[Funland] Muộn chồng...

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thì hối tiếc vì đã kết hôn khi không đủ yêu 1 người đàn ông để sống với nhau và bỏ qua những khiếm khuyết của nhau. Hay là em chưa từng yêu anh ấy cũng có lẽ đúng
Ko hề chi, nếu thích thì yêu tiếp, mà ko cần yêu cũng vậy được mừ, cóa hề chi

L.C.D

Xe container
Em quen biết 1 số mợ ế, bất luận là mạnh mẽ giỏi giang đến như nào, thì ở cái tuổi mà bạn bè con cái đề huề, còn mình thì lẻ bóng, cũng chạnh lòng phết đấy. Ngay cả khi em luôn bày tỏ niềm ao ước đc độc thân vui vẻ như các mợ í, thì các mợ í vẫn nghĩ ngợi. Em nghĩ là nếu đã ko còn nhiều lựa chọn về đường chồng thì chị em có thể lựa chọn kiếm 1 đứa con (với đk là đủ khả năng tài chính để độc lập nuôi con). Còn nếu ko muốn vướng bận con cái và điều tiếng nọ kia, thì chỉ nên yêu và tận hưởng cuộc sống độc thân vui vẻ, chứ ko nên cố nhắm mắt lấy đại 1 ông ất ơ hâm đơ cho nhọc người.

Vulcan V70

Xe trâu
Lẽ thường, đàn bà càng giỏi càng độc lập thì càng dễ muộn chồng, hoặc có lấy chồng sớm thì thường dễ li hôn, và đàn ông rất thích vui chơi với các ẻm như vậy vì giỏi giang mạnh mẽ ko phụ thuộc, thậm chí sòng phẳng rõ ràng, ko phải lo lắng gây ảnh hưởng đến cuộc sống riêng của nhau
Lão này nhiều kinh nghiệm nhể. :))

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Ko hề chi, nếu thích thì yêu tiếp, mà ko cần yêu cũng vậy được mừ, cóa hề chi
Khi mình thích 1 ai đó thì họ làm gì mình cũng thấy họ đáng yêu, dễ thương.
Em không có cảm giác đó với anh ấy.

Nhưng thật lạ lần đầu tiên trong đời em cảm thấy 1 người đàn ông làm gì nhìn cũng dễ thương,đáng yêu. Nhưng tiếc đó là người nước ngoài - người TQ :(

Ôi mẹ ơi ! Cô cô Bao Giả lại yêu rồi.

thngaylangthang

Xe ngựa

Nhưng thật lạ lần đầu tiên trong đời em cảm thấy 1 người đàn ông làm gì nhìn cũng dễ thương,đáng yêu. Nhưng tiếc đó là người nước ngoài - người TQ :(
Tớ ko nói về anh ấy. Người TQ thì sao chứ? (Triển chiêu chăng)

mn2t

Xe điện
Tôi có quen một vài cô bạn, tuổi đã ngoài 30 mà mãi vẫn chẳng chịu lấy chồng. Có người chê họ ế, có người nói họ kiêu kỳ kén chọn, nhưng cũng có những người cảm thông hơn thì bảo cũng là do chưa đến duyên đến số.

Nói về những cô muộn chồng thì kể cũng lạ, phải đến hơn nửa là xinh xắn, giỏi giang, giỏi cả kiếm tiền, giỏi cả tề gia nội trợ. Ấy thế mà suốt bao năm cứ chăn đơn gối chiếc, chẳng có chàng trai nào bầu bạn.

Đàn ông có người bảo: “Phụ nữ ngoài 30 mà chưa chồng thì khó tính khó chiều lắm, ai mà yêu nổi”, có người thì nói “Ngoài 30 chưa chồng dễ hâm lắm, vì tâm tư sinh lý không được bình thường”, rồi thì cao không tới, thấp không thông, bla bla...

Các cô muộn chồng có cô than thở: “Đàn ông không đáng tin, chẳng muốn lấy chồng”, có cô lại ca cẩm hẩm hiu “duyên đen số tận, yêu đương 5 lần 7 lượt chẳng lần nào được vẹn toàn”, cũng có những cô chọn mãi chả tìm được anh nào vừa ý. Thậm chí có cô đến 35 tuổi, xác định ừ thì tặc lưỡi cưới đại để kiếm đứa con, thế mà đến giờ 38 tuổi vẫn chưa ai nhận được thiệp mời.

