 viên kim cương và 2.317 viên đá quí. Đỉnh tháp treo tất cả 1.065 chiếc chuông vàng và 421 chiếc chuông bạc.

Xung quanh tháp vàng có 7 ban thờ, tượng trưng cho 7 ngày trong tuần, ai sinh ra vào ngày thứ mấy thì đến ban thờ đó và múc nước để rửa tượng và cầu phúc cho mình, gia đình và người thân (rất vui vì ở đây cũng có 1 chú làm nghề cũng thuê như ở VN với giá 3 USD)

Như một vài nước phật giáo khác, Miến điện có cấp 1 loại visa gọi là "visa thiền" dành cho những người tu hành muốn đến thiền tại chùa vàng.

Đạo Phật được coi là quốc giáo, mọi người dân Myanmar đều rất sùng bái, hầu hết thanh niên đến tuổi đều phải vào nhà chùa, điều này cũng lý giải tại sao người dân Myanmar hiền lành và tốt bụng đến như vậy

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn

buffalo car

Xe điện
Ôi nhìn ảnh các cụ mà em tiếc đứt ruột vì bọn em bị cancel chuyến đi Myanma tháng 3 vừa rồi!~X(
Cảnh + Ảnh đẹp ngất ngây! :x

babetnhe

Xe điện
Chào cả nhà, em đã về.
Ăn nhậu quần quật mấy hôm mệt rã người, chắc phải nghỉ ngơi mấy hôm mới úp tiếp ảnh được !
Cụ Hải kều crop lại cái ảnh kia cho cái kính to to lên chút đi ạ !

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
hiazzz

tính em hiền lành nổi tiếng OF, không ghen tỵ với ai nhưng em đang ghen ăn tức ở với các bác đây, ghen tức với cả 5 bác.

Bác Hải kều ơi, đẹp vừa mới được vào đây post ảnh nhé, đẹp quá thế thì chỉ tổ bị ghen tức thôi.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chuyến đi đáng ngưỡng mộ, ghen tị với các cụ quá.

honglaumong

Xe tăng
hiazzz

tính em hiền lành nổi tiếng OF, không ghen tỵ với ai nhưng em đang ghen ăn tức ở với các bác đây, ghen tức với cả 5 bác.

Bác Hải kều ơi, đẹp vừa mới được vào đây post ảnh nhé, đẹp quá thế thì chỉ tổ bị ghen tức thôi.
Khớ khớ! Giờ em mới biết Mợ hiền nhất OF đấy ợ =))

babetnhe

Xe điện
Em làm cái phóng hự về Cá trên hồ Inle.
Cá ở hồ Inle nhiều vô thiên lủng, các loại chim cò và con người miệt mài săn bắt ngày đêm vẫn không hết, nhưng đó là do ngư dân ở đây vẫn chỉ đánh bắt cá bằng những phương tiện hết sức thô sơ và cách đánh bắt truyền thống như rải lưới, quăng chài, chụp nơm, hay dùng xiên để đâm cá chứ gặp mấy ông VN mang kích điện đi thì chắc là cá cũng sẽ cạn kiệt nhanh chóng.
Ở ngay KS bọn em ở chỉ cần nhìn qua kẽ sàn hay bước ra ngoài hiên là đã thấy cá bơi lượn hàng đàn.
Rất nhiều loại cá nhưng chủ yếu là Cá Rô và Cá Chép chúng làm tổ trong các bụi rong dưới hồ.

Quấn quýt hôn hít