Mua xe Yaris E cho vợ, duyệt không các cụ?

heodatneu

Xe đạp
Nghe các cụ khen em nó mà em cứ gọi là phổng hết mũi, dù ngửi thấy cả mùi pr ở đây. hehe

buihuyentb

Xe tải
Em cũng thích con này màu đỏ

dongok

Xe tải
mua cho gấu hợp lý cụ chủ ạ,mog cụ sớm có ảnh nhé

khuynhdiep

Xe đạp
Giá cao tí nhưng chất lượng ổn cụ ạ

andy786

Xe hơi
Yaris cho nữ đi thì quá tuyệt rồi cụ ơi \:D/

shopee

Xe tải
Duyệt luôn cho vợ nhé cụ !

chawks0202

Xe buýt
Cháu và vợ đang đi Yaris nhưng 2 vợ chồng thống nhất đổi thì không mua Yaris 2013 hay 2014 đâu ợ.

hanhtoyota

Xe tải
Nếu mua yaris thì mua Fiesta đi cho lành bác ơi, đây là lời khuyên chân thành đó, thứ nhất về quan niệm thì Yaris bán cả năm ko bằng Fiesta bán 1 tháng trên thế giới cho nên mình nghĩ là Fiesta là 1 chiếc có cái gì đó đăc biệt , chất lượng hơn xe Yaris nên mới có doanh số cao như vậy, thứ 2 là Fiesta sử dụng động cơ hộp số tiên tiến 6 cấp, thứ 3 là về ngoại thất, lẫn nội thất vẫn hơn Yaris, thứ 4 là Fiesta 5 cửa vẫn đẹp hơn Yaris, thứ 5 là tính năng về công nghệ hơn Yaris., thứ 6 là tiết kiệm nhiên liệu tầm 5-6L/100km đường trường, thành phố thì tb 8-10L/100km cái này thật sự rất ok với động cơ 1.6L..nói chung em thấy phụ nữ đi Fiesta 5 cửa là đẹp nhất
Số là gần đây tình hình xã hội càng ngày càng nguy hiểm quá, ra đường bây giờ cướp đông hơn người, sơ hở cái gì là giang hồ cướp liền cái đó, chưa kể bây giờ có phong trào chém trước cướp sau, cướp trước đông người. Quá kinh dị. Mà vợ em tính chất công việc đi đêm nhiều, nên có ý định tậu cho nàng í 1 “áo sắt bọc thân”.
Đi 1 vòng thì em ngắm chiếc Yaris E, trước tiên là vì Toyota đang có chương trình khuyến mãi, sau đó là em cũng có xem xét, nhận định một vài ưu nhược điểm, các cụ giúp cho thêm cao kiến ạ.

Nhược điểm:
  • Tính năng kỹ thuật không có gì đáng kể, nhưng ngẫm lại thì điều này không quan trọng lắm, vì các bà các cô đâu mê tốc độ, cũng chẳng quan tâm về vấn đề kỹ thuật hay cảm giác lái cho lắm, nên kỹ thuật cao cũng chẳng dùng lại phí tiền.

Ưu điểm (cho trường hợp của vợ em):
  • Vợ em thì rất là thích kiểu dáng xe phải nhỏ gọn, mềm mại, mà con Yaris này lại rất hợp style, và màu sắc trắng hay đỏ cũng là đúng sở thích của nàng nữa (mà công nhận là khi vợ em lên chiếc xe này, cũng trông xinh hơn ít nhiều :D).
  • Yếu tố an toàn cũng rất được em quan tâm, mà trong chương trình khuyến mãi của Toyota em thấy cũng có tặng bộ Camera lùi và màn hình LCD tích hợp trên gương chiếu hậu nên tăng tính an toàn khi vận hành xe. Với phụ nữ như vợ em, kỹ thuật lái không như mấy anh thì những hệ thống hỗ trợ này làm em khá yên tâm.
  • Nghe nói dòng xe này ít hao xăng. Vợ em vốn thường hay phải đi ra ngoài, nên nếu xe này đúng là ít hao xăng thì quá tốt.
  • Em cũng phân vân về chi phí bảo trì bảo dưỡng cho xe như thế nào. Mà nghe mấy cụ đi trước nói là Toyota khá là chuyên nghiệp, chi phí lại thấp, phải không các cụ?
  • Đặc biệt với 1 người chỉ biết lái và lái, không một chút am hiểu gì về “bệnh của xe” như vợ em thì xe có độ bền cao, ít hư vặt là em yên tâm nhất.
  • Em cũng thích thêm 1 điểm, ở VN, dòng Toyota có bán lại cũng ít bị mất giá hơn các dòng xe khác.
  • Nói chung với người thích lái xe như em thì chiếc xe này chưa “đã” về mặt kỹ thuật, nhưng với vợ em thì kiểu dáng, màu sắc bên ngoài và an toàn là ưu tiên cao nhất, đến tiếp đó là độ bền và ít hao xăng. Mấy điểm này thôi là em duyệt để mua cho vợ rùi.
Trên đây là 1 số ý kiến cá nhân của em, em đưa vào thớt này để mấy cụ cao kiến thêm giúp em, được là em rinh luôn, chứ nghe nói Yaris E bán sắp hết hàng rùi.

nhk72

Đi bộ
yaris va mazda 3 - xe nao hon ?

Minh thay cung Khoang tam tien nhu nhau. Neu can nhac giua Mazda 3 va Yaris nen lua chon xe nao hon ?