Muốn nghe nhạc bằng USB trên C200 có được ko

VietFox

Xe hơi
Chào các bác,
Em mới mua C200K, ổ đĩa CD 6c, nhưng em chỉ muốn nghe nhạc bằng USB vì toàn những bài mình lọc riêng ra rồi. Có cách nào để làm thế không ạ.
E xin cảm ơn!

kiendudu

Xe tải
Theo em thì không nên, tại vì nghe CD xịn, thì chuẩn của nó là 800kbps còn chất lượng Mp3 (nén cao nhất trên internet) = 320kbps,
Xe bác có option loa xịn ví dụ của loa Harman Kandor, thì nên nghe CD, khác hẳn đấy ạ.

Xe em có option lỗ cắm để nghe ipod, mp3, mà chả bao giờ em nghe, tại vì em thử làm phép so sánh cùng một bài hát, chất lượng Mp3 chán hẳn, từ đấy em cạch mặt. Đúng là nghe hay quen rồi nghe chán ko chịu được

VietFox

Xe hơi
Theo em thì không nên, tại vì nghe CD xịn, thì chuẩn của nó là 800kbps còn chất lượng Mp3 (nén cao nhất trên internet) = 320kbps,
Xe bác có option loa xịn ví dụ của loa Harman Kandor, thì nên nghe CD, khác hẳn đấy ạ.

Xe em có option lỗ cắm để nghe ipod, mp3, mà chả bao giờ em nghe, tại vì em thử làm phép so sánh cùng một bài hát, chất lượng Mp3 chán hẳn, từ đấy em cạch mặt. Đúng là nghe hay quen rồi nghe chán ko chịu được
Vâng thanks cụ,
Vậy có cách nào để burn các bài hát từ đĩa xịn gộp vào 1 đĩa ko ah, ý em là lọc các bài mình thích ra rồi burn vào 1 đĩa (mà chất lượng ko đổi) :)

dlamtv

Xe buýt
Trong xe ô tô thì nghe = cd hay usb thực ra khó phân biệt hay dở lắm ợ.
Em đi xe thường mở radio nhỏ nhỏ cho có tiếng người để khỏi bùn ngủ....thưởng thức nhạc trên xe hok bằng thư thái trên xa lông ở nhà.
Nếu xe cụ chủ thớt không có chỗ cắm usb thì có thể tham khảo bộ chuyển đổi như là Umi gì đó của hãng.

kiendudu

Xe tải
Trong xe ô tô thì nghe = cd hay usb thực ra khó phân biệt hay dở lắm ợ.
Em đi xe thường mở radio nhỏ nhỏ cho có tiếng người để khỏi bùn ngủ....thưởng thức nhạc trên xe hok bằng thư thái trên xa lông ở nhà.
Nếu xe cụ chủ thớt không có chỗ cắm usb thì có thể tham khảo bộ chuyển đổi như là Umi gì đó của hãng.
Xe bác mà có option mutimedia, ví dụ: 16 loa + 2 loa bass của Harman Kandor thì chất lượng khác hẳn đấy ạ, em làm phép so sánh nghe cùng một bài hát nhiều rồi, khi bật loa to dễ dàng nhận ra sự khác nhau

Còn nghe CD xịn mà để nghe được bài hát chọn lọc thì ko có rồi. Những thực ra chuyển đổi các bài hát để nghe bài hát vừa ý cũng dễ lắm tại bác có 6 ổ CD cơ mà.
Với lại một đĩa CD xịn bi giờ có tầm 50.000vnd, bác nên mua đĩa để ủng hộ nên âm nhạc Việt:)>-

VietFox

Xe hơi
em
Vâng để mai em qua An Du + Star hỏi xem có chỗ hoặc cái chuyển đổi thành cổng USB ko ah

Với lại một đĩa CD xịn bi giờ có tầm 50.000vnd, bác nên mua đĩa để ủng hộ nên âm nhạc Việt:)>-
Ý em là em sẽ mua all các đĩa xịn, sau đó em chọn lọc những bài thích rồi copy sang 1 đĩa trắng xịn mới :P Ko biết đc ko nhỉ

dlamtv

Xe buýt
Xe bác mà có option mutimedia, ví dụ: 16 loa + 2 loa bass của Harman Kandor thì chất lượng khác hẳn đấy ạ, em làm phép so sánh nghe cùng một bài hát nhiều rồi, khi bật loa to dễ dàng nhận ra sự khác nhau

Xe của em có op của Bose 5.1 gì đấy, dưng nói thật là em cũng ít nghe nhạc trên xe, có chăng chỉ mở nhỏ thôi. Xe chạy cũng êm nên hok cần mở nhạc to để chống ồn ợ.b-)
Em là play dân hi-end nên lúc đầu cũng yêu cầu khắt khe cho op audio trên car lém, dưng sau 1-2 đời xe thấy cũng hok cần thiết.

