Mùi con

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
À, bà ngoại cũng bẩu " Gớm, anh chỉ được cái lăng xăng lúc đầu thôi".

Mà giờ ai đến cũng khen ít nhiều về cháu, mỗi khi có người sắp khen " con bé có cái mũi giống bố quá" nhà cháu tuyền nhòm vào mắt họ xem....khen có thật lòng không :D
Ối roài ới giống mũi bố. F1 nhà cháu ai cũng bảo giống bố đến luc đeo khẩu trang vào nó cứ tụt sau này cháu mới phát hiện ra là nó mũi tẹt. vãi cụ nhìn Avata của cháu.

leprowind

Xe buýt
Cụ giữ lấy thớt này nhé. cháu thì ko bao giờ và suốt đời ko quên cái mùi nước tiểu ra đệm rồi lấy bàn là, là cho khô ôi cái mùi khó quên làm sao.
F1 nhà cháu mãi ko sao cứ đến lúc cả nhà ăn cơm là nó ị lãng mạn lắm cụ ợ. Cụ cứ dần dần thưởng thức nhé.
Giống mùi thuốc làm tóc cụ nhờ. Là xong em toàn vào soi gương xem tóc có bị vàng không.

leprowind

Xe buýt
Các cụ ạ, em mới chính thức làm bố được hơn tháng nay, và em chợt phát hiện ra rằng trên đời này mặc dù có nhiều mùi vị mà mình rất thích ngửi, như: mùi hoa ngọc lan, hoa dổi ( hai loài hoa này em cho rằng có mùi hương đặc biệt quyến rũ nhất, ngọc làn thì vừa sang trọng lại vừa....đĩ đĩ, còn hoa dổi thì ngọt ngào như chuối chín, đắm say lắm). Tiếp nữa là mùi nước hoa BLV, Aquadigio...em vốn thích nước hoa mà, đi đâu cũng làm vài giọt cho mình thơm là chính.

Rồi hương lúa mỗi độ trỗ hoa, hương cau nhè nhẹ buổi sáng, hương trầm mỗi dịp tết đến, đặc biệt là hương....bạn gái lúc đang yêu,....đều rất ấn tượng với em.

Nhưng từ khi có con gái đến giờ, đi làm về là em rúc ngay mũi vào má con, hít hà đến ngây ngất, và em nhận ra không có mùi thơm nào sánh được với mùi con của mình hết. Nồng nồng mùi sữa của gấu, ngai ngái mùi mồ hôi lẫn với hơi thở thơm tho, tạo nên thứ mùi rất khó gọi tên, mà mỗi lần hít hà nước mắt mình cứ chực tuôn ra vì xúc động, vì yêu và thương con vô cùng...

Các cụ cùng chia sẻ ạ.
Chưa luyện được món bình tâm trước mọi loại mùi thì chưa tới cảnh giới ông bố nhân dân được.

dht

Xe điện
Các cụ ạ, em mới chính thức làm bố được hơn tháng nay, và em chợt phát hiện ra rằng trên đời này mặc dù có nhiều mùi vị mà mình rất thích ngửi, như: mùi hoa ngọc lan, hoa dổi ( hai loài hoa này em cho rằng có mùi hương đặc biệt quyến rũ nhất, ngọc làn thì vừa sang trọng lại vừa....đĩ đĩ, còn hoa dổi thì ngọt ngào như chuối chín, đắm say lắm). Tiếp nữa là mùi nước hoa BLV, Aquadigio...em vốn thích nước hoa mà, đi đâu cũng làm vài giọt cho mình thơm là chính.

Rồi hương lúa mỗi độ trỗ hoa, hương cau nhè nhẹ buổi sáng, hương trầm mỗi dịp tết đến, đặc biệt là hương....bạn gái lúc đang yêu,....đều rất ấn tượng với em.

