[Funland] Muốn thanh lý chuyển nhượng sói

duongphong

Xe container
Em chỉ lăn tăn từ 'thanh lý' mà mợ thớt dùng. Thanh lý chứ không phải vứt bỏ đi hay cho đi. Vậy mợ muốn thanh lý như thế nào? Muốn thu lại cái gì nhỉ?
Em dự là thanh lý là "thứ mợ thớt cần dùng thì không dùng được nữa" còn nhưng nội dung như; $$, làm việc nhà...thì vẫn dùng được :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trong quá trình hành nghề của em, có 1 điều mà em thấy không ít cặp VC phạm vào điều cấm kỵ nhất: coi thường nhau, coi thường cuộc hôn nhân
Khi có sự mâu thuẫn, giận dữ mất kiểm soát, thì điều này rất dễ xảy ra: chì chiết, mạt sát, lôi cả phụ huynh tông môn nhau vào để rủa xả, rồi thì làm đơn đi, tôi/tao ký ....
Lần 1, lần 2...lúc 1 bên xòe ra cái đơn, bên kia ký cái tọp, nộp ra tòa. Thế là đắp mộ 1 cuộc hôn nhân với hệ lụy nhiều mặt
Thế nhưng, khi đang cơm lành canh ngọt, cái sự coi thường nhau nó vẫn len lỏi, với những kẻ có cái Tôi vĩ đại, thì họ thậm chí còn ko biết là mình đang coi thường và làm tổn thương đối ngẫu
Nói chuyện với khách, với bè bạn, trước mặt con, mà cứ cười đùa giả lả: bố/mẹ mày giờ vứt ra đường có chó nó đớp; dạng như ông này/bà này mà thiếu tay tôi thì chỉ đi ăn mày; cái nhà này mà ko có tao thì bố/mẹ con chúng mày chỉ có mứt mà ăn ...
Người kia có thể ko nói j, nhưng nó tạo vết thương rất nặng nề

Một khách của em, là 1 mợ 7x, x nhi đồng. Khi gặp em là bùng nổ: em có làm chống ly hôn ko? Thằng đấy mà nó dám bỏ chị á, nó ngu rồi, nó tìm đâu ra ng như chị, em ơi, em làm thế nào để nó không bỏ đc chị, về chị cho nó hiểu thế nào là ngu, mà em ơi, chả phải tại nó đâu, lại con em nó xui khôn xui dại, để chị tát toác mặt con ranh ấy ra

Mợ ấy là 1 doanh nhân rất rất thành đạt, đi Răng Râu và có doanh nghiệp nếu nhắc đến thì một số cụ mợ trong mảng ấy sẽ biết ngay
Mợ ấy yêu chồng, em xác nhận. Chăm cho oxa từ cái cuần, đôi giày, đến cái thắt lưng
Oxa là 1 chuyên viên bình thường trong 1 vụ thuộc 1 Ban, không chức quyền. Hết giờ làm là đưa đón con đi học, lo nội trợ, sau này có gviec thì anh ấy vẫn về nhà để đầy đủ cơm nước
Em đã gặp, đi ăn với anh ấy. 1 cốc bia ko hết, ít nói, nhưng lại là thế hệ mọt sách 6x giữa, lứa gần cuối nghiên cứu sinh từ Đông Âu

Khi hỏi là sao anh đơn phương ly hôn, anh ấy bình thản: đứa lớn đã sang Úc học 3 năm, đứa nhỏ đã xong thủ tục sang Canada, anh đã xong công việc

Bà chị, trong khi biết là anh ấy quyết tâm, thì hét lên với em là: tất cả tài sản đều có thủ tục riêng chị hết, chị ko cho anh ta 1 cắc, dạng nó móc túi 1 tháng ko nổi 100tr, em làm thế nào để án phí giành tài sản cao vào, 3, 4 trăm triệu là nó nhụt ngay

Rất tiếc, chị ấy không đọc, hoặc ko thèm đọc, là cái đơn đơn phương của anh ấy vỏn vẹn 1 mặt A4:
- Tình cảm: không còn, hôn nhân không thể hàn gắn
- Con cái: Đều đã đủ 18 tuổi, các con tự quyết
- Tài sản: không có bất kỳ 1 tài sản chung nào. Không có bất kỳ yêu cầu gì

Em chia sẻ câu chuyện hơi dài, mong các Cụ Mợ hiểu rằng, trừ khi không còn có thể đi cùng nhau, thì hãy ký đơn và dứt điểm
Còn việc ly hôn, không phải là điều để mang ra cười cợt

Hãy hình dung khi 2VC ngồi vào 2 cái ghế kéo xa nhau trước mặt Thẩm phán như thế này
Đừng đùa với gia đình

