[Funland] muốn tự tử vì nợ nần

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
E đang nợ gấp 20 lần như cụ, có muốn chết cũng chả chết đc
Mới có từng đấy thì đi khoanh nợ trả dần thôi, chứ tầm đấy mà đòi chết thì e chết nhiều lần rồi
Chuẩn Men.
Em cũng nợ đầm ra đơi, mà cứ nhắm mắt mà cầy..
Chó cứ sủa và em cứ tiến về phía trước. Nhỉ? ;)) phuongmit

AnhHong

Xe hơi
Haizzzzz
Năm nay nhiều cụ đứt

ctth

Xe hơi
Tình hình là e cũng gần như cụ chủ. Chỉ khác là số phải trả hàng tháng ít hơn

binhnq2

Xe tăng
Đàn ông méo gì mà hèn thế. Em đây nợ gần 1 tỏi mà vẫn đi làm cày trả dần ...
E đây nợ 8 củ to, lại còn thất nghiệp còn chả sợ, hơn 100 củ nhỏ đã đòi chết thì đất lại rộng bất động sản ko lên giá dc, cụ ơi đừng chết!!!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới thấy ông chủ bên em thần kinh thép như nào. Vay mấy chục nghìn tỷ mà tóc vẫn đen nhánh.

lai 4 fun

Xe tải
Đọc trên này thấy các cụ giỏi thật. Giỏi vì có thể vay được số tiền lớn và giỏi vì vẫn lạc quan. Em cũng ko có gan to và cũng chẳng vay được ai số tiền to cả. Hic

quandaica2001

Xe tải
Có cái quái gì mà phải xoắn,rau ăn rau cháo ăn cháo.Cùng lắm ra đứng đường,làm lại từ đầu.

Tuanđx

Xe máy
Lương cứng hàng tháng 10 triệu, nhưng thưởng năm thưởng quý dồn lại 1 năm cũng trên 200 ạ. Em nói rồi, vợ giữ hết thẻ lương mỗi tháng vấy cho e 1 triệu bạc mới nhục
Nói hơi phũ, nhưng cụ nghĩ đến tự tử cũng không sai đâu!

sactimtn

Xe tăng
Em nợ gấp cụ vài chục lần vẫn phải sống đây. Giờ mà chết thì đầy chủ nợ khổ,…

Anhdex

Xe tăng
Ông này muốn tự tử vì vợ thì đúng hơn vì nợ nần 😬

Batman

Xe điện
Đọc trên này thấy các cụ giỏi thật. Giỏi vì có thể vay được số tiền lớn và giỏi vì vẫn lạc quan. Em cũng ko có gan to và cũng chẳng vay được ai số tiền to cả. Hic
Giỏi như nhau thôi cụ, nợ 1tr thì sợ, nợ 10tr thì mếu, nợ trăm triệu thì áp lực, nợ 1 tỉ thi cười, nợ nghìn tỉ thì kệ mẹ, trẫm chết thì trạng cũng băng hà, từ từ rồi sẽ có cách trả.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Đến đâu hay đến đó,
Nếu phải tự tử thì cũng đợi đến thời điểm ấy hãy nghĩ đến tự tử, còn bây giờ chưa đến thời điểm thì cứ kcmn, vô tư đi!
Em cũng có ý nghĩ là sẽ đến lúc mình tự tử: bao giờ mình già, khoảng ngoài 80 tuổi, lúc ấy ăn chơi không được nữa, con cái khôn lớn cả, sống thêm cũng chẳng còn ý nghĩa gì mấy, mà nhỡ bụp phát nằm ra đấy, để con cái hầu hạ thì vừa khổ chúng nó, vừa khổ mình, lúc ấy có muốn tự tử cũng chẳng còn sức.
Vậy khi còn đủ sức tự tử sẽ phải tự tử trong sự chủ động và dễ chịu, không ảnh hưởng đến ai: chọn một ngày đẹp trời, một mình một nhà, bình tĩnh viết di chúc, giải thích lý do tự tử, rồi ngồi vào bàn ăn với một bữa ăn thịnh soạn đã sẵn sàng, cùng một cơ số rượu nặng và ngon đủ để một con voi ngủ say, trong tiếng nhạc du dương, mình ta thưởng thức rượu ngon, đồ nhắm ngon, và uống vô hạn độ. Trước khi say gục xuống, ta bồi thêm một vốc thuốc ngủ cho nó trôi rượu!

Kể mà cụ đợi em đi cùng thì hay quá. 30 năm nữa thôi!

