Mức tiêu hao của KIA RIO!

vuhothang

Đi bộ
Chào các bác!

Không biết bác nào đang sài KIA RIO của Trường Hải nhập về chưa vậy?

Không biết mức tiêu hao nhiên liệu như thế nào, nhu cầu em chỉ chạy trong tp thôi, với khoảng cách khoảng hằng ngày (chở con đi học đi/về 12km/ngày, cuối tuần chạy đi/về ngoại 2 lần hết 30km/1 lần, em đang chạy trong tp.HCM xe Matiz máy lạnh 100% đổ 28l chạy được 250km , thường xuyên kẹt xe). Mõi chân quá nên muốn chuyển qua AT.

Nghe mấy bác chạy hyundai getz/click thấy cũng uống giữ quá, nên cũng đang chọn lựa giữa RIO VS Getz/click.

Nếu không thì chuyển qua Picanto or KM Thường Hải cho lành quá.

thaco.kia

Xe hơi
Em chào Bác. Kia Rio5 ăn khoảng 8 lít/ 100km. Vì xe Kia Rio5 có công nghệ phối khí thông minh CVVT giống như VVTi của Toyota ấy. Xe Matiz ăn nhiều xăng một phần là vì dung tích máy nhỏ quá, nó bị quá tải khi chở nặng, khi khởi hành, khi tăng tốc, khi dùng máy lạnh... Nếu tiết kiệm, Bác có thể lấy KM 1.1L, cao hơn thì Rio5 1.6L. :41: :41:

vuhothang

Đi bộ
Hiện nay ý em đang chọn 1 là KM để tiết kiệm tiền làm ăn (nhưng bà cả thì đòi muốn có xe rộng hơn nhưng rẻ tiền Click/Getz), 2 là chơi luôn RIO lớn và sẽ mua trả góp vẫn để dành vốn làm ăn sinh lời hơn.
Đang kiếm lý do để thuyết phục bà cả (ý bà cả vẫn là hơn hết !!!!!!!!!!).

Mong có thêm thông tin để thuyết phục bà cả!!!!!!! he he he

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Morning kích thước xêm xêm như Matiz, RIO và Getz gặp tắc đường thì còn chiến ác hơn Matiz. Nên:
Bác làm con spark AT!
Ưu điểm:
1. Dành được tiền làm ăn
2. Tiết kiệm nhiên liệu (chắc chắn là hơn cả RIO lần Getz)
3. Đỡ mỏi chân.
Nhược điểm:
1. Ko đáp ứng được nhu cầu của bà cả
Khắc phục :
Làm ăn được (ưu điểm 1) sẽ mua cho bà cả xe riêng, tha hồ rộng.

(mà làm giề có chuyện đòi hỏi thế nhể, cứ để sường quá, hư thân)

ntpine

Xe tải
Chào các bác!

Không biết bác nào đang sài KIA RIO của Trường Hải nhập về chưa vậy?

Không biết mức tiêu hao nhiên liệu như thế nào, nhu cầu em chỉ chạy trong tp thôi, với khoảng cách khoảng hằng ngày (chở con đi học đi/về 12km/ngày, cuối tuần chạy đi/về ngoại 2 lần hết 30km/1 lần, em đang chạy trong tp.HCM xe Matiz máy lạnh 100% đổ 28l chạy được 250km , thường xuyên kẹt xe). Mõi chân quá nên muốn chuyển qua AT.

Nghe mấy bác chạy hyundai getz/click thấy cũng uống giữ quá, nên cũng đang chọn lựa giữa RIO VS Getz/click.

Nếu không thì chuyển qua Picanto or KM Thường Hải cho lành quá.
Nhà e chạy Kia Pride AT nhập (anh em với Rio) tính ra 10-11l/100km bác ạ (quãng đường hàng ngày khứ hồi từ Ngã Tư Sở phi lên Lò Đúc, đoạn tắc hoặc ùn nhất là chỗ thi công cầu vượt Kim Liên)

vuhothang

Đi bộ
Chào bác ntpine:

Thế Pride AT của bác là 1.4 hay 1.6 vậy? Theo như thông tin coi trên KIA Korea va Inter thì con Pride này là hàng dành cho thị trường Korea (Giống như hyundai click). Theo thông tin như KIA Korea thì con 1.4 động cơ thường, còn con 1.6 mới áp dụng công nghệ CVVT.
Không biết có đúng không nữa.

Còn con RIO thì là 1.6 CVVT, nhưng option có vẽ thu con Pride 1.6CVVT bên Korea. Hy vọng con RIO 1.6 CVVT nhậu sẽ ít hơn mấy em không có công nghệ CVVT. Giống như To có VVT-i vậy?

Nếu có gì sai mong bổ sung thêm thông tin.

hipo

Xe đạp
Chào bác ntpine:

Thế Pride AT của bác là 1.4 hay 1.6 vậy? Theo như thông tin coi trên KIA Korea va Inter thì con Pride này là hàng dành cho thị trường Korea (Giống như hyundai click). Theo thông tin như KIA Korea thì con 1.4 động cơ thường, còn con 1.6 mới áp dụng công nghệ CVVT.

Còn con RIO thì là 1.6 CVVT, nhưng option có vẽ thu con Pride 1.6CVVT bên Korea. Hy vọng con RIO 1.6 CVVT nhậu sẽ ít hơn mấy em không có công nghệ CVVT. Giống như To có VVT-i vậy?

Em biết con Kia Pride của nhà bác Ntpine đấy, 1.4 bác ạ, mà chả có cái chữ CVVT đâu, lại cứ đi về về giữa phố đông người thế kia thì 10 l/100km là chuyện bình thường.
Chắc là nó chỉ dành cho thị trường Hàn xẻng thôi hay sao mà em ít gặp trên đường Hà Nội lắm

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
- Em chạy RIO 5 Cửa - số AT, máy 1.6 CVVT, trong Hà nội hết khoảng 10,5lít/100km, đường trường khoảng 8lít/100km. Nói chung cũng phụ thuộc vào cách đi nhiều: nếu giữ ga đều và tăng tốc từ từ thì ăn ít xăng hẳn. Theo em máy 1.6 và số tự động thì ăn uống vậy là chấp nhận được!

Chỉnh sửa cuối:

lalalele

Xe đạp
Website
vantoan.com
em có ông anh ở linh đàm cũng đang sài một con Rio 5 cửa ne!nhìn chung thì dòng AT máy xăng m nó uống 10l/100km là cũng chấp nhận được rồi bác ah!chủ yếu là xét từ nội ngoại thất đến am thanh đều đạt!em nghĩ các bác nên chọn Rio nếu đang lăn tăn giữa các dòng khác với nó!hj em nói thế là khách quan chứ hông phải tại em cũng đang thèm em nó:21:

ntpine

Xe tải
Chào bác ntpine:

Xe e là 1.4 bác ạ, dành cho thị trường Củ sâm:P

SmallRiver

Xe điện
Bác "Thả cò kìa" cho em xin thông số của Kia Rio với nhé, em đang tìm hiểu em nó.