[Funland] Mùng 1 Tết HN tắc đường

duc_hung_an

Xe tải
Ông hàng phở chỗ em bán đến 29 tết vẫn 40k 1 bát như ngày thường, hỏi tết mà bác ko tăng giá à. Ông bảo thêm vài đồng có giàu được đáu, ngày này thì mình bớt đi cho nhân viên thêm tí tiền. Cafe Aha hay như nhiều thứ khác giá cũng theo menu. Nói chung tăng giá nó là cái thói làm ăn chụp giật thôi.
Cà phê Aha khu Văn Quán tăng giá gấp rưỡi cụ nhé. Em đỗ xe bị lão bảo vệ thu thêm 30k sáng 30

caisua

Xe lăn
Ông hàng phở chỗ em bán đến 29 tết vẫn 40k 1 bát như ngày thường, hỏi tết mà bác ko tăng giá à. Ông bảo thêm vài đồng có giàu được đáu, ngày này thì mình bớt đi cho nhân viên thêm tí tiền. Cafe Aha hay như nhiều thứ khác giá cũng theo menu. Nói chung tăng giá nó là cái thói làm ăn chụp giật thôi.
Nếu là cụ đi làm ngày Tết cụ có nghĩ sếp cần có chế độ đặc biệt ko ạ? Hay cụ từ chối ngay từ đầu?
Có 1 số người cũng muốn bỏ 50% hủ tục mừng tuổi vì giờ nhiều đứa trẻ con thấy mừng 50K là mặt như đâm lê. Nên họ ko muốn mừng tuổi nữa nhưng quên ko bảo con mình đừng nhận

Chỉnh sửa cuối:

Garrard_1967

Xe tải

Xe_vip

Xe tải
Nếu là cụ đi làm ngày Tết cụ có nghĩ sếp cần có chế độ đặc biệt ko ạ? Hay cụ từ chối ngay từ đầu?
Có 1 số người cũng muốn bỏ 50% hủ tục mừng tuổi vì giờ nhiều đứa trẻ con thấy mừng 50K là mặt như đâm lê. Nên họ ko muốn mừng tuổi nữa nhưng quên ko bảo con mình đừng nhận
Đi làm ngày tết ai cũng muốn được thêm, lẽ tất nhiên, nhưng như ông hàng phở em nói thì ông ấy bớt phần của mình để cho nv làm xem là tiền x3 làm tết chứ ko tăng giá. Hay có hàng rửa xe thì từ 25 tết là làm bao nhiêu chia cho nv chứ chủ ko thu tiền, và giá vẫn 80k. Vài tr ko làm chủ giàu lên. Cty lớn thì càng nên thế, nhất là hãng taxi, trừ taxi dù.