LeTai1979

Xe cút kít
Ko nên nghĩ quẩn vậy, công nợ trả dần, có hơn 3 lít thôi chứ có phải hơn 3 củ to đâu mà phải xoắn.
Mà em khuyên đừng có nhảy cầu, chỗ e đợt trước có thằng nhảy cầu, thuê mò xác mất mịa nó 80 củ.

dracula_bg

Xe điện
Thế mới thấy ông chủ bên em thần kinh thép như nào. Vay mấy chục nghìn tỷ mà tóc vẫn đen nhánh.
vây mức ấy nó lại cái tầm khác rồi cụ ơi, chưa cần nói đến tự tử mà chỉ cần tâm trạng buồn cái thôi là chủ nợ đên động viên, đưa đi spa nghỉ dưỡng bar sàn lắc lủng củng cố lại tinh thần, sao cho con nợ vui tươi thì chủ nợ mới ko nghĩ đến tự tử, đùa chứ cứ vay nợ tí là các cụ đi tự tử thì lần sau ai dám cho vay. sống mà cày trả nợ chứ giờ nghĩ quẩn laii mất mie thêm chục củ tiền thiêu, chưa tính đến mấy cụ chơi trò lặn sâu bơi xa tốn kém của gia đình thêm mớ tướng.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
dịch giã, hùn hạp làm ăn thua lỗ, hiện nay em nợ người nhà 150 triệu (mẹ đi vay bên phụ nữ giúp em), nợ ngân hàng tín chấp 200 triệu (trong đó vpbank 140 triệu), em thì làm ở quê lương tháng khoảng 10 triệu phải lo cho ba mẹ già và 2 con nhỏ, mỗi tháng chỉ dư được vài trăm đổ xăng. em đêm nào cũng không ngủ được, chỉ muốn tự tử cho rồi, nhưng lại nghĩ đến mẹ già con thơ nên không dám. giờ em ráng cày lắm hy vọng trả được 150 triệu mẹ đi vay, còn 200 triệu em vay tín dụng ngân hàng chắc hết cách trả, các cụ bên ngân hàng cho em hỏi giờ em hết đường rồi thì ngân hàng có làm gì em không
Cụ cả nghĩ quá, sống tốt mới đáng mặt đàn ông chứ, ông giời không đóng hết cửa của ai bao giờ, có vài trăm thì cố gắng và tiết kiệm chút vẫn sử lý được mà. Có Cụ trên này hôm trước em đọc được còn mất hai mấy tỷ mà cụ ấy cũng chỉ buồn chút thôi. Nói thật sau này làm gì cũng nên suy tính cho kỹ cụ ạ, làm gì cũng tính lấy 1 đường lui an toàn nhé.

cuabacang

Xe tải
Giỏi như nhau thôi cụ, nợ 1tr thì sợ, nợ 10tr thì mếu, nợ trăm triệu thì áp lực, nợ 1 tỉ thi cười, nợ nghìn tỉ thì kệ mẹ, trẫm chết thì trạng cũng băng hà, từ từ rồi sẽ có cách trả.
Nợ cá nhân với nợ công ty cổ phần nó khác nhau lắm cụ. Công ty nợ nghìn tỷ mà chết thì cũng rút ra được khối nhét vào tài sản cá nhân (gia đình)

Hunnu Man

Xe tải
em kể chuyện xem trên phim Mỹ: có 1 ông đứng trên bờ tường đòi tự tử, ô chuyên gia đàm phán ra nói: mày định tự tử thì nhảy đi, anh còn về, còn chưa chán sống thì chui vào lại đây, anh cũng còn về.
kết cục là ô định tự tử kia chán quá chui lại thật
tóm lại, ng định tự tử thật thì kg dọa, còn ng còn muốn sống thì trừ khi ai đó đẩy ô ấy xuống thôi
nhân tiện, cụ chủ thớt vẫn sống chứ ạ

Batman

Xe điện
em kể chuyện xem trên phim Mỹ: có 1 ông đứng trên bờ tường đòi tự tử, ô chuyên gia đàm phán ra nói: mày định tự tử thì nhảy đi, anh còn về, còn chưa chán sống thì chui vào lại đây, anh cũng còn về.
kết cục là ô định tự tử kia chán quá chui lại thật
tóm lại, ng định tự tử thật thì kg dọa, còn ng còn muốn sống thì trừ khi ai đó đẩy ô ấy xuống thôi
nhân tiện, cụ chủ thớt vẫn sống chứ ạ
Ít nhất thì chủ thớt hôm qua vẫn chưa chết, vì hôm qua em thấy còn hiện hoạt.