[Funland] Mục đích thực sự của Quang Linh Vlogs.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Kênh Quê nghịch tổng được ~ 760 triệu lượt view rồi, đã dc Nút Vàng của youtube, cụ thử tính thu nhập tối thiểu của Kênh này, để ae khai sáng tí đi cụ ơi
1 tr view trừ trạc nọ kia được khoảng 10 triệu, cụ cứ thế mà nhân.

Chỉnh sửa cuối:

NoiThatAnPhat

Xe tăng
1 tr view trừ trạc nọ kia được khoảng 10 triệu, cụ cứ thế mà nhân.
Thế đồng chí Quế riêng tiền clip dài trên youtube đã kiếm dc tầm 8 tỷ, clip ngắn tầm ý nữa, tầm 8 tỷ tiktok, tổng tầm 24 tỷ j đó (sau khi trừ các khoản này kia rồi)

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Thế đồng chí Quế riêng tiền clip dài trên youtube đã kiếm dc tầm 8 tỷ, clip ngắn tầm ý nữa, tầm 8 tỷ tiktok, tổng tầm 24 tỷ j đó (sau khi trừ các khoản này kia rồi)
Clip ngắn và tiktok ăn ít hơn ạ, chi phí các thứ nữa. Với cũng tùy tiktok có bán hàng không nữa ạ.

Bò lốp

Xe lăn
Các cụ lắm thuyết âm mưu quá, cứ để em nó làm đi, bản tính em nó ko lừa ai đuoc đâu, hơn khối người đấy. Chất của em nó hơi được đấy, hôm trước em nó gọi em đi nhậu nhưng em ko đi được, à, nhà vợ em gần nhà cu Linh ở quê. Em chém gió bốc phét tí ngày mưa cho xôm :))

Dân Tổ

Xe container
Khiếp vào đọc các kênh (em chả biết bao giờ :D ) các cụ kể trên toàn thấy thu về tỷ tỷ nhỉ? :D

a2z

Xe hơi
Công nhận bạn QL giỏi đó

NewVegas

Xe tải
Thành thật mà nói, với những gì Linh vlog làm được hiện tại, kết quả lớn hơn nhiều mức từng tổ chức NGO/INGO quy mô trung bình ở Việt nam đạt được. Ít nhất tính về hiệu quả chi phí, con người và cách làm. Các bạn ý làm thật, thật tâm. Tất nhiên tiền bạc cũng là vấn đề vì ai cũng phải ăn, phải sống, phải có tiền cho gia đình nữa chứ.
Về mục đích cao nhất thì Vlog vẫn đang khá nhân văn và quảng bá tốt giá trị Việt Nam theo cách của một người nông dân trẻ và khéo léo. Nhiều người tâm huyết cũng đang cố gắng kết nối với nhóm của bạn ý để giúp các bạn ý về phương pháp kỹ thuật (nông nghiệp, truyền thông, vận động cộng đồng ..vv) trong đó có cả tôi.
Nếu chính phủ Việt nam tận dụng thì đây là cơ hội rất tốt để thực hiện Hỗ trợ phát triển ra Châu phi, thu hút sự quan tâm và ủng hộ của họ, thậm chí là tiếp cận nguồn lực đất đai sản xuất màu mỡ còn rất lớn đang chưa được sử dụng. Khéo léo biết quản lý, biết cách tài trợ thì tiền ít nhưng làm được nhiều việc có ý nghĩa. Việt nam cũng đã trải qua giai đoạn như vậy từ 20-30 năm trước! Nên là một bước tiến mới trong hội nhập cuoc song tuoi dep 1 và các cụ nhẩy!
Tôi chỉ hy vọng là Quang linh đủ khôn khéo để không bị chuyển hoá, suy thoái sớm, thế thôi!
Em rất thích cách nhìn của bác, xứng đáng cho em học hỏi!

canhhoabatdiet

Xe container
Mỗi tháng Hải sapa có bao nhiêu view mà mỗi tháng dc 1,5-1,7 tỷ vậy cụ?
1,5-1,7 tỉ mỗi tháng là trong vài năm gần đây. Trước kia thì không được. Trước có bác dậy tính tiền của mỗi kênh, nhưng khoảng chính xác dao động khá lớn. Nhưng 1 vài năm gần đây tính ra mỗi tháng Hải Sapa TV đút túi tầm 1,5-1,7 tỉ đó. Từ năm 2011-2019. Mỗi tháng trung bình chỉ được 300-600 triệu.

