[Funland] Mỹ muốn hỗ trợ ngư dân Việt trước đe dọa trên biển

Lucifer2306

Xe tăng
Chưa thấy topic nào về bí thở 36 tủi của Bắc Ninh nhỉ, xuất phát từ đại học thể dục thể thao Từ Sơn chuyên ngành cờ vua =)) Nát thực sự

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

ip8plus

Xe tải
Chưa thấy topic nào về bí thở 36 tủi của Bắc Ninh nhỉ, xuất phát từ đại học thể dục thể thao Từ Sơn chuyên ngành cờ vua =)) Nát thực sự

Sao em ko nghe thấy nhỉ? nhân tài quê mà e ko bít nhỉ

Hết sức khôn khéo nhưng tranh thủ sự giúp đỡ là tốt, ít ra có ng nắn gân hộ cho!

XPQ

Xe cút kít
Thế cái vụ thăm dò cạnh bể đang khai thác vừa rồi phải dừng là sao? Có gọi là chưa đánh đã hàng chưa các cụ. Chỗ đang khai thác mà còn bị nó ép thế thì sao đây các cụ

Về sách lược đối phó thì ta gọi là rút củi đáy nồi trong quan hệ song phương. Mình chả có bài hát gì mình họa chủ trương đấu tranh là " thằng tây nó tiến thì mình dật lùi - thằng tây nó lúi thì mình dật tiền" thây.

Mấy cái dự án dầu khí phải đền cho nhà thầu, hoặc là giữ nguyên hiện trạng không làm căng thẳng thêm trong quan hệ hai bên chẳng qua là cách để không cho Tàu một cái cớ bạt tai đá đýt mình trong lúc Hoa Kỳ họ tăng sức ép toàn diện với Tàu và riêng ở biển Đông.

Đây em cho là cũng một cách khéo léo rất, nép sang một bên tránh bị cuốn vào cuộc thư hùng, không bị ép phải công khai đứng về bên nào để tránh cái vinh dự "Làm tên lính đi đầu" hay " lịch sử chọn mần điểm tựa". Rồi thoái hóa khớp mấy lệch đĩa đệm có thằng nào đau hộ mình đâu.

Tiền mất có thể kiếm lại chứ nó nện cho phát méo mồm thì ăn còn chả được chứ lại còn già.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Về sách lược đối phó thì ta gọi là rút củi đáy nồi trong quan hệ song phương. Mình chả có bài hát gì mình họa chủ trương đấu tranh là " thằng tây nó tiến thì mình dật lùi - thằng tây nó lúi thì mình dật tiền" thây.
Mấy cái dự án dầu khí phải đền cho nhà thầu, hoặc là giữ nguyên hiện trạng không làm căng thẳng thêm trong quan hệ hai bên chẳng qua là cách để không cho Tàu một cái cớ bạt tai đá đýt mình trong lúc Hoa Kỳ họ tăng sức ép toàn diện với Tàu và riêng ở biển Đông.
Đây em cho là cũng một cách khéo léo rất, nép sang một bên tránh bị cuốn vào cuộc thư hùng, không bị ép phải công khai đứng về bên nào để tránh cái vinh dự "Làm tên lính đi đầu" hay " lịch sử chọn mần điểm tựa". Rồi thoái hóa khớp mấy lệch đĩa đệm có thằng nào đau hộ mình đâu.
Tiền mất có thể kiếm lại chứ nó nện cho phát méo mồm thì ăn còn chả được chứ lại còn già.
Sách lược gì, yếu thì không dám ra gió, đành phải vậy chứ biết làm gì bây giờ. Nếu cụ nghĩ đất đó chủ quyền là của cụ, sao cụ đang đổ móng xây nhà, em ra quát cái cụ bỏ chạy mất dép luôn =)). Cụ bỏ chạy nghĩa là cụ công nhận đất đó cụ không có sổ đỏ, và rất có thể nó là của em. Đừng ca tụng cái vụ chuyện bỏ của chạy lấy người như là sách lược thần thánh gi cụ ạ. Rút củi đáy nồi thì cơm không chín, nhưng tạm thời phải ăn cơm sống, từ từ tính tiếp! Còn chuyện nó nện hay không thì phụ thuộc vào cách nó nhìn nhận tổng thể được và mất, chứ không chỉ phụ thuộc chuyện mình rút củi hay thêm củi đâu!

