[Funland] Mỹ: cứ nhầm nhà là bị bắn hở cc?

Trạng thái
Thớt đang đóng

KENO

Xe buýt
Dân chủ, tự do nó thế cụ chủ. Thích bắn là vác súng ra bắn!
E nghĩ nó không thế đâu, tự do, dân chủ là tốt chứ đâu có xấu theo E hiểu thì người dân họ sống tuân thủ luật pháp khá tốt đấy. còn ngáo ngơ vác súng bắn thì ngay ở mình cũng có mấy trường hợp vác dao gặp người là chém đấy Cụ, nó chưa phản ánh cả 1 xã hội

BinhminhSG

Xe buýt
Cụ chủ thớt đang sống ở Mỹ không? Nếu không có cái m gì mà đáng sợ? Cụ cos thông tin thì bàn luận về súng và quyền dùng súng. Còn tuyên truyền chửi nước Mỹ thì xin kiếu. Diễn đàn toàn người đầy sỏi, họ thừa biết nước nào đangs sợ nước nào không!
Cụ này nhạy cảm quá!
Lại còn nước nào sợ nước nào, tổ lái quá ta.
Quyền sở hữu súng ở Mỹ được nuôi dưỡng dưới chiêu bài "thế giới tự do", "nhân quyền" nhưng bản chất là tụi lái súng nó đếch đồng ý cho bỏ, đến nỗi anh Obama còn phải khóc tức tưởi đấy thôi.

z300

Xe điện
Cụ này nhạy cảm quá!
Lại còn nước nào sợ nước nào, tổ lái quá ta.
Quyền sở hữu súng ở Mỹ được nuôi dưỡng dưới chiêu bài "thế giới tự do", "nhân quyền" nhưng bản chất là tụi lái súng nó đếch đồng ý cho bỏ, đến nỗi anh Obama còn phải khóc tức tưởi đấy thôi.
Em chả tổ lái gì, ghét mấy ông tuyên truyền. Diễn đàn đang hay. Mà em có nói nước nào sợ nước nào đâu? Cụ nhét chữ vào mồm em à?

BinhminhSG

Xe buýt
Em chả tổ lái gì, ghét mấy ông tuyên truyền. Diễn đàn đang hay. Mà em có nói nước nào sợ nước nào đâu? Cụ nhét chữ vào mồm em à?
Vậy nước nào sợ nước nào vậy cụ?
Quả thực nhìn mấy vụ tụi trẻ con bị mấy thằng điên nó bắn chết mà vẫn có kẻ vin vào lý do này nọ để sở hữu súng thì em không thể hiểu được, hay là đầu óc của em chưa đủ trình để hiểu cái thế giới đó là tự do hay man rợ?

z300

Xe điện
Vậy nước nào sợ nước nào vậy cụ?
Quả thực nhìn mấy vụ tụi trẻ con bị mấy thằng điên nó bắn chết mà vẫn có kẻ vin vào lý do này nọ để sở hữu súng thì em không thể hiểu được, hay là đầu óc của em chưa đủ trình để hiểu cái thế giới đó là tự do hay man rợ?
Cụ cứ bình luạn quan điểm của cụ. Thế mới là diễn đàn hay.

xukthal

Xe lăn
Cái serie film "Ngày thanh trừng" đúng là nó phản ánh xh Mỹ :-s

.Bo My

Xe container
Bên Mỹ chỉ chỗ nào mọi rợ mới thế còn chỗ nào văn minh thì nhầm nhà không sao đâu.

QD092000

Xe điện
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 29/4/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TN1805

Xe điện
Nước Mỹ đáng sợ vì súng tràn lan, xả súng vào đám đông, nhất là trường học đều đều lên tin đã rợn. Mấy nay thêm đi nhầm nhà là bị bắn.

Vụ cậu bé da đen bị ông lão 84 tuổi headshort nữa. Nc Mỹ bắn người dễ thế sao?
Cụ giật tít kinh quá. :D
Cứ nhầm nhà là bị bắn ? Câu trả lời là KHÔNG. Sự vụ vừa xảy ra là hy hữu thôi.

