Mua xe Yaris E cho vợ, duyệt không các cụ?

lanna8989

Xe tải
Số là gần đây tình hình xã hội càng ngày càng nguy hiểm quá, ra đường bây giờ cướp đông hơn người, sơ hở cái gì là giang hồ cướp liền cái đó, chưa kể bây giờ có phong trào chém trước cướp sau, cướp trước đông người. Quá kinh dị. Mà vợ em tính chất công việc đi đêm nhiều, nên có ý định tậu cho nàng í 1 “áo sắt bọc thân”.
Đi 1 vòng thì em ngắm chiếc Yaris E, trước tiên là vì Toyota đang có chương trình khuyến mãi, sau đó là em cũng có xem xét, nhận định một vài ưu nhược điểm, các cụ giúp cho thêm cao kiến ạ.

Nhược điểm:
  • Tính năng kỹ thuật không có gì đáng kể, nhưng ngẫm lại thì điều này không quan trọng lắm, vì các bà các cô đâu mê tốc độ, cũng chẳng quan tâm về vấn đề kỹ thuật hay cảm giác lái cho lắm, nên kỹ thuật cao cũng chẳng dùng lại phí tiền.

Ưu điểm (cho trường hợp của vợ em):
  • Vợ em thì rất là thích kiểu dáng xe phải nhỏ gọn, mềm mại, mà con Yaris này lại rất hợp style, và màu sắc trắng hay đỏ cũng là đúng sở thích của nàng nữa (mà công nhận là khi vợ em lên chiếc xe này, cũng trông xinh hơn ít nhiều :D).
  • Yếu tố an toàn cũng rất được em quan tâm, mà trong chương trình khuyến mãi của Toyota em thấy cũng có tặng bộ Camera lùi và màn hình LCD tích hợp trên gương chiếu hậu nên tăng tính an toàn khi vận hành xe. Với phụ nữ như vợ em, kỹ thuật lái không như mấy anh thì những hệ thống hỗ trợ này làm em khá yên tâm.
  • Nghe nói dòng xe này ít hao xăng. Vợ em vốn thường hay phải đi ra ngoài, nên nếu xe này đúng là ít hao xăng thì quá tốt.
  • Em cũng phân vân về chi phí bảo trì bảo dưỡng cho xe như thế nào. Mà nghe mấy cụ đi trước nói là Toyota khá là chuyên nghiệp, chi phí lại thấp, phải không các cụ?
  • Đặc biệt với 1 người chỉ biết lái và lái, không một chút am hiểu gì về “bệnh của xe” như vợ em thì xe có độ bền cao, ít hư vặt là em yên tâm nhất.
  • Em cũng thích thêm 1 điểm, ở VN, dòng Toyota có bán lại cũng ít bị mất giá hơn các dòng xe khác.
  • Nói chung với người thích lái xe như em thì chiếc xe này chưa “đã” về mặt kỹ thuật, nhưng với vợ em thì kiểu dáng, màu sắc bên ngoài và an toàn là ưu tiên cao nhất, đến tiếp đó là độ bền và ít hao xăng. Mấy điểm này thôi là em duyệt để mua cho vợ rùi.
Trên đây là 1 số ý kiến cá nhân của em, em đưa vào thớt này để mấy cụ cao kiến thêm giúp em, được là em rinh luôn, chứ nghe nói Yaris E bán sắp hết hàng rùi.

Tourcare

Xe tăng
Cái quan trọng nhất là vợ cụ thích thì phải theo ý vợ, lên đây hỏi các cụ ý rồi mua theo ý các cụ trên này. Về vợ nó không đi thì cụ tính sao ?
Nhích đi chứ còn hỏi gì nữa :D

coolpix8700

Xe ngựa
Em thấy cái xe này đúng là họ nghĩ ra cho phụ nữ,
Nếu bác đủ khả năng thì tậu nó cho bà xã rất hợp!

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com
bác tìm Yaris thì ới em, em ở Toy Mỹ Đình

Bul Dog

Xe tải
DUYỆT. Chúc mừng gấu nhà cụ sắp có ... gọi là gì nhở. ah Phi công.

PLD

Xe buýt
xấu và đắt. đảm bảo mua và đk bây giờ sau lỗ chổng vó

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Với những phân tích như của bác ở trên thì bác còn gì mà phải suy nghĩ nữa chứ. Chúc bác sớm có xe mới !

cwise

Xe container
Em xin hỏi các bác, em đi thử xe này nhìn mãi k thấy cái đo nhiệt độ động cơ đâu cả là sao nhỉ? hay cứ chạy cho đến khi nó báo đỏ thì dừng lại???

minhauto.com

Xe tải
thích thì nhích thôi cụ ơi , vợ cụ đi yaris là nhất rùi

teo

Đi bộ
Lê Văn Duyệt

longtech21

Xe tăng
Em xin hỏi các bác, em đi thử xe này nhìn mãi k thấy cái đo nhiệt độ động cơ đâu cả là sao nhỉ? hay cứ chạy cho đến khi nó báo đỏ thì dừng lại???
Yaris+Vios ko có đồng hồ đo nhiệt độ động cơ, lúc mới khởi động chỉ có chữ F màu xanh sáng lên báo máy lạnh thôi, sau đo tắt. e dự là chạy khi nào nó báo thì dừng lại, như thế cũng dc.

PLD

Xe buýt
-Cách đây 5-6 năm em thấy cũng có vài ông như bác, đến giờ còn mỗi 1 mình bác! :D
em thấy nó xấu thì em bảo nó xấu, em thấy cái giá nó ko đáng giá thì em bảo là đắt, cũng như bác thường chê xe khác có vậy thôi,
còn trong thớt này đã thấy một rừng sale rồi thì sao chẳng ok, còn em thì em ko chọn nó, chốt lại xấu và đắt.

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
em thấy nó xấu thì em bảo nó xấu, em thấy cái giá nó ko đáng giá thì em bảo là đắt, cũng như bác thường chê xe khác có vậy thôi,
còn trong thớt này đã thấy một rừng sale rồi thì sao chẳng ok, còn em thì em ko chọn nó, chốt lại xấu và đắt.
Bác đúng là quá quắt. Có điều kiện mua em này cho gấu là nhất rôì còn gì. Sale thì kô được bỏ phiếu à? Con mor nhập giá 21k 23k mới là đắt.

RAVA

Xe ba gác
-Xấu hay đẹp thì đúng là tùy mắt thật, em thấy về hình thức thì con này thuộc loại trung bình khá, tuy nó ra lâu rồi nhưng ko bị lỗi mode mấy, còn đắt thì đúng là bây giờ nó đắt thật. Hồi 2008 em cùng bà chị đi lấy con 1.3 hàng Nhật có 27,5k, đến năm 2011 đi mua cho bà cả thì nó lên 29,5k. Quay lại chủ đề của thớt thì vào thời điểm này có lẽ nên mua 1 em chạy lướt rồi chờ mua bản mới thì hơn.

hot_man929

Xe đạp
Bác còn gì phải nghĩ nữa, chiến thôi. Yaris cho gấu là nhất rồi (theo em nhá)

doimoi83

Xe máy

Xe này đi tốt mà rất phù hợp với chị em phụ nữ! Một ly choYaris!

shopee

Xe tải
Có vẻ các cụ ủng hộ Yaris cho gấu nhở. Nhìn cũng ok lắm, nói gì nói phụ nữ chỉ cần bền và an toàn là ổn (theo em là thế hehe)