[Funland] Mục đích thực sự của Quang Linh Vlogs.

martinho

Xe đạp
Gớm , nó bốc phét mà cụ cũng tin à? :))))

Thủ đô bọn này ngon quá nhỉ cụ - Lunda, nhưng chắc bơm hết vô thủ đô nên mấy vùng quê nghèo vẫn rất nghèo, tỉ lệ thiếu ăn vẫn còn quá cao.
Luanda Pictures | Photo Gallery of Luanda - High-Quality Collection

Chỉnh sửa cuối:

Rafael Xaviet

Xe đạp
Người Việt bên Angola chết chủ yếu là do sốt rét & thương hàn. Chứ bệnh sốt vàng thì em ít nghe (chắc do có tiêm ngừa).
Còn việc kéo cả họ hàng hang hốc sang thì các bạn Nghệ An - Hà Tĩnh là trùm, đi cả làng cả tổng.

Dan du an

Xe cút kít
Em cũng biết mấy ông Viettel sang châu phi về. Họ bảo cũng không đến nỗi quá nóng. Người mình vẫn chịu được. Nhưng mới sang hay bị ốm. Có người ốm xong khỏi, có ông ốm mãi. Bên đấy có lẽ nhiều bệnh dịch. Ông nào sang cũng phải tiêm cả đônga văc xin. Cộng thêm y tế kém, nước không an ninh an toàn thì người ta chỉ đi cày mang tiền về tiêu chứ ai hâm mang vợ con đến cái xứ đấy?
Có ông bạn bố em kể không biết có phải bốc phét không là họ quý thầy giáo lắm. Có vùng nào đó mà thầy giáo đến nhà phụ nữ cứ để ngực trần tiếp khách...hãi thật

martinho

Xe đạp
Người Việt bên Angola chết chủ yếu là do sốt rét & thương hàn. Chứ bệnh sốt vàng thì em ít nghe (chắc do có tiêm ngừa).
Còn việc kéo cả họ hàng hang hốc sang thì các bạn Nghệ An - Hà Tĩnh là trùm, đi cả làng cả tổng.
Bên đó kiếm khá không cụ? đội Thanh Nghệ Tĩnh chỗ nào cũng có luôn nha.

Rafael Xaviet

Xe đạp
Thủ đô bọn này ngon quá nhỉ cụ - Lunda, nhưng chắc bơm hết vô thủ đô nên mấy vùng quê nghèo vẫn rất nghèo, tỉ lệ thiếu ăn vẫn còn quá cao.
Nhập khẩu hàng hóa từ ANGOLA về Hà Nội đảm bảo, uy tín - Vận Chuyển Sagawa  Japan Nhật Bản Việt Nam
Luanda nhé bác, thực ra ở Luanda ko sướng bằng các tp khác do nhộm nhoạm, mất an ninh và stress. Chỉ có kiếm tiền thì dễ hơn.
Nói chung là ở đâu quen đấy.

Rafael Xaviet

Xe đạp
Bên đó kiếm khá không cụ? đội Thanh Nghệ Tĩnh chỗ nào cũng có luôn nha.
Từ dạo dầu thô xuống giá thì cũng khó khăn rồi ah, ko còn dư giả tiền mà gửi về VN nữa, chỉ đủ ăn tiêu bên đó. Em cũng về từ lâu rồi.
Chú Q Linh chắc cũng chỉ cho Youtube thanh toán về tk ở VN do tiền bên đó mất giá trầm trọng.

cưỡi chổi

Xe lăn
Tôi chia sẻ quan điểm này.
Tôi có vinh dự học cùng vài cậu đồng chí nguyên quán Angola chính cống.
Lười và khá dốt là điểm chung.

Nghề chính là dặt dẹo và cua gái.
Tụi này được cái dương vật khá ngon nên nhiều chị em thích.
Em thấy họ có khiếu nhảy múa, rap phết đấy. Ngoài đá chắc cũng đá bóng được

Rafael Xaviet

Xe đạp
Phi này chắc Phi miền núi, chứ Phi phố xá nó vẫn giàu lắm, xe xịn phóng ầm ầm :))

Ku này cũng hay nhận được tài trợ từ các nhà hảo tâm. Chưa hiểu sang khởi nghiệp từ lúc nào, đi theo con đường gì? Vì ku này sinh năm 97 còn trẻ mà đã khá cứng rồi, nói được tiếng Bồ thì chắc phải qua từ năm 18- 20 tuổi ???
Đi theo đường buôn người của các bác đại gia đồng hương thôi, may mắn thì sang là có việc làm ngay, ko chằng ko rễ thì vạ vật cả năm thất nghiệp. Nợ nhà vay để đi nó thúc như trâu húc mả.
Chú Q Linh này tiếng Bồ ở dạng nói bồi thôi, ko giỏi. Các bác ko nghe được thấy liến thoắng vậy tưởng là kinh lắm.

cod

Xe buýt
Trước đây có nhiều chuyên gia nông nghiệp của mình sang đó. Hình như đều về cả chứ không có cuộc di dân như kiểu mang gia đình rồi họ hàng rồi cứ thế cứ thế kéo nhau sang. Chứng tỏ cũng không dễ sống. Cháu chỉ nhớ họ hay dạo nhau vị con ruồi vàng gì đó đốt bị ngủ li bì rồi chết...
Sốt vàng da cụ ạ! Em trong người cũng đang tồn tại kháng thể bệnh này ;))

martinho

Xe đạp
Từ dạo dầu thô xuống giá thì cũng khó khăn rồi ah, ko còn dư giả tiền mà gửi về VN nữa, chỉ đủ ăn tiêu bên đó. Em cũng về từ lâu rồi.
Chú Q Linh chắc cũng chỉ cho Youtube thanh toán về tk ở VN do tiền bên đó mất giá trầm trọng.
Cơ duyên nào mà đưa cụ qua Angola làm việc vậy? Bên đó an ninh không ổn, kiếm được tiền liệu có giữ được không cụ, sao cụ không lựa mấy nước phương Tây mà đi nhỉ?

