[Funland] Mưu thày, mẹo thợ - Cách sửa các sự cố lặt vặt

anphuong

Xe hơi
At tổng 32, at phụ cụ để 25-20-16 là ok rồi
Cháu tính theo trên mạng thì at phụ dùng c32. Vậy at tổng dùng C bao nhiêu thì ổn ạ. Trước cháu dùng at tổng C63, sau thấy to quá nên chuyển C32. Theo cụ giờ dùng at bao nhiêu thì hợp lý ạ???

vjtcon

Xe điện
Cháu tính theo trên mạng thì at phụ dùng c32. Vậy at tổng dùng C bao nhiêu thì ổn ạ. Trước cháu dùng at tổng C63, sau thấy to quá nên chuyển C32. Theo cụ giờ dùng at bao nhiêu thì hợp lý ạ???
To bằn at ngoài Công tơ cụ nhé ^^

Leanh65

Xe container
Các cụchochaua hỏi chút. Nhà cháu mới sửa nhà, đi hết lại đường dây điện. Dây mới, thiết bị mới. At tổng C32, 2 at phụ cũng C32 nốt ạ ( các cụ tư vấn cho cháu chỗ này đã hợp lý chưa ạ). Mấy hôm trước sau khi lắp đặt xong thì sử dụng bình thường.
Hôm nay cháu ở nhà tự nhiên mất điện. Kiểm tra thấy at không nhảy. Cháu tắt đi bật lại at tổng thì lại có điện. Được một lúc lại mất mặc dù at không nhảy. Các cụ có thể chuẩn bệnh giúp cháu được không ạ. Cháu cảm ơn!!!
Em tay mơ cứ chém phát. Trước tiên cụ vứt cmn cái at tổng đi. Thay lại cái to như cũ hoặc to hơn cái at phụ tý. Còn cái at phụ cụ tính sao cho nó đủ cs khi tất cả các tb đang dùng có dùng bình thường nó không nhảy nhưng khởi động đồng loạt vài tb cs lớn mà nó nhảy là ok.😅

anphuong

Xe hơi
To bằn at ngoài Công tơ cụ nhé ^^
At ngoài công tơ điện lực cho tối đa là 40A cụ ạ. Cháu trước lắp cái C63 mà phải bỏ. Chắc cháu hạ at phụ xuống C20. Vậy còn vụ mất điện thì sao ạ. Các cụ tư vấn giúp cháu ạ

formen

Xe lăn

TRANG-TRANG

Xe buýt
Cụ mua cái dây lò so quay tay của hội xe đẩy hay bán những đồ lặt vặt trên phố ấy. 150k, mỗi lần tắc cắm vào ngoáy rồi phun nước máy rửa xe ( nếu có) là ok ngay. Bọn thông cống bịp bợm gọi làm gì.
Lò so quay tay ko đc bác ạ (đã thử rồi).
Chắc vẫn phải mua máy nhưng chưa rõ nên lấy loại nào?
Nhà mình dùng MRB đg thoát riêng, chậu rửa chỉ nấu ăn, rửa lặt vặt mà rất hay bị. Năm rồi bị 2 lần đều dùng máy quay lò so thì đc ngay

khonhoqua

Xe hơi
Cụ chụp cái tủ điện nhà cụ cho mn xem giúp. Nhớ ghi rõ phân lộ điện

vjtcon

Xe điện
At ngoài công tơ điện lực cho tối đa là 40A cụ ạ. Cháu trước lắp cái C63 mà phải bỏ. Chắc cháu hạ at phụ xuống C20. Vậy còn vụ mất điện thì sao ạ. Các cụ tư vấn giúp cháu ạ
Lần đầu tiên e thấy Phú quý giật lùi, ngta mong at to ra, cụ anphuong lại hạ xuống hehe.

beomap2

Xe container
Các cụchochaua hỏi chút. Nhà cháu mới sửa nhà, đi hết lại đường dây điện. Dây mới, thiết bị mới. At tổng C32, 2 at phụ cũng C32 nốt ạ ( các cụ tư vấn cho cháu chỗ này đã hợp lý chưa ạ). Mấy hôm trước sau khi lắp đặt xong thì sử dụng bình thường.
Hôm nay cháu ở nhà tự nhiên mất điện. Kiểm tra thấy at không nhảy. Cháu tắt đi bật lại at tổng thì lại có điện. Được một lúc lại mất mặc dù at không nhảy. Các cụ có thể chuẩn bệnh giúp cháu được không ạ. Cháu cảm ơn!!!
con áp tổng bị hỏng rồi thay bằng con 40A là vừa

vjtcon

Xe điện
- chắc nhà cụ lắp cto lâu rồi, sau này lắp dây 10mm2 mn toàn lắp atomat 63A. Mà cụ k nói lý do Tại sao Bỏ at 63A???
- At nhánh Cụ chụp hình lên đã mới dễ khám bệnh chứ, tù mù chả bjet at hãng gì, hiện trạng ra sao....lsao mà kê toa thuốc đc =((

