[Funland] Mỹ giải mật video chạm chán vật thể lạ. Có phải UFO không?

Dodge Ram

Xe điện
Em xem trên mấy kênh QS, chiếc F-117 Nighthawk lúc mới ra cũng bị nhầm là UFO.
Nói chung là em không tin là có ma quỷ lẫn bọn ngoài trái đất...:-j

p/s: Để giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt thì phải viết là “chạm trán” nhé cụ thớt.:)

Hồi xưa ,bảo đưa một vật thể bay lên trời như chim ,mn chửi thần kinh ,điên em tin

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khặc khặc, dĩ nhiên 100% nó là UFO chứ còn gì nữa?

UFO là Undentified Flying Object, nghĩa là Vật thể bay chưa xác định được. Cái vật thể bay đó chưa biết là gì thì nó là UFO.

UFO đâu có nghĩa là phương tiện bay của người ngoài hành tinh đâu mờ.
Các Video này ghi từ 2004-2017. Theo em trên thế giới chưa có nước nào có thể qua mặt đến mức trêu ngươi được không quân Mỹ cụ ạ.
Nếu nó có thật khả năng người ngoài hành tinh or tàu do thám của họ rất cao. Nhưng như vậy lại rất khó giải thích vì với khoảng cách hàng trăm năm ánh sáng, ngay cả việc liên lạc đi lại cũng mất gấp đôi thời gian ánh sáng di chuyển. Vậy họ di chuyển ntn? Với trình độ KHKT hiện tại ko thể giải thích và chấp nhận.
Nên mn chỉ tha hồ đoán mò chém gió thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

Tôm đồng

Xe tải
Nếu thực sự là UF0 thì never Trump tung ra nhé. ôm khư khư hơn báu vật country . Cố tích lũy 1 tí kiến thức rồi hãy lên mạng chém .
Cái này CNN đăng lên, do BQP Mỹ công bố. Còn nếu cụ có kiến thức về UFO thì cụ mở mang cho mọi người tí nhỉ cụ trẻ?

AVANZA

Xe tăng
Nếu thực sự là UF0 thì never Trump tung ra nhé. ôm khư khư hơn báu vật country . Cố tích lũy 1 tí kiến thức rồi hãy lên mạng chém .
Khg đưa ra thì ai biết nó tồn tại là báu vật? Mà Trump có quyền đưa hay khg đưa khg? giả sử có quyền thì giữ làm mệ gì khi khoảng 10 niên nữa là củ tỏi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xem trên mấy kênh QS, chiếc F-117 Nighthawk lúc mới ra cũng bị nhầm là UFO.
Nói chung là em không tin là có ma quỷ lẫn bọn ngoài trái đất...:-j

p/s: Để giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt thì phải viết là “chạm trán” nhé cụ thớt.:)
Có đập đầu vào nhau đâu cụ :))

DucHoan

Xe tăng
Em thề em không nói điêu, còn có phải ufo không thì em không biết. Cách đây độ hơn 10 năm, tầm giữa trưa hè, trời có mây trắng, trong xanh. Em có ngước mắt lên nhìn trên trời, thì thấy 2 đốm sáng trắng như 2 cái chén, bay cùng nhau, lúc di chuyển lúc thì đứng nguyên, xong thì vèo 1 cái cả hai lao vút đi biến mất trong tích tắc, tốc độ thì em thấy nhanh khủng khiếp. Cái em thấy lạ là 2 vật thể cứ di chuyển xong lại đứng yên, xong thì vèo cái bay đi cực nhanh rồi mất hút

DucHoan

Xe tăng
Mọi người đã xem thước phim nói về Rượt đuổi những bóng ma đại dương chưa? Đến nay cũng chưa có lời giải đâu ạ. Còn nếu ai nói không có người ngoài hành tinh,không có UFO thì là sai lầm nhé. Vậy chúng ta có phải người ngoài hành tinh của môt hành tinh khác không, và những tàu vũ trụ của nasa,nga xô có được coi là ufo của hành tinh khác không ạ? Chắc chắn là có,chúng ta là người ngoài hành tinh sống trên hành tinh xyz, hệ abc..
Vũ trụ bao gồm tỷ tỷ tỷ tỷ tỷ..... hành hành tinh, nó là vô tận. Sinh vật trong vũ trụ là con người tầm hiểu biết chỉ như từ nhà ra tới ngõ thôi, chứ chưa biết Châu Mỹ thế nào, vũ trụ thế nào. Nên đã có 1 trái đất thì sẽ có nhiều trái đất, đã có sinh vật trong vũ trụ, thì sẽ có nhiều sinh vật trong vũ trụ. Chỉ là tầm hiểu biết của con người mới chỉ trong cái ao làng thôi

