Mỹ La tinh: Mexico, Cuba, Chile, Argentina

cubinthoi

Xe hơi
Ở Khách sạn Công Đoàn là OK nhất Bác ợ

biliondolas

Xe đạp
Lâm Du Thôn - Bồ Đề Trang - Long Biên - Hà Nội
Website
www.vietnamso.vn
Mexico khai thác nhiều dầu mỏ ở vịnh nên xăng cộ không thành vấn đề lắm và giá rẻ hơn ở VN.

Giá ghi trên cây xăng là bằng peso Mexico (MXN), 13MXN = 1 USD, tính ra A83 khoảng 16k/l và A 95 khoảng 17,5k/l.
Có nhiều công ty kinh doanh xăng dầu, cả nước ngoài như Shell có lẽ họ không bị lỗ như Petrolimex :P.

Bơm xăng xong, việc kiểm tra và bù áp suất các lốp là đương nhiên và miễn phí:

Khi nào Việt Nam mình mới có nhà máy lọc dầu ngon lành nhỉ ? khi đó các cụ có thể đổ xăng với giá mềm được. :-ss

DODuySon

Xe tăng
Hôm nay mới ghé vào thớt này đọc một mạch 25 trang, xem hình ảnh CUBA 5 năm rồi mà không khác trước mấy, xem hình Havana nhớ cafe Catantề quá bác 2s ơi. Bác nhác đến bucanero mà không nhắc đến xìgà cohiba à. Cảm ơn bác nhé em nhớ CUBA đến nao lòng.

ruada04

Đi bộ
làm mãi ở Digital marketing agency nhưng không biết có khi nào được một lần như các bố hay không nữa

AN_NHIEN

Xe buýt
Đẹp thật, hành trình của cụ là ước mơ của em, huhu!

KyoPhan

Xe hơi
đẹp thật nhưng nghe thấy vụ băng đảng thanh toán nhau cũng hơi hãi ạ

helmetm1

Xe máy
quả nhà thờ đẹp quá

biển xanh06

Xe điện
Đáng ra phải in hình 2 chú gà đang phịch nhau cho mọi người dễ hiểu chứ nhể
Sorry các cụ phải chờ, do nhiều ảnh quá nên Photobucket nó cho em ra khỏi bandwith, em vừa up lên tài khoản Pro thì mới nhìn thấy ảnh được.
Em tiếp nhé.

Đi về phía Đông theo Quốc lộ trung tâm (giống đường 1A của VN), dọc đường rất nhiều khẩu hiệu. Giống như VN, TQ, Bắc TT, các bạn Cuba cũng rất thích khẩu hiệu, biểu ngữ, tranh cổ động... nói chung là hô hào

Khẩu hiệu này ghi là: "Chấm dứt bất công - Tự do ngay bây giờ" chắc là đòi chấm dứt bất công ở và tự do ở nơi khác, không phải ở Cuba. Bên tay phải nhiều người đứng chờ xe buýt, chờ xe ở Cuba có thể 1-2 tiếng hoặc hơn, nói tóm lại là lâu hơn VN kể cả có tiền. Cứ nhìn mật độ xe lưu thông trên đường thì biết.
Thương những người Cuba đứng chờ xe nên khi nào xe trống chạy qua những chỗ có người đứng chờ xe buýt em đều rẽ vào cho đi nhờ không lấy tiền dù họ có đề nghị trả tiền. Một người phụ nữ đứng chờ xe ở đầu xa lộ này đã được em cho đi nhờ nhưng thay vì chỉ đường cho em đi đúng đường thì bà ta chỉ đường qua chỗ bà ta cần đến, kết quả em đi quá 50km. Có hai người sau này đi nhờ cũng chỉ đường theo cách tương tự. Sau đó em rút kinh nghiệm khi cho đi nhờ thì nói sẵn nơi đến và khi cần hỏi đường thì hỏi đường cảnh sát.

Một tranh cổ động khác

Biểu ngữ này ghi: "Chủ nghĩa xã hội - đảm bảo duy nhất của độc lập và tự do" hơi giống của VN nhỉ.

Biểu ngữ này ghi: "Sức mạnh và quyền lực của Đ ảng là bắt nguồn từ quần chúng" - cũng giống VN

Cũng có những biểu ngữ, khẩu hiệu không ca ngợi CNXH, Đ chung chung mà tự ca ngợi địa phương như khẩu hiệu này:
"Matanzas - một thành phố chăm chỉ lao động, cách mạng và văn hóa" Hình người nhảy từ trên chiếc xe tăng xuống là Fidel khi đến Matanzas tham gia trận bãi biển Giron.

Tấm biển này ghi: "Chào mừng đến Xí nghiệp gà giống Việt Nam anh hùng" :)) :))

Street_Version

Xe tải
Trong cái ảnh này em thấy bóng của quỷ satan in trên tường phải không nhỉ?
đâu? em có thấy gì đâu nhỉ?, hình một cô gái xinh đẹp mà. à nghe nói chỉ có ai độc ác thì mới thấy được quỷ satan

Key-Hawaii

Xe hơi
Mexico đẹp thật, vodka cụ chủ thớt.

hpfc

Xe tải
đẹp thật nhưng nghe thấy vụ băng đảng thanh toán nhau cũng hơi hãi ạ
Nói chung Argentina và Mexico tuy là tư bản nhưng so với tư bản vẫn thuộc dạng nghèo mà cụ. Argen cũng đang khủng hoảng kinh tế thậm chí nguy cơ vỡ nợ như mấy nước ở eurozone không phải là không có. Chính vì vậy bất ổn và bạo lực tồn tại khá nhiều năm ở những nước như này.

Cụ chủ ơi post nốt phần argentina đi, để em được ngắm đất nước mà iem đã thích từ rất lâu cả về văn hóa - đất nước và bóng đá với ạ :)

mazda929

Xe tăng
cụ thật may mắn khi đc đi nhiều tiếp cận với nền văn minh hiện đại ...ở xứ sở alamits này chán wwa

taylaimoi

Xe hơi
Cụ này làm ở Bộ Ngoại giao hay Bộ Công Thương vậy ?????

26net

Xe máy
Cụ này chắc ở bộ nn

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em đọc 2 tiếng xong
ngắn gọn tuyệt vời đời cháu em thể nào nó cũng đi được như cụ :D