[VHGT] Mục đích của CSGT đứng đường là gì ?

binhke

Xe buýt
Nói đi nói lại cũng do cuộc sống thôi . Mất kha khá mới đc ra hít bụi. Nên giờ phải cố kiếm cái khẩu trang chớ. Buồn cơ chế quá

Chỉnh sửa cuối:

hanoi2868

Xe buýt
mục đích là kiếm tiền từ túi người khác , chứ ko phải kiếm tiền chính đáng ạ

honda_cub79

Xe lăn
Nhân môt câu chuyện của lái xe cơ quan em kể, em mới có câu hỏi như trên.
Số là nhà cậu lái xe ở gần 1 con phố. Chỗ này anh ta hay lái xe vào để mua báo (cũng như nhiều lái xe, anh này nghiện đọc báo). Có lần, anh ta xi nhan trái rẽ vào con phố đó để mua báo như thường lệ. Do dòng xe đi ngược lại rất đông nên anh ta chờ, phía bên kia đường có 1 xxx đang đứng mặt ngó lơ, không biểu lộ gì cả. Nhưng khi dòng xe đối diện dứt, anh này bắt đầu rẽ vào con phố nọ thì anh xxx rảo bước ra đầu xe và chỉ cạp nong vào mặt. Ku cậu rất bất ngờ và kéo kính hỏi: sao vậy anh. Đường cấm ! Tôi đi hàng ngày mà, mới cấm, cấm theo giờ, biển kia kìa. Rồi sau sự việc cũng dàn xếp nhanh chóng sau khi mất khá nhiều báo, vấn đề không có gì đáng nói.
Cái đáng nói là: tay xxx kia hoàn toàn biết một công dân sắp phạm luật, nhưng không hề ra nhắc nhở, mà chờ anh ta vi phạm rồi mới ra túm cổ !
Thế thì XXX mới có xèng đút túi, chứ nhắc nhở bác lái xe kia thì lại không có gì đút túi.

fantasylove

Xe buýt
Nói chung phải như thế thì cậu lái xe mới có bài học nhớ lâu được
Khá lâu rồi ms gặp được cụ có cùng ý kiến vs e. E ủng hộ tất cả các thể loại rình mò,kể cả mặc thường phục. Miễn là bắt đúng luật,có thếlái xe mới nhớ lâu được Các cụ nhà mình động hở ra là chửi,lúc nào cũng chỉ muốn "nhắc nhở" haizzzz. Thử hỏi nhắc 1 lần lần sau các cụ chắc chắn sẽ ko phạm lỗi đó chứ???? Hay lại tặc lưỡi,ah nó chỉ nhắc thôi mà,kệ cụ nó. Cứ phải học bằng tiền thì nó mới nhớ lâu dc các cụ à

anhtho

Xe ngựa
Khá lâu rồi ms gặp được cụ có cùng ý kiến vs e. E ủng hộ tất cả các thể loại rình mò,kể cả mặc thường phục. Miễn là bắt đúng luật,có thếlái xe mới nhớ lâu được Các cụ nhà mình động hở ra là chửi,lúc nào cũng chỉ muốn "nhắc nhở" haizzzz. Thử hỏi nhắc 1 lần lần sau các cụ chắc chắn sẽ ko phạm lỗi đó chứ???? Hay lại tặc lưỡi,ah nó chỉ nhắc thôi mà,kệ cụ nó. Cứ phải học bằng tiền thì nó mới nhớ lâu dc các cụ à
Nếu nó rình và xồ ra bắt thì em thấy cũng bình thường, em không nói làm gì. Nhưng đằng này nó đứng ngay đấy, nếu tử tế (đúng chức năng) thì chỉ cần huơ gây chỉ đi thẳng là OK. Nhưng nó không làm thế. Nhiệm vụ của xxx là bắt người vi phạm, nhưng nếu có thể nhắc người ta thì nhắc (vì biển mới lắp) chứ lại chờ vi phạm để bắt thì nó chuối và hành động đó thể hiện chính xác mục đích của xxx ra đứng đường thời buổi này.

