[Funland] Mỹ liên tục chọc giận TQ.

giangha2k3

Xe tăng
Ớ thế tự nhiên Hoàng Sa đang là Đảo hẳn hoi, Ba Bình cũng đang là Đảo, nhiều điểm đảo ở TS do Việt Nam đồn trú cũng là đảo, thế tự nhiên Mỹ đó đi phá luật thì tất cả các đảo đó của Việt Nam cũng mất mẹ 12 hải lý vùng biển à. Các cụ căm Khựa thì căm, nhưng phải nghĩ tới lợi hại trực tiếp tới mình. Ko phải ghét nó rồi để thằng Mẽo nó vào nó xoá luôn cả quyền lợi của chính mình.
Mỹ nó đi vào vùng 12 hải lý là nó khẳng định không công nhận đảo do TQ bồi đắp mà thành cụ ơi.

raisomoon

Xe tăng
Ủa từ đầu thớt tới giờ có câu nào em ủng hộ Mỹ đâu? Em đang mong TQ phóng tên lửa cho chìm tàu Mỹ mà.
Thế cụ trả lời tình huống của em hỏi đê. Cùng 1 việc xé luật vùng 12 hải lý, nếu Mỹ làm với TQ thì mình ủng hộ, sau TQ nó làm với mình thì mình há miệng mắc quai à?

Nên em dek hiểu sao có 1 số người có vẻ hí hửng với cái tin này. Để cả 2 thằng lớn nó tranh giành ảnh hưởng ngay trên biển của mình. Thực thể mà có quân đồn trú đông nhất ở TS là Việt Nam, cái trò cho tầu quân sự đi vào 12 hải lý của Mỹ, xét lâu dài thì Việt Nam thiệt hại nhất nên các bác đừng tưởng thế là hay ho.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Now or never, ko cản tàu bây giờ sau ko cẩn nổi!

Co2an

Xe tải
Ớ thế nếu Mẽo nó cũng đi vào khu vực 12 hải lý quanh các đảo do Việt Nam đồn trú thì mình ko phản đối à? Mỹ nó tạo tiền lệ cho tàu đi vào khu vực 12 hải lý thì sau này TQ nó cũng cho tàu đi vào 12 hải lý của Việt Nam thì bố Mẽo có ra choảng Khựa không hay lại kệ mẹ chúng mày tự xử :(
Tq Nó đi suốt mà có dám nói gì nó đâu...

xecon

Xe điện
Thế cụ trả lời tình huống của em hỏi đê. Cùng 1 việc xé luật vùng 12 hải lý, nếu Mỹ làm với TQ thì mình ủng hộ, sau TQ nó làm với mình thì mình há miệng mắc quai à?

Nên em dek hiểu sao có 1 số người có vẻ hí hửng với cái tin này. Để cả 2 thằng lớn nó tranh giành ảnh hưởng ngay trên biển của mình. Thực thể mà có quân đồn trú đông nhất ở TS là Việt Nam, cái trò cho tầu quân sự đi vào 12 hải lý của Mỹ, xét lâu dài thì Việt Nam thiệt hại nhất nên các bác đừng tưởng thế là hay ho.
Ko công nhạn cái 12 hải lý do là đảo bồi đắp. Cố tình lái qua chuyện khác là sao?

Hoàng_Trần

Xe tăng

Thì em cũng nói rồi. Bây giờ Tq đang quản lý đảo đó và nếu TQ cho rằng mình đúng thì em ủng hộ TQ bắn chìm tàu Mỹ.