Nhưng từ khi có con gái đến giờ, đi làm về là em rúc ngay mũi vào má con, hít hà đến ngây ngất, và em nhận ra không có mùi thơm nào sánh được với mùi con của mình hết. Nồng nồng mùi sữa của gấu, ngai ngái mùi mồ hôi lẫn với hơi thở thơm tho, tạo nên thứ mùi rất khó gọi tên, mà mỗi lần hít hà nước mắt mình cứ chực tuôn ra vì xúc động, vì yêu và thương con vô cùng...

Các cụ cùng chia sẻ ạ.
Em có ông bạn cũng giống cụ, để cho chắc chắn ông ấy còn cẩn thận thử ADN đấy. Ông ấy bảo mỗi lần ngửi hơn con lại thấy cái tờ giám định ADN hiện ra, cảm giác đúng là ngất ngây :D

dht

Xe điện
Hôm nọ đang ngủ trưa, gấu mở tã lót ra, nghe tuyền mùi mứt làm em hất tung chăn chạy vãi lái ra:D

À, nhà em đang có vụ tranh cãi đặt tên cho con. Cuộc chiến này khởi phát từ lúc gấu siêu âm tháng thứ 4, biết con gái. Các cụ đòi đặt tuyền tên quê quê, ví dụ: Lê Thị Nụ ( ý nói nó xinh như nụ hoa), cậu em trai khăng khăng đòi đặt tên Ánh Nguyệt, vì trùng tên con bồ mới đá nó xong, cô dì em vợ khảng khái: nên đặt là Diệc Phi, vì mê phim Tàu, đứa cháu gái thẽ thọt đề xuất " cháu thấy tên Đông Nhi hay", à con này thích ca sỹ. Phe còn lại thì nổ loạn lên, tuyền Hồng hồng, Tuyết tuyết, Đào đào...Thi thoảng có người gọi ĐT hỏi " Thế lào? Đã đặt tên cho nó chưa? Cô, dì, mợ, bác....đặt hộ nhá?" rồi " Ề, đặt tên như của bác gợi ý chưa mày? "

Nhà em hoa hết cả đầu....
Ngày xưa ở sđơn vị em có cậu tên Giang yêu cô Mai bị gia đình can ngăn vì tên ghép chồng - vợ không hay (bệnh xã hội).

Sau này cậy ấy lấy một cô khác nhưng đẻ con gái đầu lòng vẫn đặt tên là Mai đấy.

QGE

[Tịch thu bằng lái]
Dạo chưa có con, thi thoảng em vẫn nhớ tới mấy em bồ cũ.
Bây giờ quên sạch, chỉ có tình yêu con cái là vĩnh cửu thôi, cái tình yêu giai gái kia phù phiếm và phiêu lưu quá các cụ nhể :D

cun01

Xe container
Ngày xưa ở sđơn vị em có cậu tên Giang yêu cô Mai bị gia đình can ngăn vì tên ghép chồng - vợ không hay (bệnh xã hội).

Sau này cậy ấy lấy một cô khác nhưng đẻ con gái đầu lòng vẫn đặt tên là Mai đấy.
Theo cháu tên nào chả dc. Chả nhẽ bố nó tên là Nghĩa mẹ nó thích và cứ đặt tên nó là Trang thì ăn vạ nhau ợ???

QGE

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nói thật mũi cháu ĐIẾC roài.
cụ cún: cụ kể thêm cái vụ cụ ăn bún một mình bên vỉa hè THD đê.
Cụ ngồi trên ghế nhựa nhỏ, ko có bàn đúng ko? :D

Rickyman

Xe điện
Em cũng có tâm trạng giống hệt cụ chủ, 4 năm rồi ngửi mãi vẫn thấy đáng yêu quá...

cun01

Xe container
cụ cún: cụ kể thêm cái vụ cụ ăn bún một mình bên vỉa hè THD đê.
Cụ ngồi trên ghế nhựa nhỏ, ko có bàn đúng ko? :D
He he hôm nào cháu mời cụ cafe mình bóng bàn thêm.

O Muong Te

Xe điện
Bình thường thấy mứt người khác thì rất kinh, nhưng 4 hôm rồi con bé nó " quên " ị, em lo chổng vó.

