[Funland] Mượn xe xong phải đền 250 củ

nguyen_kia

Xe điện
Cụ chưa biết có vụ có ông đi MT quen, sang đo AT kéo sang số tay đi mà không biết, ga to mà đi chậm lắm, cứ bảo sao xe đi ì lắm, về chủ xe sửa vỡ mồm
Vậy là xe AT đi nghiêm ngặt KT hơn xe MT cụ nhỉ?

nguyen_kia

Xe điện
Hạn chế tối đa cho mượn xe. Muốn thì ra ngoài thuê cho thoải mái!

Két Già

Xe tải
Đồng ý với cụ!
Cái xe giờ nó là phương tiện đi lại bình thường chứ có gì đâu. Hỏng thì sửa có gì đâu.
Tất nhiên tuỳ vào tính cách, sống vô tư hào sảng thì vô tư, sống hẹp hòi ko muốn phiền ai thì tốt nhất ko nên đụng vào của ai cho lành.

Hai thằng bạn em trên Sơn la, thằng A mượn xe của thằng B, vợ A đi bị kẹp thịt giữa xe tải và xe công, phải sửa xe mình 130tr, đền cho xe tải 90tr nữa.
Thằng A sửa chữa và đền cho xe tải hết 220tr xong hai thằng tỉnh bơ chả thấy làm sao, vẫn thân thiết mọi thứ bình thường. Vẫn lấy xe của nhau đi bình thường.
Cá nhân em cuối năm ngoái cũng bị một vụ. Em đổi xe của em để lấy con Fortune của thằng bạn để đi Thái Bình ăn tất niên, lúc về gần TP HY thì bị tai nạn. Em gọi cho nó, 23h đêm nó phi từ nhà lên rồi gọi xe cẩu để mang vứt vào Gara, làm lại đến qua rằm tháng 1 mới xong .
Em hỏi hết bao nhiêu tiền để trả, nó bảo xe nó có bảo hiểm rồi, cứ đưa nó 10tr. Hôm lấy xe về nó mang 10tr ấy ra gọi mấy nhà đi liên hoan, bảo may quá hôm tai nạn ko ai bị sao ( sau này mới biết là xe nó hết bảo hiểm từ đời tám hoánh, chi phí sửa xe hết hơn 50tr ).
Giờ ngồi với nhau em vẫn đùa, bảo thời SV 2 ae cắm con xe Viva để đi đánh bạc, ăn chơi . Sau tao nhận hết tội để báo nhà, đến giờ ko uổng công tí nào =)) =))

tung1311 .

Xe container
Gặp thằng nào đòi thế mình bảo luôn éo quen, kể cả 1 triệu. Khắm vậy mà cũng phải mất thời gian làm éo gì.

Cá nhân em cuối năm ngoái cũng bị một vụ. Em đổi xe của em để lấy con Fortune của thằng bạn để đi Thái Bình ăn tất niên, lúc về gần TP HY thì bị tai nạn. Em gọi cho nó, 23h đêm nó phi từ nhà lên rồi gọi xe cẩu để mang vứt vào Gara, làm lại đến qua rằm tháng 1 mới xong .
Em hỏi hết bao nhiêu tiền để trả, nó bảo xe nó có bảo hiểm rồi, cứ đưa nó 10tr. Hôm lấy xe về nó mang 10tr ấy ra gọi mấy nhà đi liên hoan, bảo may quá hôm tai nạn ko ai bị sao ( sau này mới biết là xe nó hết bảo hiểm từ đời tám hoánh, chi phí sửa xe hết hơn 50tr ).
Giờ ngồi với nhau em vẫn đùa, bảo thời SV 2 ae cắm con xe Viva để đi đánh bạc, ăn chơi . Sau tao nhận hết tội để báo nhà, đến giờ ko uổng công tí nào =)) =))
Chúc mừng cụ có những người bạn tình nghĩa ở bên cạnh.
Em thì bạn đã gọi mình nghĩa là bạn cần mình. Bão bùng hay đêm khuya em vẫn đến ngay. Và bạn bè cũng sống với mình như thế. Thực ra mình cũng sàng lọc bạn rồi, loại bạn lom dom em xoá số gần hết rồi.
Em còn một số món nợ 20-50 triệu, bạn bè vay nhưng họ vỡ nợ hoặc quá khó khăn, nhiều lúc mình cũng bí nhưng chưa bao giờ em đòi một câu. Nghĩ cho cùng đòi họ cũng có đâu đâm ra họ ngại, họ đàng hoàng khi có họ sẽ trả mình thôi. Họ chẳng trả được thì cũng thôi, tiền bạc nó chạy từ chỗ này sang chỗ khác thôi mà. Chuyến tàu cuối có ai mang theo đc hành lý đâu. Cứ hào sảng cho đời nó vui cụ nhỉ :D

Tv1912

Xe buýt
Vấn đề nó là chi phí sửa chữa, 1-2tr nó khác, 1-2 trăm nó khác, 1-2 tỏi lại càng khác. Em nhớ cách đây chưa lâu có vụ đứa nhỏ đổ trà sữa vào con Mac thì phải, ban đầu bố mẹ nó tưởng sấy phát là xong mất 1-200k là cùng nên rất văn minh: "sửa hết bao nhiêu chị trả", sau đó thấy hết 1-2 chục củ thì lại quay xe! (xót bỏ mịa ra, em cũng thế :D ) Thế nên tốt nhất là mây tầng nào chơi gió tầng đó, bọn đi siêu xe nó bỏ 1-2 tỏi sửa xe cho nhau cũng chả vấn đề gì, bọn đi uây tầu bỏ 1-200k sửa xe cho nhau có khi còn hục hoặc.