nhanh33

Xe buýt
Ớ thế tự nhiên Hoàng Sa đang là Đảo hẳn hoi, Ba Bình cũng đang là Đảo, nhiều điểm đảo ở TS do Việt Nam đồn trú cũng là đảo, thế tự nhiên Mỹ đó đi phá luật thì tất cả các đảo đó của Việt Nam cũng mất mẹ 12 hải lý vùng biển à. Các cụ căm Khựa thì căm, nhưng phải nghĩ tới lợi hại trực tiếp tới mình. Ko phải ghét nó rồi để thằng Mẽo nó vào nó xoá luôn cả quyền lợi của chính mình.
Đảo phải có nguồn nước, phải có thảm thực vật duy trì được sự sống thì mới gọi là đảo nhé cụ, còn mấy cái HS TS lấy đâu ra nước mà đòi 12 hải lý, chỉ toàn cát và san hô thôi cụ. Mà mấy cái đảo đá đồn trú của mình cách của khựa có chỗ chưa tới 12 hải lý cụ nhé cụ tính sao, nó còn dùng súng tỉa sang được nữa là.

rachfan

Xe container

Cụ không phân biệt được "đá" và "đảo" à?

raisomoon

Xe tăng
Mỹ nó đi vào vùng 12 hải lý là nó khẳng định không công nhận đảo do TQ bồi đắp mà thành cụ ơi.
Thế em hỏi cụ, đảo nào của Việt Nam ở Trường Sa ko có sự bồi đắp vậy? Các khái niệm cơi nới bồi đắp điểm đảo rất mơ hồ, đa số ở TS đều có sự bồi đắp của tất cả các nước chiếm đóng. Riêng Mỹ ko có chiếm đóng điểm nào, nhưng lại cho tàu đi vào vùng 12 hải lý mà ko hề thông báo. Đây là tiền lệ nguy hiểm cho tất cả các quốc gia đang có quân đồn trú ở đây. Đây là tiền lệ nguy hiểm, khi mà Mẽo đánh đổi khu vực này với TQ lấy 1 đòi hỏi nào về kinh tế thì lúc đó TQ nó lại làm y

Ko công nhạn cái 12 hải lý do là đảo bồi đắp. Cố tình lái qua chuyện khác là sao?
Thế ngoài các điểm đảo, bác có biết Việt Nam còn đồn trú trên bao nhiêu bãi đá ở Trường Sa ko? Các đảo và bãi đá đang do Việt Nam đồn trú cũng có cải tạo và bồi đắp đấy. Với cái lý của Mỹ thì mình cũng mất tất cả phạm vi 12 hải lý trong các điểm bãi đá và mình đang đồn trú à? Cụ có hiểu cái sự nguy hiểm về tiền lệ do Mỹ đang làm gây ra sau này cho các nước

nhanh33

Xe buýt
Thế em hỏi cụ, đảo nào của Việt Nam ở Trường Sa ko có sự bồi đắp vậy? Các khái niệm cơi nới bồi đắp điểm đảo rất mơ hồ, đa số ở TS đều có sự bồi đắp của tất cả các nước chiếm đóng. Riêng Mỹ ko có chiếm đóng điểm nào, nhưng lại cho tàu đi vào vùng 12 hải lý mà ko hề thông báo. Đây là tiền lệ nguy hiểm cho tất cả các quốc gia đang có quân đồn trú ở đây. Đây là tiền lệ nguy hiểm, khi mà Mẽo đánh đổi khu vực này với TQ lấy 1 đòi hỏi nào về kinh tế thì lúc đó TQ nó lại làm y

Thế ngoài các điểm đảo, bác có biết Việt Nam còn đồn trú trên bao nhiêu bãi đá ở Trường Sa ko? Các đảo và bãi đá đang do Việt Nam đồn trú cũng có cải tạo và bồi đắp đấy. Với cái lý của Mỹ thì mình cũng mất tất cả phạm vi 12 hải lý trong các điểm bãi đá và mình đang đồn trú à? Cụ có hiểu cái sự nguy hiểm về tiền lệ do Mỹ đang làm gây ra sau này cho các nước
Cụ nên đọc lại luật biển nhé cụ, nếu cứ bồi đắp rồi cho lính ra ở rồi đòi 12 hải lý nội thủy thì trả mấy chốc biển đông nhung nhúc đảo của khựa hả cụ.

raisomoon

Xe tăng
Cụ nên đọc lại luật biển nhé cụ, nếu cứ bồi đắp rồi cho lính ra ở rồi đòi 12 hải lý nội thủy thì trả mấy chốc biển đông nhung nhúc đảo của khựa hả cụ.
May mà Bộ NG của mình ko lý luận như cụ.