Cụ chủ thớt có thể tham khảo thêm ở trong box Mẹc về bộ kits lắp thêm này của Mẹc ( chắc cũng mắc tiền) Ngoài ra giải pháp copy đĩa cũng là 1 ý nhưng đĩa xịn thì nhiều cái chưa chắc đã copy được.
Nhà em ủng hộ Ipod hoặc usb trên xe hơi...một giải pháp nhanh bổ và hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

3.5V8

Xe tải
em
Vâng để mai em qua An Du + Star hỏi xem có chỗ hoặc cái chuyển đổi thành cổng USB ko ah

Ý em là em sẽ mua all các đĩa xịn, sau đó em chọn lọc những bài thích rồi copy sang 1 đĩa trắng xịn mới :P Ko biết đc ko nhỉ
Cũng đc bác ạ. Nhưng bài hát trong đĩa xịn nặng lắm đó. Bác sao sao đia DVD trắng thì đc khoảng 10 bài thôi

Nhà em có con Mút xôi con cháu xa của nhà Mẹc (khung, gầm, hộp số, máy .. của Mẹc riêng phần ồn thì hơn Mec C nhiều ở bộ khung gầm rời) đã đốt hết dăm khìn vào Car Audio với CD Alpine, loa Focal & Alpine, amp Focal .. hiện tuyền dùng MP3.
Mấy ông có máu hí èn nghe thử cũng khó mà chả phân biệt được rõ giữa nguồn nhạc Mp3 đúc trên 245 & CD (phôi Mishubishi Phono & nhạc lossless ra ..) nên e cứ MP3 mà phang cho ngon bổ rẻ.
Thực ra nghe kỹ thì CD sẽ mềm hơn, chi tiết & nhạc tính hơn với một số đoạn trong một số bài ... nhưng e đồ rằng với Harman Kadon thì khó phân biệt lắm ạ. Trước e đã nghe dăm đôi Ref tới Kappa Perfect thì chưa thấy ưng ý e nào cả, chất tiếng rất cứng & khô ..
Đã từng được nghe âm thanh của E240, E280 thấy rất ấn tượng về độ trầm, ấm của hệ thống.

VietFox

Xe hơi
Cũng đc bác ạ. Nhưng bài hát trong đĩa xịn nặng lắm đó. Bác sao sao đia DVD trắng thì đc khoảng 10 bài thôi
Chắc phải copy sang đĩa CD thì ổ đĩa trên xe mới đọc được chứ bác nhỉ?
Thường em thấy 1 đĩa CD có khoảng 10-15 bài, trong đó chỉ nhặt đc 1-3 bài mình thích :P

VietFox

Xe hơi
Nhà em có con Mút xôi con cháu xa của nhà Mẹc (khung, gầm, hộp số, máy .. của Mẹc riêng phần ồn thì hơn Mec C nhiều ở bộ khung gầm rời) đã đốt hết dăm khìn vào Car Audio với CD Alpine, loa Focal & Alpine, amp Focal .. hiện tuyền dùng MP3.
Mấy ông có máu hí èn nghe thử cũng khó mà chả phân biệt được rõ giữa nguồn nhạc Mp3 đúc trên 245 & CD (phôi Mishubishi Phono & nhạc lossless ra ..) nên e cứ MP3 mà phang cho ngon bổ rẻ.
Thực ra nghe kỹ thì CD sẽ mềm hơn, chi tiết & nhạc tính hơn với một số đoạn trong một số bài ... nhưng e đồ rằng với Harman Kadon thì khó phân biệt lắm ạ. Trước e đã nghe dăm đôi Ref tới Kappa Perfect thì chưa thấy ưng ý e nào cả, chất tiếng rất cứng & khô ..
Đã từng được nghe âm thanh của E240, E280 thấy rất ấn tượng về độ trầm, ấm của hệ thống.
E cũng đang rất muốn nghe bằng USB, bác có giải pháp nào cho C200 không ạ :)