Bài hay quá!
Và em quan tâm ông chồng của chị doanh nhân Răng vâu kia!
Cụ cho em xin contact ah!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Có cảm giác mợ tự cao tự đại và hơi ảo tưởng. Người thân bố mẹ sói mà ko hiểu sói nghĩ gì hay yêu thương ai mà mợ là người DUY NHẤT hiểu được. Kể cũng lạ, là người duy nhất hiểu và nắm thóp chồng mà hắn lại tìm cớ rời xa mợ để tìm thú vui trong công việc, hay còn gọi là đam mê. Chắc chắn 1 điều trong cái đam mê đó, không có mợ. Nếu đam mê mợ đủ mạnh đã không tìm cách đi biền biệt vậy rồi. Trong mắt hắn, mợ chả là gì cả.
Phụ nữ hay ảo tưởng :)
Em cũng từng ảo tưởng thế, cho tới khi hỏi sói, yêu ai nhất, chắc mẩm là sói bảo em, nhưng lão bảo: yêu các con :)
Thế là em tịt mít :))
Thế mới biết, ko phải cứ thể hiện ra là như thế cả đâu, hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
bệnh Tranh công, đổ lỗi lan rộng ghê

đòi tình cảm, đòi thấu hiểu, đòi tiền...
nhưng có xắn tay áo nhào vô cùng nhau làm ko?

nhiều trường hợp cứ đòi này đòi nọ, nhưng không chia sẻ gì, không tham gia gì, thì ai giúp?

thực tế nhiều bà vợ giỏi thật. quan tâm chăm sóc gia đình, tham gia làm việc, hỗ trợ cv của chồng rất tốt.

mấy thằng bạn. cũng đi tỉnh suốt. hóa đơn, thuế má ở nhà vợ lo tất. thỉnh thoảng lượn cùng ox cả tuần ở sg, đn... cà fê ở hn lúc nào cũng thấy có cả vợ. thỉnh thoảng vợ nó còn mời bạn ox đến nhà nhậu. những đứa chu đáo thế chả thấy nó kêu gì, mà lúc nào cũng cười tít mắt

muốn ăn thì lăn vào bếp. than thở chả ai thương
Em cũng đồng ý điểm này, chung tay cùng chồng thì luôn rất ổn. Em ngó quanh ngành em, mấy cty rất ổn, đều có sự đồng lòng của vc, mặc dù cũng cãi nhau như chém chả, nhưng chồng lo sx và sales thì vợ lo tài chính kế toán và mua hàng.
Mọi việc đều đồng hành cùng nhau, chia sẻ và cuộc sống có thăng trầm, nhưng đều tốt.

Diep1979

Xe container
Phụ nữ hay ảo tưởng :)
Em cũng từng ảo tưởng thế, cho tới khi hỏi sói, yêu ai nhất, chắc mẩm là sói bảo em, nhưng lão bảo: yêu các con :)
Thế là em tịt mít :))
Thế mới biết, ko phải cứ thể hiện ra là như thế cả đâu, hihi.
Đàn ông yêu con là tốt đấy mợ ạ. Sợ mất con là sợ mất tất ;))

quy la tien

Xe điện

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ có làm gì đâu mà đòi em mời cụ chứ! :)
Cụ phải làm gì đi chứ, như là giúp em một tay đi cụ ơi, hihi.
Dạ em không giúp được mợ nhưng em thấy vui nếu có happy ending thật. Em được mời cũng có pb mà.

Ps: em rất thích các quan điểm sống của mợ qua các còm của mợ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em không giúp được mợ nhưng em thấy vui nếu có happy ending thật. Em được mời cũng có pb mà.

Ps: em rất thích các quan điểm sống của mợ qua các còm của mợ.
Cảm ơn cụ! Em tiếc là đã hết cả vodka! Mặc dù ko biết cụ p.s thật hay đểu :))
Vì các cụ trên này đa số rất ngứa mắt với còm của em, hihihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông yêu con là tốt đấy mợ ạ. Sợ mất con là sợ mất tất ;))
Sói em rất yêu con, nhưng biểu hiện ra ngoài thì yêu vợ hơn con, khiến em ngộ nhận :)
Nhưng thực ra trong sâu xa, huyết thống vẫn là quan trọng nhất, hiihi.

DurexXL

Xe lăn
Bài hay quá!
Và em quan tâm ông chồng của chị doanh nhân Răng vâu kia!
Cụ cho em xin contact ah!
Rất tiếc, vụ này em phản ly hôn thành công, hòa giải thành ngoài tòa Mợ ạ

He
Em chia sẻ từ nghề nghiệp của em thôi

Câu chuyện của bà chị Răng Râu ở trên, rất may mắn là có 1 tạm happy ending

Sau 1 loạt buổi bóng bàn con thoi cafe riêng với cả 2 bên, thì em nắm được 1 yếu tố có tính quyết định: đó là ông anh rất chỉn chu, chưa có ai ở ngoài, và cực kỳ thương con
Nộp đơn xong, anh đã về ở 1 căn hộ của đứa em trai, cậu ta đang định cho thuê, giờ cho anh ấy ở
(Khi bà chị biết việc này, do anh nói, thì đã alo chửi cậu em té tát là mày cung cấp phương tiện chia rẽ anh chị...hic)