"Việt Nam chiếm giữ 6 đảo, 17 đá san hô, và 3 bãi cạn. Philippine chiếm giữ 9 cấu trúc, gồm 7 đảo và 3 bãi san hô. Đài Loan chiếm một đảo và một bãi đá, Malaysia có một đảo nhân tạo và 5 bãi đá san hô, Trung Quốc chiếm 8 đá san hô"

Lý luận như các cụ thì tự nhiên Việt Nam mất vùng 12 hải lý của 20 đá san hô và bãi cạn à? Khổ, nhiều khi cảm giác yêu ghét thằng Khựa làm các cụ lú lẫn mịa nó rồi :D

Gavin Goulden

Xe tải

"Việt Nam chiếm giữ 6 đảo, 17 đá san hô, và 3 bãi cạn. Philippine chiếm giữ 9 cấu trúc, gồm 7 đảo và 3 bãi san hô. Đài Loan chiếm một đảo và một bãi đá, Malaysia có một đảo nhân tạo và 5 bãi đá san hô, Trung Quốc chiếm 8 đá san hô"

Lý luận như các cụ thì tự nhiên Việt Nam mất vùng 12 hải lý của 20 đá san hô và bãi cạn à? Khổ, nhiều khi cảm giác yêu ghét thằng Khựa làm các cụ lú lẫn mịa nó rồi :D
Cụ có cái Avatar ngộ nhỉ ;))

Lê Trang 98BG

Đi bộ
Ớ thế nếu Mẽo nó cũng đi vào khu vực 12 hải lý quanh các đảo do Việt Nam đồn trú thì mình ko phản đối à? Mỹ nó tạo tiền lệ cho tàu đi vào khu vực 12 hải lý thì sau này TQ nó cũng cho tàu đi vào 12 hải lý của Việt Nam thì bố Mẽo có ra choảng Khựa không hay lại kệ mẹ chúng mày tự xử :(
không hiểu ý bác?

giangha2k3

Xe tăng

Để trở thành đảo nó phải đảm bảo các tiêu chí nào đó, khi đã là đảo thì được quyền đặc quyền vùng 12 hải lý, đảo nhân tạo của TQ nó bồi đắp từ bãi đá ngầm mà thành, nên Mỹ nó không công nhận, còn bồi đắp của VN là dạng cơi nới thôi. Đảo nhân tạo của TQ mình cũng có công nhận là đảo đâu, truyền thông mình gọi là từ gì ấy, em quên dồi:)). Còn cụ lo Mỹ đi vào vùng 12 hải lý của TQ sẽ tạo tiền lệ cho TQ đi vào vùng 12 hải lý của nước khác thì hơi thừa, nó giàu nó mạnh nó thích đi thì đi, nó thích thì nó bẩu là của nó, mấy cái đảo chỉ là muỗi, nó còn nhận gần hết biển Đông kia kìa.

Ke langthang

Xe máy
Venezuela cam kết mua vũ khí hiện đại nhất của Nga cho quân đội

Tổng thống Venezuela Nicholas Maduro (Ảnh: Reuters)

“Chúng ta sẽ đầu tư để cho các quân nhân, quân đội và dân quân có những vũ khí hiện đại nhất. Venezuela sẽ sở hữu (mọi thứ) từ tổ hợp phòng không vác vai Igla (do Nga sản xuất) cho tới những tên lửa hiện đại nhất vì Venezuela mong muốn hòa bình”, ông Maduro phát biểu ngày 10/2 trước quân đội nước này.