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy họ có khiếu nhảy múa, rap phết đấy. Ngoài đá chắc cũng đá bóng được
Công nhận đội này nhiều chú đá bóng hay, ăn khoẻ nhảy máu và gái theo cả đàn, nhất là mấy em Á. Cậu bạn em người Maritus cao khoẻ trong vòng 1 tuần hai em Á cứ luân phiên.

locdx

Xe buýt
Em vẫn không thích vụ Banxoa bị đuổi. Nên bỏ sub từ đợt ấy. Không biết giờ Banxoa đã quay lại chưa?
Hồi ở xưởng đá xem thì vui. Hồi về quê Lindo thì chỉ bày món ăn, mãi sau mới dạy dân bản địa làm ăn thì em bỏ sub rồi.
Banxoa sau vụ tự ý lái ôtô đâm vào tường thì cho về xưởng đá làm chứ không bị đuổi. Đến tầm tháng 4/2021 (em nhớ láng máng thế) thì lại lôi về làm với nhóm QL. Đợt rồi QL còn tổ chức đám cưới khá ổn cho Banxoa. Ngoài ra, có tay "anh hàng xóm" trước bị đuổi vì ăn chặn tiền tự mò đến xin lỗi và muốn được nhận vào làm nhưng bị từ chối.

zinhaicau

Xe điện
Bằng sao được cụ ơi, em sinh ra lớn lên ở miền núi đây. Người mông họ trồng ngô từng khe đá nhỏ đấy, làm việc chăm chỉ lắm. Chỉ có mấy ông như người Xá là lười thôi
E ko biết người Xá là dân tộc gì. Nhưng lên Ka Lăng - Mường Tè thì có dân tộc mà ô chồng trẻ khoẻ 30-40t chỉ ôm con, ở nhà tụ tập rượu. Vợ đi rừng lam lũ khổ sở... âu đó là văn hoá.

H.U.Y

Xe điện
E ko biết người Xá là dân tộc gì. Nhưng lên Ka Lăng - Mường Tè thì có dân tộc mà ô chồng trẻ khoẻ 30-40t chỉ ôm con, ở nhà tụ tập rượu. Vợ đi rừng lam lũ khổ sở... âu đó là văn hoá.
Xá là Khơ Mú cụ ợ, còn dân tộc cụ nói chắc là La Hủ. Em sinh ra lớn lên ở Lai Châu luôn

cưỡi chổi

Xe lăn
Xá là Khơ Mú cụ ợ, còn dân tộc cụ nói chắc là La Hủ. Em sinh ra lớn lên ở Lai Châu luôn
Em thấy 1 số nơi ở Tây Bắc nhiều cặp vợ chồng mang đồ xuống thị trấn bán (lợn, gà hoặc gỗ nghiến, măng..). Bán xong 2 vợ chồng hoặc vài cặp vợ chồng khác lại rủ nhau vào quán ăn uống. Nhiều lúc uống đến tận chiều tối, sau mèm ra. Có khi mấy đứa con ở nhà đói vẫn đợi bố mẹ về

Rafael Xaviet

Xe đạp
Cơ duyên nào mà đưa cụ qua Angola làm việc vậy? Bên đó an ninh không ổn, kiếm được tiền liệu có giữ được không cụ, sao cụ không lựa mấy nước phương Tây mà đi nhỉ?
Có người nhà là chuyên gia bên đó bác ah, kiếm được ít tiền thì sống tiết kiệm chút thì có mà gửi về. Còn ăn chơi thoải mái hoặc dính vào cờ bạc thì chẳng còn gì.
Em ko có duyên đi Tây. Về VN lâu rồi mà thi thoảng vẫn mơ về bên đó, nhớ ra phết ah.

Nha Trang@

Xe điện
Dân bên đó đẻ kinh quá, bà nào cũng gần chục đứa con, bảo là không ghìm được nên nó cứ tòi ra thôi. Mấy ông như QL, QD hơi bị đẹp trai đâu dám ở lại bản ban đêm, chắc là sợ bị hiếp... Có lần đám cưới Banxoa thấy bà gì đó nhìn ông QD như muốn ăn tươi nuốt sống.

T Rưng

Xe máy
Kênh này hay nhất vlog việt, cụ nào chê có nghĩa là chưa xem và có ác cảm với vlogger, hoặc có vấn đề về nhân sinh quan. Xem hơi bất ngờ vì em nó sinh năm1997, quá khác với đa số bạn trẻ bây giờ, chắc là do tính cách chứ chưa hẳn là do môi trường sống

Chỉnh sửa cuối:

Dacia90

Xe tăng
Nói thật thì nhiều ông trình độ hơn em nó, bằng cấp nhiều hơn em nó, nhưng cống hiến cho xã hội(người nghèo) không bằng em nó. Những việc em nó đã làm và làm được thì nên ghi nhận và công nhận kém hơn cho nhanh.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Lắm thằng còn ko biết cái kênh đó là gì mà phát ngôn có vẻ ngạo nghễ và ăn thua thế nhỉ? Kém miếng khó chịu à?