Dungha

Xe điện
Em chỉ quan tâm là clip xem cũng hay, nội dung khá nhân văn. Các cụ bảo không biết thì vào thớt này im mà xem hoặc ra. Cứ phát biểu làm gì. Nó chỉ thể hiện kiến thức xã hội các cụ còn chưa rộng thôi.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
1,5-1,7 tỉ mỗi tháng là trong vài năm gần đây. Trước kia thì không được. Trước có bác dậy tính tiền của mỗi kênh, nhưng khoảng chính xác dao động khá lớn. Nhưng 1 vài năm gần đây tính ra mỗi tháng Hải Sapa TV đút túi tầm 1,5-1,7 tỉ đó. Từ năm 2011-2019. Mỗi tháng trung bình chỉ được 300-600 triệu.
E vừa vào Sapa tv, so sánh với Quế Nghịch tv: sapa tivi ra clip cũng đều, nhưng ko đều bằng Quế tv, mỗi tháng ít hơn Quế tầm 5clip dài;
View thì Sapa tv thỉnh thoảng có clip đột biến trên triệu view tính trong tầm 30 ngày từ khi phát hành, nhưng những clip khác thì số view lại dao động 200k, 300k, 400k view, ít hơn Quế. Tổng số view mỗi tháng của Sapa chỉ bằng tầm 70% so với tổng view của Quế.
2 kênh tương đương nhau tầm 1.100 clip, hơn 1 triệu sub , đều bắt đầu kênh từ 2021. Sapa tv thì tốc độ phát triển lúc đầu nhanh hơn Quế, nên được hơn 1 tỷ view (kiếm dc tầm 10 tỷ từ clip dài), Quế dc 760 triệu view từ clip dài (kiếm dc gần 8 tỷ). Nhưng đến hiện tại thì view mỗi ngày và mỗi tháng của Quế hơn tầm 30% so với sapa tv.
Quế mỗi ngày kiếm dc tầm 10 triệu từ clip dài, tháng tầm 300tr. Sapa kiếm sc tầm 7tr/ngày, tháng tầm 210tr.
Như cụ ở trên phân tích thì clip ngắn và tiktok kiếm dc ít hơn, cho là 2 cái này bằng kiếm từ clip dài. Vậy Quế mỗi ngày kiếm dc 20 triệu, Sapa tv kiếm dc tầm 14 triệu. Tương ứng tầm 600 triệu/tháng và 420 triệu/tháng.

canhhoabatdiet

Xe container
E vừa vào Sapa tv, so sánh với Quế Nghịch tv: sapa tivi ra clip cũng đều, nhưng ko đều bằng Quế tv, mỗi tháng ít hơn Quế tầm 5clip dài;
View thì Sapa tv thỉnh thoảng có clip đột biến trên triệu view tính trong tầm 30 ngày từ khi phát hành, nhưng những clip khác thì số view lại dao động 200k, 300k, 400k view, ít hơn Quế. Tổng số view mỗi tháng của Sapa chỉ bằng tầm 70% so với tổng view của Quế.
2 kênh tương đương nhau tầm 1.100 clip, hơn 1 triệu sub , đều bắt đầu kênh từ 2021. Sapa tv thì tốc độ phát triển lúc đầu nhanh hơn Quế, nên được hơn 1 tỷ view (kiếm dc tầm 10 tỷ từ clip dài), Quế dc 760 triệu view từ clip dài (kiếm dc gần 8 tỷ). Nhưng đến hiện tại thì view mỗi ngày và mỗi tháng của Quế hơn tầm 30% so với sapa tv.
Quế mỗi ngày kiếm dc tầm 10 triệu từ clip dài, tháng tầm 300tr. Sapa kiếm sc tầm 7tr/ngày, tháng tầm 210tr.
Như cụ ở trên phân tích thì clip ngắn và tiktok kiếm dc ít hơn, cho là 2 cái này bằng kiếm từ clip dài. Vậy Quế mỗi ngày kiếm dc 20 triệu, Sapa tv kiếm dc tầm 14 triệu. Tương ứng tầm 600 triệu/tháng và 420 triệu/tháng.
Lượng view của Hải Sapa đến từ nước ngoài rấy nhiều cụ ạ. Trước có cụ tín thử trong vòng vài năm gần đây. Hải đớp mỗi tháng nó đút túi 1,5-1,7 tỉ.