Ông Maduro nhấn mạnh rằng các quân nhân Caracas sẵn sàng hy sinh cho đất nước nhưng người dân Venezuela cũng là lực lượng chính sẽ bảo vệ đất nước.

“Chúng tôi muốn hòa bình cho Venezuela và chúng tôi không đối đầu với ai. Tuy nhiên, những nước khác không nên xung đột và đe dọa tới chúng tôi”, ông Maduro cảnh báo.

Ngày 10/2, ông Maduro đã thị sát cuộc tập trận quy mô lớn nhất trong lịch sử Venezuela, dự kiến kéo dài tới ngày 15/2 và sẽ có sự tham gia của các quân nhân và dân quân trong bối cảnh căng thẳng chính trị tại Venezuela đang leo thang.

Hồi tháng trước, lãnh đạo quốc hội Juan Guaido đã tự phong làm tổng thống lâm thời, động thái được Mỹ cùng các đồng minh châu Âu và Mỹ Latin ủng hộ. Chính phủ ông Maduro phản đối tuyên bố của ông Guaido, cáo buộc đây là âm mưu đảo chính. Trung Quốc và Nga là 2 quốc gia thành viên thường trực Hội đồng Bảo an Liên Hợp Quốc ủng hộ chính phủ ông Maduro và phản đối sự can thiệp từ nước ngoài vào nội bộ Caracas. Tại Liên minh châu Âu EU, Italy là quốc gia đã chặn tuyên bố chung của khối công nhận ông Guaido.

Theo Sputnik, Venezuela hiện thời vẫn một trong những là khách hàng chính mua vũ khí từ Nga ở Mỹ Latin. Hầu hết các hợp đồng cung cấp vũ khí được thực hiện trước cuộc khủng hoảng chính trị. Ông Maduro trước đó trả lời Sputnik rằng Caracas dự kiến sẽ tiếp tục mua thêm vũ khí hiện đại hàng đầu từ Nga.

Đức Hoàng

Theo Sputnik

Phải chăng là thật :P

inovavgj

Xe container
TQ nói dối trắng trợn , mồm leo lẻo cứ như đúng rồi , cứ làm như bố của các nước khác ng u hết , nước lớn cư xử tiểu nhân

nhanh33

Xe buýt

Làm gì có cái gọi là đảo ở đó, mình cũng đánh lận con đen thôi cụ ơi, đưa dân và sư xây chùa để gọi là đảo chứ theo luật QT thì là bãi cát nổi hay đá hết cả thôi. Mà cụ đòi quyền 12 hải lý làm gì ở mấy cái bãi đá bé tý, còn vùng 200 hải lý thềm lục địa to lù lù kia kìa, cụ biết vụ Repsol không. Mình đang muốn quốc tế hóa biển đông nhằm loại bỏ đường lưỡi bò của khựa, giờ lại nhảy vào cãi nhau tranh chấp cái vùng 12 hải lý ở tít mù xa có khi mất mịa nó vùng 200 hải lý ven bờ đó.

raisomoon

Xe tăng
Để trở thành đảo nó phải đảm bảo các tiêu chí nào đó, khi đã là đảo thì được quyền đặc quyền vùng 12 hải lý, đảo nhân tạo của TQ nó bồi đắp từ bãi đá ngầm mà thành, nên Mỹ nó không công nhận, còn bồi đắp của VN là dạng cơi nới thôi. Đảo nhân tạo của TQ mình cũng có công nhận là đảo đâu, truyền thông mình gọi là từ gì ấy, em quên dồi:)). Còn cụ lo Mỹ đi vào vùng 12 hải lý của TQ sẽ tạo tiền lệ cho TQ đi vào vùng 12 hải lý của nước khác thì hơi thừa, nó giàu nó mạnh nó thích đi thì đi, nó thích thì nó bẩu là của nó, mấy cái đảo chỉ là muỗi, nó còn nhận gần hết biển Đông kia kìa.
Ớ thế lý luận như cụ thì Việt Nam từ bỏ quyền lợi ở 12 hải lý quanh 20 đá san hô và bãi cạn mà mình đang đồn trú ở Trường Sa à? Chỉ còn đòi 12 hải lý của 6 đảo à? May mà chính phủ mình chưa tới mức dại dột như lý luận của nhiều cụ ở đây.