Và em dồn trọng tâm thuyết phục anh: rút đơn, để con gái nhỏ ổn định tâm lý trong 2 năm đầu mới sang Canada, tránh xáo trộn tâm lý ngay khi vừa xa bố. Cháu sẽ có cảm giác bị bỏ rơi

Ông anh cuối cùng cũng ok. Và nói rõ là chỉ 2 năm thôi.
Đó là năm 2019
Đến thời điểm này, sau covid, vẫn thấy 2 anh chị chụp ảnh đôi post Fb, điều mà trước đây, chị gần như ko bao giờ làm

Và em thì được nhận thù lao rất thanh thản vì hoàn thành công việc
P/s: hôm em cùng anh ấy lên ăn cơm, bà chị mời :D , chị ấy mang đến tặng anh ấy 1 cái thắt lưng Salvatore Ferragamo, đúng cái anh ấy thích

Đây là 1 case ấn tượng ấn tượng em nhớ mãi

Thèm khát

Xe điện
Thớt hay thế...
Iem giúp gì được cho Mợ khồng? :D

HuyArt

Xe lăn
Sau 15 năm kí hđ ăn cơm tù chung với nhau, thì giờ nhiều lúc em muốn thanh lý hay chuyển nhượng sói nhà e các cụ ơi, cái suy nghĩ điên rồ ấy cứ hay lởn vởn trong đầu e. Mô tả sơ sơ sói 76 e 80. Công việc nhà cửa con cái nếp tẻ ok, cuộc sống k khó khăn nhưng...
1. Cv của sói nhà e phải hay đi tỉnh, đấy là cv đam mê của sói trước khi gặp e nên cho dù có cưới e hay k thì sói vẫn phải làm cv đó do đam mê và thành lập cty. Nhiều lúc mọi người cứ nói vì kiếm tiền nuôi vợ con vất vả ngược xuôi mà e bực vì cv là do sói chọn chứ e k ép, khách hàng ở tỉnh thì phải đi đi về về. E cũng kiếm tiền chứ k ngồi im nhưng mẹ chồng e mở miệng ra là câu than thở đó khiến e bực bội.
2. Do tính chất vc của sói hay đi nên buộc lòng e phải lùi lại, làm vừa phải để còn con cái nên đôi khi em thấy mình bị thiệt thòi trong mối qh vợ chồng và xã hội. E ấm ức chồng con cản mức tiến của em ( cái này em tự biết mình hơi điên rồ khi so đo) nhưng cảm giác đó cứ lừng khừng trong người.
3. E k biết các mợ có hoàn cảnh giống e có suy nghĩ ấm ức điên rồ như e k? Chứ e thấy nhiều người nhìn vô cứ nói e may mắn lấy chồng tài giỏi, hiền thương vợ con này nọ ( cái này nó như cái vòng kim cô trói vào người í). Được cái này mất cái kia, đời mấy khi vẹn toàn. Nhiều đêm nằm 1 mình lại ước gì lúc trẻ k chọn sói này mà chọn người khác, giờ mà phá bỏ cái gia đình này để kiếm người khác thì e trở thành tội đồ trong mắt của con cái cha mẹ gia đình 2 bên. Em đã từng nói với sói nhà e " anh trong mắt mọi người hoàn hảo, e ước gì a ngoại tình để e có lí do chính đáng thoát ra kiếm người khác".
4. Nhiều cụ sẽ vào phán e sướng quá hóa rồ nhưng sau đại dịch em tự nhìn lại cuộc sống thì e hay hỏi " e có hạnh phúc thực sự hay không?" E cũng tự hỏi những phụ nữ có hoàn cảnh như e họ có cảm giác hạnh phúc hay k?
Đây cũng chán vợ, nhẽ mình lập gúp kín đổi chác các bù nhỉ? Haizzz

sweet_heart

Xe buýt
Cháu cũng gần giống chồng của mợ chủ thớt. Vợ cũng doạ bỏ biết bao nhiêu lần, cháu thấp thỏm đợi đơn li dị mãi để còn ăn mừng mà mãi không thấy!

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
1 con robot chỉ biết làm tốt việc nhà sẽ có ngày bị chủ trút giận, cơ mà robot có AI sẽ được chủ thỉnh thoảng hỏi về cách xử lý tình huống, xin tư vấn, Robot có AI lại thỉnh thoảng phiêu như thớt "chịch trên xe" chủ chắc khó có thể bỏ. :D
Cơ mà đấy là robot, con người ko ai toàn vẹn, hoàn hảo cả, nhìn cái tốt của đối phương (cái mình cần nhất) để đánh đổi các thứ khác thoai. :D