[Funland] Mỹ tuyên bố dỡ bỏ một phần lệnh cấm vận vũ khí với Việt Nam

TaiMV

Xe điện

UnitedKondoms

Xe điện
Ngày xưa không có vũ khí Mèo, thế ra các Kụ nhà ta oánh cho Mẽo, Phớp chạy re kèn bằng thân cây chắc?

Có thì tốt, cũng chả phải thần thánh gì. Nói về duy tâm thì vũ khí Mèo có dớp tụt chạy ở đất nhà mềnh các Kụ ợ

Ngo Rung

Xe lăn
Ngày xưa không có vũ khí Mèo, thế ra các Kụ nhà ta oánh cho Mẽo, Phớp chạy re kèn bằng thân cây chắc?

Có thì tốt, cũng chả phải thần thánh gì. Nói về duy tâm thì vũ khí Mèo có dớp tụt chạy ở đất nhà mềnh các Kụ ợ
Ngày trước mình được viện trợ của toàn bộ phe XHCN, điển hình là toàn hàng khủng vào thời ấy của LX & từ đôi dép, mũ cối, lương khô ... từ TQ .. không có sự giúp đỡ đấy thì chắc chắn ta không có thắng lợi này ... :-bd

Ngày trước mình được viện trợ của toàn bộ phe XHCN, điển hình là toàn hàng khủng vào thời ấy của LX & từ đôi dép, mũ cối, lương khô ... từ TQ .. không có sự giúp đỡ đấy thì chắc chắn ta không có thắng lợi này ... :-bd
Thế tính ra công của anh LX vẫn luôn vĩ đại cụ nhể :))

HuyArt

Xe lăn
Các pro Nga sẽ nhảy vô chém những câu đại loại như "Ôi giời, phí tiền. Mua đồ Nga cho nó đồng bộ" hoặc "Giời, bọn nó bán chứ chắc gì tao mua. Người anh em Putin của tao đang thiếu đô la tao phải giúp, hơi đâu lo chuyện bọn Rận chúng mày" hay là "Cái bọn giãy chết nó bày trò này để DBHB mình đây, cần hết sức cảnh giác"... bla bla... :D
Cụ coi thường mấy cụ Pro Nga quá...
Về cơ bản em thấy mấy ông Pro Nga có tư tưởng lại rất cấp tiến, thực dụng và khoáng đạt. Tư bản còn hơn mấy ông Pro Mỹ dạng autu chửi nhiều
Đầu xuân lấy hòa khí làm đầu cụ kích động thế vừa chứng tỏ mình non xanh, hiếu sự, vừa dỗi lẫy kiểu trẻ con:D

Cụ coi thường mấy cụ Pro Nga quá...
Về cơ bản em thấy mấy ông Pro Nga có tư tưởng lại rất cấp tiến, thực dụng và khoáng đạt. Tư bản còn hơn mấy ông Pro Mỹ dạng autu chửi nhiều
Đầu xuân lấy hòa khí làm đầu cụ kích động thế vừa chứng tỏ mình non xanh, hiếu sự, vừa dỗi lẫy kiểu trẻ con:D
Kệ mấy lão pừ rồ linh tinh đi cụ .. thớt dành cho vũ khí thì chỉ bàn chiện kỹ thuật, chém về chiến thuật thoai .. :D

UnitedKondoms

Xe điện
Chà chà! Kụ bên này nằm trong hàng ngũ CHÃ thì cháu khiếp oài!

Năm mới chúc Kụ Thành đạt, Thịnh vượng hềy!
Còn chơi mô hình không Kụ?

glare

Xe điện
Nga không bán thì thằng khác bán. Pháo, tên lứa, ra đa có hết.
Quạn trọng là:
- Có muốn mua ko hay chỉ là đánh tiếng cả hai bên?
- Có tiền mua ko?
- Mua rồi có dầu để vận hành ko?:-?
Chú P3C này của Brazil mua về thuê Airbus độ lại:
Em nghĩ độ chả dễ như lắp cái công nông đầu ngang đâu ạ. Hệ thống vũ khí nó cần đồng bộ với hệ thống ra đa, điện tử. Mà ông rada chiến đấu thì chả giống như cái trạm BTS mà bảo hàn mấy cái tay sắt vào rồi bắt lên là xong. Vũ khí lắp lên cũng vậy, còn cả hệ thống tiếp dẫn, bảo trì... nữa. Bây giờ chơi tuyền đồ Nato thì vừa đắt vừa chưa chắc nó đã bán cho đủ đồ, đã dỡ hết cấm vận đâu ? Mờ chơi đồ anh Nga thì chỉ có cái vỏ và hệ thống động lực cũ về lại còn phải phá ra độ lại thì quá tội. Chả đơn giản thế đâu !!!

cháu lên 3

Xe container
Ước rì mỹ nó mua luôn cả đất nc vn Mới mong pt. Chứ cứ để mấy chú tham nhũng điều hành đất nc thì chính sách vẫn mãi chỉ thế này thôi

Ước rì mỹ nó mua luôn cả đất nc vn Mới mong pt. Chứ cứ để mấy chú tham nhũng điều hành đất nc thì chính sách vẫn mãi chỉ thế này thôi
Dáng học đi, khi nào trưởng thành hãy vào đây nói chiện mí các cụ. Bây giờ mới cháu lên 3 thì chưa đủ trình chém đâu :P

Ngo Rung

Xe lăn
Cháu mong cụ cho tí ý kiến tiêng của cụ. Xem trình cụ đến đâu :))
Cụ cứ lo cho thân cụ trước đi, nếu tài giỏi thì sang Mẽo mà sống xem làm được cái gì to nhớn không đã, còn không giỏi thì kể cả Mẽo nó có mua cái xứ này thì cụ cũng chỉ đến trình ăn gheo-phe là hết cỡ, thế nhá chịu khó học đi :))

pháo BM21 grad

Xe container