Leanh65

Xe container
Lò so quay tay ko đc bác ạ (đã thử rồi).
Chắc vẫn phải mua máy nhưng chưa rõ nên lấy loại nào?
Nhà mình dùng MRB đg thoát riêng, chậu rửa chỉ nấu ăn, rửa lặt vặt mà rất hay bị. Năm rồi bị 2 lần đều dùng máy quay lò so thì đc ngay
Thế cụ chơi kiểu nhà em đi. Đường thoát mrb rất ít khi tắc vì bát đĩa đã được tráng qua ở chậu rửa. Đường thoát chậu rửa em cắm vào nắp thùng sơn 18 lít. Khoét lỗ trên thành thùng sơn cách đáy 5-7 cm lắp ống thoát phi 27 cắm vào đường thoát chậu. Trong thùng sơn thả cái rổ nhựa mắt nhỏ. 1-2 tháng sách thùng sơn và rổ đi vs rồi lại đặt vào. Đảm bảo 5-10 măm đường chậu không tắc. Nhà em 18 năm tắc mỗi lần hồi có con nhỏ bột bạt mỡ muỗi mẹ em tống hết xuống nó kênh rổ bên trong lọt xuống đường thoát nên bị tắc nhẹ.

anphuong

Xe hơi
cụ thay at tổng bằng at 40, con 32 của cụ bị lỗi rồi.
Lần đầu tiên e thấy Phú quý giật lùi, ngta mong at to ra, cụ
anphuong lại hạ xuống hehe.
con áp tổng bị hỏng rồi thay bằng con 40A là vừa
- chắc nhà cụ lắp cto lâu rồi, sau này lắp dây 10mm2 mn toàn lắp atomat 63A. Mà cụ k nói lý do Tại sao Bỏ at 63A???
- At nhánh Cụ chụp hình lên đã mới dễ khám bệnh chứ, tù mù chả bjet at hãng gì, hiện trạng ra sao....lsao mà kê toa thuốc đc =((
Mai cháu về nhà cháu chụp ạ. Nay cháu đang ở chỗ làm. Cảm ơn các cụ tư vấn ạ.
At nhà cháu mua là at Pana. Con at tổng mua chưa được tháng nữa mà. Giờ hỏng thì ra nói với cửa hàng sao ạ, chứ tự nhiên ra bảo at hỏng thì khó ạ!!!

vjtcon

Xe điện
Mai cháu về nhà cháu chụp ạ. Nay cháu đang ở chỗ làm. Cảm ơn các cụ tư vấn ạ.
At nhà cháu mua là at Pana. Con at tổng mua chưa được tháng nữa mà. Giờ hỏng thì ra nói với cửa hàng sao ạ, chứ tự nhiên ra bảo at hỏng thì khó ạ!!!
Khả năng cụ mua đồ .... Phake, cụ lên web mua shop vn như Lioa, Sino...cũng dùng ok lắm....
- dùng 1 tgian mà ngon => shop kia bán đồ phake thật 😄

ars3nal

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là em lắp cái chống tràn vào chậu rửa bát, nhưng nước vẫn bị rò rỉ qua cái chống tràn này. Các cụ có cách nào sửa được ko ạ

formen

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi là em lắp cái chống tràn vào chậu rửa bát, nhưng nước vẫn bị rò rỉ qua cái chống tràn này. Các cụ có cách nào sửa được ko ạ
View attachment 6877008
Cụ tháo cả cái gioăng cao su vuông ra vệ sinh sạch mép tiếp xúc, lắp lại bôi kèm keo silicon a300 giờ tăng giá do cấm biên 50k tuýp, bôi cả mặt trong mặt ngoài, lúc bắt ốc thì thêm 1 con long đen cho chặt hơn, bơm ít keo quanh long đen cho chắc. Cái này bị rỉ nc do gioăng cao su bị xẹp. Lắp xong lấy giaya ăn lau sạch keo thừa đẹp như thợ

Kiabuoisang

Xe container
View attachment 6877008
Kiếm cái săm xe độp cũ, cắt theo đúng hình cái ron cao su và dán thêm vào ron cũ bằng keo con choá. Đợi vài phút khô keo, bắt lại vào chậu là xong.

datJapanIH100v

Xe buýt
Các cụ cho hỏi nhà chung cư tầng thấp nên áp lực nước rất mạnh. Chỗ ống cấp nước cho bình nóng lạnh cứ được một thời gian là hỏng và rỉ nước. Nếu mở áp lực yếu quá thì vòi sen và các vòi khác lại không đủ mạnh.
Có cách nào khắc phục không nhỉ? Mua dây cấp nước loại tốt có khắc phục được không và loại nào tốt nhất ạ?
Mua dây loại tốt thôi cụ ak.

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ơi, em có cái máy khoan Bosh, chả hiểu sao bấm nút khoan thì bóp cả chục lần nó mới chạy 1-2 lần, đang chạy xong tự ngừng, xong bóp cả chục lần (bóp, nhả, bóp nhả ) lại chạy xong dừng là lỗi gì vậy các bác, mua cái mới cho gia đình khoan lặt vặt thì ê răng quá...

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ơi, em có cái máy khoan Bosh, chả hiểu sao bấm nút khoan thì bóp cả chục lần nó mới chạy 1-2 lần, đang chạy xong tự ngừng, xong bóp cả chục lần (bóp, nhả, bóp nhả ) lại chạy xong dừng là lỗi gì vậy các bác, mua cái mới cho gia đình khoan lặt vặt thì ê răng quá...
Trình của em thì phải mổ bụng ra khám :D. Cụ thử kiểm tra dây xem có đứt ngầm, than và nút bấm. Em dự dây đứt ngầm chỗ đoạn đuôi chuột cao su

Sắt Vụn

Xe buýt
Em thì nghĩ là chổi thanh bị mòn rồi ?!? Bác cứ kiểm tra kỹ tất cả các mục như cụ dongnat123 đã kê ở trên xem sao.