Nghen loc

Xe tăng
E cũng không nhớ cụ thể năm nào nữa, nhưng cách đây vài năm, buổi chiều, đang đi trên đường Bưởi, hướng từ đường láng qua bưởi, e thấy một vệt ánh sáng bay xẹt qua công viên thủ lệ rồi biến mất, giống như một vệt của sao chổi ấy, e thảng thốt luôn. Đến giờ e cứ ấn tượng mãi, mà ko biết cái gì.

hd-vt

Xe container
Mọi người đã xem thước phim nói về Rượt đuổi những bóng ma đại dương chưa? Đến nay cũng chưa có lời giải đâu ạ. Còn nếu ai nói không có người ngoài hành tinh,không có UFO thì là sai lầm nhé. Vậy chúng ta có phải người ngoài hành tinh của môt hành tinh khác không, và những tàu vũ trụ của nasa,nga xô có được coi là ufo của hành tinh khác không ạ? Chắc chắn là có,chúng ta là người ngoài hành tinh sống trên hành tinh xyz, hệ abc..
Vũ trụ bao gồm tỷ tỷ tỷ tỷ tỷ..... hành hành tinh, nó là vô tận. Sinh vật trong vũ trụ là con người tầm hiểu biết chỉ như từ nhà ra tới ngõ thôi, chứ chưa biết Châu Mỹ thế nào, vũ trụ thế nào. Nên đã có 1 trái đất thì sẽ có nhiều trái đất, đã có sinh vật trong vũ trụ, thì sẽ có nhiều sinh vật trong vũ trụ. Chỉ là tầm hiểu biết của con người mới chỉ trong cái ao làng thôi
"Từ nhà ra tới ngõ" ạ cụ.
Em thì cho là như một người nằm một chỗ, thị lực 1/10.
:D

Reinhard

Xe buýt
Khả năng đây là vật thể từ hành tinh khác gần như là số 0, các cụ cứ suy đoán xa quá. Nếu có ngày có sinh vật ngoài hành tinh chế tạo được máy móc bay đến được trái đất thì trái đất sẽ thành thuộc địa cho họ trong vòng chục năm (không cần người, không hợp không khí và vi khuẩn thì cũng cần khoáng sản chứ). Các hành tinh ở gần thì nhà mình soi hết rồi, những nơi ở xa thì chỉ riêng năng lượng cần để bay đến trái đất đã đủ làm cỏ cả thế giới, khoa học hiện tại của chúng ta muốn cũng chưa đủ trình độ để chống lại. Vì thế nên khi trái đất còn yên bình thì cũng cứ xác định là chưa có người ngoài hành tinh nào chạm chân đến đây cả :P

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em theo ý cụ ạ, em cũng rất thích đọc hoặc nghe về những chủ đề này.

Em góp nhời tí ạ.

Cụ mợ thường ít nói về Nga Xô tuy nhiên Nga Xô họ cũng có những công trình cổ xưa mà không ai lí giải được, hoặc những dự án nghiên cứu mà ít được công khai do ảnh hưởng phong cách XHCN tuy nhiên các công trình cổ xưa bí hiểm của Nga e là Kim Tự Tháp Ai Cập còn chưa có vé đứng chung ạ.

lạc lối

Xe điện
Khả năng đây là vật thể từ hành tinh khác gần như là số 0, các cụ cứ suy đoán xa quá. Nếu có ngày có sinh vật ngoài hành tinh chế tạo được máy móc bay đến được trái đất thì trái đất sẽ thành thuộc địa cho họ trong vòng chục năm (không cần người, không hợp không khí và vi khuẩn thì cũng cần khoáng sản chứ). Các hành tinh ở gần thì nhà mình soi hết rồi, những nơi ở xa thì chỉ riêng năng lượng cần để bay đến trái đất đã đủ làm cỏ cả thế giới, khoa học hiện tại của chúng ta muốn cũng chưa đủ trình độ để chống lại. Vì thế nên khi trái đất còn yên bình thì cũng cứ xác định là chưa có người ngoài hành tinh nào chạm chân đến đây cả :P
Ko thể lấy nhãn quan của bần lông để áp cho bọn đấyv rằng thì là chúng cũng phải đi chiếm thuộc địa , 108 nguyên tố hóa học của trái đất nhưng ở 1 chỗ xa xôi nào đó là 300 500 thì sao ? , hay trái đất có từng đó thì đứt khoát vũ trụ cũng chỉ được phép có từng đó ?