XPQ

Xe cút kít
Sách lược gì, yếu thì không dám ra gió, đành phải vậy chứ biết làm gì bây giờ. Nếu cụ nghĩ đất đó chủ quyền là của cụ, sao cụ đang đổ móng xây nhà, em ra quát cái cụ bỏ chạy mất dép luôn =)). Cụ bỏ chạy nghĩa là cụ công nhận đất đó cụ không có sổ đỏ, và rất có thể nó là của em. Đừng ca tụng cái vụ chuyện bỏ của chạy lấy người như là sách lược thần thánh gi cụ ạ. Rút củi đáy nồi thì cơm không chín, nhưng tạm thời phải ăn cơm sống, từ từ tính tiếp! Còn chuyện nó nện hay không thì phụ thuộc vào cách nó nhìn nhận tổng thể được và mất, chứ không chỉ phụ thuộc chuyện mình rút củi hay thêm củi đâu!

Thì đúng là nước mình yếu thật còn gì nữa?
Yếu thì phải có sách lược của yếu.

hacvuphong

Xe tăng
đóng rồi đấy bác. mà bị ông đóng tàu Bạch Đằng tráo thép dổm ( có khi là thép TQ) vào đóng, đi được 2-3 chuyến han gỉ tiệt, nằm bờ luôn. Đấy, liên quan đến an ninh quốc gia mà còn như thế đấy :(.
Còn do mấy ông ngư dân của mình nữa cụ ạ. Tàu đóng k theo 21 mẫu (linh hoạt chuyển đổi sang qs đc). Máy tàu cũng thế. Sau khi ký HĐ có nhà có xe luôn khi tàu còn trên ky thì cụ hiểu. Chính sách tốt nhưng người tham quá.
E nói thực tàu ngầm mà găp đội kéo giã cào với 14 hải lý lưới cho một tàu chắc ngầm mãi mãi

binhsu7273

Xe cút kít
Bác trách cụ kia lú lẫn nhưng bác đay lại cái quá khứ kia để ám thị cho hiện tại hay tương lai? Hay một kiểu lú lẫn cũng.

Mần nhân dân cũng không thù lâu nhớ dai như bác chứ đừng nói mần chính trị mà găm vào não cái quá khứ căm hờn xưa. Ở ta chủ trương là khép lại quá khứ hướng tới tương lai. Còn nếu đào sâu hơn vào quá khứ, không có bàn tay Trung cuốc thì Việt Mỹ cũng không phải huynh đệ tương tàn đến mấy triệu mạng người như thế đâu.
Họ có phân tích bao giờ đâu, suy nghĩ nông cạn. Nhìn thấy cuộc chiến Mỹ - Việt là đổ thừa cho Mỹ, Họ bảo thủ không quan tâm đến những khía cạnh khác. Mỹ có phải "Thần Thánh" đâu, Họ cũng là người bình thường thì chuyện bị Đối Tác lừa cũng là lẽ đương nhiên.

XPQ

Xe cút kít
Họ có phân tích bao giờ đâu, suy nghĩ nông cạn. Nhìn thấy cuộc chiến Mỹ - Việt là đổ thừa cho Mỹ, Họ bảo thủ không quan tâm đến những khía cạnh khác. Mỹ có phải "Thần Thánh" đâu, Họ cũng là người bình thường thì chuyện bị Đối Tác lừa cũng là lẽ đương nhiên.
Bọn Tàu nó cứ đay lại cuộc chiến Mỹ Việt ai lạ gì giọng điệu chúng nó.