fantasylove

Xe buýt
Nếu nó rình và xồ ra bắt thì em thấy cũng bình thường, em không nói làm gì. Nhưng đằng này nó đứng ngay đấy, nếu tử tế (đúng chức năng) thì chỉ cần huơ gây chỉ đi thẳng là OK. Nhưng nó không làm thế. Nhiệm vụ của xxx là bắt người vi phạm, nhưng nếu có thể nhắc người ta thì nhắc (vì biển mới lắp) chứ lại chờ vi phạm để bắt thì nó chuối và hành động đó thể hiện chính xác mục đích của xxx ra đứng đường thời buổi này.
Rồi sau khi dc nó huơ gậy như thế thì lần 2 cụ chấp hành ko hay lại tặc lưỡi "chắc nó chỉ nhắc nhở???"
// còn nữa,nếu cụ đòi hỏi nó làm đúng chức năng như thế thì phải trả lương nó tầm 30 củ như ở bển đấy. Đồng lương ít nhất phải xứng đáng vs công sức bỏ ra và nuôi được gia đình. Đằng này lương cứng chắc tầm 5 củ mà lại còn đòi làm đúng chức năng và nhiệm vụ nữa thì vợ con ăn cám thay cơm hở cụ???
Vậy nên có chửi thì chửi cả cái hệ thống này này. Chửi anh ý e thấy hơi tội
Đặt trường hợp cụ là anh xxx kia thì cụ có làm khác a ý ko ạ???

Ford bagia

Xe hơi
Ở ô chợ dừa có hôm em thấy có ông người vẽ đầy tranh ảnh không đội mũ bảo hiểm đừng đèn đỏ ngay cạnh xxx mà xxx không làm gì. Nhưng chỉ 30 giây sau chính chú xxx đó lao vào dòng xe đang chạy để chặn xe máy của 1 em học sinh
Mai em đi vẽ mực, kha năng bị bắt giảm nhiều phết

phu bus

Xe tăng
Các cụ chi em hỏi, chỗ láng hạ. Các cụ đi từ lê văn lương rẽ phải vào đường láng bị bắt rất nhiều. Em thấy các cụ xi nhan đoàng hoàng. Cụ nào dính rồi giải ngố em phát, có phải tại cái vạc sang đường kẻ hiểm làm bị dính lỗi rẽ chỗ người đi bộ sang đường không

thtvuf

Xe điện
các cụ bảo là "đàng điếm" mà, làm điếm mới ra đàng....chả bít bây giờ còn đúng không chứ em thấy chị em giờ chả thèm đứng đang nữa, mất chỗ òi

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Rồi sau khi dc nó huơ gậy như thế thì lần 2 cụ chấp hành ko hay lại tặc lưỡi "chắc nó chỉ nhắc nhở???"
// còn nữa,nếu cụ đòi hỏi nó làm đúng chức năng như thế thì phải trả lương nó tầm 30 củ như ở bển đấy. Đồng lương ít nhất phải xứng đáng vs công sức bỏ ra và nuôi được gia đình. Đằng này lương cứng chắc tầm 5 củ mà lại còn đòi làm đúng chức năng và nhiệm vụ nữa thì vợ con ăn cám thay cơm hở cụ???
Cho em 5 củ em sẽ ra đứng đường phục vụ người dân như xxx. Em thật, cụ nghĩ trung cấp giờ lương ra trường đỏi hỏi được nhiêu?

anhtho

Xe ngựa
Nói thật là em sẽ chỉ cho cậu lái xe đi vì còn nhiều lúc kiếm chứ ai lại đứng ngay đó mà lừa ngừơi ta rẽ vào rồi thịt, có khác gì chơi tá lả, đòn mấy câu cho đối phương tòi lá bài ra để ta ù ? Lại giữa bao nhiêu bàn dân thiên hạ nữa chứ.
Cách đây khá lâu rồi, em nhớ cái phố Nguyễn Khuyến bị thay đổi từ đường 2 chiều, rồi 1 chiều, rồi 1 chiều nhưng ngược lại... phải tới 3, 4 lần. Lần nào cũng có 1 chú đứng ở đầu phố xua gậy để bà con biết : hôm nay nó là đường 1 chiều rồi đấy. Hình ảnh quá xưa !

