[Funland] Mưu thày, mẹo thợ - Cách sửa các sự cố lặt vặt

hd-vt

Xe container
Bẩm cc thích...chọc ngoáy.
Em có cái biến áp cách ly đặt làm 20a nặng tầm 30kg, phục vụ cho một trong mấy cái ... lỗ hưởng. Nóa bị ù ù uu thế mới đau diều. Hỏi người làm ra nóa, thì lắc đầu bẩu...bóa tay. :((
Xác định bát cháo nấu nốt, cần thì cho bung lụa luôn, em tháo vỏ bằng nhôm ra rồi ngồi tự kỷ...lườm nó.
Chợt nhớ mình nà... ọper :P, thông manh đột xuất là áp dụng giảm rung động như đc oto với khung gầm oto. Em lấy ruột xe đạp (có sẵn, chất liệu tốt, vô giá :P) chồng 8 lớp cho một chân/4chân. Cách ly giảm chấn, lõi với vỏ.
Xong lắp trả lại như cũ, đóng điện thì...im thin thít như thịt nấu đông cc ạ.
Em dự, biến áp thì phải rung, nên chỉ ở mức tầm tai 20cm không được nghe thấy gì. Cục lõi biến áp của em nó cộng hưởng mả con mẹ, kiểu gì ấy với vỏ...ra thứ uu ù ù mới đểu. :D

Chỉnh sửa cuối:

Pumzen

Xe ba gác
Nhà e tháo ngăn cánh tủ lạnh Elec ra mà ko sao lắp lại đc, có cụ nào biết cách chỉ giúp nhé, tks
Nhìn mấy cái vấu cố định ở cánh, có vẻ kết cấu bám giữ là gài khay nhựa vào. Cụ cứ lựa lựa 1 lúc là ra thôi, chứ chỉ đạo từ xa cũng khó phết ! :D

Congnong2566

Tháo bánh
hay ra phết

Lee Saker

Xe điện
Nhà e tháo ngăn cánh tủ lạnh Elec ra mà ko sao lắp lại đc, có cụ nào biết cách chỉ giúp nhé, tks
Cái này cụ phải đặt ngang, đặt chéo nó ko vào khấc được, đặt ngang xong dóng thẳng xuống khấc thôi, đến khi ko ấn được nữa mà nó chưa hết tầm thì nắm tay gõ hơi mạnh 1 cái nó tụt xuống là xong.

TrungITC

Xe hơi
Hóng nhiều kinh nghiệm hay của các cụ..

jobber

Xe tăng
Cái này cụ phải đặt ngang, đặt chéo nó ko vào khấc được, đặt ngang xong dóng thẳng xuống khấc thôi, đến khi ko ấn được nữa mà nó chưa hết tầm thì nắm tay gõ hơi mạnh 1 cái nó tụt xuống là xong.
Đặt chéo để mjnh họa chụp ảnh thôi cụ ơi, đặt ngang dóng thẳng ko đc đâu vì cái lỗ ở thanh ngăn quá nhỏ so với khấc ở cánh tủ, cố dùng sức ấn cũng ko vào đc. Ko biet hôm tết vợ em tháo ra kiểu gì thế mới tài?😀

wave-tau

Xe container
Ko đc cụ ạ, dùng sức ấn sẽ gây nứt cái gờ trắng ấy
Ko cứ phải ở rãnh giữa đâu cụ, có thể cái ngoài cùng, mà chụp cụ cũng nên chụp cả phía gờ trắng trong kia cho dễ hình dung.
1 rãnh giữa mà cùng lắm đổi cái trên cái dưới chứ cái này ko hề có gì khó. :D

beomap2

Xe container
Vừa lọ mọ xuống gỡ khay đựng đồ ở cánh ra thử. Nhấc khay lên hơn 10cm cho khay to ra khỏi rãnh dọc là lấy ra được. Còn lắp vào thì 2 tay phải nâng đều khay để đưa khay vào, nâng tay bên cao bên thấp là không vào được , căn rãnh dọc ở giữa của khay với gờ trắng của cánh tủ rồi ấn xuống đều hai tay là được , các khay khác làm tương tự. Bí quyết là hai tay đưa khay phải thật thăng bằng bởi rãnh nó làm rất khít