Sáng nay gấu sms " Anh ơi, cún nó ị được rồi".

Em thật, sau bao năm yêu nhau, em thấy đây là tin nhắn ý nghĩa nhất của gấu dành cho em.
Hưởng thụ đi cụ, bi giờ là lúc đẹp nhất đấy. F1 nó lớn lên tý nữa là mùi nó cũng khác đấy. Ăn cá ăn thịt xong 1h đêm nó mới dậy rồi "Hueeeeeeeeệ" thì không lãng mạn được đâu.

w 650

Xe buýt
Em lúc nào cũng ngửi con, thú thật với các cụ các mợ chứ mỗi tuổi bọn nhỏ nó lại khác. khi nghịch ngợm thì mùi tóc, mùi mồ hôi chua chua, lúc ngủ thì mùi hơi thở. Nếu bọn nhóc ốm em biết ngay. không tin các cụ cứ ngửi thật kỹ. Đứa lớn đã 18t rồi mà em vẫn thích ngửi lắm.

vietnamarc

Xe điện
Hôm nọ đang ngủ trưa, gấu mở tã lót ra, nghe tuyền mùi mứt làm em hất tung chăn chạy vãi lái ra:D

À, nhà em đang có vụ tranh cãi đặt tên cho con. Cuộc chiến này khởi phát từ lúc gấu siêu âm tháng thứ 4, biết con gái. Các cụ đòi đặt tuyền tên quê quê, ví dụ: Lê Thị Nụ ( ý nói nó xinh như nụ hoa), cậu em trai khăng khăng đòi đặt tên Ánh Nguyệt, vì trùng tên con bồ mới đá nó xong, cô dì em vợ khảng khái: nên đặt là Diệc Phi, vì mê phim Tàu, đứa cháu gái thẽ thọt đề xuất " cháu thấy tên Đông Nhi hay", à con này thích ca sỹ. Phe còn lại thì nổ loạn lên, tuyền Hồng hồng, Tuyết tuyết, Đào đào...Thi thoảng có người gọi ĐT hỏi " Thế lào? Đã đặt tên cho nó chưa? Cô, dì, mợ, bác....đặt hộ nhá?" rồi " Ề, đặt tên như của bác gợi ý chưa mày? "

Nhà em hoa hết cả đầu....
Mừng cho cụ! Xưa em cũng toàn hít hà mèo con chưa mở mắt, thơm đáo để!:))
Lê Thi Nặng Mùi cho nó hợp!

X_FIVE

Xe điện
Em suốt ngày hôn vào miệng thằng ku nhà em.
Mấy hôm không gặp thì nhớ kinh khủng.

ngominh

Xe điện
Bình thường thấy mứt người khác thì rất kinh, nhưng 4 hôm rồi con bé nó " quên " ị, em lo chổng vó.

Sáng nay gấu sms " Anh ơi, cún nó ị được rồi".

Em thật, sau bao năm yêu nhau, em thấy đây là tin nhắn ý nghĩa nhất của gấu dành cho em.
Lần trước e thử nước củ hành rồi xoa nhẹ quanh rốn f1 thấy hiệu quả phết :P Chúc mừng Cụ thăng chức nhé :)

trungnn

Xe tăng
Em đi về toàn ôm lấy F1 rồi hít hà mùi của nó có hôm chua lòm vì lạnh ko dám tắm cho nó (F1 nhà em 2 tuổi rồi) mà vẫn thích. F1 nhà em mới biết nói nên nó hỏi đau hết đầu, mình phi lên sân thượng làm điếu thuốc nó gọi cho xuống thì thôi. Nhiều cái sướng lắm cụ ah.

Streamline

Xe điện
Chúc mừng cụ nhé.
Sau này rồi cụ sẽ quen với cảnh con ngồi ị 1 bên - bố ăn cơm 1 bên.

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Tâm trạng giống em cách đây 2 tháng . Giờ F1 nhà em gần 3 tháng rồi . Vui lắm .