binhsu7273

Xe cút kít
Bọn Tàu nó cứ đay lại cuộc chiến Mỹ Việt ai lạ gì giọng điệu chúng nó.
Hóa ra là lũ 5 sao 3 cánh à...?
Cháu lại nghĩ nhầm đó là Đồng Bào của mình. :(

• Vodka
Reactions: XPQ

SesameStreet

Xe điện
Vs thực lực của Tàu thì nó muốn lấy đảo của VN là khả năng thắng 90%. Nhưng cái nó sợ nhất là chiến VN thì VN bắt buộc phải theo Mỹ để giữ. Như vậy là tự dưng có thêm 1 con dao bên sườn nên nó chưa manh động đến bước cao hơn vs VN.
Với thực của Việt Nam thì cũng chiếm đảo của khựa phút mốt.
Vấn của cả hai là chiếm xong rồi thì giữ thế nào?

a_cheng

Xe điện
TQ lại tập trận gần đảo Hải Nam:

XPQ

Xe cút kít
Hóa ra là lũ 5 sao 3 cánh à...?
Cháu lại nghĩ nhầm đó là Đồng Bào của mình. :(

Em không ám chỉ bác ấy, cũng không quan tâm về cá nhân bác ấy. Đây là em nói về giọng điệu của bên Tàu hay dùng để chọc ngoáy quan hệ Việt Mỹ mãi mãi xanh tươi đời đời bền vững của nhân dân hai nước chúng ta thôi.

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Với thực của Việt Nam thì cũng chiếm đảo của khựa phút mốt.
Vấn của cả hai là chiếm xong rồi thì giữ thế nào?
Nó chiếm Gạc Ma rồi đấy thôi, chiếm xong thì mở rộng, xây kiên cố đàng hoàng hơn to đẹp hơn

dongioang

Xe tải
Vừa xem trên HBO phim về chiến tranh Việt Nam "Path to the war"Phải nói là đất nước Việt Nam đã từng chi phối cả nền chính trị Hoa Kỳ trong suốt 20 năm.Giờ hiểu nhau hơn,trở thành thân thiết với nhau cũng là dễ hiểu

cưỡi chổi

Xe lăn

Công nhận là bố anh ấy đi 1 nước cờ quá hay. Gia tộc nhà này tuyền cán bộ cả. Thật là hồng phúc cho người dân Béc nin

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Mình giờ khôn rồi
Còn lâu mới lợi dụng được a
Trump còn "cay đắng " thốt lên "Việt Nam là kẻ trục lợi ghê gớm, hơn cả china" thời điểm này
Việt Nam bèn "linh động " nhập khẩu than và Boeing khiến trump Twitter "tôi vui"
Mỹ cần gì phải lợi dụng VN, mời đến gãy lưỡi nó chả thèm vào ý chứ

cưỡi chổi

Xe lăn
Nhìn gương 1000000 tài vinh mà chưa kinh, chắc nhanh thôi Bắc Ninh ơi
Bt thành ủy TP Bắc ninh thì kiểu gì khóa tới cũng chắc chắn 1 chân trong TV tỉnh ủy. Giang hồ ví nước đi vừa rồi giống như phong hậu trong cờ vua. Liệu nhà này có giống nhà Million Tài vinh không thì hồi sau sẽ rõ

td lines

Xe điện
Mình giờ khôn rồi
Còn lâu mới lợi dụng được a
Trump còn "cay đắng " thốt lên "Việt Nam là kẻ trục lợi ghê gớm, hơn cả china" thời điểm này
Việt Nam bèn "linh động " nhập khẩu than và Boeing khiến trump Twitter "tôi vui"
Năm 2019 giao thương hai bên 77 tỏi usd thì cứ thế mà cùng nhau phát triển , đừng ăn xổi để tàu nó biến thành cái xưởng tái chế biến gắn Made in Vietnam tránh áp thuế . Anh Chăm anh ấy đang mất sức oánh khựa nên thấy vậy quát lên là phải