Chỉnh sửa cuối:

langbatkyho

Xe tải
Nhiều mẹo hay và hữu ích quá, tks cụ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cc thích...chọc ngoáy.
Em có cái biến áp cách ly đặt làm 20a nặng tầm 30kg, phục vụ cho một trong mấy cái ... lỗ hưởng. Nóa bị ù ù uu thế mới đau diều. Hỏi người làm ra nóa, thì lắc đầu bẩu...bóa tay. :((
Xác định bát cháo nấu nốt, cần thì cho bung lụa luôn, em tháo vỏ bằng nhôm ra rồi ngồi tự kỷ...lườm nó.
Chợt nhớ mình nà... ọper :P, thông manh đột xuất là áp dụng giảm rung động như đc oto với khung gầm oto. Em lấy ruột xe đạp (có sẵn, chất liệu tốt, vô giá :P) chồng 8 lớp cho một chân/4chân. Cách ly giảm chấn, lõi với vỏ.
Xong lắp trả lại như cũ, đóng điện thì...im thin thít như thịt nấu đông cc ạ.
Em dự, biến áp thì phải rung, nên chỉ ở mức tầm tai 20cm không được nghe thấy gì. Cục lõi biến áp của em nó cộng hưởng mả con mẹ, kiểu gì ấy với vỏ...ra thứ uu ù ù mới đểu. :D
Ông làm ra nó chơi kiểu thu tiền rồi thì kệ mẹ mày nên lười không muốn động vào rồi - chứ làm gì mà không biết :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Đặt chéo để mjnh họa chụp ảnh thôi cụ ơi, đặt ngang dóng thẳng ko đc đâu vì cái lỗ ở thanh ngăn quá nhỏ so với khấc ở cánh tủ, cố dùng sức ấn cũng ko vào đc. Ko biet hôm tết vợ em tháo ra kiểu gì thế mới tài?😀
Cái này cụ cứ lựa nhẹ nhàng mấy tư thế xem kiểu nào vừa khít nhất thì nhấn mạnh thêm tí là được thôi mà.

Noname_2015

Xe tăng
Em đang cần tự cắt 1 tấm mica dày 5mm thành hình thang, em search cách cắt thì dùng gáy dao dọc giấy, em đã thử thấy làm được nhưng tương đối lâu (chắc chỉ dùng cho tấm mỏng).
Cụ nào biết cách cắt nào khác không ạ?
Loại này em nghĩ cắt được.

hd-vt

Xe container
Ông làm ra nó chơi kiểu thu tiền rồi thì kệ mẹ mày nên lười không muốn động vào rồi - chứ làm gì mà không biết :D
Uu ùù là bệnh nan y, ép lại gông, luộc tẩm vecni cũng lúc được lúc không. Con của em chỉ bị cộng hưởng ruột với vỏ. Còn sao lại cộng hưởng thì ông quấn biến áp... biết thế cụ lào được ạ. :D
Cụ chắc chưa đụng rồi. Sml đấy. :P

charon666

Xe buýt
Oánh dấu ngay và luôn. Thớt giá trị quá.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com

Ớt xanh

Xe điện
Uu ùù là bệnh nan y, ép lại gông, luộc tẩm vecni cũng lúc được lúc không. Con của em chỉ bị cộng hưởng ruột với vỏ. Còn sao lại cộng hưởng thì ông quấn biến áp... biết thế cụ lào được ạ. :D
Cụ chắc chưa đụng rồi. Sml đấy. :P
Em trước cũng có con máy phát dầu để tầng 5 ồn thôi rồi.
Sau có bác mách nước kê lên 2 chiếc lốp xe tải thế là êm ru luôn.

Không có ảnh nhá.