Chỉnh sửa cuối:

DUONGLAM

Xe điện
Mục đích thì cũng chỉ là đi làm kiếm kơm thôi

fantasylove

Xe buýt
Cho em 5 củ em sẽ ra đứng đường phục vụ người dân như xxx. Em thật, cụ nghĩ trung cấp giờ lương ra trường đỏi hỏi được nhiêu?
Cụ độc nói phét. Hoặc cụ đang thất nghiệp và ko có gia đình.
Và 5 củ đấy cụ còn chưa tính $ vốn bỏ ra để "vào ngành" vào rồi chưa tính tiền chạy ra "đứng đường" thủ đô e dek biết thế nào chứ dưới e éo ít hơn 500 củ để từ 1 thằng trung cấp ra đứng đường được đâu ạ. Đấy là cũng phải có cơ cánh chứ loại lom nhom chỉ về phường hoặc văn phòng là hết vị ạ. Cứ ra đường vs 5 củ,làm đúng chức năng và nhiệm vụ như thế thì nuôi thế mứt nào được gia đình. Chưa kể hồi vốn

redflame

Xe tăng
Nói thật là em sẽ chỉ cho cậu lái xe đi vì còn nhiều lúc kiếm chứ ai lại đứng ngay đó mà lừa ngừơi ta rẽ vào rồi thịt, có khác gì chơi tá lả, đòn mấy câu cho đối phương tòi lá bài ra để ta ù ? Lại giữa bao nhiêu bàn dân thiên hạ nữa chứ.
Cách đây khá lâu rồi, em nhớ cái phố Nguyễn Khuyến bị thay đổi từ đường 2 chiều, rồi 1 chiều, rồi 1 chiều nhưng ngược lại... phải tới 3, 4 lần. Lần nào cũng có 1 chú đứng ở đầu phố xua gậy để bà con biết : hôm nay nó là đường 1 chiều rồi đấy. Hình ảnh quá xưa !
Ngày xưa đúng là thế cụ ạ. Phố nào thay đổi chiều đi đều có 1 chú đứng nhắc, hoặc để cái biển ở lòng đường cỡ 1 tuần, giờ chả thấy đâu, phang luôn. Mà em chia sẻ với cụ là gần đây em có vài lần nhận được diễm phúc chỉ bị nhắc khi đi nhầm đấy nhé... nhưng đó là vào giờ cao điểm khi mà các dòng xe đang hỗn loạn hết cả lên

fantasylove

Xe buýt
Kiếm là kiếm,ko kiếm là ko kiếm. Cụ đừng mập mờ như vậy. Vì kể cả có bỏ qua cho trường hợp của cụ vừa nêu thì vẫn bị ăn chửi khi cụ kiếm chỗ khác cơ mà. Vậy đằng éo nào chả bị ăn chửi thì "tao" cho chúng m chửi thoải mái,mồm chúng m gần tai chúng m nghe chứ chả liên can j đến t. Điều đầu tiên t nghĩ đến là t phải nuôi được gia đình t đã. E nghĩ đơn giản vậy. Sai đúng đâu cụ dạy bảo e ạ

redflame

Xe tăng
Cụ độc nói phét. Hoặc cụ đang thất nghiệp và ko có gia đình.
Và 5 củ đấy cụ còn chưa tính $ vốn bỏ ra để "vào ngành" vào rồi chưa tính tiền chạy ra "đứng đường" thủ đô e dek biết thế nào chứ dưới e éo ít hơn 500 củ để từ 1 thằng trung cấp ra đứng đường được đâu ạ. Đấy là cũng phải có cơ cánh chứ loại lom nhom chỉ về phường hoặc văn phòng là hết vị ạ. Cứ ra đường vs 5 củ,làm đúng chức năng và nhiệm vụ như thế thì nuôi thế mứt nào được gia đình. Chưa kể hồi vốn
Chắc là cụ ý tính sau khi đã trừ các loại chi phí cụ ạ. Nếu mà chỉ còn được bằng đó sau khi đã nộp các loại phế, bảo sao các chú chả phang dân tình không thương tiếc

xeco.com

Xe lăn
Mục đích đứng đường của xxx là vì dân ...:))