Tuongtien1977

Xe điện
Mượn xe là một việc làm phổ biến, nhìn thấy xe ngon, xe đẹp mà không được ngồi thử, lái thử thì không nỡ, nhưng nhìn bác này mượn xe xong phải đền 250 củ mới thấy cần suy nghĩ lại chuyện mượn xe. AE thân đến mấy cũng tránh mượn xe, trừ khi người ta chủ động nhờ mình, kiểu nhậu không lái được xe thì anh chở em về thì oke =))
Cccm có gì khuyên trong trường hợp này không?
Ảnh chụp Màn hình 2023-04-02 lúc 09.51.02.png
Tào lao,

202

Xe container
Chạy thử xe nó cũng bình thường. Nhiều cụ cứ làm quá, cái xe PC nó cũng ko phải cái gì quá cả. Ra SR cũng lái thử đc, còn ko dám lái thì cũng kiểu tTh chứ cũng ko phải là cốt cách gì cả.
Còn chủ thớt, lái xe ko đâm va thì việc xe lỗi là do xe của chủ. Việc bắt đền là ko có cơ sở, tình bạn cũng chấm hết từ đây. Cứ thoải mái mà chiến đến cùng vừa rã bạn vừa rã Posche

skuadi

Xe điện
Lạ nhỉ. Em đi chả sao đến khi giao xe cho bạn thì bị lỗi cá vàng. Cũng chả sao, em mang ra garage đàng hoàng thì sửa mất đâu đó hơn 50 củ.
em bảo bạn là trả tiền đi. Bạn bảo anh đi mà trả. Hic.
Em ck rồi về luôn.
Ah. Bạn em là bạn đời đấy nhé chứ bt em chả cho ai mượn bao giờ 😁

Trần Gia

Xe tăng
Có phả mượn xe đâu nhỉ. Đi chung xe , kiểu như đổi lái thôi mà. Ông Porche này lom dom rồi

xukthal

Xe lăn
3 trang rồi cơ à #:-s

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Bài học kinh nghiệm cho cả người mươnh và người cho mượn. Nói nhiều cụ thông cảm chứ ko có thì thôi mượn làm cái gì, mà xe em em cũng ko muốn cho mượn vì nhiều bố lên có biết đi xe đâu. Đi cái xe AT mà khi nhả phanh tay với về N nó trôi cả 30 40cm mà các bố cũng đỗ đc đến lạy. Xe em 2 cầu nên thôi miễn mượn, sợ các bố lại nghịch cắm cầu nọ cầu kia chết em.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa biết có vụ có ông đi MT quen, sang đo AT kéo sang số tay đi mà không biết, ga to mà đi chậm lắm, cứ bảo sao xe đi ì lắm, về chủ xe sửa vỡ mồm
Vụ này đúng luôn. Em đã chứng kiến 2 con morning cũng cho 1 ông nhõi đi MT quen, về rã cả máy ra vì bố kia đi quá lâu số 2 đường đèo tưởng thế là hay. Nói chung đọc cái đoạn đang đi đường bằng mà chuyển sang MT em đã ko ưa rồi, toàn bố *** biết lái hay lắm trò.

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Vụ này đi cùng nhau , đổi lái chứ có phải mượn xe đâu .

quandaica2001

Xe tải
Xe nó có vấn đề sẵn rồi,chờ đúng lúc đổ bệnh thôi.
Nói chung là chủ xe lom dom.

Đọc bài này đúng là 2 luồng tranh luận thật, ai cũng có lý nhưng tóm lại là một bên hào phóng, một bên nhỏ mọn. Bỏ qua cái bài của thớt vì giá trị cái xe nó to, tuy nhiên phần lớn Chỉ là cái xe cỏ thôi mà nâng quan điểm quá, xe có nhiều loại SUV 5, 7 chỗ, bán tải, sedan, MPV … , nhiều công dụng nhưng không thể nhà nào cũng có đủ tiền hoặc chỗ để đủ các xe nên việc mượn hay thuê là có nha. Nếu không thân có cho tiền cũng dí c vào mượn hoặc cho mượn nên những kẻ ko dám nói thẳng mà lên mạng bi bô thấy hèn bcm. Trở lại cái xe ngoài tai nạn, va quệt hỏng thì không nói, còn các tính năng để hỏng thì có mà nghịch cả năm cũng dez hỏng nên đen thì phải chịu. Có một điều cần đó là thiện chí, khi trả xe thì đổ đầy xăng hoặc dầu cho nó vui

quandaica2001

Xe tải
Chắc là chuyển qua bán tự động chạy nhưng sai cấu hình chạy, ví dụ vào chế độ lái đường cát chẳng hạn, chạy xe tự động thì cứ để D mà đi, sang chế độ số tay làm gì, trừ phi vào đường xấu, lúc đó lại phải quen xe, biết cách điều khiển, không là bung toang ngay
Xe mà mong manh thế thì ai dám đi cụ,đi được tất,có điều nó không phù hợp chứ không thể hỏng kiểu đó được.

Pumzen

Xe ba gác
Nhẽ cụ chủ thớt phải đưa thêm cảnh báo " Thớt không dành cho các cụ đeo kính lão từ 2.0 trở lên". Làm nhà cháu vào mất mấy phút lò dò đánh vần. :((