Mùi xe hôi, cần gara xử lý triệt để

speedman

Xe tải
Hi các cụ,
Vợ hai của em LAC EX mới mua được 5 tháng, hiện mùi hôi khó chịu phát ra khi bật quạt gió (khi bật điều hoà lạnh thì ít mùi hơn nhiều). Xe mới, không chở đồ đạc gì vớ vẫn, đã bọc giả da Mlaysia, thông tin quan trọng nữa là em thường dùng xe đi chơi thể thao người nhiều mồ hôi (có lẽ đây là nguyên nhân chính). Hiện đã để túi chè và cafe như cụ Vietvoi tư vấn nhưng vẫn chưa giảm nhiều. Kính mong các cụ lưu ý tư vấn và giới thiệu gara nơi xử lý mùi dứt điểm. Em dị ứng với mùi nước hoa công nghiệp.
Chân thành cảm ơn các cụ!
Chúc các cụ ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ @};-
BR,
Speedman
@ Vieztvoi: cụ có xử lý vụ này giúp em được không ạ?

htm76us

Xe tải
bác kiểm tra lại xem có con chuột chui lên làm tổ dưới nắp capo không nhé?

zPhanAnhz

Xe tải
Bác bảo thợ mở dàn lạnh ở cốp xe kiểm tra quạt gió xem có em mickey nào ở đó chọn làm nơi an nghỉ cuối cùng không nhé , nhiều xe bị thế lắm !

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu không có con gì die trong xe thì Cụ chú ý đến vệ sinh nội thất xe, thời tiết nóng ẩm để lại nhiều mùi hôi lắm, Cụ có thể mua lọ WAX ONE về tự làm cũng được (cũng có cái thú vị của việc tự chăm sóc xe-em có thợ nhưng toàn tự mình làm cho xe của mình thôi :)), hoặc ngại thì mang ra tiệm làm.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hi các cụ,
Vợ hai của em LAC EX mới mua được 5 tháng, hiện mùi hôi khó chịu phát ra khi bật quạt gió (khi bật điều hoà lạnh thì ít mùi hơn nhiều). Xe mới, không chở đồ đạc gì vớ vẫn, đã bọc giả da Mlaysia, thông tin quan trọng nữa là em thường dùng xe đi chơi thể thao người nhiều mồ hôi (có lẽ đây là nguyên nhân chính). Hiện đã để túi chè và cafe như cụ Vietvoi tư vấn nhưng vẫn chưa giảm nhiều. Kính mong các cụ lưu ý tư vấn và giới thiệu gara nơi xử lý mùi dứt điểm. Em dị ứng với mùi nước hoa công nghiệp.
BR,
Speedman
Em làm được cụ ạ, cứ qua nhà em (khi nào qua báo trước 094-7785-333)

minpuppylove

Xe hơi
Cụ thử vệ sinh cái lọc gió hưa ợ ? hôm trước xe em cũng bị vệ sinh xong là hết. Các chú thợ giải thích rằng xe mình đi thời gian mình có để lấy gió trong thì cái lọc nó vẫn bị ám mùi + bẩn, lâu ngày tich tụ lại gây mùi
Chúc vợ cụ sớm thơm tho

mcv30

Xe điện
cụ cho mấy túi caphe rang vào xem sao , cái này khử mùi tốt hơn nước hoa đấy

anzure

Xe hơi
Cái này em thấy là át mùi hơn là khử mùi cụ ạ. 1 Tháng 1 lần thay cũng thấy rẻ (15k 1 túi thì phải - nếu là đổi cafe)
Em thấy cho vỏ bưởi vào cũng thấy thơm thơm, nhưng chỉ được 1 thời gian.

WHITE TIGER

Xe container
Kiểm tra cái lọc điều hòa đi.Đừng bao giờ để chế độ lấy gió ngoài,nếu không bùi ngoài với không khí ẩm liên tục vào trong lọc điều hòa hay mùi khó chịu

AN THANH

Xe đạp
Hi các cụ,
BR,
Speedman
Nếu bác di ứng với các mùi nước hoa thì em mách bác nên sử dụng loại hộp khử mùi sử dụng hương quế tự nhiên, loại này mùi dễ chịu lắm. Trước em cũng sử dụng túi cafe nhưng thấy mùi không ổn lắm. bác cứ gọi cho số 01655878888 họ sẽ giao hàng tận nhà giá em mua là 170k

mazdabx

Xe đạp
hôm qua tôi đến nhà cụ vietvoi alo một tiếng, cụ ấy từ trong xưởng cởi trần chạy ra. tôi hỏi xin ít dung dịch làm sạch nỉ,cụ ấy cho một chai lavi đầy và hướng dẫn xử dụng, về nhà tôi cứ " làm theo sách" thì thấy ghế nỉ sạch bong,thơm phức,cảm ơn cụ vietvoi nhiều lắm lắm.

Babetta6868

Xe tăng
- Em đồng ý bác beyeuphoto, em xin bổ sung việc khử mùi sau khi đã dọn và kiểm tra toàn bộ xe là: Dùng quả dứa (trái thơm :D) để trên xe - Rất hiệu quả ạ, sau khi dọn xe xong bác cứ cắt quả dứa thành nhiều lát mỏng dải khắp xe sau đó nổ máy bật điều hòa cho không khí lưu thông, khi nào cần dùng xe thì vứt bỏ mấy lát dứa này đi và thay vào bằng 1 - 2 quả dứa.
-Em thấy mấy bác taxi nói dùng phương pháp này là hiệu quả và kinh tế! Chẳng xe nào có nhiều người ngồi như taxi, thậm trí còn bị nôn cả trên xe ...sau khi lọ mọ dùng nhiều cách cuối cùng mấy bác tài taxi toàn dùng biện pháp này!