Bản thân thì năm 20 tuổi đang yêu đương nồng nhiệt, cứ ao ước đến năm 22 tuổi học xong sẽ lấy chồng để thoả cái sức yêu. Thế mà đùng 1 cái ra trường, tạch luôn mối tình thời sinh viên 4 năm nông nổi.

Ra trường 1 năm, cũng yêu đương, nhưng lúc ấy đang ham thể hiện, đang muốn khẳng định mình nên cứ lao theo công việc, nghĩ bụng 25 tuổi lấy chồng mới là vừa đẹp. Nhưng anh người yêu chẳng đủ chung thuỷ để chờ đợi mình đến vài năm, thế là tạch mối tình thứ hai.

Sau đấy chán chả buồn yêu đương nữa, nhưng vẫn đi hẹn hò cho đỡ lãng phí tuổi thanh xuân, khổ nỗi cái số hẹn hò hẩm hiu, toàn gặp những anh chàng củ chuối. Thế là thôi, bỏ qua chẳng yêu đương gì. Mất tận mấy năm chả có người yêu, mẹ nhìn con gái còn phải lắc đầu: “Hay mày bị bê đê rồi hả con?”

27 tuổi, hẹn hò với 1 anh chàng cũng khá ấn tượng, nghĩ bụng thôi quả này khéo mình lấy chồng quách đi cho xong chuyện. Nhưng vẫn cứ là cái số, do nhiều nguyên nhân mà tình duyên lại đứt gánh, tạch luôn ý định lấy chồng năm 27 tuổi.

28 tuổi, người ta trêu đùa bảo: “mày ế rồi”, ừ thì ế, kệ xừ tôi. Cả cái tuổi 28 chả thèm yêu ai, yêu mỗi bạn bè đàn đúm, nay tụ tập bữa này, mai tụ tập bữa khác, cuộc sống vui quá đến phát mệt, quên béng cả việc yêu đương với lấy chồng.

Quanh đi quẩn lại, chả mấy rồi cũng lại đến cái mốc 30...
Ăn thua gì mợ, chỗ em, 76, 79, 80, 85, 86 vẫn một mình đầy. Được cái tự tin, nhí nhảnh, cặp toàn các em ít hơn 2,3 tuổi. Cá biệt cặp với em ít hơn cả chục tuổi. Mỗi năm đi du lịch 2-4 lần. Chả thấy nhu cầu cưới xin hay con cái gì mới hay chứ :D

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Tớ ko nói về anh ấy. Người TQ thì sao chứ? (Triển chiêu chăng)
MC Hà Cảnh TQ Happy Camp - Cụ ạ
Nhưng vấn đề là cả trăm triệu người TQ và Châu Á đều thấy anh ấy dễ thương .
18 - 20 chẳng có idol Nam chỉ toàn thích mấy chị minh tin xinh đẹp, siêu mẫu.
Giờ lại có idol Nam :D

mn2t

Xe điện

Trung Quốc vẫn có người tốt mà mợ :D

thngaylangthang

Xe ngựa
MC Hà Cảnh TQ Happy Camp - Cụ ạ
Nhưng vấn đề là cả trăm triệu người TQ và Châu Á đều thấy anh ấy dễ thương .
18 - 20 chẳng có idol Nam chỉ toàn thích mấy chị minh tin xinh đẹp, siêu mẫu.
Giờ lại có idol Nam :D
Wẩy, wẩy xừ mờ pú tủng ah ;;)

Vulcan V70

Xe trâu
Em tổng kết ở quán bia đấy, kaka...
Nghe thật như trải nghiệm thực tế rồi ấy. :))
Mà các mợ nhỡ thì giờ cũng chả đáng lo... xu hướng các em giai trẻ bây giờ nhiều em có sở thích lấy vợ hơn 5-7 tuổi.
Con bé em họ cháu 74, giỏi năng động... mà ế đến năm kia thì trói được thằng Mỹ thua 6 tuổi.