"Việt Nam chiếm giữ 6 đảo, 17 đá san hô, và 3 bãi cạn. Philippine chiếm giữ 9 cấu trúc, gồm 7 đảo và 3 bãi san hô. Đài Loan chiếm một đảo và một bãi đá, Malaysia có một đảo nhân tạo và 5 bãi đá san hô, Trung Quốc chiếm 8 đá san hô".

Các cụ nên nhớ Việt Nam đang có số lượng điểm đảo, bãi đá, san hô nhiều nhất ở Trường Sa. Gạt caí tên Mỹ và TQ đi cho các cụ đỡ cảm tính. Đại loại là 1 quốc gia ko được cho tàu vào vùng 12 hải lý mà xin phép nước đang chiếm đóng. Ít nhất như vậy thì Việt Nam vẫn có lợi thế và quyền lợi lớn nhất ở TS. Còn mình ủng hộ cái lý luận cho tàu quân sự vào vùng 12 hải lý mà ko xin phép thì tự nhiên Việt Nam bị thiệt hại nhất luôn. Lúc đó ko phải chỉ TQ mà cả Phi cả Mã Lay nó cứ đi vào vùng 12 hải lý các bãi do Việt Nam đồn trú thì sao nhỉ?

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Các cụ trên cãi nhau làm gì. Ngay cả sự việc Mẽo nó đi vào như thế Bộ NG còn chả dám phản đối hay ủng hộ mà chỉ nói chung chung "VN yêu cầu các bên tuân thủ luật pháp quốc tế, luật tự do hàng hải" kia kìa.
Có ủng hộ hoặc phải đối thì chỉ nên ngầm hiểu với nhau thôi nhoé nhoé. :-bd

raisomoon

Xe tăng
Làm gì có cái gọi là đảo ở đó, mình cũng đánh lận con đen thôi cụ ơi, đưa dân và sư xây chùa để gọi là đảo chứ theo luật QT thì là bãi cát nổi hay đá hết cả thôi. Mà cụ đòi quyền 12 hải lý làm gì ở mấy cái bãi đá bé tý, còn vùng 200 hải lý thềm lục địa to lù lù kia kìa, cụ biết vụ Repsol không. Mình đang muốn quốc tế hóa biển đông nhằm loại bỏ đường lưỡi bò của khựa, giờ lại nhảy vào cãi nhau tranh chấp cái vùng 12 hải lý ở tít mù xa có khi mất mịa nó vùng 200 hải lý ven bờ đó.
Cụ ơi, mình cũng tranh chấp bỏ mẹ ra chứ, Việt Nam đâu có hiền, nên số lượng mình đồn trú vẫn lớn nhất. Chưa kể các nhà giàn để cắm chốt thềm lục địa.

Nhưng việc gì ra việc đó, mình kêu gào theo luật quốc tế thì cứ kêu, cái gì phạm đến quyền lợi của mình thì mình vẫn phải phản đối, tàu nó vào vẫn phải lao ra đâm va và phát loa đuổi nó. Nhưng trên thực địa mình vẫn đổ đá lấn biển đưa khí tài ra kín kín 1 tí. Nhưng về ngoại giao mà mình còn thừa nhận các vi phạm tới quyền lợi của mình thì là dại.
May mà nhà nước mình ko nghĩ như cụ như cụ ở đoạn này: "tranh chấp cái vùng 12 hải lý ở tít mù xa" nên nhớ quan điểm của mình thì cái 12 hải lý này là đương nhiên của mình. Tự nhiên Mỹ nó vào lại biến thành tranh chấp. Các cụ thấy nó chọc ngoáy giỏi chưa mà hí hửng?

Chỉnh sửa cuối: