Mục sở thị Captiva 2016 mới

Keomut500

Xe hơi
Nội thất em này nhìn chán ghê !

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ơ iem thấy có 4 màu Trắng Đen Bạc Đỏ giờ lại thêm màu này ợ ???
Màu này không có trong catalog, giống màu của các dòng xe nhỏ hơn.

Sáng nay chạy thử xe thấy mọi thứ OK. Về hình thức thì đuôi vẫn theo thiết kế cũ nên không được hiện đại. Bệ bước và hai chụp ống xả trông OK.

Về tính năng, đặc biệt tính năng an toàn thì khá đầy đủ. Phần giàn lạnh thì mọi người nói nhiều rồi. Các cảm biến xung quanh xe khá nhạy, kể cả cảm biến điểm mù. Các thiết kế ghế và cách gập khá tốt nên không gian rộng rãi và có thể chứa được đồ lớn khi không có người ngồi. Theo như sales cho biết thì máy mới đã khắc phục lỗi lặt vặt và chạy cũng khá tiết kiệm xăng. Nội thất xe cũng khá chứ không đến nỗi giản tiện hay làm bằng vật liệu rẻ tiền nên cũng được. Xe trông cao hơn so với khoảng sáng gầm 165.

Nếu đi chơi xa (vd xuyên Việt) chỉ ngại giàn lạnh cho hàng ghế sau và lốp dự phòng hơi nhỏ. Phương án có thể là lắp thêm giàn thứ hai và mua thêm một lốp cỡ lớn dự phòng vì lazang 19" và lốp mỏng nên khả năng bị chém cạnh khá cao.

Bóng Chày

Xe lừa
Theo em biết máy yếu ngựa (Sò của em cũng 2.4 mà 176 ngựa).

Đồ nhựa noiij thất vẫn loại chất lượng thấp.

Không biết mâdy túi khí và cảm giác êm ái thế nào?

Sò của em đi 1 thời gian thấy khá xóc và cứng khi đường kém. Em dần phát hiện ra SUV thân liền khối đều thế.

Cụ nào có thông số tải trọng của em này không ạ? Tải trọng mà dưới 1,8t thì rất bồng bềnh. Lái thuỷ lực hay dầu lực hay điện lực các cụ?

Ngoài ra con này giống Sò là hàng ghế 3 mà dùng thì hết chỗ hành lý, phải lắp giá nóc, khá bất tiện.

Được mỗi giá! Nhưng cạnh tranh với Sò mới có 868tr hơi khó

Sent from my iPhone using Forum Runner

locone

Xe hơi
Màu này không có trong catalog, giống màu của các dòng xe nhỏ hơn.

Sáng nay chạy thử xe thấy mọi thứ OK. Về hình thức thì đuôi vẫn theo thiết kế cũ nên không được hiện đại. Bệ bước và hai chụp ống xả trông OK.

Về tính năng, đặc biệt tính năng an toàn thì khá đầy đủ. Phần giàn lạnh thì mọi người nói nhiều rồi. Các cảm biến xung quanh xe khá nhạy, kể cả cảm biến điểm mù. Các thiết kế ghế và cách gập khá tốt nên không gian rộng rãi và có thể chứa được đồ lớn khi không có người ngồi. Theo như sales cho biết thì máy mới đã khắc phục lỗi lặt vặt và chạy cũng khá tiết kiệm xăng. Nội thất xe cũng khá chứ không đến nỗi giản tiện hay làm bằng vật liệu rẻ tiền nên cũng được. Xe trông cao hơn so với khoảng sáng gầm 165.

Nếu đi chơi xa (vd xuyên Việt) chỉ ngại giàn lạnh cho hàng ghế sau và lốp dự phòng hơi nhỏ. Phương án có thể là lắp thêm giàn thứ hai và mua thêm một lốp cỡ lớn dự phòng vì lazang 19" và lốp mỏng nên khả năng bị chém cạnh khá cao.
Đúng cụ có nghề. Bình luận sắc xảo qua. Mời cụ một ly

locone

Xe hơi

Sò của em đi 1 thời gian thấy khá xóc và cứng khi đường kém. Em dần phát hiện ra SUV thân liền khối đều thế.

Cụ nào có thông số tải trọng của em này không ạ? Tải trọng mà dưới 1,8t thì rất bồng bềnh. Lái thuỷ lực hay dầu lực hay điện lực các cụ?

Ngoài ra con này giống Sò là hàng ghế 3 mà dùng thì hết chỗ hành lý, phải lắp giá nóc, khá bất tiện.

Em mới lấy và đi thấy ưng cụ Ah. 8 túi khí và vận hành khá êm ái. Đồ nhựa em thấy hơn sò mà.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Máy 2.4 và 165 ngựa, kém hơn Sò của bác. Đồ nhựa thì không nhận xét được vì thời gian ngắn. Túi khí có 6 cái. Tự trọng là 1.8 tấn nên cũng khá đầm. Tuy nhiên có tiếng lốp khá rõ. Tay lái trợ thủy lực điều khiển điện.

Đi đủ 7 người thì khó có chỗ để đồ, nếu không xe sẽ phải kéo dài mà như thế không ổn lắm.

Qua so sánh sơ bộ với Sò về thông số, nếu dòng base chạy xăng thì Sò kém về nhiều tính năng an toàn bao gồm hỗ trợ khởi hành ngang dốc, hỗ trợ xuống dốc, cruise control, chống trơn trượt, không có cửa nóc, không có khởi động thông minh, không có sẵn bậc lên xuống, không có báo áp suất lốp, không có cảnh báo điểm mù, rửa đèn pha....

Bóng Chày

Xe lừa
locone nói:
Em mới lấy và đi thấy ưng cụ Ah. 8 túi khí và vận hành khá êm ái. Đồ nhựa em thấy hơn sò mà.
Nếu 8 túi thì rất cạnh tranh đấy. Chỗ để đồ sau hàng ghé 3 vẫn nhỏ phải không cụ? Đang có khuyến mại giảm giá hay tặng bảo hiểm hay dán Vcool gì không cụ?

Bóng Chày

Xe lừa
GiaoThong nói:
Máy 2.4 và 165 ngựa, kém hơn Sò của bác. Đồ nhựa thì không nhận xét được vì thời gian ngắn. Túi khí có 6 cái. Tự trọng là 1.8 tấn nên cũng khá đầm. Tuy nhiên có tiếng lốp khá rõ. Tay lái trợ thủy lực điều khiển điện. Đi đủ 7 người thì khó có chỗ để đồ, nếu không xe sẽ phải kéo dài mà như thế không ổn lắm. Qua so sánh sơ bộ với Sò về thông số, nếu dòng base chạy xăng thì Sò kém về nhiều tính năng an toàn bao gồm hỗ trợ khởi hành ngang dốc, hỗ trợ xuống dốc, cruise control, chống trơn trượt, không có cửa nóc, không có khởi động thông minh, không có sẵn bậc lên xuống, không có báo áp suất lốp, không có cảnh báo điểm mù, rửa đèn pha....
Sò em full mà , limited 2012. Có hết những cái bác kê.
Chắc bác nói New Sò base hiện nay ạ?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Manly79

Xe đạp
Đẹp, hôm nào cho cháu lái thử cái

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
À vâng new Sò mới ra 1 bản giá niêm yết 868 thì phải. Chắc là khó bán vì người dùng giờ đã thông minh hơn nhiều. Cụ Thông đang chạy Cap à?
Không bác ạ, thấy anh em nói nhiều thì tìm hiểu chơi một chút thôi :))

locone

Xe hơi
Nếu 8 túi thì rất cạnh tranh đấy. Chỗ để đồ sau hàng ghé 3 vẫn nhỏ phải không cụ? Đang có khuyến mại giảm giá hay tặng bảo hiểm hay dán Vcool gì không cụ?

Dạ nếu đi 7 thì để đồ hơi thiếu cụ ah. Hình như giảm 24 củ còn xe này và tích hợp kính chống uv khỏi phải dán cụ ơi