STElectrics

Xe lăn
Loài người cũng mới chỉ lên tới mặt giăng. Hai cái Voyager phóng từ những năm 70 mà giờ mới bay qua Nhật quyển vào không gian liên sao. Giấc mơ bay đến những hành tinh nằm ngoài hệ mặt trời còn xa lâm ạ. Thế nên bọn người ngoài hành tinh mà đến trái đất chơi được thì đĩa bay của chúng nó phải nhanh lắm, mấy cái ra đa của người trần mắt thịt không tóm được đâu. Còn tin đồn người Mỹ tóm sống được bọn này cũng nghi lắm. Em nghĩ quân đội toàn trái đất mà đánh nhau với bọn này cũng giống như Pháp nó vào đánh Đà Nẵng, đánh thành Hà Nội thôi.

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Việc có sinh vật ngoài trái đất ko thì m cũng tin là có
Nhưng để có vật thể bay của ng ngoài hành tinh đến trái đất thì mình tin là ko, tư duy logic một chút thì:
1. Những hành tinh trong hệ mặt trời dđc xác định là ko có sinh vật, hoặc có thì chỉ dạng vi khuẩn, chưa có sinh vật bậc cao => nếu có ng ngoài hành tinh thì sẽ ngoài hệ mặt trời.
2. Nếu ngoài hệ mặt trời, họ muốn tới trái đất dễ dàng thì chí ít tàu của họ cũng phải đạt dđc vận tốc ánh sáng trở lên, trong khi 1 hệ mặt trời gần nhất cách chúng ta ~ vài chục năm ánh sáng, còn 1 thiên hà gần nhất cách chúng ta 2,5 triệu năm ánh sáng => việc ng ngoài hành tinh đến với chúng ta là điều ko tưởng.
3. Giả sử họ đến dđc, thì sẽ ko có thứ công nghệ nào bắt dđc tốc độ của họ (trong khi những clip nghi ngờ cho thấy tốc độ đi chuyển ko hề cao).
Và cũng có 1 điều, nếu họ có công nghệ để đến đc trái đất chứng tỏ họ cũng đi tìm hành tinh có sự sống, mà đã tìm dđc thì họ phải đến thường xuyên chứ k có chuyện thì thoảng mới đến.
4. Theo mình, cũng như mê tín dị đoan, chuyện ng ngoài hành tinh đến trái đất chỉ là 1 sản phẩm thêu dệt do sự tưởng tượng của con ng, có thể có sự sống trong vũ trụ, nhưng một sinh vật hữu cơ có thể vượt qua khoảng cách hàng trăm năm ánh sáng nv mà còn sống sót là điều ko thể :)

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng để có vật thể bay của ng ngoài hành tinh đến trái đất thì mình tin là ko, tư duy logic một chút thì:
1. Những hành tinh trong hệ mặt trời dđc xác định là ko có sinh vật, hoặc có thì chỉ dạng vi khuẩn, chưa có sinh vật bậc cao => nếu có ng ngoài hành tinh thì sẽ ngoài hệ mặt trời.
2. Nếu ngoài hệ mặt trời, họ muốn tới trái đất dễ dàng thì chí ít tàu của họ cũng phải đạt dđc vận tốc ánh sáng trở lên, trong khi 1 hệ mặt trời gần nhất cách chúng ta ~ vài chục năm ánh sáng, còn 1 thiên hà gần nhất cách chúng ta 2,5 triệu năm ánh sáng => việc ng ngoài hành tinh đến với chúng ta là điều ko tưởng.
3. Giả sử họ đến dđc, thì sẽ ko có thứ công nghệ nào bắt dđc tốc độ của họ (trong khi những clip nghi ngờ cho thấy tốc độ đi chuyển ko hề cao).
Và cũng có 1 điều, nếu họ có công nghệ để đến đc trái đất chứng tỏ họ cũng đi tìm hành tinh có sự sống, mà đã tìm dđc thì họ phải đến thường xuyên chứ k có chuyện thì thoảng mới đến.
4. Theo mình, cũng như mê tín dị đoan, chuyện ng ngoài hành tinh đến trái đất chỉ là 1 sản phẩm thêu dệt do sự tưởng tượng của con ng, có thể có sự sống trong vũ trụ, nhưng một sinh vật hữu cơ có thể vượt qua khoảng cách hàng trăm năm ánh sáng nv mà còn sống sót là điều ko thể :)
Nó mà đến được theo cách các cụ nhà ta hình dung thì cả nhân loại hoặc bị giết sạch hoặc làm nô lệ lâu rồi phỏng cụ :))
Mà tại sao mọi người cứ nghĩ người ngoài hình tinh thì phải là một dạng sống carbon nhỉ? Căn cứ vào đâu để nghĩ ufo phải là đĩa bay, và đĩa bay thì phải hình tròn hay elip, và người ngoài hình tinh đi đủ chậm để người trái đất nhìn thấy trong một vài giây thế? Toàn sản phẩm của phim ảnh. Nếu thế giới bên kia là có thật thì chả phải đó mới chính là một dạng “người ngoài hành tinh” được nhiều người biết đến nhất hay sao?