musiclife

Xe tăng
Loa trên xe nhập nghe phê lắm các bác nhá, kể cả trên em c200k

VietFox

Xe hơi
Loa trên xe nhập nghe phê lắm các bác nhá, kể cả trên em c200k
Em đếm số loa nhạc trên xe em hình như có 15-17c thì phải, công nhận cho đĩa xịn vào nghe phê thật, cách âm ngoài cũng tốt nên chất lượng âm thanh càng hay :)

VietFox

Xe hơi
Chiều nay e qua Hồ Gươm Audio mua 2c đĩa:
+ Lệ Quyên = 70k
+ Quang Lê (đạp vỡ cây đàn) = 240k
Nhưng về nghe thì thấy chất lượng đĩa Lệ Quyên có vẻ hay hơn, chả hiểu làm sao nữa :-s
Hay là QL kia là... copy :(

SonataHQ

Xe điện
Các Bác đi Mec có cách này hay này, các Bác load vào 1 cái I pod sau đó cắm vào nghe như 1 cái USB bình thường, cái này đòi hỏi các bác có tí hiểu biết về Itune tý, dễ thôi, các Bác có thể doawload 1 số file Mp3 320bit thì nghe cũng gần bằng CD xịn. Hoặc các Bác có thể nén từ những CD xịn sang dung lượng cao nghe 1- 9, 1-10 mà tiện vô cùng, em đi xe Hàn nó cho mình quản lý như máy tính em căm nguyên cái ổ cứng 500 ghi vào xe vẫn nhận như thường, em nghe nhạc mp3 320bit tầm 5 ngày liền khỏi cần đổi nguồn phát. xem ảnh, xem phim... luôn phê vô cùng.

VietFox

Xe hơi
Các Bác đi Mec có cách này hay này, các Bác load vào 1 cái I pod sau đó cắm vào nghe như 1 cái USB bình thường, cái này đòi hỏi các bác có tí hiểu biết về Itune tý, dễ thôi, các Bác có thể doawload 1 số file Mp3 320bit thì nghe cũng gần bằng CD xịn. Hoặc các Bác có thể nén từ những CD xịn sang dung lượng cao nghe 1- 9, 1-10 mà tiện vô cùng, em đi xe Hàn nó cho mình quản lý như máy tính em căm nguyên cái ổ cứng 500 ghi vào xe vẫn nhận như thường, em nghe nhạc mp3 320bit tầm 5 ngày liền khỏi cần đổi nguồn phát. xem ảnh, xem phim... luôn phê vô cùng.
Mỗi bài hát trong đĩa nó khoảng 45-50Mb/bài bác ạ, còn nhạc 320 Kbps thì chỉ khoảng 10Mb/bài thui, hic dù sao nghe đĩa cũng hay hơn nhiều, kế mà có cách nào burn chọn lọc từ các đĩa gốc sang 1 đĩa mới thì hay bít mấy :-s
Với lại xe em chỉ có mỗi cái cổng AUX

WTF

Xe tải
các bác nếu chịu khó thì có thể tìm được nhạc lossless, chất lượng cũng ko thua CD là mấy đâu ạ.

nhim_lk2

Xe buýt
các bác nếu chịu khó thì có thể tìm được nhạc lossless, chất lượng cũng ko thua CD là mấy đâu ạ.
Sao lại thua được hả cụ ? Các chuẩn lossless như flac hay ape nó có chất lượng cao nhất hiện nay đấy chứ ạ?

VietFox

Xe hơi
Sao lại thua được hả cụ ? Các chuẩn lossless như flac hay ape nó có chất lượng cao nhất hiện nay đấy chứ ạ?
Lossless nó vẫn là dạng nén của chuẩn CD mà cụ, nó có chất lượng cao nhất hiện nay nhưng vẫn gần bằng chuẩn CD thui ạ :)
Nhưng flac có copy vào usb để nghe trên xe được ko cụ nhỉ?

Vọc Xe

Xe đạp
xe bé tý chỉ nghe bằng usb là hợp lý nhất. đỡ tốn chỗ để đĩa