Nhưng nếu cụ giật tít là " Ở Mỹ, vào nhầm nhà có nguy cơ bị bắn " thì tôi hoàn toàn đồng ý với cụ. :))

duongctt

Xe tăng
E nhớ những vụ tranh than ở QN bắn chết 1 lúc 4-5 mạng, tranh đất ở Tây Nguyên cũng vậy....hãi lắm!
Gậy, dao và tay chân còn có chút hy vọng. Súng thì tính bằng giây thôi.
Vì những vụ đó hỏa lực của 2 bên là mất cân bằng, chứ tụ đi bắn mà biết bên bị bắn cũng có súng thì em đảm bảo tụi nó éo manh động như thế đâu.
Vụ trận đánh đẹp đấy, chỉ cần bên sợ chết hơn biết bên kia cũng có đồ nên chạy rẽ đất luôn, kết quả là bảo toàn quân số 2 bên, bác nặng nhất bị thương ngang với mèo cào thôi 🐱
Cách đây lâu lâu quê em có cái cửa hàng điện tử hay bị cắt khóa, vì cửa hàng chung với nhà ở luôn nên mặc dù biết có trộm vào nhưng vì an toàn cho cả gia đình nên im lặng ngủ tiếp rồi sáng hôm sau đi trình báo. Trình báo nhiều quá nên cán bộ thương tình bày cho 1 cách, mua một khẩu hoa cải treo trong nhà, treo sao cho ai vào cũng thấy, rồi làm cái hồ sơ xin cấp phép gửi đi, k cần duyệt, chỉ cần gửi để đỡ phạt thôi. Từ đó có đi vắng vài ngày mà chả thằng nào dám rình mò nữa.
Rộng ra thì thế gian này thằng nào có hột nhãn đều tự tin là an toàn, dù biết là nếu mang ra bòm thì mình cũng toi.
Bởi vậy em ủng hộ nước Mỹ cho phép dùng súng, nước mình thì em ủng hộ cấm, em biết thân em mà :D

QD092000

Xe điện
Cụ giật tít kinh quá. :D
Cứ nhầm nhà là bị bắn ? Câu trả lời là KHÔNG. Sự vụ vừa xảy ra là hy hữu thôi.

Nhưng nếu cụ giật tít là " Ở Mỹ, vào nhầm nhà có nguy cơ bị bắn " thì tôi hoàn toàn đồng ý với cụ. :))
Tất nhiên e có thậm xung tí cho cc có hứng cãi e :)).

QD092000

Xe điện
Vì những vụ đó hỏa lực của 2 bên là mất cân bằng, chứ tụ đi bắn mà biết bên bị bắn cũng có súng thì em đảm bảo tụi nó éo manh động như thế đâu.
Vụ trận đánh đẹp đấy, chỉ cần bên sợ chết hơn biết bên kia cũng có đồ nên chạy rẽ đất luôn, kết quả là bảo toàn quân số 2 bên, bác nặng nhất bị thương ngang với mèo cào thôi 🐱
Cách đây lâu lâu quê em có cái cửa hàng điện tử hay bị cắt khóa, vì cửa hàng chung với nhà ở luôn nên mặc dù biết có trộm vào nhưng vì an toàn cho cả gia đình nên im lặng ngủ tiếp rồi sáng hôm sau đi trình báo. Trình báo nhiều quá nên cán bộ thương tình bày cho 1 cách, mua một khẩu hoa cải treo trong nhà, treo sao cho ai vào cũng thấy, rồi làm cái hồ sơ xin cấp phép gửi đi, k cần duyệt, chỉ cần gửi để đỡ phạt thôi. Từ đó có đi vắng vài ngày mà chả thằng nào dám rình mò nữa.
Rộng ra thì thế gian này thằng nào có hột nhãn đều tự tin là an toàn, dù biết là nếu mang ra bòm thì mình cũng toi.
Bởi vậy em ủng hộ nước Mỹ cho phép dùng súng, nước mình thì em ủng hộ cấm, em biết thân em mà :D
Cụ chả là gì mà bảo đảm đc cả, e chắc luôn :D

Neumann

Xe tải
Phét, trộm vào mà còn ngủ được á?!
Mà treo súng để doạ kẻ trộm, cụ mơ à, có mà mất luôn cả súng.

TN1805

Xe điện
Các cụ cho hỏi ở VN trong nhà có 1 cái nỏ tự chế như này thì có bị phạt không ?

Trạng thái
Thớt đang đóng