Mua xe tay ga nào cho nữ - dưới 50tr ??!

lonton0102

Xe tải
thêm mấy triệu mợ săm liberty là chuẩn đấy ạ :)

pt_khanhtrang

Đi bộ
cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn ạ :D

như vậy là có các xe như sau ạ:

elizabeth
lead
vision
liberty (em này em tưởng hơn 80 triệu chứ ạ :( - k hiểu sao bác lonton đưa vào :()
noza

Chả biết xe nào tốt nữa ạ T_T

//mấy xe airblade với exciter e thấy nó góc cạnh quá :( e chả đi đâu ạ :(

Ngọc Tài

Xe đạp
anh nghĩ chắc là chọn Lead đi, bạn bè anh mà là con gái toàn đi xe này, thấy cũng ổn :D

Thichtat

Xe tăng
Lead or Fly em nghĩ là ổn, nhưng em ghét Lead vì cái thiết kế lắp bình xăng ngu quá, híc

oto_crazy

Xe hơi
phụ nữ thì cứ đi mấy xe nho nhỏ như honda vision, hay yamaha nozza đó, đừng ham đi xe to cao làm gì, lợi bất cập hại

mktbn76

Xe buýt
thêm tý mua lyberty hoặc lx đi bạn ơi, tuy ko bền bằng, ăn xăng hơn xe nhật, dưng mà hơi bị cam sành đấy, đậm chất thời trang milan italia giờ là thế kỷ bao nhiêu rùi mà cần bền đúng không bạn, cứ đẹp và thời trang là akiraphang

mktbn76

Xe buýt

namcaothu

Xe buýt
em thấy 2 cái xe này cứ ngu ngu là...
Bạn bảo xe nào ngu?Vission không có nhiều cải tiến nhưng Nozza thì bạn xem lại nhé. Rất tiện cho chị em phụ nữ. Cốp to, có YM Jet (phun xăng đt của Yamaha), nhẹ nhàng (xe có 9x Kg), xe đi rất êm và chắc xe, đặc biệt chỗ bơm xăng rất hợp lý với khóa mở xăng tích hợp cùng khóa điện khởi động máy và cũng để mở cốp luôn. Gấu đang đi, thỉnh thoảng em lại lấy của Gấu đi vì nó nhẹ mà tiện ^^

pt_khanhtrang

Đi bộ
Bạn bảo xe nào ngu?Vission không có nhiều cải tiến nhưng Nozza thì bạn xem lại nhé. Rất tiện cho chị em phụ nữ. Cốp to, có YM Jet (phun xăng đt của Yamaha), nhẹ nhàng (xe có 9x Kg), xe đi rất êm và chắc xe, đặc biệt chỗ bơm xăng rất hợp lý với khóa mở xăng tích hợp cùng khóa điện khởi động máy và cũng để mở cốp luôn. Gấu đang đi, thỉnh thoảng em lại lấy của Gấu đi vì nó nhẹ mà tiện ^^
thế hả bác ^^ nghe cũng thèm quá. E cứ tưởng noza đi tốn xăng với máy không êm cơ :(

à các bác cho em hỏi luôn chiếc piaggio zip thì như thế nào ạ? k biết so với lead, vision hay elizabeth, noza thì như thế nào nhỉ :D

degia_thanhtinh

Xe đạp
À mà e chưa thấy cụ nào đề cử liberty việt nhỉ? Đi chắc cũng đc, đèo gái lượn lờ thì cũng quá ổn :))

namcaothu

Xe buýt
Bạn có thể tham khảo thêm em này, nếu bạn không cầu kỳ đến danh tiếng: http://cafeauto.vn/xe-may/xe-tay-ga-kymco-people-16-fi-gia-nhap-thi-truong-viet-nam-649.html. Mình chưa đi thử nên không dám tư vấn gì, ở ngoài cũng thấy có người đi rồi, khá đẹp. Mua xe máy vào thời điểm này là hợp lý nhất đấy. Bên Yamaha có cho chạy thử xe đấy, bạn có thể qua để đi thử Nozza.

Chỉnh sửa cuối:

mktbn76

Xe buýt
nozza ngu hay vision ngu hả bác =))
báo cáo bác 2 em này giống nhau, nhìn chung 2 mẫu này ra đời em có cảm tưởng như các hãng đã cạn ý tưởng, 2 mẫu này em thấy các chị công dân thuộc đô thị loại 4 hay đi lắm ạ, chứ em là em cứ châu âu em dã, em lần nữa lại bỏ phiểu cho piagio, lambetta...bất kể mẫu nào lun, nhìn là phê. chị nào mà thích được liệt vào hạng cam sành thì cứ thời trang ý mà chơi nhé

