Thảo luận Mùi xe Fiesta

Mì tôm trứng

Xe tăng
Cụ hỏi ai ? hỏi bọn trực tổng đài nó không biết đâu, phải hỏi bọn cố vấn dịch vụ.
Em gọi cho số tư vấn dịch vụ cụ ạ, định hỏi xem chi phí và thời gian thay bao nhiêu để bố trí thời gian nhưng thấy bảo phải cẩu máy, như thế chắc làm lâu lắm.

Meow

Xe điện
Ai bảo vào hãng ko có, có hết, chỉ có điều nó đắt vì hai yếu tố:
1. Nó là tấm của hãng nên vừa khít, đã được nhiệt đới hoá, tóm lại nó là tấm theo xe đời 2013, đã hết mùi, cách âm và cách nhiệt là ok.
2. Nó đắt, khoảng 6-7tr tuỳ các cụ quan hệ, nó đắt vì nó không dán như mấy ông bên ngoài làm dùng tấm 3M, cắt với xé dán vào vừa mất thẩm mỹ vừa ko cách âm được do ko khít vừa ko cách nhiệt được mà còn chảy ra nữa là khác.
Em là thằng đã thay ở ngoài rồi, nhìn nát bét vì cái chỗ đó dây dợ rất nhiều, mấy bố cứ xé tấm 3M dán vào nhìn như cái áo vá, chán vãi, đi một thời gian là 3M chảy ra phát tởm.
Túm cái váy lại là tiền nào của đó, nếu để hết mùi thì tháo tấm cũ ra, Giặt lại thảm thì vài tháng là hết, còn vừa muốn hết mùi, vừa cách được âm, vừa cách được nhiệt thì vào hãng, thế thôi.
Đúng ạ. Em alo vào head trong SG thì đc trả lời là có ạ, dùng loại của các đời sau này. vậy nhưng ra mấy Ford ngàoi HN thì các ông ý lười làm mấy cái này sao ý ạ, hỏi cứ kêu ko có. Em lôi sếp trong kia ra thì mới gãi đầu gãi tai để em tìm, hôm nào vắng xe em alo :D

Cơ mà em nhìn xe bóc ra hết tang thương quá nên em lại hèn chưa dám làm :P

Mì tôm trứng

Xe tăng
Đúng ạ. Em alo vào head trong SG thì đc trả lời là có ạ, dùng loại của các đời sau này. vậy nhưng ra mấy Ford ngàoi HN thì các ông ý lười làm mấy cái này sao ý ạ, hỏi cứ kêu ko có. Em lôi sếp trong kia ra thì mới gãi đầu gãi tai để em tìm, hôm nào vắng xe em alo :D

Cơ mà em nhìn xe bóc ra hết tang thương quá nên em lại hèn chưa dám làm :P
Chuẩn cụ ạ, hôm nào em chạy thẳng ra hãng yêu cầu thay xem thế nào.

Mì tôm trứng

Xe tăng
Đắt. Em làm ở gara ơe nguyễn văn huyên hét có 2t thui cụ ah. Ngon lành. Đi 2 năm nay vẫn vô tư. Thơm phức ah. Thợ làm 1 buổi.
Cụ có nhớ địa chỉ chính xác gara nào không cho em xin địa chỉ với, sáng nay em vào hãng rồi, không có để thay, em đang chờ hồi âm, nếu có hãng sẽ gọi lại. Nếu không có em sẽ re ngoài làm vậy.

antunglam123

Xe hơi
CỤ cứ ra ngoài làm. Em làm chỗ nguyễn văn huyên, cầu giấy. Thấy ôn mà. Cụ gọi số 096 762 63 68 hiếu béo (34 tuổi)

nguyenducduy

Xe điện
Cái này không phải sàn xe cụ ạ mà chỗ cách âm khoang động cơ và khoang xe, đây là nguyên nhân chính mùi xe của fiesta, thay được hết là hết mùi, nhưng thực tế thợ tháo tung cả taplo xe mà cũng không thể lấy ra được hết, còn tí thôi cũng vẫn có mùi. xe của em cũng đã thay nhưung từ khi thay em không đi nữa, thi thoảng nhòm ngó kiểm tra xe thôi vào xe vẫn mùi như trước.

