[Funland] Muộn chồng...

thngaylangthang

Xe ngựa

xebetong

Xe container
Gái chưa chồng mà cứ ngồi chung mâm với trai có vợ thì cứ xác định
Thỉnh thoảng có trường hợp duyên phận hẩm hiu, còn 90% là do ham vui, ham ngồi mâm "người nhớn" :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Em ngẫn hay không hiểu nhỉ dạo này các Mợ hay vào đây than thở chuyện tình cảm, Các Cụ sau mấy còm lại lôi chuyện chịch xoạc. Có lấy hay không muộn hay không là do mình chứ do ai hay duyên chưa tới không xúc tiến thì cứ chờ thôi. Mình cảm thấy vui là đc việc gì mà phải thở than
Có hề chi, em có vài ông bạn mới kết hôn được vài năm, ông 67 thì mợ 92, ông 79 mợ 65 ah

thngaylangthang

Xe ngựa
Gái chưa chồng mà cứ ngồi chung mâm với trai có vợ thì cứ xác định
Thỉnh thoảng có trường hợp duyên phận hẩm hiu, còn 90% là do ham vui, ham ngồi mâm "người nhớn" :)
Cô bạn của cụ bốn mấy đã có ... chưa ah ???

Trang Truong

Xe hơi
Dạo này nhiều thớt chung hoàn cảnh e quá :((( . Hay hôm nào off riêng mấy chị e Of :)))

Mà có 1 buổi chiều e ko vào đã thấy ngay thớt 18 trang :)))

Long921

Xe tăng
Giống NEU confession đây ạ
Chị tôi năm nay 33 tuổi, trong khi các bác khuyến khích lập gia đình trước tuổi 30 thì chị tôi vẫn “Sau này tao sẽ nuôi 1 đàn chó, 1 đàn mèo”
Tạm bỏ qua cái chuyện giục cưới, ở cái tuổi ấy ko bị giục mới là lạ, giục đến chán rồi, bố mẹ ông bà, cô dì chú bác kể cả là hàng xóm đều giục hết nhưng bà cứ tỉnh bơ, sau chán chả ai giục nữa. Tôi chỉ kể qua cuộc sống của bả hiện tại. Trước tiên nói sơ qua bản thân bà đã
Chiều cao, cân nặng: Cao 1m59, nặng thì bí mật nhé nhưng thân hình bà ổn, bà chịu khó ăn uống, giữ dáng lắm, tối còn chạy bộ.
Học thức: Hoàn thành xong 2 cái bằng đại học, 1 cái bằng thạc sĩ, đang học tiến sĩ thì bỏ dở vì chán với mệt. Ngoài ra cả mớ chứng chỉ nghề theo lời bà ấy là “học cho vui”.
Công việc: Hiện tại đang làm cho 1 công ty vật liệu xây dựng + góp vốn với 1 bà bạn cấp 3 làm 1 quán trà chanh kèm đồ ăn vặt + 1 quán quần áo.
Lương, thu nhập: Tháng 30 – 40tr. Đây là bà còn lười làm chứ mà chăm có khi nhiều hơn rồi.
Và cuộc sống, thời gian biểu hàng ngày, hàng tuần của bà
Ngày đi làm từ 7r, 8h chấm công, chiều khoảng 6h có mặt ở nhà, thời gian rảnh trong ngày thì chạy qua shop quần áo, tối rảnh chạy qua quán trà chanh, cuối tuần được nghỉ thứ 7, chủ nhật, thi thoảng vẫn đi công tác đó là về phần công việc.
Trưa thì ăn ở công ty tối thì ăn ở nhà thi thoảng vẫn đi ăn ngoài với bạn bè.
Tối đến thì giải trí bằng cách: chăm chỉ ngày nào cũng cố gắng chạy bộ giảm cân, chơi với 1 chú chó giống Corgi, 2 chú mèo, 1 anh Lông Ngắn, 1 Munchkin chân ngắn. Xem phim, đọc truyện, hoặc đi uống nước, giao lưu với bạn bè, đi uống cafe, nghe nhạc, mua sắm, trước thì còn có thời gian học nhưng giờ thì ko học nữa nên chỉ quanh đi quẩn lại mấy việc ấy.
Cuối tuần có thời gian rảnh thì du lịch, có hôm thứ 6 ăn cơm với bố mẹ “Mai con đi Hàn Quốc” – “Làm gì, công tác à” – “Không con đi chơi, sáng thứ 2 con xin nghỉ làm rồi, chắc tối thứ 2 con về”
=))
Thế là hết ngày, hết tuần, hết tháng, hết năm hay gọi là quanh năm ngày tháng bả như vậy. À còn nữa, thi thoảng vẫn hóng các drama từ trên mạng đến ngoài cuộc sống, trên mạng ko nói nhé, nhiều vô kể, chứ như hàng xóm, cách đây 4 ngày thôi, ông chú đi vài đường quyền cơ bản với bà vợ, bà mang cốc nước chanh ra trước cửa vừa hóng vừa uống vừa lẩm bẩm “Lấy chồng làm c gì để bị đi vài đường quyền” rồi lắc đầu. Hay như 1 nhà hàng xóm khác cách đây 3 tuần cũng chửi nhau oang oang mặc dù đóng kín cửa, bà cũng lắc đầu “Đấy, cứ lấy vợ lấy chồng rồi dăm bữa nửa tháng lại lôi nhau ra solo”
=))
Khi tôi hỏi bà ko định lấy chồng sinh con 1 cách thật lòng thì bà trả lời “Sau này tao sẽ nuôi 1 đàn chó, 1 đàn mèo” hỏi bà ko chán à bà bảo “ko, tao thấy hạnh phúc với cuộc sống này”.
Chị tôi năm nay 33 tuổi, trong khi các bác khuyến khích lập gia đình trước tuổi 30 thì chị tôi vẫn vậy
=)) trước bà cũng từng tổn thương đúng 1 lần trong chuyện tình cảm, từ ấy bà thành ra như này. Thôi kệ, bà cảm thấy vui, hạnh phúc là đc.
P/s: Tôi là em gái bà, tôi năm nay 26 tuổi, cuối năm nay qua Đông Chí tôi lấy chồng, tư tưởng tôi lại khác. Nếu bạn nào muốn hỏi có thích phi công hay “chơi le.s” thì ko nhé, bà ko muốn yêu ai đâu vì bà luôn thấy cuộc sống bà như vậy là hạnh phúc, là vui vẻ, chẳng ai nói đc. Còn bảo tôi là “Nhiệm vụ lấy chồng sinh con là của mày, tao chịu”.

ok.

Xe tăng
Cụ đưa ra kết luận này làm nhiều cụ tâm tư lắm :))

Tâm tư gì đâu mợ.
Ví dụ em với mợ cặp nhau xong làm tình thì cực sung và cực sướng.

Nhưng thật lòng mà nói....mợ có bao giờ cảm thấy thỏa mãn 100% với chồng không? Chắc chắn là không. :P

Cái này không phải do chồng mợ yếu mà do nhiều thứ khác nó tạo thành hoàn cảnh, nên các cụ ý có gì mà phải tâm tư. ;))

Ngay chỉ riêng một câu còm này với một người có chồng như mợ đã cho thấy là mợ không hề hiểu chồng mình cũng như đàn ông, vậy nên câu chuyện chồng mợ tụt hứng làm mợ không đạt khoái cảm khi shtd là quá bình thường. :))