namcaothu

Xe buýt
báo cáo bác 2 em này giống nhau, nhìn chung 2 mẫu này ra đời em có cảm tưởng như các hãng đã cạn ý tưởng, 2 mẫu này em thấy các chị công dân thuộc đô thị loại 4 hay đi lắm ạ, chứ em là em cứ châu âu em dã, em lần nữa lại bỏ phiểu cho piagio, lambetta...bất kể mẫu nào lun, nhìn là phê. chị nào mà thích được liệt vào hạng cam sành thì cứ thời trang ý mà chơi nhé
Cái này người ta gọi là...sỹ diện hão cụ ạ. Vẫn nhiều người khó khăn, phải suy tính khi mua xe máy, với đúng với tiện ích của nó, đó là phương tiện đi lại. Họ mua đc cái xe, họ còn phải tính cả sự thục dụng và kinh tế khi sử dụng nó nữa. Hơn nữa chủ thớt được ba mẹ mua cho chứ có phải bỏ tiền ra mua đâu. Nếu như bác, bác có bỏ ra hơn 100t, đồng tiền do chính bác kiếm ra để mua 1 con xe mà không phải nghĩ gì không?trong khi nó cũng chỉ là phương tiện để đi lại thôi.Đôi lời em góp ý thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

jinyo89lie

Xe tăng
mợ làm quả Lead là đẹp. COn gái có cái côp rộng là nhất rồi :D

omnia7

Xe hơi
Vote cho lead cốp rộng, bền bỉ, bán k mất giá.
cái vụ mất giá em k nghĩ đến đâu bác ạ! Xe máy ra nhiều loại mất giá khủng khiếp! Em mua cho vợ con scr từ hồi năm 2008 chạy cũng không ngon lắm! Dù dòng này ưu điểm cũng chính là nhược điểm đó là cốp rộng vì đặt bình xăng xuống dưới, đổ xăng hơi khổ em thỉnh thoảng tranh thủ đổ hộ vợ em! Xe này đi buôn thúng bán rong ổn lắm vì cốp rộng quá!
e hèm em khuyên mợ như này: mua lx125 việt, lx nhìn rất đẹp đặc trưng dòng piagio nhìn fly k cảm tình vì hiện đại quá! Giá lx k đắt hơn nhiều lắm! Sửa đều đặn bảo trì của hãng thì chẳng có vấn đề gì cả đi thoải mái nhiều năm k cần đổi xe nữa( đổi là ngồi oto luôn)

mktbn76

Xe buýt
Cái này người ta gọi là...sỹ diện hão cụ ạ. Vẫn nhiều người khó khăn, phải suy tính khi mua xe máy, với đúng với tiện ích của nó, đó là phương tiện đi lại. Họ mua đc cái xe, họ còn phải tính cả sự thục dụng và kinh tế khi sử dụng nó nữa. Hơn nữa chủ thớt được ba mẹ mua cho chứ có phải bỏ tiền ra mua đâu. Nếu như bác, bác có bỏ ra hơn 100t, đồng tiền do chính bác kiếm ra để mua 1 con xe mà không phải nghĩ gì không?trong khi nó cũng chỉ là phương tiện để đi lại thôi.Đôi lời em góp ý thôi ạ.
chẳng phải sỹ hão đâu cụ ạ, đã qua cái thời xe máy là tài sản để dành rồi, em chỉ muốn nói rằng nếu có điều kiện chẳng tội gì mà ko dùng những thứ xã hội đang thích, vì một lý do mà em có thể khuyên chủ thớt mua li hoặc lx là vì chủ thớt nói có trên dưới 50t, trên dưới 50t là mua đc 1 trong 2 con đó rồi (tất nhiên xe chạy lướt). Em giám khẳng định với bác là 2 con em đề xuất (hàng chạy lướt) có thể xấp sỉ giá mấy em nhật bủn kia mới nhưng ăn đứt mấy em nhật bủn, bởi nó đạt nhiều yếu tố hơn nhiều như: yếu tố đầu tiên đó chính là mẫu mã vượt trội, yếu tố này quyết định đến 99% có kinh tế hay ko, bới chủ nhân thích, mẫu mã ít thay đổi sẽ dùng đc lâu ít thay xe nên cực kỳ kinh tế, kinh tế ở đấy theo em nghi mọi người hay quan tâm đến xăng, thực ra một con lead với con liberty ie không chênh nhau nhiều...vv em thì em thấy thế này, nếu ko có khả năng thì chịu, còn có chẳng tội gì ko dùng, người ta đi du thuyền, máy báy, siêu xe rồi mình có mua con xe vài chục triệu có gì đâu mà phải ngại ngùng.còn muốn mà thực sự kinh tế chi phí mua xe ít, tiết kiệm nhiên liệu kiếm 1 trong 2em 81,82 đi cho tiết kiệm, Nếu nói như bác thì có lẽ quần áo ta mặc cũng trả cần phải thời trang đâu, miễn sao che là đc đúng không ạ. Nói thật với bác trước kia gấu nhà em đã từng đi mioclassico được 6 tháng chán, sang attila đc 8 tháng chán, a b lết đc 2 tháng bảo đàn ông...cuối cùng em quyết định mua con liberty và đến nay đi đã đc 4 năm nhưng gấu nhà em bảo vẫn thích chưa có ý định đổi qua em khác, qua mấy vụ đổi xe cho gấu em mới rút ra kinh nghiệm như trên bác ạ, ko phải mua xe cứ đi đc,tiền ít ít thôi, tiết kiệm nhiên liệu với cốp to....mà bỏ qua yếu tố thời trang là rất lãng phí (các cụ có câu mua đò sịn là tiết kiệm). dấy là quan niệm của em các bác đừng mắng nhé, tủi thân em

Chỉnh sửa cuối: