Mượn xe đạp cho chuyến chinh phục Apachai - cực Tây tổ quốc

Trạng thái
Thớt đang đóng

ToanThangLong

Xe tăng
Các Bác không có xephải đi mượn vậy hàng tuần rồi mấy chuyến đi của các Bác cũng đều muợn xe hay sao? Em cứ thấy nó thiếu thực tế thế nào ấy.

Sói nhỏ

Chã!
Em thấy các cụ trong box xế độp cưng xe như con, mà đã là con thì chẳng ai mang ra để cho mượn cả nên em đoán giải pháp mượn hơi khó khả thi.

trungluna

Xe đạp
hơi khó hiểu nhưng thực tế là các chuyến đi em mượn xe để đi vì chạy xe máy nhiều,1 phần mình nên forum otofun mượn là vì mọi người đều có 4b và có xe độp backup,nên độp có thể để cả tháng ko đi nên mượn là khả thi

slamdunk

Xe hơi
Thực sự mà nói thì khả năng mượn xe đi phượt của cụ khó khả thi, mượn xem dạo vòng hồ Tây còn may ra. Cho cụ mượn xe đi phượt lâu ngày thế nhờ có hỏng hóc gì về cũng khó nói chuyện.

tubesd

Xe tăng
Bạn thử nghĩ xem với người lạ thì bạn có sẵn lòng cho mượn đồ hay không? Đi xe cả ngàn cây số quăng quật như vậy thì để ở nhà cho nó lành, cho bạn mượn đến lúc xe hỏng thì bắt đền bạn làm sao, vì bạn chả bảo bạn không có tiền để thuê rồi còn gì?
Lên được chương trình phượt xa thế thì bạn cũng nên tính đến chuyện chi phí cho phương tiện. Nay không đủ tiền thì làm việc tiết kiệm đợi đợt sau. Có 3 người mà đến 2 người không có xe mà vẫn hồn nhiên hỏi mượn thì thật là vô lo quá mức.

blackmailer81

Xe tăng
em có vài ý kiến ạ. Thứ nhất là ngưỡng mộ các bạn trẻ quá. Thứ 2 là các bạn nên cân nhắc việc thuê xe với giá 100k/ngày, mình nghĩ như vậy cũng không đội chi phí của các bạn lên quá nhiều đâu. Còn việc mượn xe thì mình e là hơi khó đấy. Nhóm bọn mình cũng đã đi cung Điện Biên - Hà Nội bằng xe đạp dịp 30/4 vừa rồi trong đó có 1 bạn rất máu đi nên đã chủ động thuê xe 5 ngày để cùng tham gia. Cuối cùng chúc các bạn có chuyến đi vui và nhiều trải nghiệm về cuộc sống

trungluna

Xe đạp
Vâng thanks các pác góp ý nhiều,có rất nhiều phương án cho chuyến đi
Thứ nhất là: e muốn tiết kiệm chi phí vì thuê xe 100k/1 ngày bọn e dự định đạp trong 9 ngày thì chi phí nên khá lớn,vì các pác cũng biết là đạp xe chi phí phải gấp đôi hoặc 3 so với xe máy, và hỏng hóc ji thì bọn em hoàn toàn chịu trách nghiệm lấy tín làm đầu chứ ko viện cớ lý do chi phí mà để có ae cho mượn xe rồi nói kẹt này kẹt lọ mà để xe pác như thế đấy không phải phong cách của em.
Thứ 2: Trước lạ sau quen :D

trungluna

Xe đạp
em có vài ý kiến ạ. Thứ nhất là ngưỡng mộ các bạn trẻ quá. Thứ 2 là các bạn nên cân nhắc việc thuê xe với giá 100k/ngày, mình nghĩ như vậy cũng không đội chi phí của các bạn lên quá nhiều đâu. Còn việc mượn xe thì mình e là hơi khó đấy. Nhóm bọn mình cũng đã đi cung Điện Biên - Hà Nội bằng xe đạp dịp 30/4 vừa rồi trong đó có 1 bạn rất máu đi nên đã chủ động thuê xe 5 ngày để cùng tham gia. Cuối cùng chúc các bạn có chuyến đi vui và nhiều trải nghiệm về cuộc sống
Bạn cho mình chút kinh nghiệm đạp,bạn đạp mất bao lâu,có xe hậu cần không,chạy cung thế nào và chi phí cho từng thanh viên ra sao,có trục trặc ji trên đường ko

blackmailer81

Xe tăng
Thứ nhất là: e muốn tiết kiệm chi phí vì thuê xe 100k/1 ngày bọn e dự định đạp trong 9 ngày thì chi phí nên khá lớn,vì các pác cũng biết là đạp xe chi phí phải gấp đôi hoặc 3 so với xe máy, và hỏng hóc ji thì bọn em hoàn toàn chịu trách nghiệm lấy tín làm đầu chứ ko viện cớ lý do chi phí mà để có ae cho mượn xe rồi nói kẹt này kẹt lọ mà để xe pác như thế đấy không phải phong cách của em.
Nói thật là mình thấy chả khả thi tẹo nào, đến bạn bè quen thân còn khó mượn nữa là. Mình nhớ có câu nói gì đại loại có 1 số thứ không cho mượn được là vợ và xe. Không biết có nhớ đúng và đủ chưa hả các bác

isa

Xe tải
trong quá trình di chuyển, nếu xảy ra hỏng hóc hoặc hỏng ko sửa chữa phục hồi đc như nứt gẫy khung sườn, cong vành thì bác xử lý thế nào?

Namtuocsnow

Xe hơi
Thuê đi bác... Xe h ngày nào các cụ ấy chả đi... Chưa kể hỏng hóc cũng ngại cả 2 bên

dht

Xe điện
Rât phục tinh thần các bạn "không có xe thì mượn" để đi chinh phục các đỉnh cao và xa, hơn khối người sắm xe đẹp mà có đi xa như các bạn đâu :D

Tôi đồng ý cho các bạn mượn 2B để đi với điều kiện như bạn nói: "mượn xe thế nào thì trả xe vẫn như lúc mượn". Xe của tôi là Raleigh khung nhôm cỡ 17 vành 26inch, 3x7=21 tốc độ, bộ đề Shimano, 2 giảm sóc trước, lốp to phù hợp đi offroad.

Chỉ có 1 vấn đề tôi hơi áy náy: Làm sao tôi có thể tin tưởng bạn giữ lời hứa? Nếu bạn mượn tôi rồi không trả thì tôi làm sao mà lấy lại xe?

Những lần đi trước các bạn mượn 2B của ai thì hỏi mượn lại xem sao.

trungluna

Xe đạp
Rât phục tinh thần các bạn "không có xe thì mượn" để đi chinh phục các đỉnh cao và xa, hơn khối người sắm xe đẹp mà có đi xa như các bạn đâu :D

Tôi đồng ý cho các bạn mượn 2B để đi với điều kiện như bạn nói: "mượn xe thế nào thì trả xe vẫn như lúc mượn". Xe của tôi là Raleigh khung nhôm cỡ 17 vành 26inch, 3x7=21 tốc độ, bộ đề Shimano, 2 giảm sóc trước, lốp to phù hợp đi offroad.

Chỉ có 1 vấn đề tôi hơi áy náy: Làm sao tôi có thể tin tưởng bạn giữ lời hứa? Nếu bạn mượn tôi rồi không trả thì tôi làm sao mà lấy lại xe?

Những lần đi trước các bạn mượn 2B của ai thì hỏi mượn lại xem sao.
Em cảm ơn pác nhiều lắm,vấn đề áy náy của các pác em giải quyết như sau: em có nói là em ở Hà Nội lên ko chạy đi đâu được vì vậy chắc chắn các pác sẽ biết nhà em còn kiểm tra đấy có phải nhà em ko thì các pác có thể kiểm tra bằng mọi cách bất cứ các nào hiệu quả,và em sẽ gửi 1 số đồ quan trọng của em để pác cầm cho tin tưởng VD giấy tờ xe em đang đi chẳng hạn.
@dht : em xin số của pác vào inbox nhé.
Thanks các pác nhiều lắm.Vẫn trên con đường mượn xe ạ.

xman

Xe đạp
Việc mượn xe dựa trên lòng tin, bạn trẻ này vừa vào OF mượn xe ngay kể ra tính khả thi không cao.

Trong trường hợp các bạn gặp khó khăn khi thuê xe, mọi người ủng hộ 100-200K giúp bạn thì tính khả thi còn cao hơn mà đôi bên đỡ áy náy.

chimcuckoo

Xe máy
Cuối tuần các bạn này vẫn lượn lờ các tỉnh không biết đi bằng gì, hay cũng đi mượn, mượn gì mà mượn nhiều thế. Cũng hơi khó tin. Đã chơi xe thì giữ như vàng, khó có ai cho mượn lắm.

trungluna

Xe đạp
Việc mượn xe dựa trên lòng tin, bạn trẻ này vừa vào OF mượn xe ngay kể ra tính khả thi không cao.

Trong trường hợp các bạn gặp khó khăn khi thuê xe, mọi người ủng hộ 100-200K giúp bạn thì tính khả thi còn cao hơn mà đôi bên đỡ áy náy.
em ko làm từ thiện mà đi lấy tiền ủng hộ của mọi người,mà em mượn xe để đạp pác ah

amunike

Xe tăng
Bác ở đâu mới nhẩy dù vào, bài đăng đầu tiên là đi mượn xe thì khó khả thi lắm, đi thuê cho lành, thuê dài ngày khoảng 80k/ngày.

Trạng thái
Thớt đang đóng