Mì tôm trứng

Xe tăng
Cái này không phải sàn xe cụ ạ mà chỗ cách âm khoang động cơ và khoang xe, đây là nguyên nhân chính mùi xe của fiesta, thay được hết là hết mùi, nhưng thực tế thợ tháo tung cả taplo xe mà cũng không thể lấy ra được hết, còn tí thôi cũng vẫn có mùi. xe của em cũng đã thay nhưung từ khi thay em không đi nữa, thi thoảng nhòm ngó kiểm tra xe thôi vào xe vẫn mùi như trước.
Xe cụ thay không không bóc hết được à cụ, cụ làm ở đâu thế, nếu không lấy hết được thì thay làm gì hả cụ.

Cataluynia

Xe hơi
Fiesta S 2013 đã khắc phục được hiện tượng hôi này chưa các cụ ơi?

nguyenducduy

Xe điện
Xe cụ thay không không bóc hết được à cụ, cụ làm ở đâu thế, nếu không lấy hết được thì thay làm gì hả cụ.
EM thay chỗ cụ Thông, có những chỗ thợ không thể luồn tay vào bóc hết ra được, chỉ còn miếng bằng ngón tay thôi mùi vẫn hoàn mùi

antunglam123

Xe hơi
EM thay chỗ cụ Thông, có những chỗ thợ không thể luồn tay vào bóc hết ra được, chỉ còn miếng bằng ngón tay thôi mùi vẫn hoàn mùi
chuẩn đó cụ. Hồi em thay, em phải ngồi cạnh chỉ chỏ thợ bóc bằng hết. Dính tý khốn nạn luôn.
Mấy câu thợ vừa điếc mũi vừa điếc tai.
Lúc lắp, cụ cũng nhắc thợ lắp cẩn thận với mấy cái lẫy. Ko đi dg xóc, nó kêu lạch tạch, ức chế lắm ah.
May mà xe em giờ ngon lành.

Mì tôm trứng

Xe tăng
Thế đâm gia em muốn vào hãng làm cho yên tâm các cụ ạ, những hãng họ lại không hứng thú với việc này hay sao ý các cụ ạ, chán vãi.

Cataluynia

Xe hơi
Ai bảo vào hãng ko có, có hết, chỉ có điều nó đắt vì hai yếu tố:
1. Nó là tấm của hãng nên vừa khít, đã được nhiệt đới hoá, tóm lại nó là tấm theo xe đời 2013, đã hết mùi, cách âm và cách nhiệt là ok.
2. Nó đắt, khoảng 6-7tr tuỳ các cụ quan hệ, nó đắt vì nó không dán như mấy ông bên ngoài làm dùng tấm 3M, cắt với xé dán vào vừa mất thẩm mỹ vừa ko cách âm được do ko khít vừa ko cách nhiệt được mà còn chảy ra nữa là khác.
Em là thằng đã thay ở ngoài rồi, nhìn nát bét vì cái chỗ đó dây dợ rất nhiều, mấy bố cứ xé tấm 3M dán vào nhìn như cái áo vá, chán vãi, đi một thời gian là 3M chảy ra phát tởm.
Túm cái váy lại là tiền nào của đó, nếu để hết mùi thì tháo tấm cũ ra, Giặt lại thảm thì vài tháng là hết, còn vừa muốn hết mùi, vừa cách được âm, vừa cách được nhiệt thì vào hãng, thế thôi.
Cụ bảo là tấm theo xe 2013 là dư lào vậy ạ?

Em đang định lấy con FFi S 2013, không biết đời này nó đã fix lỗi này chưa cụ?

picaso182

Xe buýt
Fiesta đời 2013-2014 có nhiều xe bị lão hóa cao su chưa các cụ? Hay hiện chỉ đời 2012 mới bị?

Chỉnh sửa cuối:

namtrung82

Xe đạp
Hôm qua e gọi Ford Hà Nội nhưng có hàng :(
Xe em Fiesta S 2013 vẫn bị, mùi khét lắm, nhất là hôm nào nắng.
Các cụ biết chỗ nào thay đảm bảo ko, mách e với?