Dangminhquan

Xe điện
Cụ nói chuẩn rồi đấy.Riêng em thì em tin có ufo,cũng dựa trên nhận định như cụ.
Ngày nhỏ một đêm trăng em còn thấy cả một quả cầu lửa bay tà tà ngang bầu trời cơ.

Dangminhquan

Xe điện
Biết đâu các chủng loài người chỉ là mấy con pet của alient nuôi chơi thì sao? Tụi nó không thèm động đến mình,có khi lại còn âm thầm bảo vệ khỏi các hiểm hoạ từ vũ trụ,vì cơ bản loài người còn yếu quá thì sao?

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Nó mà đến được theo cách các cụ nhà ta hình dung thì cả nhân loại hoặc bị giết sạch hoặc làm nô lệ lâu rồi phỏng cụ :))
Mà tại sao mọi người cứ nghĩ người ngoài hình tinh thì phải là một dạng sống carbon nhỉ? Căn cứ vào đâu để nghĩ ufo phải là đĩa bay, và đĩa bay thì phải hình tròn hay elip, và người ngoài hình tinh đi đủ chậm để người trái đất nhìn thấy trong một vài giây thế? Toàn sản phẩm của phim ảnh. Nếu thế giới bên kia là có thật thì chả phải đó mới chính là một dạng “người ngoài hành tinh” được nhiều người biết đến nhất hay sao?
Chuẩn cụ, kk, sự sống ngoài trái đất là có thể có ở 1 vũ trụ nào đó, nhưng sinh vật kích thước và cấu tạo hữu cơ như loài ng thì ko thể đi chuyển đc khoảng cách nv mà còn sống. Nếu có, chắc sinh vật hay tàu vũ trụ của họ cũng phải to bằng trái đất hoặc gấp10 lần trái đất, tương ứng tỉ lệ lớn hơn trên 10 tỉ lần con người để có đc 1 khái niệm mới về vật lý..
Điều này nếu tư duy một chút là hiểu thôi.
Đơn giản có những thứ sẽ ko thể vượt qua đc, nhiều ng lấy ví dụ xưa con ng ko thể bay hay ko thể ra vũ trụ để lý luận cho chuyện có thể, nhưng phải hiểu, vũ trụ nó là 1 khoảng cách vô hạn đối với những sinh vật như con người.

DucHoan

Xe tăng
Nó là rất khó, nhưng cũng không thể loại trừ được bác ạ. Người trái đất cũng đã chế tạo được những con tàu vũ trụ có tốc độ lên đến mấy trăm nghìn km/h khi bay ngoài không gian. Và đã có những con tàu không người lái được cử đi với mục đích đi đến nơi xa nhất ngoài vũ trụ. Đấy là con người còn lạc hậu, có những thứ cao siêu hơn chúng ta vẫn chưa thể tưởng tượng và khám phá ra. Thế nên em tin người ngoài hành tinh rất khó đến được trái đất, nhưng thiết bị của họ hoàn toàn có thể đã đến được trái đất. Họ hoàn toàn có những con tàu đạt đến tốc độ ánh sáng, và nó đã đi chuyển trên hành trình nhiều năm anh sáng để đến được trái đất ,hoặc là đi ngang qua trong quá trình khám phá vô tận của nó.