canhhoabatdiet

Xe container
Nếu view nước ngoài nhiều thì khả năng vậy, cụ ạ
Trước em có xem video phân tích, giờ tìm mãi chưa thấy. Xem trên facebook. Đại loại là view của thằng Hải đến từ Mỹ chiếm tỉ trọng cực lớn. Tất nhiên so với view đến từ Việt Nam vẫn chênh lệch kha khá.
Thế nên nó mới ham và từ đó nó phát triển kinh doanh các thứ liên quan đến kênh của nó.
Đơn giản như lọ chẩm chéo: nó nhập về chỉ 15-25k hoặc có thể cao hơn chút 30-35k nhưng nó bán 100k/1 lọ chẩm chéo. Rồi thịt trâu bò lợn gác bếp, bình thường giá 7 đồng là lãi cũng kinh rồi nhưng nó bản hẳn 10 đồng. Rồi nhà hàng nó mở: đắt trợn mắt...
Nói chung lượng khách của nó đến chủ yếu từ lượng fan xem ăn uống. Thêm nữa với vài khách sạn doanh thu cũng rất khá. Nói chung thằng này nó biết kinh doanh. Còn chuyện nó giao lưu, từ thiện, abc, ... cũng là 1 hình thức làm màu, đánh bóng tên tuổi,... và chung quy vẫn là mỡ nó rán nó và tích thêm!

Snake master

Xe tăng
Trước em có xem video phân tích, giờ tìm mãi chưa thấy. Xem trên facebook. Đại loại là view của thằng Hải đến từ Mỹ chiếm tỉ trọng cực lớn. Tất nhiên so với view đến từ Việt Nam vẫn chênh lệch kha khá.
Thế nên nó mới ham và từ đó nó phát triển kinh doanh các thứ liên quan đến kênh của nó.
Đơn giản như lọ chẩm chéo: nó nhập về chỉ 15-25k hoặc có thể cao hơn chút 30-35k nhưng nó bán 100k/1 lọ chẩm chéo. Rồi thịt trâu bò lợn gác bếp, bình thường giá 7 đồng là lãi cũng kinh rồi nhưng nó bản hẳn 10 đồng. Rồi nhà hàng nó mở: đắt trợn mắt...
Nói chung lượng khách của nó đến chủ yếu từ lượng fan xem ăn uống. Thêm nữa với vài khách sạn doanh thu cũng rất khá. Nói chung thằng này nó biết kinh doanh. Còn chuyện nó giao lưu, từ thiện, abc, ... cũng là 1 hình thức làm màu, đánh bóng tên tuổi,... và chung quy vẫn là mỡ nó rán nó và tích thêm!
thế nó giàu thật hay giàu giả vậy cụ. hôm xem clip khánh thành nhà mà toàn giang hồ

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Em theo dõi kênh này, và bầu chọn là nhân vật truyền cảm hứng. Mấy ông trong tem từ ngày theo quang linh nhìn khác hẳn. Khôn hơn, quần áo tốt hơn, giờ lại có nhà cửa đẹp hơn hẳn xóm làng, bố mẹ anh em cũng được nhờ một phần.
Về Quang linh: có tâm, nhưng cái quan trọng nhất là cậu ấy không phải mang gánh nặng cơm áo. Vợ con chưa, bố mẹ anh em đều khỏe mạnh, khá giả.
Nhiều người thích trải nghiệm cuộc sống bằng cách leo hymalaya, đến bắc cực. Còn quang linh chọn cách trải nghiệm cuộc sống thực tế ở vùng đất mới...
Cậu ấy tử tế, thực lòng muốn giúp đỡ người dân Angola
Hình ảnh người Việt Nam trong mắt cộng đồng thế giới tốt hơn (đặc biệt là so sánh với người trung quốc bên Châu Phi)

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ ra 100 triệu mua gấp vé chỉ để kịp lễ trao quà thì đủ hiểu mà cụ:)
Quyền lực mềm, nâng cao hình ảnh người Việt Nam trong mắt cộng đồng Châu Phi và thế giới 😊😊😊😊
Yêu quang Linh